ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

p59

ไม่ได้รู้ ไม่ได้เก่ง แค่อยากโม้

โพสต์แนะนำ

ส่วนกราฟนี้ก็เอามาให้ดูเล่นๆ 224จะเป็นจุดต่ำสุดเปล่า? ต้องลุ้นกันต่อไป หรือจะลงไปที่ 261.8 ph34r.gif

post-61-091295200 1305538900.jpg

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ได้แต่อ่านข้อมูลอยู่บ่อยครั้งแต่ไม่ได้เข้ามาขอบคุณเลยสักครั้งวันนี้ขอถือโอกาสเข้ามาขอบคุณ คุณ P59 ครับ เป็นเรื่องจริงดังที่คุณ พี59ว่ามาจริงๆนั่นแหละครับที่ใจเรามักไม่อยู่นิ่งเวลาตลาดเกิดการ Side way แบบนี้ อยากแต่จะเข้าๆออกๆเพื่อจะหากำไร สุดท้ายก็โดนจนได้น่ะครับ

อีกเรื่องที่อยากถามผมก็อ่านมาก็มากแล้วแต่ผมยังไม่เข้าใจว่าระบบเขียว แดงที่ว่าผมจะดูได้ที่ไหนครับ ผมลองอ่านตามกราฟที่ในเวปนี้ก็ยังไม่เข้าใจเท่าที่ควร ขอความกรุณาคุณ พี59ด้วยนะครับถ้าไม่รำคาญซะก่อนน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เขียวแดงแบบนี้ก็มีนะ แต่เส้นเป็นน้ำเงิน เหลือง เพราะถ้าใส่เขียว แดง จะมองไม่เห็น สีมันทับกันครับ

post-61-014929700 1305539132.jpg

ขอบคุณมากเลยค่ะ ตอบเร็วดีจัง !_087 ว่าจะเก็บเหมือนกัน (ใจไม่ร้อนเท่าไร แต่เราอยู่ ตจว ไม่ค่อยสะดวกในการซื้อหรือขาย ตอนนี้อยู่ กท สะดวกที่จะไปซื้อเอง) กลัวแม่บ่นว่าหนักก็หนัก อันเก่าซื้อไว้จากกำไร 20% ไม่ยอมขายตอนนี้ขาดทุนแล้วยังคิดจะซื้อเพิ่มอีก อิอิอิ เลยกะว่าจะเอาแบบซื้อแล้วอย่าลงไปอีกลึกมาก อ่ะค่ะ !17 อาทิตย์นี้ถ้ามันโดนทุบลงไปไม่มี new low พละกำลังของคนที่อยากทุบอ่อนลงหน่อย ประเภทรอให้ราคาออกข้าง ก็น่าจะปลอดภัยกว่า (หรือป่าว?) มองว่า 30 +/- เป็นราคาที่น่าสนใจมากๆ เลย !thk แต่ไม่แน่ใจว่าจะเป็นอาทิตย์หน้าหรือป่าวถึงได้เห็น

ไหนๆ ก็ไหนๆ กรุณาวิเคราะห์ s50 หน่อยสิคะ ว่ามันแดงหรือเขียว เพราะวันก่อนผู้กองตัวแสบลากขึ้นมาซะไกล ทะลุ 1100 หลังจากพี่แกไล่ทุบ set หลุดไปนู่นแน่ะ 1050 ลากไป ลากมา รายย่อยขาดทุน ต่างชาติเงินหนากว่ากำไรสบายเลย เล่นกันเองซะแล้ว !45 ร้ายจริงๆ !30

โห พึ่งดูละเอียด ถ้าจุดปัจจุบันเป็น A แล้ว C ไม่ไปนู่นเลยเหรอคะ แต่ C อาจสั้นหรือยาวกว่า A ก็ได้ !38 มันจะเป็นการพักที่ยาวนานเป็นเดือนเลยนะคะ ดีด B ลงมา C อีก จะไปจบเดือนไหนเนี่ย !38 !17

ขอบคุณครับ คุณลุงพี

ป.ล. เส้นสีขาว (MA 50) เป็นเส้นที่มีประโยชน์มากครับ ขอบคุณ คุณลุงพี ที่ทำให้ผมรู้จักเส้นนี้ครับ

ถูกแก้ไข โดย chinchilla

SET เครื่องผมไม่มี เอาข้อมูลจากลุงมาฝากก็แล้วกัน

ลุงบอกว่า SET ปรับตัวขึ้นและเปิด Gap เป็น Rising Window ในวันไหว้ครู แล้วปิดลดลงในวันที่ 12 แต่ยังไม่ปิด Gap ถ้าตลาดย้อนกลับขึ้นไปใหม่เราก็อาจจะได้ Runaway Gap ของ Sub-wave 3 ใน Wave 3 ซึ่งเป็น Formation ที่ Bullish มาก

post-61-053474700 1305541558.jpg

ขอบคุณครับ คุณลุงพี

ป.ล. เส้นสีขาว (MA 50) เป็นเส้นที่มีประโยชน์มากครับ ขอบคุณ คุณลุงพี ที่ทำให้ผมรู้จักเส้นนี้ครับ

ก็เรียนรู้กันไปครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นMA50นะครับ เป็นMA59ก็ได้นะ 555555555555555555555 70bff581.gif

SET เครื่องผมไม่มี เอาข้อมูลจากลุงมาฝากก็แล้วกัน

ลุงบอกว่า SET ปรับตัวขึ้นและเปิด Gap เป็น Rising Window ในวันไหว้ครู แล้วปิดลดลงในวันที่ 12 แต่ยังไม่ปิด Gap ถ้าตลาดย้อนกลับขึ้นไปใหม่เราก็อาจจะได้ Runaway Gap ของ Sub-wave 3 ใน Wave 3 ซึ่งเป็น Formation ที่ Bullish มาก

ขอบคุณค่ะ คุณ P แอบฟัง รอลุ้นคลื่น 3 ลูกนี้แหละ คราวก่อนเห็นแค่ 1-2 ระบบแดง จะแดง ก็แดงไป ขอเก็บระยะยาว ลุ้นคลื่นนี้แหละ 07baa27a.gif

คุณ p คะ load กราฟรายชั่วโมง (?) ของ silver มาจากที่ไหนคะ ที่ตัวเองได้มาเป็นกราฟรายวัน !38 เมื่อวานโดนทุบอีกละ ทั้ง สองตัวเลย จะ break triangle ได้เมื่อไรเนี่ย !45

ขอบคุณครับคุณพี59 ผมคงได้แต่เฝ้าติดตามคุณพี59 ต่อไปน่ะครับ แต่ใจผมก็อยากมีเครื่องมือไว้คอยตรวจสอบเองบ้าง ควรเริ่มจากศึกษาจากตรงไหนดีครับ

ขอบคุณครับ

เครื่องมือต่างๆหาได้จากเวปนี้เหละ

ในกระทู้เก่าๆของผมก็มีอยู่ครับ

ชอบตัวไหนก็เอาไปลงไว้ใน MT4 เท่านี้ก็จบแล้วครับ

***กราฟสำคัญแค่10%เองนะครับ***

จิตวิทยาสำคัญ60%