ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ngoodin

วิเคราะห์ราคาทองคำตามหลักโหราศาสตร์

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับเพื่อนๆ สัปดาห์ที่แล้วทายว่า sideway แต่ทองกลับถูกทุบร่วง ไม่เป็นไปตามดาว สงสัยเพราะโลกจะแตกแล้ว ก็เลยมั่วไปหมด มาดูสัปดาห์หน้าสิ้นปีกันดีกว่า

ต้นสัปดาห์ดวงจันทร์อยู่ในภพที่ให้คุณร่วมกับดาวเกต ทองคำจะขึ้นแบบแปลกๆ ไปที่ 1670 เหรียญ น้ำมันทรงๆที่ 88-89 เหรียญ

กลางสัปดาห์ดาวพุธยกราศีไปร่วมอาทิตย์แต่ไม่มีจันทร์หนุน ทองคำทรงๆ ที่1670 เหรียญ น้ำมัน 89 เหรียญ

สิ้นปี ดวงจันทร์เพ็ญหนุนนำทองคำขึ้นต่อไปที่ 1690 เหรียญ น้ำมัน 90 เหรียญ

สรุปว่าสัปดาห์สุดท้ายของปีน่าจะมีดีขึ้นบ้าง แย่มาทั้งปีแล้วนี่ อิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณอ.Ngoodin มากๆ ครับ วันนี้มาแต่เช้าเลยครับ

โอ้หลักวิเคราะห์แบบนี้ ปี ต่อ ปี ต้องเปลี่ยนเลยนะเนี่ย

สวัสดีปีใหม่ 2556 ค่ะคุณงูดิน และเพื่อนๆ ชาวโหราทุกท่าน ไม่ได้เข้ามานาน โพสไม่ค่อยถูกเลย :_02

วันที่ 6 มกราคม 2556 ศุกร์เสริด (ส่งผลให้ทองขึ้น) อย่าลืมบวกลบ หน้าหลัง +-4-6 วัน นะค่ะ ดาวอาทิตย์อยู่ราศีธนู

เรือนคู่มิตร มีดาวพุธ กะศุกร์ร่วมด้วย เป็นแรงหนุนระยะกลาง

วันที่ 10 มกราคม 2556 พุธเสริด (ส่งผลให้ทองลง) +-4-6 วัน แต่อาทิตย์อยู่ในเรือนคู่มิตร มีดาวจันทร์มาร่วมหนุนระยะสั้น คิดว่าลงไม่มาก่ค่ะ

วันที่ 30 มกราคม 2556 ศุกร์เสริด (ส่งผลให้ทองขึ้น) +-4-6 วัน อาทิตย์อยู่ราศีมังกร เจ้าเรือนเสาร์ มีดาวศุกร์ร่วมด้วย

ส่งผลระยะกลาง คิดว่า side way up grin.gif (เดานะค่ะ)

ดวงอาทิตย์ คือดาวที่มีหมายเลข 1 หมายถึง ทองคำ

ดวงจันทร์ คือดาวที่มีหมายเลข 2 หมายถึง แรงหนุนระยะสั้น

ดาวอังคาร คือดาวที่มีหมายเลข 3 หมายถึง แรงกดดัน ขัดขวางพอสมควร

ดาวพุธ คือดาวที่มีหมายเลข 4 หมายถึง แรงหนุนระยะกลาง

ดาวพฤหัส คือดาวที่มีหมายเลข 5 หมายถึง แรงหนุนที่มั่นคง แรงหนุนระยะยาว

ดาวศุกร์ คือดาวที่มีหมายเลข 6 หมายถึง แรงหนุนระยะกลาง

ดาวเสาร์ คือดาวที่มีหมายเลข 7 หมายถึง แรงกดดัน ขัดขวางที่รุนแรง

ดาวราหู คือดาวที่มีหมายเลข 8 หมายถึง ผันผวน แกว่งตัวแรง อาจจะแกว่งขึ้นหรือแกว่งลงก็ได้ ก็ขึ้นกับดาวอื่นที่มาประกอบในเวลานั้น

ดาวเกตุ คือดาวที่มีหมายเลข 9 หมายถึง คาดไม่ถึง ไม่มีเหตุผล

ดาวมฤตยู คือดาวที่มีหมายเลข 0 หมายถึง ทวีคูณ คือถ้าไปประกอบกับดาวอื่นมีความหมายในทางหนุน หรือกดดัน ก็จะทวีคูณความแรงขึ้นอีก

grin.gif สูตร อาจารย์งูดินค่ะ :gd การพยากรณ์ทายตามดวงดาวนะค่ะ ทุกอย่างอยู่ที่การตัดสินใจของคุณเอง ไม่มีใครบังคับคุณได้

ผิดถูกขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ ใครมองทองยังไง ปี 2556 ขอน้องทองพุ่งปรี๊ดดดดดด wink.gif

ขอบคุณครับคุณเอี้ยง นานๆมาเยี่ยมก็มีทีเด็ดมาฝากเสมอ พยากรณ์ราคาปีหน้ามาให้ด้วย

ขอบคุณและขอให้สุขภาพดีตลอดไปนะครับ ปีหน้ามาบ่อยๆนะครับ

โพสต์ วันนี้, 05:59 PM

:031 เจตนาเพียงแค่เรากดเข้ากระทู้ ทิศทางทอง--ตอน thaigold2 เพื่อดูคำอวยพรที่ส่งให้ อ.ทองใหม่เมื่อเช้า..แต่กลับเจอข้อความนี้ส่งมาทาง PM เมื่อซักครู่..พี่พ้องน้องเพื่อน..มีความเห็นว่าอย่างไรกับข้อความนี้คะ.. :01

เพสตืไว้แต่เช้า คงไม้นึกเพิ่งอ่าน ตะกี้นี้หรอกนะ ฉันรังเกียจเธอไง

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดีีปีใหม่คุณงู ยังระลึกถึงอยู่เสมอค่ะ ตอนนี้ลูกสาวแข็งแรงดีควบคุมอาการชักมาได้ระยะหนึ่งแล้ว แต่หลังจากไปตัดมดลูกมาไม่ค่อยยอมกินข้าวผอมลงไปมาก จนดูซึมๆไปปลุกตอนเช้าไม่

อยากจะตื่น ก็นึกว่าลูกดื้อเรียกร้องความสนใจ จนมีคนมาแนะนำให้กินพีดีชัวร์ ก็ดีขึ้นไม่ค่อยซึมการขาดสารอาหารบางอย่างทำให้ซึมได้

ทำให้กลับมานึกว่าเราแนะนำคนอื่นได้แต่ทำไมกลับลืมคนใก้ลตัว

ปีใหม่นี้ว่าจะสวดมนต์ข้ามปีแต่สวดที่บ้านค่ะ

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยจงปกป้องคุ้มครองคุณงูและครอบครัวจงมีสุขภาพแข็งแรงตลอดไปด้วยเถิด

สวัสดีปีใหม่ครับท่านอาจารย์ Ngoodin

ปีใหม่นี้ขอให้อาจารย์สำเร็จสมหวังทุกประการยิ่งๆขึ้นไปครับ

ว่าแต่หลังปีใหม่สถานการณ์ทองจะเป็นอย่างไรบ้างครับ

ยังอ่อนแรงต่อไหมครับ ช่วยวิเคราะห์ให้ด้วยครับ ขอบพระคุณครับ

..

ถูกแก้ไข โดย ngoodin