ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

NeoSeemadong

2 Moons

โพสต์แนะนำ

Don't forget to watch!

อย่าลืมชมนะครับ

Two moons on 27th August 2010

จันทร์ 2 ดวงในวันที่ 27 สิงหาคม 2553

27th Aug the Whole World is waiting for.............

27 สิงหาคม วันที่โลกรอคอย

Planet Mars will be the brightest in the night sky starting August. It will look as large as the full moon to the naked eye. This will cultivate on Aug. 27 when Mars comes within 34.65M miles off earth. Be sure to watch the sky on Aug. 27 12:30 am. It will look like the earth has 2 moons. The next time Mars may come this close is in 2287. Share this with your friends as NO ONE ALIVE TODAY will ever see it again.

ดาวอังคารจะสว่างที่สุดในตอนกลางคืนเริ่มตั้งแต่เดือนสิงหาคม มันจะโตเท่ากับจันทร์เต็มดวงด้วยสายตาเปล่า มันจะเต็มที่ในวันที่ 27 สิงหาคม เมื่อดาวอังคารจะอยู่ห่างจากโลกเพียง 34.65 ไมล์ อย่าลืมชมท้องฟ้าในคืนวันที่ 27 สิงหาคม เวลาเที่ยงคืนครึ่ง มันจะดูเหมือนโลกมีดวงจันทร์สองดวง ครั้งต่อไปที่ดาวอังคารจะเข้ามาใกล้ขนาดนี้ก็ปาเข้าไปปี ค.ศ.2287 โน่น (เอา 543 บวกเข้าไปก็จะได้เท่ากับ พ.ศ. 2830 โน่น คงไม่มีใครที่มีชีวิตอยู่ในวันนี้จะได้เห็นมันอีก

post-181-054112600 1282491068.jpg

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:wub: ขอบคุณค่ะที่เอาข่าวมาบอก...ของหาดูยากกกส์

เอ่...แล้วมนุษย์หมาป่า จะมีพลังมากขึ้นพิเศษหรือเปล่าครับ ;)

ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับ ที่นำข่าวสารมาแจ้ง

หยั่งงี้ ต้องรอดูครับ

ขอบคุณที่นำข่าวมาบอกค่ะ

เห้นชื่อแล้ว เป็นน้องชาวซีมะโด่ง หรือเปล่านี่

กลัวจะไม่เห็น เพราะที่บ้านช่วงนี้ ฝนตกฟ้าคะนองแทบทุกคืน

จะคอยดูด้วยค่ะถ้ามีโอกาสเพราะที่บ้านฝนตกบ่อย ขอบคุณค่ะ !thk !thk !thk