ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เมื่อวานตอนบ่ายเข้าซื้อแท่ง แต่ลืมดูเวลา มาตั้งขายตอนห้าทุ่ม 58 ที่ราคา 18500 แต่ดันตลาดปิดไปก่อนหน้า 3 นาที

เลยอดขายเลย ต้องมาลุ้นต่อวันนี้ แล้วค่อยตั้งขายอีกที

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ในวงกลมจะเห็นแท่งเขียว 2 แท่ง

ซึ่งเมื่อเช้าเดาว่าน่าจะแดง

และแท่งล่าสุดซึ่งเป็นสีแดง

ซึ่งเดาว่าเมื่อแดงแล้วจะขึ้น

ที่ผมเดาอย่างนี้เพราะผมเห็น

มีสัญญาณขาขึ้นกลับตัว ที่ผมชี้ลูกศร

ดูจากรูปด้านซ้ายประกอบด้วย

มันกลับทางจากที่ผมเดาเลยจะ

เห็นเป็นแท่งแดงยาว

แต่คิดว่าน่าจะย่อถึงแค่เส้น 70คือ 1194

แล้วจะกลับเป็นขาขึ้นอีกครั้ง ดูรูปประกอบรูปที่หนึ่งข้างล่างครับ

ทองแท่งที่่ซื้อเมื่อวาน เมื่อตอนค่ำปิดไปแล้วครับ

ตามรูปที่สองข้างล่างครับ ตัดใจขายก่อน

ในกราฟครึ่งชั่วโมงเส้น 14 กำลังหักลงหาเส้น 70 อยู่

ประมาณว่ามาชนน่าจะ4แท่งเทียน

ในกราฟชั่วโมง เส้น 14 ก็แสดงอาการแบบกราฟครึ่งชั่วโมง

แต่อาการเพิ่งเริ่มและ BBล่างอีกสักสองแท่ง ก็น่าจะชนเส้น 200

จึงคาดว่าจะย่ออีกจนถึงตีสอง+-สักชั่วโมง

ประมาณ 1192+-2 และจะเริ่มขึ้นอีกครั้ง ทำให้แท่งสี่ชั่วโมง

แท่งถัดไปเป็นแท่งเขียว(เดาว่าจะยาวกว่าแท่งปัจจุบัน)

ทั้งหมดเป็นการจิตนาการล้วน ๆ อาจผิดก็ได้

เช้านี้เปิดมากระโดมาสิบกว่าเหรียญ เปิด(1216.2)

ปิดแท่งสัปดาห์ที่(1217.6) ใกล้เส้น 14ที่(1219.7)

โชคดีที่เปิดเหนือกว่าที่ TPไว้ที่ 1210 เลยได้ราคาเปิด

กำไรเกินคาด ไม่อย่างงั้นก็คงจะเสียดายมาก ๆ

เดี๋ยวค่อยมาดูว่าแนวโน้มต่อไปเป็นอย่างไร

ในกราฟสัปดาห์น้องทองผ่าน BBกลาง แท่งA

แล้วก็มีย่อตัวแท่งB ซึ่งย่อตัวที่ผมบอกว่าหวาดเสียวเมื่อต้นสัปดาห์

แต่แท่งB กลับพลิกเป็นขึ้น

มาดูเส้น 14 จะเห็นว่ายกหัวขึ้น

ผมจึงเดาว่าสัปดาห์นี้น่าจะมาเล่นที่กรอบบนของBBมีโอกาสถึงเส้น70(1255)

แต่ไม่น่าจะเป็นสัปดาห์นี้

ท่านนี้ดิฉันก็ติดตามนะคะ ขอบคุณการวิเคราะห์นะคะ

การดีดขึ้นมาอย่างแรงเมื่อเช้า ก็ทำให้อินดี้ในทามเฟมรายชั่วโมง รายสี่ชั่วโมง

เข้าสู่เขตเวอร์สุด ๆ จึงต้องมีการย่อตัวลงมาก่อน เพื่อให้อินดี้ย่อลงมาต่ำกว่าเขตเวอร์

ส่วนกราฟวันก็เริ่มเข้าเขตเวอร์ที่ 86 แต่มาติดเส้น 70ที่(1220)ของกราฟวัน

และเส้น 200ที่(1225)ทำให้ไปต่ออาจแรงไม่พอ น่าจะมีย่อตัวก่อนแถว 1212

ในวันนี้

ให้เข้าใจอย่างนี้นะครับเมื่อเช้าที่ดีดขึ้นเป็นการปิดแท่งเทียนสัปดาห์(ปิดตอนเจ็ดโมงเช้า)

ส่วนเวลานี้เป็นแท่งเทียนสัปดาห์แท่งใหม่

ถูกแก้ไข โดย chanathong

เมื่อเช้า ปิด L ไปเรียบร้อยด้วยราคาเปิด

ขอพักเอาแรงก่อน บ่าย ๆ ค่อยมาคิดเปิด L อีกรอบ แถว 1212

มาถึงค่อยมาว่าต่อว่าจะเข้าดีไหม

ในกราฟวันดูรูปประกอบครับ

น้องทองมาเจอข้อศึกตั้งแนวรบ สองชุด ตรง

แนวแรกเส้น 70 ที่ 1220

แนวสองเส้น 200 ที่ 1225.2

ต้องตีให้ได้สองแนว ถึงจะสบายใจ ถ้าได้แนวเดียวโดน

ตีกลับก็เสียแรงเปล่า

การบุกตีต้องมีความพร้อมของกองทัพ

ต้องมีแนวรบที่แข็งแกร่งบุกตีเร็วและแรง

คือต้องตีแนวแรก และต้องมีเรี่ยวแรงบุกไปถึงแนวสอง

ด้วยระยะทาง 5 เหรียญ

เพราะฉะนั้นจะได้เห็นอะไรแรง ๆ สัก 5-10 เหรียญในไม่ช้านี้

ผมจะเป็นคนเชียร์ให้มีแรงฮึดบุกทลายกำแพง 1225 ด้วยคนครับ :17

ผ่านแนวแรกมาเรียบร้อย ดูซิจะรุกต่อถึงแนวที่สองไหม

แต่เชื่อว่าต้องรุกต่อแบบเร็ว

แต่จะใช้แผนถอยเพื่อรุกเป็นกลยุทธหลอกหล่อข้าศึก

รบกวนถามคะ เปิด กระโดด ขนาดนั้น ไม่มีแก็ป ให้ลงมาปิดก่อนบ้างเหรอ ถ้ามี ราคาน่าจะเป็นเท่าไหร่ ตัวเองกราฟ ละเอียดๆไม่มีค่ะ

ผมว่าคงยังไม่ลงมาปิดแก็ปในช่วงสั้น ๆ นี้เว้นแต่จะมีข่าวร้ายต่อน้องทอง

ผมตอบแบบคนมีความรู้น้อยครับ อาจผิดก็ได้ครับ

ได้ฝ่าแนวแรก แต่ยังไม่ยอมบุกแนวสอง คาดว่าหลังทุ่มน่าจะได้จังหวะบุก

ตีแนวสอง ในลักษณะรุกเร็วและแรง อาจได้เห็นราคาสวิงสัก 5-10 เหรียญ