ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ngoodin

วิเคราะห์ราคาทองคำตามหลักโหราศาสตร์

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับเพื่อนๆ สัปดาห์ที่แล้วทองขึ้นแบบป้อแป้เต็มที ไม่ถึงราคาที่เดาไว้ ส่วนน้ำมันปิดราคาตามที่พยากรณ์

มาดูสัปดาห์หน้ากันครับ

ต้นสัปดาห์ดวงจันทร์ไม่ให้คุณ ทองคำย่อตัวมาที่ 1600 เหรียญ น้ำมัน 93 เหรียญ

กลางสัปดาห์ ดวงจันทร์เพ็ญหนุนทองคำขึ้นไป 1620 เหรียญ น้ำมันยังถูกทิ้งให้ซึมๆ 92-93 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดวงจันทร์ไปโดนเสาร์ราหูบาปเคราะห์กุม ทองคำมรุดมา 1600 เหรียญ น้ำมันทรงๆ 92 เหรียญ

สรุปว่าสัปดาห์หน้าดวงดาวพาออก sideway ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ คุณพี่กูรูงูดิน น้องรีอยากให้ ทองคำ Sideway ตลอดเดือนมีนาคม จนถึงเมษายนจังเลยค่าาา เห็นค่าเงินบาทแล้วเหนื่อยใจ

สวัสดีครับ สัปดาห์ที่แล้วทองคำออก side way ตามดวงดาว แต่น้ำมันพุ่งดีจัง

มาดูสัปดาห์หน้าครับ

ต้นสัปดาห์ดวงจันทร์ตรีโกณทองคำ ดันราคาขึ้นนิดหน่อย ปิดที่ 1600 เหรียญ น้ำมันทรงๆที่ 97 เหรียญ

กลางสัปดาห์ดวงจันทร์ยกออกจากภพที่ให้คุณ ทองคำย่อมา 1590 เหรียญ น้ำมันได้จันทร์โยคหลังขึ้นไป 99 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดวงจันทร์โยคหลังดันทองคำไป 1610 เหรียญ น้ำมันย่อมา 98 เหรียญ

สรุปว่าสัปดาห์หน้า คง side way up ครับ

ถูกแก้ไข โดย ngoodin

สวัสดีครับเพื่อน ๆ สัปดาห์ทีแล้วทาย side way up ทั้งทองและน้ำมัน แต่ความจริงกลับรูดมหาราชเสียนี่ ทำลืม ๆ แล้วทายใหม่ดีกว่าครับ

ต้นสัปดาห์ ดาวพุธยกเข้าราศีกุมภ์หนุนช่วยน้ำมันและทองคำจับมือขึ้น ทองคำไปที่ 1590 เหรียญ น้ำมัน 94 เหรียญ

กลางสัปดาห์ ดวงจันทร์เข้ากุมทองคำและน้ำมัน ดันทองคำขึ้นไปที่ 1600 เหรียญ น้ำมัน 95 เหรียญ

ปลายสัปดาห์เริ่มสงกรานต์ ดวงจันทร์ยกออกจากภพที่ให้คุณ ทองคำย่อมาที่ 1590 เหรียญ น้ำมัน 94 เหรียญ

สรุปว่าสัปดาห์หน้าดวงดาวดันราคาขึ้นได้อีกครั้งครับ

สวัสดีครับเพื่อน ๆ สัปดาห์ทีแล้วทาย side way up ทั้งทองและน้ำมัน แต่ความจริงกลับรูดมหาราชเสียนี่ ทำลืม ๆ แล้วทายใหม่ดีกว่าครับ

จิงถ้ามองแบบที่บอยมอง สนจัยแต่ทิศทาง ไม่สนจัยราคา ถือว่าดวงดาวทายถูกนะคับ

ขอบคุณ อ.งูดินคับ

แม่นอีกแล้วครับอาจารย์ Ngoodin ปลายสัปดาห์เทกระจาดกันตามที่พยากรณ์ไว้เลยครับ สัปดาห์หน้าไม่รู้จะลงต่ออีกไหมครับ ขอบพระคุณมากครับ

แม่นอีกแล้วครับอาจารย์ Ngoodin ปลายสัปดาห์เทกระจาดกันตามที่พยากรณ์ไว้เลยครับ สัปดาห์หน้าไม่รู้จะลงต่ออีกไหมครับ ขอบพระคุณมากครับ

แหะๆ ทายว่า side way แต่กลับรูดมหาราชแบบนี้คงไม่แม่นละครับ ทำลืมๆ แล้วดูสัปดาห์หน้ากัน

ต้นสัปดาห์ ดาวศุกร์ยกมาช่วยทองคำที่ราศีเมษ ทองคำขึ้นไป 1510 เหรียญ น้ำมัน ทรงๆแถว 91 เหรียญ

กลางสัปดาห์จันทร์โยคหน้าดันทองคำขึ้นไป 1520 เหรียญ น้ำมันคงที่ครับ

ปลายสัปดาห์ทองคำไม่เปลี่ยนแปลง แต่ดวงจันทร์ตรีโกณน้ำมันขึ้นเล็กน้อย ไปที่ 92 เหรียญ

สรุปว่าพอจะกระดึ๊บๆ ขึ้นนิดหน่อยครับ

สัปดาห์นี้ลงต่อไหมครับอาจารย์ Ngoodin รอคำทำนายอยู่ครับ ขอบพระคุณมากครับ

:01 สวัสดีค่ะ คุณงูดิน และเพื่อนๆ ชาวโหราฯ ทุกท่าน มาเรียนโหราศาสตร์กันดีกว่า :P

ดวงอาทิตย์ คือดาวที่มีหมายเลข 1 หมายถึง ทองคำ

ดวงจันทร์ คือดาวที่มีหมายเลข 2 หมายถึง แรงหนุนระยะสั้น

ดาวอังคาร คือดาวที่มีหมายเลข 3 หมายถึง แรงกดดัน ขัดขวางพอสมควร

ดาวพุธ คือดาวที่มีหมายเลข 4 หมายถึง แรงหนุนระยะกลาง

ดาวพฤหัส คือดาวที่มีหมายเลข 5 หมายถึง แรงหนุนที่มั่นคง แรงหนุนระยะยาว

ดาวศุกร์ คือดาวที่มีหมายเลข 6 หมายถึง แรงหนุนระยะกลาง

ดาวเสาร์ คือดาวที่มีหมายเลข 7 หมายถึง แรงกดดัน ขัดขวางที่รุนแรง

ดาวราหู คือดาวที่มีหมายเลข 8 หมายถึง ผันผวน แกว่งตัวแรง อาจจะแกว่งขึ้นหรือแกว่งลงก็ได้ ก็ขึ้นกับดาวอื่นที่มาประกอบในเวลานั้น

ดาวเกตุ คือดาวที่มีหมายเลข 9 หมายถึง คาดไม่ถึง ไม่มีเหตุผล

ดาวมฤตยู คือดาวที่มีหมายเลข 0 หมายถึง ทวีคูณ คือถ้าไปประกอบกับดาวอื่นมีความหมายในทางหนุน หรือกดดัน ก็จะทวีคูณความแรงขึ้นอีก

ก่อนอื่นต้องขอ ขอบคุณ คุณงูดินมากๆ สำหรับการวิเคราะห์ทองคำ ทางโหราศาสตร์ ขอบอกว่าสูตรข้างบนนี้ ใช้ได้ดีเลยค่ะ คุณงูดิน :gd

เมื่อช่วงสงกรานต์ไม่แปลกใจเลยทีทองลง เพราะเจอดาวมฤตยูเข้าไปเต็มๆ บวกกับดาวอังคาร ซึ่งจริงๆ น่าจะลงก่อนด้วยซ้ำ ทางโหราศาสตร์นะ ^ ^

ทั้งๆ ที่ดาวอาทิตย์ได้ตำแหน่งมหาอุจจ์ กลับไม่มีแรงต้านเลย หากใครเรียนโหราศาสตร์ ก็สามารถนำไปพยากรณ์ได้นะค่ะ ว่าดาวมฤตยู เปงอย่างไร

กับการพยากรณ์ดวงชะตา มฤตยูอยู่ภพไหน ทำลายภพนั้น หากทำรูปเป็น จะยกมาให้ดูกันค่ะ มาดูทองปีนี้กันดีกว่า

post-835-0-53771000-1365209008.png จิ๊กรูปคุณงูดินมา เห็นดาวมฤตยูกันมั้ยค่ะ ราศีมีน

เดือน พฤษภาคม 2556

วันที่ 7 พค ศุกร์เสริด +-4 วัน ดาวอาทิตย์ก็ยังถูกดาวอังคารตามประกบอยู่ ดาวอังคาร คือดาวที่มีหมายเลข 3 หมายถึง แรงกดดัน ขัดขวางพอสมควร และมีดาวพุธร่วมด้วย

ดาวพุธ คือดาวที่มีหมายเลข 4 หมายถึง แรงหนุนระยะกลาง

วันที่ 8 พค พุธเสริด สังเกตว่า พุธกะศุกร์เสริดติดกัน มันจึงทำให้ทองขึ้นได้ไม่มาก เพราะแรงอิทธิพลของดาวอังคารและพุธเสริด

และสัปดาห์นี้ วันที่ 23 ทั้งๆ ที่ดาวอาทิตย์ย้ายเข้าราศีพฤษก่อนแล้ว ก็ยังถูกดาวอังคารตามประกบอีก แต่ยังดี ที่มาเจอดาวพฤหัส กะ ดาวศุกร์ช่วยพยุงไว้ได้ บวกกะวันที่ 24

เป็นวัน วิสาขบูชา อาจจะได้แรงอิทธิพลของจันทร์เพ็ญ

และวันที่ 26 พุธมนต์ จากสถิติ ความหมายของพุธมนต์ ทำให้ทองอาจจะค่อยลงแบบช้าๆ หรือ side way down ก็ได้

วันที่ 31 พค ศุกร์เสริด แต่ดาวพฤหัส กะ ดาวศุกร์ย้ายออกจากราศีพฤษ ทิ้งดาวอาทิตย์ให้อยู่คู่กับดาวอังคารอีกแล้ว อาจจะมีการไต่ขึ้นไปหน่อย แล้วก็อาจจะลงต่อ

ลองหัดวิเคราะห์ทองทางโหราศาสตร์แบบตำราคุณงูดิน ดูนะค่ะ ขอบคุณมากเลยค่ะ เด่วจะเขียนเป็นเดือนๆ ไปดีกว่า

อย่าเชื่อมากนะค่ะ เพราะดูกราฟอะไรก็ไม่เป็น อิอิ เดาๆ จินตนาการไปเรื่อยๆค่ะ

ถูกแก้ไข โดย Eang

มาดูเดือนมิถุนายน กันต่อ

ดวงอาทิตย์ คือดาวที่มีหมายเลข 1 หมายถึง ทองคำ

ดวงจันทร์ คือดาวที่มีหมายเลข 2 หมายถึง แรงหนุนระยะสั้น

ดาวอังคาร คือดาวที่มีหมายเลข 3 หมายถึง แรงกดดัน ขัดขวางพอสมควร

ดาวพฤหัส คือดาวที่มีหมายเลข 5 หมายถึง แรงหนุนที่มั่นคง แรงหนุนระยะยาว

ดาวศุกร์ คือดาวที่มีหมายเลข 6 หมายถึง แรงหนุนระยะกลาง

ดาวเสาร์ คือดาวที่มีหมายเลข 7 หมายถึง แรงกดดัน ขัดขวางที่รุนแรง

ดาวราหู คือดาวที่มีหมายเลข 8 หมายถึง ผันผวน แกว่งตัวแรง อาจจะแกว่งขึ้นหรือแกว่งลงก็ได้ ก็ขึ้นกับดาวอื่นที่มาประกอบในเวลานั้น

ดาวเกตุ คือดาวที่มีหมายเลข 9 หมายถึง คาดไม่ถึง ไม่มีเหตุผล

ดาวมฤตยู คือดาวที่มีหมายเลข 0 หมายถึง ทวีคูณ คือถ้าไปประกอบกับดาวอื่นมีความหมายในทางหนุน หรือกดดัน ก็จะทวีคูณความแรงขึ้นอีก

ดาวอังคารยังตามประกบดาวอาทิตย์อยู่ แต่ดาวอาทิตย์ย้ายออก เข้าราศ๊มิถุน วันที่ 15 มิถุนา เจอดาวพฤหัส ดาวศุกร์ ดาวพุธ อ่านความหมายดาวข้างบนเลยค่ะ

และก็จินตนาการดู

วันที่ 25 มิถุนายน ศุกร์เสริด +-4 วัน ซึ่งความหมายของศุกร์เสริด คือ ทองขึ้น

ลองอ่านกันขำๆ ดูนะค่ะ เชื่อมั่นในตัวเอง ดีที่สุดค่ะ ^ ^ :01

ถูกแก้ไข โดย Eang

เดือนกรกฎาคม ค่ะ

วันที่ 4 กรกฎาคม ดาวอังคารก็ย้ายเข้าราศีเมถุน ตามดาวอาทิตย์ไปอีกค่ะ แต่มีดาวพฤหัส กะดาวพุธร่วมราศีด้วย อ่านบทความข้างบนดูเองนะค่ะ และ

ดาวอาทิตย์จะย้ายหนีดาวอังคาร วันที 17 +-4 วัน โดยประมาณนะค่ะ เข้าสู่ราศีกรกฎ

วันที 20 กรกฎา ศุกร์เสริด +-4 วัน ส่งผลทำให้ทองขึ้น

วันที่ 22 กรกฎา เป็นวันอาสาฬหบูชา ลองลุ้นวันพระใหญ่กันอีกทีนะค่ะ อย่าลืมไปทำบุญกันนะค่ะ บุญรักษาทุกท่านค่ะ

วันที่ 30 กรกฎา +-4 วัน โดยประมาณ พุธเสริด ส่งผลให้ทองลง

เดาๆ นะค่ะ หัดดูดวงไปเรื่อยค่ะ ^_^

:01 สวัสดีค่ะ คุณงูดิน และเพื่อนๆ ชาวโหราฯ ทุกท่าน มาเรียนโหราศาสตร์กันดีกว่า :P

ก่อนอื่นต้องขอ ขอบคุณ คุณงูดินมากๆ สำหรับการวิเคราะห์ทองคำ ทางโหราศาสตร์ ขอบอกว่าสูตรข้างบนนี้ ใช้ได้ดีเลยค่ะ คุณงูดิน :gd

เมื่อช่วงสงกรานต์ไม่แปลกใจเลยทีทองลง เพราะเจอดาวมฤตยูเข้าไปเต็มๆ บวกกับดาวอังคาร ซึ่งจริงๆ น่าจะลงก่อนด้วยซ้ำ ทางโหราศาสตร์นะ ^ ^

ทั้งๆ ที่ดาวอาทิตย์ได้ตำแหน่งมหาอุจจ์ กลับไม่มีแรงต้านเลย หากใครเรียนโหราศาสตร์ ก็สามารถนำไปพยากรณ์ได้นะค่ะ ว่าดาวมฤตยู เปงอย่างไร

กับการพยากรณ์ดวงชะตา มฤตยูอยู่ภพไหน ทำลายภพนั้น หากทำรูปเป็น จะยกมาให้ดูกันค่ะ มาดูทองปีนี้กันดีกว่า

post-835-0-53771000-1365209008.png จิ๊กรูปคุณงูดินมา เห็นดาวมฤตยูกันมั้ยค่ะ ราศีมีน

เดือน พฤษภาคม 2556

วันที่ 7 พค ศุกร์เสริด +-4 วัน ดาวอาทิตย์ก็ยังถูกดาวอังคารตามประกบอยู่ ดาวอังคาร คือดาวที่มีหมายเลข 3 หมายถึง แรงกดดัน ขัดขวางพอสมควร และมีดาวพุธร่วมด้วย

วันที่ 8 พค พุธเสริด สังเกตว่า พุธกะศุกร์เสริดติดกัน มันจึงทำให้ทองขึ้นได้ไม่มาก เพราะแรงอิทธิพลของดาวอังคารและพุธเสริด

และสัปดาห์นี้ วันที่ 23 ทั้งๆ ที่ดาวอาทิตย์ย้ายเข้าราศีพฤษก่อนแล้ว ก็ยังถูกดาวอังคารตามประกบอีก แต่ยังดี ที่มาเจอดาวพฤหัส กะ ดาวศุกร์ช่วยพยุงไว้ได้ บวกกะวันที่ 24

เป็นวัน วิสาขบูชา อาจจะได้แรงอิทธิพลของจันทร์เพ็ญ

และวันที่ 26 พุธมนต์ จากสถิติ ความหมายของพุธมนต์ ทำให้ทองอาจจะค่อยลงแบบช้าๆ หรือ side way down ก็ได้

วันที่ 31 พค ศุกร์เสริด แต่ดาวพฤหัส กะ ดาวศุกร์ย้ายออกจากราศีพฤษ ทิ้งดาวอาทิตย์ให้อยู่คู่กับดาวอังคารอีกแล้ว อาจจะมีการไต่ขึ้นไปหน่อย แล้วก็อาจจะลงต่อ

ลองหัดวิเคราะห์ทองทางโหราศาสตร์แบบตำราคุณงูดิน ดูนะค่ะ ขอบคุณมากเลยค่ะ เด่วจะเขียนเป็นเดือนๆ ไปดีกว่า

อย่าเชื่อมากนะค่ะ เพราะดูกราฟอะไรก็ไม่เป็น อิอิ เดาๆ จินตนาการไปเรื่อยๆค่ะ

ขอบคุณค่ะคุณ Eang

มีข้อมูลในหน้าเก่าๆ หรือจากที่ไหนให้ศึกษาไหมค่ะ

เพิ่งเห็นกระทู้หน้านี้ น่าสนใจมากเลยค่ะ

ขอบคุณอีกครั้งนะค่ะ :01 :01 :01