ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

p59

ไม่ได้รู้ ไม่ได้เก่ง แค่อยากโม้

โพสต์แนะนำ

คุณพี59 ครับ

ต้องดูกราฟวัน หรือ กราฟ H4 ครับถ้ามีแท่งเขียวมาถึงเข้าได้ครับ

ขอบคุณครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณพี59 ครับ

ต้องดูกราฟวัน หรือ กราฟ H4 ครับถ้ามีแท่งเขียวมาถึงเข้าได้ครับ

ขอบคุณครับ

รายวันครับ

ทองขึ้นๆลงๆ บีบหัวใจนักลงทุน

ใครใจไม่ถึงก็ออกมาพักก่อนก็ได้เดียวหัวใจ จะ Y เอา biggrin.gif

ใครเก่งแล้วเล่นรอบ คงได้ไปหลายรอบ

ใครมือใหม่ใจนักเลง บวกขี้ตกใจ คงเสียไปมากทีเดียว

***ทองลงวันแรกก็ตกใจ รีบออก แล้วใจนักเลงเล่นS

พอวันต่อมาทองขึ้นเสียไปหลาย ตกใจ ออก แล้วใจนักเลง เล่น L ทองลง ตกใจออกอีก ใจนักเลงเข้าSอีกรอลงแน่ๆเที่ยวนี้ (ข่าวว่าลงไปลึก) ผลออกมาทองขึ้น อีกแล้วครับ รวมๆกัน คงเสียไปมาก

ใครที่ผ่านร้อน ผ่านหนาว มามาก บวกเงินหนา ก็อยู่นิ่งๆ ไม่ได้ ไม่เสีย

นี้เหละเขาเรียกจิตวิทยา

ใครใจไม่ถึงก็ออกมาพักก่อนก็ได้เดียวหัวใจ จะ Y เอา biggrin.gif

ใครเก่งแล้วเล่นรอบ คงได้ไปหลายรอบ

ใครมือใหม่ใจนักเลง บวกขี้ตกใจ คงเสียไปมากทีเดียว

***ทองลงวันแรกก็ตกใจ รีบออก แล้วใจนักเลงเล่นS

พอวันต่อมาทองขึ้นเสียไปหลาย ตกใจ ออก แล้วใจนักเลง เล่น L ทองลง ตกใจออกอีก ใจนักเลงเข้าSอีกรอลงแน่ๆเที่ยวนี้ (ข่าวว่าลงไปลึก) ผลออกมาทองขึ้น อีกแล้วครับ รวมๆกัน คงเสียไปมาก

ใครที่ผ่านร้อน ผ่านหนาว มามาก บวกเงินหนา ก็อยู่นิ่งๆ ไม่ได้ ไม่เสีย

ชัดเจนเลยครับ นั่นแหละผมเอง..555

ยังมือใหม่อยู่ ใจปลาซิวมากๆ คงต้องศึกษามากขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย

ช่วงนี้เสียตังค์ แล้วเสียสุขภาพจิตอีกครับ ดูทองขึ้นๆลงๆแล้วเหนื่อยใจ

ถูกแก้ไข โดย keng_jung

วิธีแก้ง่ายมากครับ

1.ดูกราฟวันละหนึ่งครั้ง

2.ต้องยอมเสีย จุดสุงสุด (จุดสูงสุดคือของดี เราไม่ขาย เราขายเมื่อราคาลงมาแล้ว)

3.ต้องยอม เสียจุดต่ำสุด (ของถูกคือของไม่ไดี เราไม่ซื้อ เราซื้อเมื่อราคาสูงแล้ว )

ถ้าทำใจได้ ยอมรับความพอเพียงได้ ก็จะมีความสุข ไม่ทุกข์กับราคาทอง ยังไง ยังไง รอบนี้ก็ได้กำไรหลายอยู่

ถ้าต้องการมากเกินไปจะทุกข์มาก จะกลัวมาก กลัวว่ามันจะขึ้นสูงสุดแล้วยัง จะออกดีไหม ออกแล้วจะลงไหม ลงแล้วจะลงลึกไหม กลัวไปหมดละครับ

ถ้า L อยู่ พอทองลงเล็กน้อยก็กลัวว่าทองจะลง แล้วรีบออก

ถ้า S อยู่ พอทองขึ้นเล็กน้อยก็กลัวว่าทองจะขึ้น แล้วรีบออก

ผลคือเข้าๆออกๆ เสียแต่เงิน เจ้าของรวยเอารวยเอา คนเล่นจนเอา จนเอา biggrin.gif

ถูกแก้ไข โดย p59

วิธีแก้ง่ายมากครับ

1.ดูกราฟวันละหนึ่งครั้ง

2.ต้องยอมเสีย จุดสุงสุด (จุดสูงสุดคือของดี เราไม่ขาย เราขายเมื่อราคาลงมาแล้ว)

3.ต้องยอม เสียจุดต่ำสุด (ของถูกคือของไม่ไดี เราไม่ซื้อ เราซื้อเมื่อราคาสูงแล้ว )

ถ้าทำใจได้ ยอมรับความพอเพียงได้ ก็จะมีความสุข ไม่ทุกข์กับราคาทอง ยังไง ยังไง รอบนี้ก็ได้กำไรหลายอยู่

ถ้าต้องการมากเกินไปจะทุกข์มาก จะกลัวมาก กลัวว่ามันจะขึ้นสูงสุดแล้วยัง จะออกดีไหม ออกแล้วจะลงไหม ลงแล้วจะลงลึกไหม กลัวไปหมดละครับ

ถ้า L อยู่ พอทองลงเล็กน้อยก็กลัวว่าทองจะลง แล้วรีบออก

ถ้า S อยู่ พอทองขึ้นเล็กน้อยก็กลัวว่าทองจะขึ้น แล้วรีบออก

ผมคือเข้าๆออกๆ เสียแค่เงิน เจ้าของรวยเอารวยเอา คนเล่นจนเอา จนเอา biggrin.gif

!_087 !_087 !_087 !49 !49 !49

!thk ตอนนี้หมูน้อย นั่งหาวรอเขียวอยู่ จะมาเมื่ไหร่หนอออ !uu

ระบบผมยังเขียวอยู่ครับ

!thk หมูน้อยหมายถึงเขียวใหม่อ่ะ เขียวเก่านี่ปล่อยหมูไปหมดเล้าแล้วววววว !32