ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ngoodin

วิเคราะห์ราคาทองคำตามหลักโหราศาสตร์

โพสต์แนะนำ

!thk สวัสดีค่ะคุณงูดิน และเพื่อนๆ ชาวโหราทุกท่าน ทองขึ้นน่าตกใจเลย B)

วันที่ 19 สิงหาคม ศุกร์เสริด

วันที่ 31 สิงหาคม พุธเสริด

วันที่ 12 กันยายน ศุกร์เสริดค่ะ

วันที่ 19 กันยายน พุธเสริด

ขอให้ทุกท่านโชคดีในการลงทุนนะค่ะ :lol:

:o :o19 สิงหาคม ศุกร์เสริด ทองขึ้นกระฉูดเลย แม่นจริงๆครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ปลายสัปดาห์ ดวงจันทร์ยกไปร่วมกับพฤหัสคู่ธาตุ ในขณะที่อาิทิตย์ยกราศีหนีราหูแล้วไปรับแรงส่งจากดวงจันทร์กับพฤหัส มีดาวเกตุแห่งความคาดไม่ถึงทำมุมตรีโกณอีก ทองคำจะปรับตัวสูงขึ้นอีกแบบไม่มีปัจจัยหนุน นึกจะขึ้นก็ขึ้นไปเลย ทองคำไปที่ 1800 เหรียญ น้ำมันถูกทอดทิ้งให้ราหูกดดันต่อไป น่าจะย่อตัวลงมาที่ 87-88 เหรียญความจริงจะเป็นอย่างไรก็ตามดูกันไปครับ :ph34r:

------------

ตรงตามคำทำนายเป๊ะๆเลยครับ

ต้องกราบขอบพระคุณท่านอาจารย์ทั้งหลาย ที่ได้โปรดชี้แนะแนวทาง

ผมสัญญาว่าจะนำเงินที่ได้จากกำไรหนนี้ไปทำบุญ เสริมต่อบารมี ..... ขอท่านอาจารย์ทั้งหลาย โปรดโมทนาฯด้วยนะครับ :rolleyes:

ตามมารออาจารย์ Ngoodin ครับ

สัปดาห์ที่ผ่านมา แม่นยังกะจับวางเลยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ :D

ถูกแก้ไข โดย tatchai

สวัสดีครับเพื่อน ๆ สัปดาห์ที่แล้วทองคำและน้ำมันมีทิศทางตรงตามดวงดาวแต่ทองคำดีดแรงกว่าที่คาดไว้ ส่วนน้ำมันก็ร่วงแรงกว่าที่คาดไว้ มาดูสัปดาห์นี้กันครับ

ต้นสัปดาห์ดาวศุกร์ยกมา่ร่วมราศีกับอาิทิตย์ ทองคำยังคงไต่ระดับขึ้นไปได้ต่อเนื่อง แบบไม่มีเหตุมีผล ส่วนน้ำมันยังคงถูกทอดทิ้ง ทองคำไปที่ 1860 เหรียญ น้ำมัน 81-82 เหรียญ

กลางสัปดาห์ ดวงจันทร์ยกราศีมาโยคหลังหนุนทองคำ แต่โดนดาวอังคารกดดันอยู่ ทองคำน่าจะทรง ๆ แถว 1860 เหรียญ น้ำมันคงไม่ไปไหนมากเหมือนกัน อยู่แถว 81-82 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ ดวงจันทร์ยกราศีไปช่วยน้ำมัน น้ำมันจะไต่กลับขึ้นไปได้ ส่วนทองคำคงอยู่นิ่ง ๆ แกว่งออกข้าง ทองคำอยู่แถว 1850-1860 เหรียญ น้ำัมัน 83-84 เหรียญ

สรุปว่า ทองคำยังทรงตัวในระดับสูงได้ ส่วนน้ำมันดีดขึ้นต่อเนื่องครับ

ความจริงจะเป็นอย่างไรโปรดติดตามดูกันไป

:ph34r:

สอนพยากรณ์ทองคำตามหลักโหราศาสตร์ 1

ตามที่บอกไว้ว่าผมจะลองถ่ายทอดประสบการณ์ในการพยากรณ์ทองคำตามหลักโหราศาสตร์เท่าที่ผมทดลองพยากรณ์และเก็บสถิติมาประมาณ 3 ปี กว่า ผลการพยากรณ์ก็พออาศัยดูทิศทางกว้าง ๆ ได้ แต่คงเอาเป็นจุดซื้อขายแน่นอนไม่ได้นะครับ ช่วงที่ว่าง ๆ ผมก็จะลองเขียนวิธีการพยากรณ์เท่าที่่ผมใช้อยู่ มาฝากเพื่อน ๆ เป็นระยะ ๆ ตามแต่มีเวลาว่า เืผื่อเพื่อนๆ นึกสนุกอยากจะทายเล่น ๆ เองบ้าง แก้เบื่อ

ก่อนอื่นขอให้เพื่อน ๆ จำความหมายของดาวก่อน ความจริงดาวแต่ละดวงมีหลายความหมาย ใช้แทนคน สัตว์ สิ่งของ หรือเหตุการณ์ในเรื่องต่าง ๆ แต่สำหรับทองคำ ผมก็จะบอกเฉพาะความหมายที่ใช้เฉพาะในเรื่องการพยากรณ์ทองคำเท่าันั้นนะครับ

ดวงอาทิตย์ คือดาวที่มีหมายเลข 1 หมายถึง ทองคำ

ดวงจันทร์ คือดาวที่มีหมายเลข 2 หมายถึง แรงหนุนระยะสั้น

ดาวอังคาร คือดาวที่มีหมายเลข 3 หมายถึง แรงกดดัน ขัดขวางพอสมควร

ดาวพุธ คือดาวที่มีหมายเลข 4 หมายถึง แรงหนุนระยะกลาง

ดาวพฤหัส คือดาวที่มีหมายเลข 5 หมายถึง แรงหนุนที่มั่นคง แรงหนุนระยะยาว

ดาวศุกร์ คือดาวที่มีหมายเลข 6 หมายถึง แรงหนุนระยะกลาง

ดาวเสาร์ คือดาวที่มีหมายเลข 7 หมายถึง แรงกดดัน ขัดขวางที่รุนแรง

ดาวราหู คือดาวที่มีหมายเลข 8 หมายถึง ผันผวน แกว่งตัวแรง อาจจะแกว่งขึ้นหรือแกว่งลงก็ได้ ก็ขึ้นกับดาวอื่นที่มาประกอบในเวลานั้น

ดาวเกตุ คือดาวที่มีหมายเลข 9 หมายถึง คาดไม่ถึง ไม่มีเหตุผล

ดาวมฤตยู คือดาวที่มีหมายเลข 0 หมายถึง ทวีคูณ คือถ้าไปประกอบกับดาวอื่นมีความหมายในทางหนุน หรือกดดัน ก็จะทวีคูณความแรงขึ้นอีก

เวลาพยากรณ์ ก็ง่ายมาก ดูว่าช่วงเวลาใด ดวงอาทิตย์ซึ่งหมายถึงทองคำไปมีความสัมพันธ์กับดาวดวงไหน ก็พยากรณ์ไปตามความหมายนั้น

เช่น หาก อาทิตย์ สัมพันธ์กับ ดวงจันทร์ ดาวพฤหัส ดาวพุธ ก็พยากรณ์ว่าช่วงนี้ ทองคำมีทิศทางเป็นขาขึ้น เพราะมีดวงจันทร์ พุธ และพฤหัสหนุนส่งกำลังให้อย่างมั่นคง อะไรทำนองนั้นแหละครับ ไม่ยากเลย แต่จะแม่นหรือเปล่าก็อีกเรื่องหนึ่ง อิอิ

เริ่มต้นเพียงเท่านี้ก่อน คราวหน้าค่อยกล่าวถึงว่าจะหาดูดาวในวันที่ต้องการได้จากไหน แล้ววิธีการดูว่ามันสัมพันธ์กันได้แบบไหนบ้างนะครับ

ขอให้สนุกครับ

ขอบคุณค่ะ คุณงูดิน blush.gif

สอนพยากรณ์ทองคำตามหลักโหราศาสตร์ 1

ตามที่บอกไว้ว่าผมจะลองถ่ายทอดประสบการณ์ในการพยากรณ์ทองคำตามหลักโหราศาสตร์เท่าที่ผมทดลองพยากรณ์และเก็บสถิติมาประมาณ 3 ปี กว่า ผลการพยากรณ์ก็พออาศัยดูทิศทางกว้าง ๆ ได้ แต่คงเอาเป็นจุดซื้อขายแน่นอนไม่ได้นะครับ ช่วงที่ว่าง ๆ ผมก็จะลองเขียนวิธีการพยากรณ์เท่าที่่ผมใช้อยู่ มาฝากเพื่อน ๆ เป็นระยะ ๆ ตามแต่มีเวลาว่า เืผื่อเพื่อนๆ นึกสนุกอยากจะทายเล่น ๆ เองบ้าง แก้เบื่อ

ก่อนอื่นขอให้เพื่อน ๆ จำความหมายของดาวก่อน ความจริงดาวแต่ละดวงมีหลายความหมาย ใช้แทนคน สัตว์ สิ่งของ หรือเหตุการณ์ในเรื่องต่าง ๆ แต่สำหรับทองคำ ผมก็จะบอกเฉพาะความหมายที่ใช้เฉพาะในเรื่องการพยากรณ์ทองคำเท่าันั้นนะครับ

ดวงอาทิตย์ คือดาวที่มีหมายเลข 1 หมายถึง ทองคำ

ดวงจันทร์ คือดาวที่มีหมายเลข 2 หมายถึง แรงหนุนระยะสั้น

ดาวอังคาร คือดาวที่มีหมายเลข 3 หมายถึง แรงกดดัน ขัดขวางพอสมควร

ดาวพุธ คือดาวที่มีหมายเลข 4 หมายถึง แรงหนุนระยะกลาง

ดาวพฤหัส คือดาวที่มีหมายเลข 5 หมายถึง แรงหนุนที่มั่นคง แรงหนุนระยะยาว

ดาวศุกร์ คือดาวที่มีหมายเลข 6 หมายถึง แรงหนุนระยะกลาง

ดาวเสาร์ คือดาวที่มีหมายเลข 7 หมายถึง แรงกดดัน ขัดขวางที่รุนแรง

ดาวราหู คือดาวที่มีหมายเลข 8 หมายถึง ผันผวน แกว่งตัวแรง อาจจะแกว่งขึ้นหรือแกว่งลงก็ได้ ก็ขึ้นกับดาวอื่นที่มาประกอบในเวลานั้น

ดาวเกตุ คือดาวที่มีหมายเลข 9 หมายถึง คาดไม่ถึง ไม่มีเหตุผล

ดาวมฤตยู คือดาวที่มีหมายเลข 0 หมายถึง ทวีคูณ คือถ้าไปประกอบกับดาวอื่นมีความหมายในทางหนุน หรือกดดัน ก็จะทวีคูณความแรงขึ้นอีก

เวลาพยากรณ์ ก็ง่ายมาก ดูว่าช่วงเวลาใด ดวงอาทิตย์ซึ่งหมายถึงทองคำไปมีความสัมพันธ์กับดาวดวงไหน ก็พยากรณ์ไปตามความหมายนั้น

เช่น หาก อาทิตย์ สัมพันธ์กับ ดวงจันทร์ ดาวพฤหัส ดาวพุธ ก็พยากรณ์ว่าช่วงนี้ ทองคำมีทิศทางเป็นขาขึ้น เพราะมีดวงจันทร์ พุธ และพฤหัสหนุนส่งกำลังให้อย่างมั่นคง อะไรทำนองนั้นแหละครับ ไม่ยากเลย แต่จะแม่นหรือเปล่าก็อีกเรื่องหนึ่ง อิอิ

เริ่มต้นเพียงเท่านี้ก่อน คราวหน้าค่อยกล่าวถึงว่าจะหาดูดาวในวันที่ต้องการได้จากไหน แล้ววิธีการดูว่ามันสัมพันธ์กันได้แบบไหนบ้างนะครับ

ขอบคุณมากครับ จะเรียนตามไปเรื่อยๆครับ

ขอบคุณคุณงูดินคร้าem0009.gif คราวนี้สอนวิชาให้ด้วย แต่จำไม่เก่งจะทำไงคร้า ขนาดดูกราฟยังอ่านวันนี้ลืมพรุ่งนี้เลย อิอิ 07baa27a.gif

!thk ขอบคุณ คุณงูดินนะค่ะ ว่างๆ จะนำมาใช้บ้างค่ะ !57 !gd

!01

สอนพยากรณ์ทองคำตามหลักโหราศาสตร์ 1ตามที่บอกไว้ว่าผมจะลองถ่ายทอดประสบการณ์ในการพยากรณ์ทองคำตามหลักโหราศาสตร์เท่าที่ผมทดลองพยากรณ์และเก็บสถิติมาประมาณ 3 ปี กว่า ผลการพยากรณ์ก็พออาศัยดูทิศทางกว้าง ๆ ได้ แต่คงเอาเป็นจุดซื้อขายแน่นอนไม่ได้นะครับ ช่วงที่ว่าง ๆ ผมก็จะลองเขียนวิธีการพยากรณ์เท่าที่่ผมใช้อยู่ มาฝากเพื่อน ๆ เป็นระยะ ๆ ตามแต่มีเวลาว่า เืผื่อเพื่อนๆ นึกสนุกอยากจะทายเล่น ๆ เองบ้าง แก้เบื่อก่อนอื่นขอให้เพื่อน ๆ จำความหมายของดาวก่อน ความจริงดาวแต่ละดวงมีหลายความหมาย ใช้แทนคน สัตว์ สิ่งของ หรือเหตุการณ์ในเรื่องต่าง ๆ แต่สำหรับทองคำ ผมก็จะบอกเฉพาะความหมายที่ใช้เฉพาะในเรื่องการพยากรณ์ทองคำเท่าันั้นนะครับดวงอาทิตย์ คือดาวที่มีหมายเลข 1 หมายถึง ทองคำดวงจันทร์ คือดาวที่มีหมายเลข 2 หมายถึง แรงหนุนระยะสั้นดาวอังคาร คือดาวที่มีหมายเลข 3 หมายถึง แรงกดดัน ขัดขวางพอสมควรดาวพุธ คือดาวที่มีหมายเลข 4 หมายถึง แรงหนุนระยะกลางดาวพฤหัส คือดาวที่มีหมายเลข 5 หมายถึง แรงหนุนที่มั่นคง แรงหนุนระยะยาวดาวศุกร์ คือดาวที่มีหมายเลข 6 หมายถึง แรงหนุนระยะกลางดาวเสาร์ คือดาวที่มีหมายเลข 7 หมายถึง แรงกดดัน ขัดขวางที่รุนแรงดาวราหู คือดาวที่มีหมายเลข 8 หมายถึง ผันผวน แกว่งตัวแรง อาจจะแกว่งขึ้นหรือแกว่งลงก็ได้ ก็ขึ้นกับดาวอื่นที่มาประกอบในเวลานั้นดาวเกตุ คือดาวที่มีหมายเลข 9 หมายถึง คาดไม่ถึง ไม่มีเหตุผลดาวมฤตยู คือดาวที่มีหมายเลข 0 หมายถึง ทวีคูณ คือถ้าไปประกอบกับดาวอื่นมีความหมายในทางหนุน หรือกดดัน ก็จะทวีคูณความแรงขึ้นอีกเวลาพยากรณ์ ก็ง่ายมาก ดูว่าช่วงเวลาใด ดวงอาทิตย์ซึ่งหมายถึงทองคำไปมีความสัมพันธ์กับดาวดวงไหน ก็พยากรณ์ไปตามความหมายนั้นเช่น หาก อาทิตย์ สัมพันธ์กับ ดวงจันทร์ ดาวพฤหัส ดาวพุธ ก็พยากรณ์ว่าช่วงนี้ ทองคำมีทิศทางเป็นขาขึ้น เพราะมีดวงจันทร์ พุธ และพฤหัสหนุนส่งกำลังให้อย่างมั่นคง อะไรทำนองนั้นแหละครับ ไม่ยากเลย แต่จะแม่นหรือเปล่าก็อีกเรื่องหนึ่ง อิอิเริ่มต้นเพียงเท่านี้ก่อน คราวหน้าค่อยกล่าวถึงว่าจะหาดูดาวในวันที่ต้องการได้จากไหน แล้ววิธีการดูว่ามันสัมพันธ์กันได้แบบไหนบ้างนะครับขอให้สนุกครับ :ph34r:

ขอบพระคุณ ครับ อ.งูดิน แต่ขอให้ อ. แปลความหมายดวงดาวทุกอาทิตย์ให้ด้วยคร๊าบ ติดตามมาตลอดสามปีแล้วคับแปดสิบเปอร์เซ็นต์เป็นไปตามพยากรณ์ !01 !01 !01 สุดยอดครับ

ถูกแก้ไข โดย dam

สอนพยากรณ์ทองคำตามหลักโหราศาสตร์ 2

คราวนี้มาลองดูว่าเราจะหาดวงดาวมาพยากรณ์ตามวันที่ต้องการได้จากไหน ผมมีเวปที่เข้าไปใช้บริการประจำคือ www.payakorn.com เป็นเวปที่มีบริการผูกดวงให้ฟรีๆ เมื่อเข้าไปหน้าเวปแล้ว ให้ดูที่เมนูด้านซ้าย เลือก ผูกดวงแบบสุริยยาตร์ จากนั้นก็จะไปเข้าอีกหน้าหนึ่งให้เรากรอกในช่อง วัน เวลา และสถานที่เกิด ให้กรอกเฉพาะช่องวันที่ เดือน ปี ที่เราต้องการรู้ตำแหน่งดาว ส่วนเวลาและสถานที่ก็คงไว้อย่างนั้น จากนั้นกด ok ก็จะไปยังหน้าตาของดวงดาวในวันที่เรากรอกลงไปนั่นเอง จะเห็นแผ่นดวง 3 แผ่น เราจะใช้เฉพาะแผ่นบนขวามืออันเดียวเท่านั้นในการพยากรณ์ครับ

สมมติว่าผมเลือกจะพยากรณ์ดวงดาวในวันที่ 1 กันยายน 2554 ก็กรอกลงไป กด ok จะเห็นแผ่นดวงของวันดังกล่าวปรากฏขึ้นมา

วิธีทำนายง่าย ๆ ขั้นแรกลองดูครับ

หาดวงอาิทิตย์ให้เจอก่อน นั่นคือ หาว่า หมายเลข 1 อยู่ช่องไหน แล้วก็ดูว่ามีหมายเลขอะไรอยู่ในช่องเดียวกันบ้าง นั่นแสดงถึงดาวอื่นที่สัมพันธ์กับราคาทองคำ การที่มีดาวอื่นอยู่ในช่องเดียวกับดวงอาทิตย์แสดงว่าจะส่งผลต่อราคาทองคำได้เต็มที่ 100% ตามตัวอย่างจะเห็นดวงอาิทิตย์หมายเลข 1 อยู่ในช่องเดียวกันกับดาวพุธและดาวศุกร์คือหมายเลข 4 กับ 6 แสดงว่า ทองคำได้รับแรงหนุนระยะกลางจากดาวถึงสองดวง ก็พยากรณ์ว่าทองคำจะมีทิศทางเป็นขาขึ้นระยะกลาง ทองคำแรงหนุนที่มั่นคงน่าจะยืนราคาได้ดี

post-835-033278200 1314022774.gif

post-835-053560200 1314022782.gif

สอนพยากรณ์ทองคำตามหลักโหราศาสตร์ 2

คราวนี้มาลองดูว่าเราจะหาดวงดาวมาพยากรณ์ตามวันที่ต้องการได้จากไหน ผมมีเวปที่เข้าไปใช้บริการประจำคือ www.payakorn.com เป็นเวปที่มีบริการผูกดวงให้ฟรีๆ เมื่อเข้าไปหน้าเวปแล้ว ให้ดูที่เมนูด้านซ้าย เลือก ผูกดวงแบบสุริยยาตร์ จากนั้นก็จะไปเข้าอีกหน้าหนึ่งให้เรากรอกในช่อง วัน เวลา และสถานที่เกิด ให้กรอกเฉพาะช่องวันที่ เดือน ปี ที่เราต้องการรู้ตำแหน่งดาว ส่วนเวลาและสถานที่ก็คงไว้อย่างนั้น จากนั้นกด ok ก็จะไปยังหน้าตาของดวงดาวในวันที่เรากรอกลงไปนั่นเอง จะเห็นแผ่นดวง 3 แผ่น เราจะใช้เฉพาะแผ่นบนขวามืออันเดียวเท่านั้นในการพยากรณ์ครับ

สมมติว่าผมเลือกจะพยากรณ์ดวงดาวในวันที่ 1 กันยายน 2554 ก็กรอกลงไป กด ok จะเห็นแผ่นดวงของวันดังกล่าวปรากฏขึ้นมา

วิธีทำนายง่าย ๆ ขั้นแรกลองดูครับ

หาดวงอาิทิตย์ให้เจอก่อน นั่นคือ หาว่า หมายเลข 1 อยู่ช่องไหน แล้วก็ดูว่ามีหมายเลขอะไรอยู่ในช่องเดียวกันบ้าง นั่นแสดงถึงดาวอื่นที่สัมพันธ์กับราคาทองคำ การที่มีดาวอื่นอยู่ในช่องเดียวกับดวงอาทิตย์แสดงว่าจะส่งผลต่อราคาทองคำได้เต็มที่ 100% ตามตัวอย่างจะเห็นดวงอาิทิตย์หมายเลข 1 อยู่ในช่องเดียวกันกับดาวพุธและดาวศุกร์คือหมายเลข 4 กับ 6 แสดงว่า ทองคำได้รับแรงหนุนระยะกลางจากดาวถึงสองดวง ก็พยากรณ์ว่าทองคำจะมีทิศทางเป็นขาขึ้นระยะกลาง ทองคำแรงหนุนที่มั่นคงน่าจะยืนราคาได้ดี

กราบขอบพระคุณอย่างงามๆ สำหรับวิทยาทานของอาจารย์ครับ