ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

p59

ไม่ได้รู้ ไม่ได้เก่ง แค่อยากโม้

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณที่ให้ความรู้ครับคุณ p59

ตอนนี้ท้อมากเลยครับ เนื่องจากลงครั้งก่อนดันไป S ตามที่โปรก ..G บอกว่าจะลงไป 1460

ทำให้เงินใน port หายไปครึ่งกว่า ดีที่ cut loss ทันไม่งั้นคงหมดตัว

เลยหยุดนิ่งซักพัก แต่ก็เสียดายไม่กล้า L ต่อกลัวว่าทองหักหลังลงใหม่

ตอนนี้จะทำอย่างไรดีครับ ดีที่เป็นเงินเย็นสะสมไว้(จริงๆจะเป็นทุนให้ลูกเรียน) ดันมาหายไปเพียงไม่กี่วัน

เครียดด้วยครับ เกือบมีปัญหาทางบ้านดีที่แฟนยังไม่รู้

ตอนนี้ผมต้องทำไงดีครับ จะ L ตามช่วงนี้ดีหรือเปล่า เห็นขึ้นมาเยอะกลัวว่าเทลงอีกจะซวยซ้ำ

หรือรอให้ย่อลงแล้วเก็บ L แล้วถือยาวดีครับ กะว่าได้ทุนคืนคงเลิกเล่น GF แล้วไปถือทองแท่งดีกว่า

ขอบคุณครับ

การแนะนำ ของกูรู หรือ โบรก นั้นเราไม่ทำตามก็ได้ อยู่ที่เราตัดสินใจ ถ้าเรายังไม่เข้าใจในกราฟเทคนิค หรือ ข่าวเศรษฐกิจ ก็อย่าเพิ่งรีบ ลงทุน (ศึกษาก่อนครับ และลองลงทุนลม ใน Click2win2011 http://click2win.settrade.com/SETClick2WIN/index.jsp)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

งานเข้าเลย คุณ keng_jung

*** เพื่อนๆนักลงทุนทุกคนโปรทราบ เวลาจะลงทุนอะไร ให้ครอบครัวรับรู้และเห็นชอบด้วยกันก่อนลงทุน เวลาผิดพลาด จะได้ให้กำลังใจซึ่งกันและกัน ไม่ใช่นอกจากผิดพลาดแล้ว ยังต้องรับแรงบีบจากครอบครัวอีก***

ข้อที่สอง ผมพูดบ่อยมาก การลงทุน เงินเป็นของคุณ ดังนั้น คุณต้องตัดสินใจเอง ไม่ควร เชื่อใคร เพราะคนอื่น เขาขอให้ได้พูด เงินไม่ใช่ของเขา เขาไม่ต้องรับผิดชอบใดๆ

ตอนนี้ ทองเดินทางมาไกลแล้ว ไม่ควรตาม รอรอบใหม่ก็แล้วกัน อ่านข้อมูลเก่าจากกูรูที่คุณชอบมากๆ

คนเราเกิดมาไม่ได้โตในวันสองวัน

ความรวยก็เช่นกัน ไม่ได้รวยกันง่ายๆ

ดังนั้นกำไรพอเพียง สัก30-40%ต่อปีก็น่าจะพอนะ

ถูกแก้ไข โดย p59

หรือเข้าอบรม บ่อยๆ จนซึมทราบ เช่น เทคนิคการวิเคราะห์กราฟ , กลยุทธ์การลงทุน ที่คุณลงทุน มีอบรมบ่อย (ส่วนผม เข้าซำเรื่องเดิม ไม่ต่ำกว่า 4-5 ครั้ง ให้มันเข้าใจ มีติดประเด้น ตรงไหน ก็ถาม)

ขอบคุณครับทุกท่าน

ต่อไปคงต้องระมัดระวังตัว ศึกษาให้ดีๆก่อนลงทุนแล้วครับ แล้วก็จะลงทุนแบบพอเพียงเก็บสะสมไปเรื่อยๆตามที่ท่านกูรูบอกไว้ครับ

ก็คงต้องเผชิญกับความจริง ครอบครัวสำคัญกว่าครับ

ขอบคุณจากใจจริงครับ

เข้าพรรษาไปทำบุญกันที่ไหนกันบ้าง และเข้าใจในคำสอนของพระพุทธเจ้ามากน้อยแค่ไหน รู้เปล่าว่าคำสอนคำไหนผิดจากคำสอนของพระพุทธเจ้า ดูคลิปนี้คุณจะได้คำตอบ

http://www.youtube.com/watch?v=3SIry5d6-bk&feature=youtu.be

สาธุ ขอบพระคุณค่ะ คุณ p59

วัดนี้เป็นวัดที่คุณลุงเคยกล่าวถึงใช่ไหมคะ

ไม่แน่ใจครับ

แต่คำสอนถูก คำสอนดี จึงเอามาฝาก

ลิ่งค์นี้ก็ดีนะ

+ 1 สำหรับข้อคิดทุกเรื่อง ขอบคุณคะ ตามอ่านตลอดคะ

เงิน และทองคำ เขียว เที่ยวให้สบาย ไม่ต้องห่วง

post-61-001068000 1310947286.jpg

ถูกแก้ไข โดย p59