ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kumponys

แข่งขันทายราคาทองคำ The POG Daily Guessing Contest 2016

โพสต์แนะนำ

1110

ถูกแก้ไข โดย wishwish

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ต้องขอโทษเฮียด้วยครับ ผมเพียงเกิดข้อสงสัยในกติกาข้อที่3 จึงอยากขอคำชี้แนะ เพื่อจะได้เป็นหลักอ้างอิงต่อไป เพราะนี่เป็นเพียงเดือนแรกเท่านั้น ยังมีอีกหลายๆเดือนครับ

ข้อ3 การแก้ไขคำตอย หเมายความถึงการแก้ไขข้อมูลเดิมเพื่อให้ ข้อมูลมีการเปลี่ยนแปลงไปจากเดิม(เป็นเพียง1ข้อมูล) ซึ่งก็เป็นประเพณีปฏิบัติกันมา

ส่วนการทำซ้ำหรือ เพื่อเติมข้อมูล หมายถึงการทำข้อมูลให้าหลากหลายขึ้น เป็นการเพิ่มพื่มคำตอบ ซึ่งอาจทำให้เกิดความสับสน หรือเป็นการชีนำได้

ผมไม่ได้โต้แย้งหรือเรีกร้องไร เพีงอยากห้เกิดความชัดเจนเท่านั้น เพื่อการแข่งจะได้เกิดวาสนุกไร้ข้อ้โต้แย้ง

ขอบคุณครับ

ข้อ 3 เกิดขึ้น จากการที่มีคนแก้ไขราคา แล้วไอ้ที่แก้ มันดันเลยเวลา ผมล่ะอยากช่วย แต่ผมไม่รู้ว่า ราคาเดิมที่เขาทาย มันเท่าไหร่ แล้วการแก้ไข มันก็เป็นการทำลายหลักฐานไปในตัว ก็เลยไม่รู้จะช่วยยังไง ก็เลยเขียนเตือนไว้แบบนั้น

ส่วนการทายซ้ำ ก็มีทำกันมานานครับ ทุกวันนี้ ผมก็เห็นมีบางคนยังทำอยู่ ผมเองก็ไม่ได้เขียนห้ามในกติกาไว้ ข้อดี คือ เกิดทายเกินเวลา ยังมีตัวเก่าที่ทายไว้ ช่วยได้ครับ

แต่อย่างว่าแหละ ถ้าทุกคน ทายคนละ 3 คำตอบ 4 คำตอบต่อวัน ผมก็อาจจะมึนเอาได้ การแก้อันเดิม ก็ถือว่า ทำให้งานผมเบาไปหน่อย

เอาเป็นว่า ผมยอมรับทั้งสองแบบ แต่เป็นไปได้ ก็แก้เอา จะได้ไม่เยอะ ถ้าใครทายราคาตอนใกล้หมดเวลา กลัวไม่ทัน แนะนำให้ทายใหม่ไว้ก่อนนะครับ

วิธีแก้ไขราคา มีใครไม่เป็น ยกมือขึ้น :_01

เลขที่ออก .. 1117.80

แหม คิดว่าจะได้อยู่ลำดับต้นๆสักเดือน โดนพิษโบนัส เบียดลงมาอยู่ท้ายตารางตามเคย :033

เปิดตัวไม่นาน คุณ Guide sit สามารถคว้าแชมป์ข้าวถุงเดือนแรกไปได้เสียแล้ว เยี่ยมครับ :gd

อันดับ 2 เป็นคุณ ton789 ที่ฟอร์มร้อนแรงขึ้นเรื่อยๆ น่าจะมีข้าวถุงติดมือบ้าง สำหรับปีนี้ :aa

อันดับ 3 คุณ s ë a s ë a แชมป์เก่ากี่สมัย ไม่ได้นับ แต่ปีนี้ เห็นว่า จะเอาจริง สู้ต่อไป :_06

แชมป์ ส่งชื่อที่อยู่หลังไมค์ (ข้อความส่วนตัว) เพื่อจะได้ส่งข้าวถุงไปให้ชิมนะครับ :031

:01 ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมสนุก เดือนหน้า สู้กันต่อ :_04

ยินดี กับคุณ Guide sit และรองแชมป์นะค่ะ คุณ ton789 คุณ s ë a s ë a ค่ะ

เดือนหน้า ว่ากันใหม่ ค่ะ เพื่อน ๆ :047