ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

p59

ไม่ได้รู้ ไม่ได้เก่ง แค่อยากโม้

โพสต์แนะนำ

ทองย่อลงมา เงินก็อ่อน ราคาเลยไม่ไปไหน

***ยูโรก็ลง ยูโรลง เงินอ่อน เงินอ่อนทองมักลง ***

post-61-078562000 1311823036.jpg

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับคุณพี่ P59 !01 !01

***ยูโรก็ลง ยูโรลง เงินอ่อน เงินอ่อนทองมักลง *** ร้องเป็นเพลงได้เลย :D :lol:

!Hi ตกลงนี่ น้องทองลงจิงป่าว

เพราะระบบเขียวแดง Metastock11 Hi-lo3 แดงแท่งแรกมาแล้ว กัวโดนหลอกอ่ะ (นานๆหลอกที) !38

ระบบนั้น เขานับวันเอาครับ

ถ้าราคาทองลงติดกัน3วัน ระบบจะแดงครับ

ผมก็ไม่รู้ครับว่าลงจริงเปล่า?

สัญญาณไม่ค่อยดี ก็ให้ลดสัญญาลงบ้างก็ได้ครับ เป็นการลดการเสี่ยงลง

ก็อย่างที่บอกไป กำไรพอเพียงก็พอครับ

อยู่ที่ว่าคุณพอเพียงที่ตรงไหน ถ้าพอแค่นี้ก็ออกมาก่อนก็ได้ครับ ระบบเขียวก็เข้าใหม่ก็ได้

ก็อย่างที่บอกไป ใจคนแต่ละคนไม่เหมือนกัน

ระบบแต่ละระบบก็ไม่เหมือนกัน

ทุกระบบทำกำไรได้ทั้งนั้น

จะมากหรือน้อยก็ว่ากันไป

ระบบที่ยาวจะกำไรมากกว่าระบบสั้น แต่คุณๆมักทนไม่ไหว เมื่อทนไม่ไหวก็ใช้ระบบที่คุณๆทนไหวก็แล้วกัน อาจได้น้อยหน่อยก็คงไม่เป็นไร อาจโดยหลอกบ้างก็ไม่เป็นไร ยังไง ยังไงรอบนี้ก็ได้ไปมากแล้ว ที่เหลือก็ปล่อยผ่านๆไปก็ได้นะ จะได้สบายใจ

***ระบบยาวเล่นง่ายแต่ทำใจยากและใช้เงินทนสูงกว่าเพราะมันลงไปมากระบบยังไม่แดงเลย แต่จะไม่ค่อยถูกหลอก โดยเฉพาะ SIDE WAY ระบบจะไม่แดงๆเขียวๆแน่นอน ระบบจะเขียว หรือแดงอย่างใดอย่างหนึ่งเท่านั้น

ถ้านึกภาพไม่ออกก็ไปดูภาพMA50แทน จะเห็นว่าดูง่ายๆ ต่ำกว่าMA50ออก แต่จะทนกันได้หรือเปล่า

ช่วงนี้ทองอยู่ช่วงวัดใจ บีบหัวใจนักลงทนอย่างแรง ถ้าไม่สบายใจก็ออกมานั่งดูก่อนก็ได้ รอสัญญาณสวยๆก็เข้าใหม่

ระบบนอกจากแดงเขียวแล้ว ยังมีเส้นพลังหรือเครื่องมืออื่นๆก็มาก เอามาผสมกันกับระบบจะช่วยให้เห็นภาพได้ง่ายขึ้น

เรื่องมันยาว คุยแค่นี้ก่อน เหนื่อยแล้ว

ถูกแก้ไข โดย p59

ขอบคุณครับ อ่านที่พี่พี แนะนำ ทำให้เป็นการเตือน ให้ รักษาวินัย ไว้ เวลาทำ ยากจริงๆ สู้กับใจตัวเอง ต้องไม่ไปดู บ่อยๆ ไม่ปรุงแต่งครับ

กราฟMA9 ยังเขียวอยู่

เอามาให้ดูเป็นแนวทาง ว่าMA9ยังเขียว ถ้าต้องการแดงเร็วกว่านั้นก็ตั้งเอาเอง ตั้งให้ถูกใจตัวคุณเอง

post-61-059706600 1311919951.jpg

เอาของเก่ามาให้ดูใหม่

กราฟนี้สร้างจาก MA 5-9

.ในกระทู้เก่าลงใว้ให้นานแล้ว

วันนี้กลับไปเอามาลงให้ดูใหม่อีกครั้ง จะเห็นว่าระบบยังเขียวอยู่นะครับ

เพื่อนๆเอาแนวทางนี้ไปใช้ได้นะครับ หรือจะปรับแต่งค่าใหม่เป็นค่าที่แข็งขึ้นหรืออ่อนขึ้นก็ได้ตามสบายนะครับ

post-61-099527100 1311923109.jpg

ถูกแก้ไข โดย p59

ระบบนั้น เขานับวันเอาครับ

ถ้าราคาทองลงติดกัน3วัน ระบบจะแดงครับ

ผมก็ไม่รู้ครับว่าลงจริงเปล่า?

สัญญาณไม่ค่อยดี ก็ให้ลดสัญญาลงบ้างก็ได้ครับ เป็นการลดการเสี่ยงลง

ก็อย่างที่บอกไป กำไรพอเพียงก็พอครับ

อยู่ที่ว่าคุณพอเพียงที่ตรงไหน ถ้าพอแค่นี้ก็ออกมาก่อนก็ได้ครับ ระบบเขียวก็เข้าใหม่ก็ได้

ก็อย่างที่บอกไป ใจคนแต่ละคนไม่เหมือนกัน

ระบบแต่ละระบบก็ไม่เหมือนกัน

ทุกระบบทำกำไรได้ทั้งนั้น

จะมากหรือน้อยก็ว่ากันไป

ระบบที่ยาวจะกำไรมากกว่าระบบสั้น แต่คุณๆมักทนไม่ไหว เมื่อทนไม่ไหวก็ใช้ระบบที่คุณๆทนไหวก็แล้วกัน อาจได้น้อยหน่อยก็คงไม่เป็นไร อาจโดยหลอกบ้างก็ไม่เป็นไร ยังไง ยังไงรอบนี้ก็ได้ไปมากแล้ว ที่เหลือก็ปล่อยผ่านๆไปก็ได้นะ จะได้สบายใจ

***ระบบยาวเล่นง่ายแต่ทำใจยากและใช้เงินทนสูงกว่าเพราะมันลงไปมากระบบยังไม่แดงเลย แต่จะไม่ค่อยถูกหลอก โดยเฉพาะ SIDE WAY ระบบจะไม่แดงๆเขียวๆแน่นอน ระบบจะเขียว หรือแดงอย่างใดอย่างหนึ่งเท่านั้น

ถ้านึกภาพไม่ออกก็ไปดูภาพMA50แทน จะเห็นว่าดูง่ายๆ ต่ำกว่าMA50ออก แต่จะทนกันได้หรือเปล่า

ช่วงนี้ทองอยู่ช่วงวัดใจ บีบหัวใจนักลงทนอย่างแรง ถ้าไม่สบายใจก็ออกมานั่งดูก่อนก็ได้ รอสัญญาณสวยๆก็เข้าใหม่

ระบบนอกจากแดงเขียวแล้ว ยังมีเส้นพลังหรือเครื่องมืออื่นๆก็มาก เอามาผสมกันกับระบบจะช่วยให้เห็นภาพได้ง่ายขึ้น

เรื่องมันยาว คุยแค่นี้ก่อน เหนื่อยแล้ว

เอาของเก่ามาให้ดูใหม่

กราฟนี้สร้างจาก MA 5-9

.ในกระทู้เก่าลงใว้ให้นานแล้ว

วันนี้กลับไปเอามาลงให้ดูใหม่อีกครั้ง จะเห็นว่าระบบยังเขียวอยู่นะครับ

เพื่อนๆเอาแนวทางนี้ไปใช้ได้นะครับ หรือจะปรับแต่งค่าใหม่เป็นค่าที่แข็งขึ้นหรืออ่อนขึ้นก็ได้ตามสบายนะครับ

สวัสดีค่ะ Khun P59 มีข้อความและข้อคิดดีดี ให้คิดชอบจังค่ะ !30

น้องทองจะขึ้น หรือลง ให้ปรับแต่ค่าใหม่ได้ตามใจคุณ เพราะกำไรมากน้อยอยู่ที่ความพอใจของคุณเอง กราฟและข้อมูลให้แนวทางได้บ้างเท่านั้น !gd !gd

ย่องมาแอบอ่านบ่อยๆ ค่ะ และขอติดตามอ่านต่อไปเรื่อยๆ นะค่ะ Khun P59 นักวิเคราะห์หนุ่มอารมย์ดี !thk !thk !10

เชิญร่วมทำบุญ ทอดผ้าป่า วางศิลาฤกษ์ สร้างอุโบศถ และเททองหล่อพระประธาน ที่วัดไร่แสนสุข ต.ทุ่งผาสุข อ.เชียงคำ จังหวัดพะเยา

วันที่ 31 สิงหาคม 2524

8.00 น. ถวายอาหารเช้าพระสงฆ์

11.00น. ถวายอาหารเพลพระสงฆ์

13.49น. พิธีบวงสรวง (ใส่ชุดขาว)

15.19น.วางศิลาฤกษ์สร้างอุโบสถ

15.39น. เททองหล่อพระประธาน

นำทีมโดยคุณกิตติพงษ์ คุณศศิธร ศิริศักดิ์ยศ และครอบครับ

ใครมีเวลา เชิญไปร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยครับ