ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

p59

ไม่ได้รู้ ไม่ได้เก่ง แค่อยากโม้

โพสต์แนะนำ

อาจารย์พีขา ซี้อ GF ร่น J ไว้ที่ 142x

ยังเก็บไว้ได้ใช่ไหมค่ะ พึ่งหัดเล่น ไม่มีปัญหาเรื่องมาร์จินค่ะ

และถ้าถือครบสัญญาแล้วยังไม่ได้ราคา ยังต้องการถือต่อทำได้ไหมค่ะ

ขอบคุณอาจารย์ค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อาจารย์พีขา ซื้อ GF series J ไว้ที่ 142X

อยากจะถามว่าถ้าถือจนครบสัญญาแล้วยังไม่ได้ราคา จะทำสัญญาถือต่อได้ไหมค่ะ หรือควรขายตัดขาดทุนไปก่อน

ไม่มีปํญหาเรื่องทำตามกฎ ค่ะ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ

เอาภาพใหญ่ให้ดูครับ เขาถื่อตั้งแต่ปี08 จนถึงตอนนี้ไม่ออกเลย เขาก็มีกำไร แถบมากกว่าคนที่เข้าออกบ่อยๆด้วย biggrin.gif

คุณp มองว่ากราฟปี 08-10 จะเหมือนปี 10-12 ไหมคะ :blink:

เก็บแต่แท่งครับคุณพี ตอบแบบนี้ค่อยชื่นใจหน่อยครับ ปรกติไม่เคยขายขาดทุนอยู่แล้ว แต่ก็กังวลอยู่บ้างครับถ้าหากลงเยอะๆ

รอบนี้ขาแอลมากด้วย ยังไงก็ลุ้นกันต่อไปครับ ไม่ต้องห่วง14**มาแน่ครับ

ไม่ต้องคิดมาก ทุกวันนี้มีระบบเขียวแดงช่วยได้มาก ก็ถ้ารายWแดงก็ออกมาก่อนครับ ง่ายๆครับ biggrin.gif

อาจารย์พีขา ซี้อ GF ร่น J ไว้ที่ 142x

ยังเก็บไว้ได้ใช่ไหมค่ะ พึ่งหัดเล่น ไม่มีปัญหาเรื่องมาร์จินค่ะ

และถ้าถือครบสัญญาแล้วยังไม่ได้ราคา ยังต้องการถือต่อทำได้ไหมค่ะ

ขอตอบแทน นะครับ เมื่อใกล้หมดอายุสัญญา J (ปลายเดือน เมษา ) ยังไง ถ้าเราไม่ปิด ตัวสัญญาจะถูกบังคับปิด ดังนั้น ซึงเราไม่สามารถถือต่อ และ ไม่มีใครนิยมทำกัน เช่น ปิด short สัญญา J และ เปิด Long สัญญา Q เพราะการลงทุนใน GF ถือเป็นการลงทุนในระยะสั้น และเสียค่า premium ไม่เหมือนการถือทองแท่ง

ขอบคุณคะ คุณพี ช่วงนี้ยูโร ออกแนว ไซด์เวย์ ขึ้นๆลงให้เวียนหัว ได้ค่ากับข้าวน้อยลง เลยมาจับงานหลัก น้องทอง พอดีชอบขาSเลยเข้าทาง 5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif

เก่งจริงๆเลย ผมก็บอกแล้ว ว่าคุณแต่....ก็ได้เงินแล้ว ดวงคนมันต่างกัน ยิ่งบ้างคนเขามีทีมงานที่ดี แค่ถามทีมงาน ทีมงานก็ไปดูแล้วกลับมาบอกให้แล้ว biggrin.gif

ขอบคุณคุณ boonk2 มากค่ะ

พิมพ์ผิด จริงๆสัญญาหมดอายุเดือนกพ.

ใจร้อนเข้าซื้อเร็วไปค่ะ เลยติดดอยหนาว

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

ตอบยากครับ คือถ้าตอบแบบง่ายๆคือใช่ครับ

ถ้าจะตอบให้ถูกต้องคือต้องดูกราฟด้วยครับ ไม่ใช้ทองลงใหญ่เลยก็ยังต่อสัญญาL แบบนั้นเรียกว่าผิดครับ

เอาเป็นว่า ดูตามกราฟก็แล้วกันครับ

กราฟผมมี3ระดับครับ สั้น กลาง ยาว ตอนนี้แดงไป2ระดับแล้ว ถ้าระดับ3แดงก็ออกมานั่งพักก่อนก็แล้วกัน หรือพูดง่ายๆว่าถ้าทองเดินออกนอกเส้นทางก็ออกมาก่อนครับ

***ดูตามรูปนะครับ ถ้าทองลงมากกว่านี้เรียกว่าออกนอกเส้นทางแล้วครับ ให้ออกมาพักก่อนครับ

***ถ้าต้องการออกไวๆ เห็นเส้นสีแดงขึ้น(ตรงลูกศรชี้)ก็ออกมาก่อนก็ได้ครับ

คือผมบอกไม่ได้ว่าให้ออกตรงไหน เพราะความชอบแต่ละคนไม่เหมือนกัน ดวงก็ไม่เหมือนกัน ผมจึงทำกราฟให้มี3ระดับไงครับ ชอบแบบไหนก็เลือกเอาครับ

post-61-046986800 1292033588.jpg

คุณp มองว่ากราฟปี 08-10 จะเหมือนปี 10-12 ไหมคะ :blink:

5555 ไม่รู้ครับ (รู้ก็ไม่บอก มันผิดกฎ) ให้ดูเขียวแดงเอาครับ

คุณนายสบายดีนะครับ เห็นเงียบๆไป

ขอบคุณอาจารย์พีมากๆค่ะ สำหรับคำแนะนำ เพิ่งหัดเล่นค่ะอยากมีความรู้ อยากจะทันกับโลกยุคใหม่บ้าง

ที่ลงไปเป็น GF10 บาท G series สองสัญญา

ยอมรับเลยว่าที่ลงไปใช้แต่ความรู้สึกทั้งนั้น

อยากจะใช้กราฟไวไวของอาจารย์บ้าง ตอนนี้มี MT4 , Metastock ลงไว้แต่ไม่รู้จะใช้ indicator ตัวไหน

จะรบกวนอาจารย์อีกสักคำถามนะค่ะ

ขอบคุณอาจารย์พีมากๆค่ะ สำหรับคำแนะนำ เพิ่งหัดเล่นค่ะอยากมีความรู้ อยากจะทันกับโลกยุคใหม่บ้าง

ที่ลงไปเป็น GF10 บาท G series สองสัญญา

ยอมรับเลยว่าที่ลงไปใช้แต่ความรู้สึกทั้งนั้น

อยากจะใช้กราฟไวไวของอาจารย์บ้าง ตอนนี้มี MT4 , Metastock ลงไว้แต่ไม่รู้จะใช้ indicator ตัวไหน

จะรบกวนอาจารย์อีกสักคำถามนะค่ะ

จริงๆแล้วเครื่องมือมีมากมายครับ ในเวปนี้ก็มีเพื่อนๆเอามาลงใว้มากมาย หาอ่านและโหลดมาเล่นดูนะ

ส่วนตัวไวๆนั้นผมลงไปให้แล้วในกระทู้เก่า

แต่ในตัว indicator นั้นสามารถตั้งค่าได้ ต้องเอาไปหัดตั้งค่าเอาเอง ว่าเราชอบค่าไหนที่สุด ครับ

X-NonLagMA.ex4

ทำตัวอย่างให้ดูเล่นๆ วงเขียวซื้อ วงแดงออกมานั่งดูครับ ไม่ต้องคิดมากและหวังรวยครับ

คนที่เกิดมารวย ทำอะไรก็รวยครับ คนที่เกิดมาไม่รวย ทำเท่าไรก็ไม่รวยครับ ดวงมี10ล้าน ทำยังไงก็มีเงินแถวๆ10ล้านครับ ไม่เพิ่มไปกว่านั้นหรือลดไปกว่านั้นครับสักเท่าไรหรอกครับ

สวัสดีค่ะ ชอบคำนี้จังเลยค่ะ ดวงมี 10 ล้านก็ต้องมีสิบล้านไม่มากไม่น้อยไปกว่านี้ อิอิ คนจะรวยยังไงก็รวย ดวงจะจนหามาจนรวยก็มาหมดตัวทีหลังได้ แอบอ่านทุกวันค่ะ !thk

จริงๆแล้วเครื่องมือมีมากมายครับ ในเวปนี้ก็มีเพื่อนๆเอามาลงใว้มากมาย หาอ่านและโหลดมาเล่นดูนะ

ส่วนตัวไวๆนั้นผมลงไปให้แล้วในกระทู้เก่า

แต่ในตัว indicator นั้นสามารถตั้งค่าได้ ต้องเอาไปหัดตั้งค่าเอาเอง ว่าเราชอบค่าไหนที่สุด ครับ

อิอิขอแอบใช้ด้วยคนค่ะ

ตอบยากครับ คือถ้าตอบแบบง่ายๆคือใช่ครับ

ถ้าจะตอบให้ถูกต้องคือต้องดูกราฟด้วยครับ ไม่ใช้ทองลงใหญ่เลยก็ยังต่อสัญญาL แบบนั้นเรียกว่าผิดครับ

เอาเป็นว่า ดูตามกราฟก็แล้วกันครับ

กราฟผมมี3ระดับครับ สั้น กลาง ยาว ตอนนี้แดงไป2ระดับแล้ว ถ้าระดับ3แดงก็ออกมานั่งพักก่อนก็แล้วกัน หรือพูดง่ายๆว่าถ้าทองเดินออกนอกเส้นทางก็ออกมาก่อนครับ

***ดูตามรูปนะครับ ถ้าทองลงมากกว่านี้เรียกว่าออกนอกเส้นทางแล้วครับ ให้ออกมาพักก่อนครับ

***ถ้าต้องการออกไวๆ เห็นเส้นสีแดงขึ้น(ตรงลูกศรชี้)ก็ออกมาก่อนก็ได้ครับ

คือผมบอกไม่ได้ว่าให้ออกตรงไหน เพราะความชอบแต่ละคนไม่เหมือนกัน ดวงก็ไม่เหมือนกัน ผมจึงทำกราฟให้มี3ระดับไงครับ ชอบแบบไหนก็เลือกเอาครับ

คุณพีครับ อินดี้ที่คุณพีใช้อยู่ตามตัวอย่าง ต้องใช้กับ metastock อย่างเดียวหรือเปล่าครับ เพราะว่าลองเอาไปใส่กับ MT4 ธรรมดาอย่างเดียวไม่ได้ครับ ขอบคุณครับ