ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ngoodin

วิเคราะห์ราคาทองคำตามหลักโหราศาสตร์

โพสต์แนะนำ

วันพรุ่งนี้เช้า จะเกิดสุริยุปราคาเต็มดวง พาดผ่านออสเตรเลียและมหาสมุทรแปซิฟิก จึงไม่สามารถมองเห็นได้ในเมืองไทย

ตามสถิติที่ผ่านมา หลังเกิดสุริยุปราคา ทองคำจะปรับราคาขึ้นไม่ต่ำกว่า 100 เหรียญ ภายใน 1 เดือน

รอบนี้มาลองจับตาดูกันครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มารอ อาจารย์ Ngoodin ครับ สัปดาห์ก่อนทรงๆ ค่อนไปทางลงเล็กๆ

สัปดาห์หน้าจะออกมาแบบไหนครับ ขอบคุณครับ

สวัสดีครับเพื่อนๆ สัปดาห์ที่แล้วทาย sideway up ดันเป็น sideway down อิอิ

มาดูสัปดาห์หน้าดีกว่า

ต้นสัปดาห์อาทิตย์ยกราศีไปร่วมราหูเจ้าแห่งผันผวน เล็งพฤหัสคู่มิตรและมีจันทร์โยกหน้า ทองคำจะดีดขึ้นแรงๆ ไปที่ 1730-1740 เหรียญ น้ำมันได้ศุกร์คู่ธาตุหนุนแต่ยังโดนเสาร์กดดัน คงทรงๆที่ 86-87 เหรียญ

กลางสัปดาห์จันทร์ทิ้งทองไปตรีโกณน้ำมัน ทองคำย่อมาที่ 1730 เหรียญ น้ำมัน 87 เหรียญ

ปลายสัปดาห์จันทร์ไปร่วมมฤตยูตรีโกณทองคำ ราคาปรับขึ้นต่อแรงไปที่ 1750 เหรียญ น้ำมันทรงๆที่ 87 เหรียญ

สรุปว่าทองคำผันผวนขึ้นแรงๆ แต่มรแกว่งตัวให้ตกกะใจ น้ำมัน sideway up ครับ รอดูผลจากสุริยุปราคากันนับแต่บัดนี้

ขอบคุณคับ อ.งูดิน

รอดูผลจากการเกิดคราสคับ

ถ้าจำไม่ผิด สุริยุปราคา ส่งผลมากกว่า แน่นอนกว่า จันทรุปราคา รึป่าวคับ (แต่บางครั้งอาจมีลงแรงทีนึงก่อน แร้วค่อยดีดแรงๆ)

ไม่แน่จัย จิงค้นได้คับแต่ขี้เกียจค้นดู อิอิ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

ขอบคุณคับ อ.งูดิน

รอดูผลจากการเกิดคราสคับ

ถ้าจำไม่ผิด สุริยุปราคา ส่งผลมากกว่า แน่นอนกว่า จันทรุปราคา รึป่าวคับ (แต่บางครั้งอาจมีลงแรงทีนึงก่อน แร้วค่อยดีดแรงๆ)

ไม่แน่จัย จิงค้นได้คับแต่ขี้เกียจค้นดู อิอิ

ลองดูผลสุริยุปราคาปี 2554

ครั้งแรก ร่วงก่อน 50 เหรียญแล้วขึ้นยาว

ครั้งที่สอง แกว่งตัวในกรอบ 50 เหรียญ

ครั้งที่สาม ขึ้นยาว

ครั้งที่สี่ ขึ้นไป 100 เหรียญแล้วร่วงยาว

ถูกแก้ไข โดย ngoodin

ปีนี้มีสุริยุปราคามาครั้งเดียวเมื่อ 20 พค 55 แต่ทองคำ sideway ในกรอบ 50 เหรียญอยู่ร่วม 2 เดือนจึงจะขึ้น

ลองดูผลสุริยุปราคาปี 2554

ครั้งแรก ร่วงก่อน 50 เหรียญแล้วขึ้นยาว

ครั้งที่สอง แกว่งตัวในกรอบ 50 เหรียญ

ครั้งที่สาม ขึ้นยาว

ครั้งที่สี่ ขึ้นไป 100 เหรียญแล้วร่วงยาว

ครั้งที่ 1-3-4 บอยเห็นกราฟแร้วนึกออกเรยคับ

ส่วนครั้งที่ 2 นึกไม่ค่อยออก อาจเพราะไซด์เวย์

ครั้งที่ 3 นี่เอง ที่เกิด New All Time High

พอสรุปได้ว่า ก่อนส่งผล หรือ หลังจากส่งผลจนหมดอิทธิพล

ราคาก้อฮวบแรง ตอนกำลังส่งผล ดีดได้ ดีดดี (ครั้งที่ 3 พวกบอยติด S กันแทบตายคับ 55+)

ขอบคุณ อ.งูดินมากคับ อุตส่าสละเวลาค้นมาให้ดู

สวัสดีครับเพื่อนๆ สัปดาห์ที่แล้วทาย sideway up ดันเป็น sideway down อิอิ

มาดูสัปดาห์หน้าดีกว่า

ต้นสัปดาห์อาทิตย์ยกราศีไปร่วมราหูเจ้าแห่งผันผวน เล็งพฤหัสคู่มิตรและมีจันทร์โยกหน้า ทองคำจะดีดขึ้นแรงๆ ไปที่ 1730-1740 เหรียญ น้ำมันได้ศุกร์คู่ธาตุหนุนแต่ยังโดนเสาร์กดดัน คงทรงๆที่ 86-87 เหรียญ

กลางสัปดาห์จันทร์ทิ้งทองไปตรีโกณน้ำมัน ทองคำย่อมาที่ 1730 เหรียญ น้ำมัน 87 เหรียญ

ปลายสัปดาห์จันทร์ไปร่วมมฤตยูตรีโกณทองคำ ราคาปรับขึ้นต่อแรงไปที่ 1750 เหรียญ น้ำมันทรงๆที่ 87 เหรียญ

สรุปว่าทองคำผันผวนขึ้นแรงๆ แต่มรแกว่งตัวให้ตกกะใจ น้ำมัน sideway up ครับ รอดูผลจากสุริยุปราคากันนับแต่บัดนี้

อิอิ ไม่ใช่ไม่เคยเห็น ไม่ใช่เพิ่งครั้งแรก

(ตอนเกิด ทอง 1710 ประมาณ)

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

มารอ อ.Ngoodin ครับ

pm ไปแล้ว วันนี้ ยุ่งครับ

สวัสดีครับเพื่อนๆ สัปดาห์ที่แล้วทองคำและน้ำมันวิ่งตามดวงดาว

มาดูสัปดาห์หน้ากันครับ

ต้นสัปดาห์ดวงจันทร์ยกออกจากภพให้คุณไปโยคหน้าน้ำมัน ทองคำยังทรงๆ ที่ 1740-1750 เหรียญ น้ำมันขึ้นไปที่ 89 เหรียญ

กลางสัปดาห์จันทร์เพ็ญและเกิดจันทรุปราคาเป็นครั้งสุดท้ายของปี ทองคำพุ่งต่อไป 1780 เหรียญ น้ำมันคงที่ 89 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดวงจันทร์ยกออกจากภพที่ให้คุณ ทองคำอยู่แถว 1770 เหรียญ น้ำมัน 89-90 เหรียญ

สรุปว่า คุณได้ไปต่อครับ