ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ngoodin

วิเคราะห์ราคาทองคำตามหลักโหราศาสตร์

โพสต์แนะนำ

!thk สวัสดีค่ะคุณงูดิน ลองหัดดูแบบคุณงูดินประกอบด้วย ทดลองดูนะค่ะ ว่าผลจะออกมาเป็นอย่างไร

อธิบาย สำหรับคนใหม่ ว่าศุกร์เสริด มีผลทำให้ทองขึ้น ก่อนหรือหลัง 4-6 วันจากสถิติที่ผ่านมา

และพุธเสริด ส่งผลให้ทองลง ก่อนหรือหลัง 4-6 วันจากสถิติที่ผ่านมา

วันที่ 19 สิงหาคม ศุกร์เสริด

วันที่ 31 สิงหาคม พุธเสริด ( รอบนี้ถ้าโดน คงโดนดาวอังคารโยคหลังอาทิตย์ล่ะค่ะดาวอังคาร คือดาวที่มีหมายเลข 3 หมายถึง แรงกดดัน ขัดขวางพอสมควร

แต่วันจันทร์ที่ 29 ดาวจันทร์ทับอาทิตย์อีกทีวันเดียว พิจารณาดาวจันทร์จากแบบเรียนของอาจารย์งูดินเอาเองนะค่ะ ต้องขอบอกนะค่ะว่า เดาาาๆๆๆๆๆๆ ทดสอบค่ะ )

วันที่ 12 กันยายน ศุกร์เสริดค่ะ แต่ศุกร์เสริดรอบนี้ย้ายเข้าราศีกันย์เจอดาวเสาร์คู่ศัตรู ไม่รู้จะไหวป่าว :rolleyes: เดาอีกแหละ :D หรืออาจจะขึ้นไม่มาก ยิ่งคิดยิ่งงง

วันที่ 19 กันยายน พุธเสริด (ขอพยากรณ์รอบนี้แบบเดาๆ อิอิ ดาวอาทิตย์ย้ายเข้าราศีกันย์วันที่ 16 โดยมีดาวเสาร์ ดาวเสาร์ คือดาวที่มีหมายเลข 7 หมายถึง แรงกดดัน ขัดขวางที่รุนแรง

ตามแบบเรียนของอาจารย์งูดิน เอี๊ยงลองนำมาประยุกต์รวมกันนะค่ะ ผิดถูกก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยค่ะ ทุกอย่างไม่มีอะไรแม่นยำ ร้อยเปอร์เซ็นต์ วัดจากสถิติ และหากผิดพลาดอย่างไร

ก็คงต้องเก็บเป็นข้อมูลในโอกาสต่อไปค่ะ )

!031 ทุกอย่างอยู่ที่คุณตัดสินใจเองนะค่ะ บทวิเคราะห์ ข่าวสารต่างๆ เป็นแค่องค์ประกอบในการทำให้การตัดสินใจของคุณมีน้ำหนักมากขึ้น คุณเท่านี้นที่จะตัดสินใจ และเลือกเอง !bye

ดวงอาทิตย์ คือดาวที่มีหมายเลข 1 หมายถึง ทองคำ

ดวงจันทร์ คือดาวที่มีหมายเลข 2 หมายถึง แรงหนุนระยะสั้น

ดาวอังคาร คือดาวที่มีหมายเลข 3 หมายถึง แรงกดดัน ขัดขวางพอสมควร

ดาวพุธ คือดาวที่มีหมายเลข 4 หมายถึง แรงหนุนระยะกลาง

ดาวพฤหัส คือดาวที่มีหมายเลข 5 หมายถึง แรงหนุนที่มั่นคง แรงหนุนระยะยาว

ดาวศุกร์ คือดาวที่มีหมายเลข 6 หมายถึง แรงหนุนระยะกลาง

ดาวเสาร์ คือดาวที่มีหมายเลข 7 หมายถึง แรงกดดัน ขัดขวางที่รุนแรง

ดาวราหู คือดาวที่มีหมายเลข 8 หมายถึง ผันผวน แกว่งตัวแรง อาจจะแกว่งขึ้นหรือแกว่งลงก็ได้ ก็ขึ้นกับดาวอื่นที่มาประกอบในเวลานั้น

ดาวเกตุ คือดาวที่มีหมายเลข 9 หมายถึง คาดไม่ถึง ไม่มีเหตุผล

ดาวมฤตยู คือดาวที่มีหมายเลข 0 หมายถึง ทวีคูณ คือถ้าไปประกอบกับดาวอื่นมีความหมายในทางหนุน หรือกดดัน ก็จะทวีคูณความแรงขึ้นอีก

ถูกแก้ไข โดย Eang

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!thk ขอบคุณ คุณงูดินอีกครั้งนะค่ะ สำหรับความรู้ที่มีให้ ไว้จะเก็บรวมรวมเป็นสถิติต่อไปค่ะ !01

ขอบคุณพี่เอี้ยงด้วยครับ

ปล มารอ อ.Ngoodin ด้วยเลยครับ ขอบคุณครับ :lol:

มารอ อ.Ngoodin วิเคราะห์ สัปดาห์หน้าค่ะ ขอเลขวันที่ 1 ด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ขอบคุณมากสำหรับความรู้ค่ะ แต่ยัง งงอยู่ค่ะ :wub: :wub:

ขอบคุณครับคุณเอี้ยงมาช่วยพยากรณ์ประกอบน่าจะเพิ่มความแม่นยำขึ้นได้อีกระดับหนึ่ง

ช่วงนี้ผมวุ่นวาย อาจมา ๆ หาย ๆ เป็นอนิจจังตามดวงดาวละครับ

สัปดาห์ที่แล้ว ราคาทองคำเคลื่อนไหวรุนแรง เด้งลงเด้งขึ้นแต่ปิดต่ำกว่าที่พยากรณ์ไว้ หมายความว่า ทายผิด อิอิ ส่วนน้ำมันทำราคาได้ใกล้เคียงกับที่พยากรณ์ครับ

มาดูสัปดาห์หน้ากัน

ต้นสัปดาห์ทองคำได้แรงหนุนจากดวงจันทร์และดาวศุกร์มีโอกาสปรับตัวขึ้นได้ ส่วนน้ำมันโดนอิทธิพลราหูและมฤตยูจะมีความผันผวนปรับตัวลงแรง ทองคำไปที่ 1840-1850 เหรียญ น้ำัมัน 83 เหรียญ

กลางสัปดาห์ดวงจันทร์ยกออกจากภพที่ให้คุณ ทองคำจะย่อตัวเล็กน้อย ไปที่ 1830 เหรียญ น้ำมันคงทรง ๆ ที่ 83-84 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดาวพุธยกราศีไปร่วมอาทิตย์โดยมีดวงจันทร์นำทางโยคหน้า ทองคำน้ำมันจับมือกันขึ้นราคา ทองคำไปที่ 1850 เหรียญ น้ำมัน 86 เหรียญ

ความจริงเป็นอย่างไรก็ติดตามกันไปครับ

อิทธิพลของดวงดาวบังคับตัวเลข

วันพฤหัสบดีที่ 1 กันยายน 2554

จันทร์ร่วมเสาร์เล็งมฤตยู พุธยกราศีใหม่มีกำลังในตัวเอง

ตัวเลขที่น่าจะเป็นคือ

7 0 4

:ph34r:

ขอบคุณคุณเอี้ยงด้วยคร้า em0009.gif

ถูกแก้ไข โดย Arpat

วันที่ 31 สิงหาคม พุธเสริด คุณเอี้ยง รอบนี้แรงไม่เบาเลยน่ะครับ วันที่ 12 กันยายน ศุกร์เสริต ขึ้นให้แรงเหมือนตอนลงบ้างน่ะครับ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ 555

ถูกแก้ไข โดย chung6

อาจารย์งูดิน คุณเอี้ยง

วันนี้ พุธเสริด แถมดาวเป็นใจ ถ้าดูกันตามดาว ตามตำราอาจารย์งูดิน วันนี้คงได้เก็บของบ้างหละ

คือ แรงหนุนระยะสั้น คือดาวจันทร์ อยู่ในภพที่ไม่ส่งผล ดาวพุธ ระยะกลางก็ไม่มีแรง คงมีแต่ดาวศุกร์ ระยะกลางที่หนุนทองคำอยู่

แถมเจออังคารโยกหลังเข้าไปอีก เหลือเพียงพฤหัสระยะยาวที่เป็นตรีโกณ กับ เกตุ เท่านั้น

งานนี้เลยต้องทายว่า รอเก็บของถูก ใช่หรือเปล่าครับ อาจารย์

***ขออภัยถ้าไม่ถูกใจคนติดดอย ว่ากันไปตามดาวนะครับ ถูกผิดประการใดขออาจารย์ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

อาจารย์งูดิน คุณเอี้ยง

วันนี้ พุธเสริด แถมดาวเป็นใจ ถ้าดูกันตามดาว ตามตำราอาจารย์งูดิน วันนี้คงได้เก็บของบ้างหละ

คือ แรงหนุนระยะสั้น คือดาวจันทร์ อยู่ในภพที่ไม่ส่งผล ดาวพุธ ระยะกลางก็ไม่มีแรง คงมีแต่ดาวศุกร์ ระยะกลางที่หนุนทองคำอยู่

แถมเจออังคารโยกหลังเข้าไปอีก เหลือเพียงพฤหัสระยะยาวที่เป็นตรีโกณ กับ เกตุ เท่านั้น

งานนี้เลยต้องทายว่า รอเก็บของถูก ใช่หรือเปล่าครับ อาจารย์

***ขออภัยถ้าไม่ถูกใจคนติดดอย ว่ากันไปตามดาวนะครับ ถูกผิดประการใดขออาจารย์ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

การพยากรณ์ตามดวงดาว อย่าเอามาเป็นจุดที่ตัดสินใจซื้อขายนะครับ เพราะมันมีความคลาดเคลื่อนของวันอยู่ เช่นทายว่าทองจะขึ้นต้นสัปดาห์ แต่ความจริงมันอาจจะล่าช้าไปขึ้นกลางสัปดาห์ อะไรทำนองเนี้ย มันจะไม่ค่อยตรงกับวันเป๊ะ ๆ นะครับ ดังนั้นจุดที่จะตัดสินใจซื้อหรือขาย ควรใช้จุดตามกราฟหรือระบบที่ตนเองใช้อยู่จะดีกว่า ส่วนดวงดาวเอาไว้ดูทิศทางก็พอครับ หรือใช้ประกอบในกรณีจุดซื้อขายมันไม่ชัดเจนว่ามันจะไปต่อหรือจะร่วง คือ 50/50 ก็ค่อยเอาดวงดาวมาพิจารณาประกอบอีกทีว่าควรถือหรือควรปล่อย หรือใช้โยนหัวก้อยเอาก็ได้ครับ ได้ผลพอ ๆ กัน อิอิ

การพยากรณ์ตามดวงดาว อย่าเอามาเป็นจุดที่ตัดสินใจซื้อขายนะครับ เพราะมันมีความคลาดเคลื่อนของวันอยู่ เช่นทายว่าทองจะขึ้นต้นสัปดาห์ แต่ความจริงมันอาจจะล่าช้าไปขึ้นกลางสัปดาห์ อะไรทำนองเนี้ย มันจะไม่ค่อยตรงกับวันเป๊ะ ๆ นะครับ ดังนั้นจุดที่จะตัดสินใจซื้อหรือขาย ควรใช้จุดตามกราฟหรือระบบที่ตนเองใช้อยู่จะดีกว่า ส่วนดวงดาวเอาไว้ดูทิศทางก็พอครับ หรือใช้ประกอบในกรณีจุดซื้อขายมันไม่ชัดเจนว่ามันจะไปต่อหรือจะร่วง คือ 50/50 ก็ค่อยเอาดวงดาวมาพิจารณาประกอบอีกทีว่าควรถือหรือควรปล่อย หรือใช้โยนหัวก้อยเอาก็ได้ครับ ได้ผลพอ ๆ กัน อิอิ

เข้าท่าดีครับอาจารย์ โยนหัวก้อย เวลา 50.50

!thk สวัสดีค่ะคุณงูดิน คุณTiti และเพื่อนๆ ชาวโหราฯ ทุกท่าน

ที่คุณงูดินเขียนมาถูกต้องเลยค่ะ ไม่มีศาสตร์ไหนบอกได้แม่นยำ 100%ว่าต้องวันนี้แป๊ะๆ ของเอี๊ยงก็บอกความเหลื่อมล้ำของเวลา +-4-6 วัน หน้าหรือหลังจากวันที่ ที่ให้

บางรอบโชคดีไปมันมาตรง บางรอบก็คาดเคลื่อนเหมือนกัน ใช้ดูเป็นแนวทางในการคาดคะเนได้ค่ะ ปกติเอี๊ยงเล่นแท่ง กับกองทุน แค่นั้นเอง อาศัยจังหวะของเวลาในการเข้าออก และ

ประมวลกับการอ่านกราฟเทคนิคของท่านอื่นๆ ทุกอย่างอยู่ที่คุณเท่านั้นที่ตัดสินใจ บทวิเคราะห์ของท่านอื่นๆ ก็เช่นกัน เป็นแค่แนวทางในการตัดสินใจของตัวคุณเอง

ขอบคุณ คุณงูดินมากเลยนะค่ะ สำหรับบทเรียนและแนวทางในการวิเคราะห์ ขอบคุณมากค่ะ !thk

มารออาจารย์ Ngoodin ครับ

ปลายสัปดาห์ขึ้นแรงตามคาดเลยครับ :lol:

สวัสดีครับเพื่อน ๆ สัปดาห์ที่แล้วทองคำมีทิศทางขึ้นแรงตามดวงดาวและสูงกว่าที่พยากรณ์ไว้ ส่วนน้ำมันทายไม่ถูก แต่ก็ยังทำราคาปิดใกล้เคียงกับที่พยากรณ์ไว้

สัปดาห์หน้าเป็นอย่างไรบ้าง

ต้นสัปดาห์อาทิตย์พุธศุกร์ร่วมราศีทองคำและน้ำมันยังคงทรงตัวในระดับสูงได้ ทองคำคงที่ 1880-1890 เหรียญ น้ำมัน 86-87 เหรียญ

กลางสัปดาห์ ดวงจันทร์โคจรไปร่วมดาวเกตทำมุมตรีโกณ ทองคำและน้ำมันจะปรับตัวสูงขึ้นแบบไม่คาดฝัน ไม่มีปัจจัยหนุน ทองคำไปที่ 1900 เหรียญ น้ำมัน 88 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ ดวงจันทร์ยกออกจากภพที่ให้คุณ ทองคำและน้ำมันจะย่อตัวลง ทองคำกลับมาที่ 1890 เหรียญ น้ำมัน 87 เหรียญ

ความจริงจะเป็นอย่างไร ก็ตามดูเก็บสถิติกันไปครับ