ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ngoodin

วิเคราะห์ราคาทองคำตามหลักโหราศาสตร์

โพสต์แนะนำ

ต่อเลยค่ะ เดือนสิงหา เดือนกันยาช่วงเดือน ถึงเดือนตุลา กลางเดือนพฤศจิกา ช่วงนี้ส่วนตัวมองว่า สำคัญมาก

ดวงอาทิตย์ คือดาวที่มีหมายเลข 1 หมายถึง ทองคำ

ดวงจันทร์ คือดาวที่มีหมายเลข 2 หมายถึง แรงหนุนระยะสั้น

ดาวอังคาร คือดาวที่มีหมายเลข 3 หมายถึง แรงกดดัน ขัดขวางพอสมควร

ดาวพุธ คือดาวที่มีหมายเลข 4 หมายถึง แรงหนุนระยะกลาง

ดาวพฤหัส คือดาวที่มีหมายเลข 5 หมายถึง แรงหนุนที่มั่นคง แรงหนุนระยะยาว

ดาวศุกร์ คือดาวที่มีหมายเลข 6 หมายถึง แรงหนุนระยะกลาง

ดาวเสาร์ คือดาวที่มีหมายเลข 7 หมายถึง แรงกดดัน ขัดขวางที่รุนแรง

ดาวราหู คือดาวที่มีหมายเลข 8 หมายถึง ผันผวน แกว่งตัวแรง อาจจะแกว่งขึ้นหรือแกว่งลงก็ได้ ก็ขึ้นกับดาวอื่นที่มาประกอบในเวลานั้น

ดาวเกตุ คือดาวที่มีหมายเลข 9 หมายถึง คาดไม่ถึง ไม่มีเหตุผล

ดาวมฤตยู คือดาวที่มีหมายเลข 0 หมายถึง ทวีคูณ คือถ้าไปประกอบกับดาวอื่นมีความหมายในทางหนุน หรือกดดัน ก็จะทวีคูณความแรงขึ้นอีก

วันที 14 สิงหา ศุกร์เสริด

วันที่ 16 สิงหา พุธเสริด มันเสริดใกล้กันอีกแระ คิดว่า ทองคงเล่นเดาใจกันอีกล่ะค่ะ

วันที่ 2 กันยา พุธเสริด ส่งผลทำให้ทองลง

วันที่ 8 กันยา ศุกร์เสริด ส่งผลทำให้ทองขึ้น

วันที่ 17 กันยา +-4 วัน โดยประมาณนะค่ะ ดาวอาทิตย์ย้ายเข้าราศีกันย์ แต่ เล็งกับดาวมฤตยูอีกแล้วค่ะ จากสถิติการพยากรณ์ดวงชะตา ไม่รู้ว่าเกี่ยวเหมือนกันมั้ยกับ

การพยากรณ์ทอง อิอิ ให้ผลแรงกว่าร่วมราศี ในขณะเดียวกัน ดาวอาทิตย์ที่ย้ายเข้าราศ๊กันย์ และโดนมฤตยูเล็ง มีดาวพุธร่วมด้วย และเป็นดาวเจ้าเรือนเช่นกัน

แต่พุธตัวนี้จะย้ายออกวันที่ 21 กันยา และเป็นพุธมนต์ด้วย คิดว่าทองไม่น่าจะรอดค่ะ

และเล็งกันไปจนถึงเดือนตุลาคม วันที่ 18 ตรงนี้สำคัญมาก ไม่ว่าทางโหราศาสตร์ทุกแขนง ดาวเรียงกันเป็นแนวเดียวกัน ซึ้งเป็นปรากฎการณ์ที่หายาก มีดังนี้

ดาวอาทิตย์ ดาวพุธ ดาวเสาร์ ดาวราหู ดาวเกตุ ส่งผลดาวเสาร์ คือดาวที่มีหมายเลข 7 หมายถึง แรงกดดัน ขัดขวางที่รุนแรง

ดาวราหู คือดาวที่มีหมายเลข 8 หมายถึง ผันผวน แกว่งตัวแรง อาจจะแกว่งขึ้นหรือแกว่งลงก็ได้ ก็ขึ้นกับดาวอื่นที่มาประกอบในเวลานั้น

ดาวเกตุ คือดาวที่มีหมายเลข 9 หมายถึง คาดไม่ถึง ไม่มีเหตุผล

และดาวอาทิตย์ตำแหน่งราศีตุลย์ ยังเป็นตำแหน่งนิจ ซึ่งหมายถึงต่ำสุดในรอบราศี ค่ะ ยาวไปจนถึงวันที่ 16 พฤศจิกายน คิดดูกันเอาเองนะค่ะ เหนือ่ยแทนค่ะ

:17

ถูกแก้ไข โดย Eang

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ต้องขอขอบคุณ คุณงูดิน และเพื่อนๆ ชาวโหราฯ ทุกท่านค่ะ นานๆ มาที ดูมาก ก็ปวดหมองค่ะ :01

การที่ทุกคนเข้ามาเล่นทอง หรือเล่นอะไรก็ตามที คงอยากรวยกัน มาจากความโลภเป็นแรงหนุน ไม่ต่างกะการพนันไฮโซ

บ้านๆ ก็เรียกไฮโล อิอิ แทงสูงต่ำ เขียวแดง มีสองด้าน ด้านที่ได้ ก็มาจากฝั่งที่เสีย เจ้ารวยคนเดียวค่ะ

อย่ามาหาเงิน หรือรวยทางลัด กับเงินทั้งชีวิตของคุณเลย หากใครเล่นไม่มีระบบ ไม่แบ่งเวลา และไม่รู้จักสิ่งที่คุณเล่น เลิกเลยค่ะ

ไม่มีงานอะไรที่ได้เงินแน่นอน ไปกว่า เสียเหงี่อ แล้วได้เงินมา เจ๊งกับธูรกิจ ดีกว่า ผิดพลาดเพราะแทงสูงต่ำ

เล่นทองมาก็หลายปี เห็นเพื่อนๆ เปลี่ยนหน้าเปลี่ยนตา ไปก็หลายรุ่น ควรแบ่งเงินบางส่วนมาเล่น หรือออม

อย่ามาทุ่มทางนี้ซะหมดตัว อย่าให้ความโลภบดบังตา และจิตใจของคุณค่ะ เสียเงิน เสียสุขภาพ

เล่นตั้งเป้าไว้ลงทุนแค่นี้ จบแล้วก็จบไป ไม่ลงต่อ คนเรารวยได้หลายทางค่ะ ค่อยๆ มองหากัน

เป็นห่วงเพื่อนๆ ทุกคนนะค่ะ ที่เล่น แล้วทราบมาว่าหมดกันไปเยอะ รู้สึกเสียใจทุกครั้งที่ได้ยิน

ขอบคุณทุกคนค่ะ โชคดีมีกำไรกันนะค่ะ ทุกคน อ่านเล่นๆ กันนะค่ะ ตัดสินใจด้วยตัวคุณเองค่ะ เชื่อมั่นในตัวคุณเอง

อย่าคิดรวยเพราะฟังคนอื่น ทำในสิ่งที่คุณถนัด ดีที่สุดค่ะ ขอบคุณค่ะ :01

ขอบคุณ คุณเอี้ยงมากครับ มาแบบรายเดือนจะได้มองทิศทางใหญ่และจะแม่นยำกว่าระยะสั้นๆ

ช่วงนี้ต้องขอโทษไม่มีเวลาดู และสัปดาห์หน้าก็ไปเที่ยวเมืองนอกอีก อิอิ แต่เดี๋ยวสุดสัปดาห์นี้จะมาดูเป็นแนวทางล่วงหน้าให้นะครับ

สวัสดีครับเพื่อนๆ มาเดาราคาทองคำและน้ำมันสัปดาห์หน้ากันหน่อย

ต้นสัปดาห์ทองคำ โดนอังคารคุม แม้จะมีพฤหัสศุกร์ช่วยหนุน ราคาก็ไม่ไปไหน อยู่ที่ 1390-1400 เหรียญ น้ำมันได้จันทร์เล็งปรับขึ้นไป 94 เหรียญ

กลางสัปดาห์ ดวงจันทร์และเกตตรีโกณ หนุนทองคำขึ้นได้แบบไม่น่าเชื่อ ทองคำไป 1420 เหรียญ น้ำมันโดนจันทร์ทิ้ง ย่อมา 93 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดาวพฤหัสยกหนีทองคำไปหนุนน้ำมัน ทองคำร่วงมา 1400 เหรียญ น้ำมันขึ้นแรงไป 95 เหรียญ

ความจริงเป็นอย่างไรก็ตามดูนะครับ

สัปดาห์หน้าผมไปเมืองนอก คงไม่ได้พยากรณ์อีกแล้ว ถ้าคุณเอี้ยงว่างๆก็มาช่วยกันบ่อยๆนะครับ

http://youtu.be/OExmfMN1Wfk

http://youtu.be/1FWP8Jp-kN0

นำมาฝากค่ะ ฟังสนุกๆ นะค่ะ

ใครอยากรู้ว่าตัวเองเกิดลัคนาราศีอะไร ไปตามลิงค์นี้เลยค่ะ ใส่ข้อมูล จังหวัดเกิดไม่ต้องใส่ เป็น ไม่ระบุสถานที่เกิด อิอิ

http://www.payakorn.com/lukana.php

เปลี่ยนตรง อันโตนาทีสามัญ เป็น อาทิตย์อุทัย 6.00 น.

เปลี่ยนสมผุสดาว ณ เวลาเกิด เป็น สมผุสดาว ณ อาทิตย์อุทัย

กดโอเค จะได้ลัคนาราศี จากเวลาเกิดจริง

ต้องใส่เวลาเกิดนะค่ะ จึงจะรู้ลัคนา ที่แท้จริงของเรา

ถูกแก้ไข โดย Eang

ขอบพระคุณมากครับ อ. Eang มารออ.Ngoodin พยากรณ์สัปดาห์หน้าด้วยเลยครับ สัปดาห์นี้ตรงจริงๆ ครับ

สวัสดีครับเพื่อน ๆ ช่วงนี้ทองคำเด้งขึ้นเด้งลงไม่ไปไหน ส่วนน้ำมันขึ้นไปตามดวงดาว

มาดูสัปดาห์หน้ากัน

ต้นสัปดาห์ทองคำถูกอังคารคู่ศัตรูควบคุม ราคายังทรงกับทรุด ร่วงไปที่ 1370 เหรียญ น้ำมันได้พฤหัส จันทร์ ศุกร์หนุนนำต่อเนื่อง พุ่งไปที่ 97 เหรียญ

กลางสัปดาห์ดวงจันทร์โยกหน้าดึงทองคำขึ้นได้บ้าง ทองคำกลับมาที่ 1380 เหรียญ น้ำมันทรง ๆ ที่ 97 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดวงจันทร์ยกออกจากราศีที่ให้คุณ ทองคำทรง ๆ ที่ 1380 เหรียญ น้ำมันได้จันทร์โยคหน้า ไปที่ 98 เหรียญ

ความจริงเป็นอย่างไร ก็ตามลุ้นกันครับ

ถูกแก้ไข โดย ngoodin