ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

p59

ไม่ได้รู้ ไม่ได้เก่ง แค่อยากโม้

โพสต์แนะนำ

ตอนนี้เป็น L อยู่ ควรออกก่อน หรือถือรอต่อดีค่ะ

ไม่ไหวจิงๆ โดนหนักเลยเมื่อคืน คัดลอส ไม่ทัน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เฮียพีครับ รบกวนถามหน่อยครับ พวกที่เล่นฟิวเจอร์ลงเยอะแบบนี้ วันนี้จะต้องโดนบังคับให้เพิ่มเงินค้ำประกันหรือเปล่า?

ไม่เข้าใจคำถาม

เอาแบบง่ายๆนะ

ถ้าเงินหมด จะถูกปิดสัญญาเลยครับ

ถ้าเหลือน้อย(เท่าไรไม่รู้จำไม่ได้)ให้เต็มเงินภายใน2ชั่วโมง

ถ้าเหลือไม่มาก ให้เต็มภายใน 1วันทำการ อะไรประมาณนี้ครับ

***เรื่องนี้ผมไม่รู้รายละเอียดครับ ต้องถามถามเฮียกัมพลครับ***

(ผมเล่นกราฟอย่างเดียว วันๆก็นั่งเขียนกราฟ อย่างอื่นไม่รู้ครับ 555555555) tongue.gif

ถูกแก้ไข โดย p59

รบกวนถามเฮียพีด้วยค่ะ

อย่างตอนนี้ขาดทุนอยู่เพาะยังเป็น L ควรขายทิ้ง หรือยังเก็บไว้รอให้ขึ้นต่อดีค่ะ

เพิ่งเข้ามาเล่นได้ไม่นาน ตัดสินใจไม่ถูกจิงๆ ค่ะ

ตอนนี้เป็น L อยู่ ควรออกก่อน หรือถือรอต่อดีค่ะ

ไม่ไหวจิงๆ โดนหนักเลยเมื่อคืน คัดลอส ไม่ทัน

1.มีเงินหนามากไหม ถ้าหนามากก็ถือได้

2.ใจคุณเป็นยังไง ยังยิ้มได้ พูดคุยได้ปกติไหม ถ้ายังได้ปกติ บวกเงินหนา ถือต่อได้

3.ถ้า2ข้อบนคุณไม่มี ให้ออกมาพักผ่อนกันครับ โอกาศหน้าค่อยว่ากันไหม่ครับ

(คำตอบ แบบนี้ พอได้ไหม เรื่องของเรื่อง เงินคุณ ใจคุณ ผมไม่รู้จริงๆว่าจะแนะนำยังไง

ตอบแบบง่ายๆคือระบบแดงไปแล้ว ให้ออกครับ)

รบกวนถามเฮียพีด้วยค่ะ

อย่างตอนนี้ขาดทุนอยู่เพาะยังเป็น L ควรขายทิ้ง หรือยังเก็บไว้รอให้ขึ้นต่อดีค่ะ

เพิ่งเข้ามาเล่นได้ไม่นาน ตัดสินใจไม่ถูกจิงๆ ค่ะ

ถามสองครั้งติดกัน เดาว่าคงไม่ปกติแล้วละ ให้ออกก่อนครับ รอสัญญาณเขียวค่อยเข้าใหม่นะครับ ไม่ต้องคิดมากครับ มีได้มีเสีย เสียได้ เดียวก็มีได้ครับ สู้ๆครับ wub.gif

ถูกแก้ไข โดย p59

งั้้นคงออกก่อนยอมโดนแค่นี้ก่อน เพราะกัวจะลงไปหนักกว่านี้เหลือเกิน ถ้าสถานการณ์สงบกว่านี้ค่อยเริ่มกันใหม่

ขอบคุนมากนะคะสำหรับคำแนะนำ

ขอฝากตัวด้วยนะคะเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ เสียดายผิดเวลาไปหน่อยไม่งั้นคงทันล่ะไม่เจ็บตัวขนาดนี้ :(

เอากราฟมาฝากคนที่ยังติด Lอยู่ครับ ผมเดาๆว่าน่าจะหยุดแถวๆ1720ครับ (แค่เดานะครับไม่มีใครรู้จริงเรื่องราคาทองหรอกครับ)

post-61-093911000 1314235592.jpg

คงออกตามเฮียบอกค่ะ เพราะวันนี้คงมีโดนบังคับฟอสอีกระลอกแน่ๆ

เชื่อผู้ใหญ่ไว้ดีกว่า เบบี๋อย่างเราๆ

ใจเสียคะ ซื้อมา26670 ไม่รู้ว่ะจะถือต่อหรือขายดี

แนะนำด้วยคะ

ใจเสียคะ ซื้อมา26670 ไม่รู้ว่ะจะถือต่อหรือขายดี

แนะนำด้วยคะ

เสียใจเหมือนกัน โดนที่ 27xxx !033 !_02

สู้ๆ กันต่อไป

แนะนำด้วยคะ

ใจเย็นๆครับ

ออกก็ถูกแล้ว แต่ไม่ต้องรีบ ไม่ต้องแย่งกันออกนะครับ

ผมเดาว่าตอนเปิดตลาดราคาจะวิ่งแรง ถ้าได้ราคาดีก็ออก ถ้าราคาไม่ดี ก็ให้รอก่อนนะครับ รอให้ตลาดหายตกใจก่อนนะครับ เพราะช่วงที่ตลาดตกใจ ราคาจะต่ำกว่าราคากลางมากนะครับ

อีกอย่างระยะสั้นๆราคาอาจขึ้นมาได้เล็กน้อย สู้ๆนะครับ

เอากราฟมาฝากอีกครับ ทองลงมามาก

ระยะสั้นดูตามกราฟ จะเห็นว่ามีสัญญาณว่าทองขึ้นครับ (แต่เป็นสัญญาณแบบสั้นนะครับ)

ดังนั้น ไม่ต้องแย่งกันออกนะครับ หาจังหวะดีๆค่อยออกนะครับ

post-61-064179600 1314237231.jpg

ใจเย็นๆครับ

ออกก็ถูกแล้ว แต่ไม่ต้องรีบ ไม่ต้องแย่งกันออกนะครับ

ผมเดาว่าตอนเปิดตลาดราคาจะวิ่งแรง ถ้าได้ราคาดีก็ออก ถ้าราคาไม่ดี ก็ให้รอก่อนนะครับ รอให้ตลาดหายตกใจก่อนนะครับ เพราะช่วงที่ตลาดตกใจ ราคาจะต่ำกว่าราคากลางมากนะครับ

ขอคุณมากคะ. ในกรณีเป็นเงินเย็น

ควรรอต่อใช่มั้ยคะ แล้วมีโอกาสเสมอตัวมั้ยคะ

มือใหม่ ขอคำแนะนำ ฝากตัวด้วยคะ

อีกอย่างระยะสั้นๆราคาอาจขึ้นมาได้เล็กน้อย สู้ๆนะครับ