ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

It is Raining

Buy-Sell แบบแมงเม่า

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ เขียนผิดรึป่าวค่ะ !thk !thk

ขอบคุณครับ แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผม มองที่ การถือสัญญา ระยะกลาง ครับ

จุดที่เปิดหรือปิดสัญญา ไม่ว่าจะเป็น ซือ หรือ ขาย จะไม่ใช่จุดที่ได้ราคาดีที่สุด หรือจุดที่ทำกำไรได้สูงที่สุด

แต่จะเน้น พยายาม Turn สัญญา ให้น้อยครั้งที่สุด คือ พยายามเสียให้น้อยที่สุด และเน้นการทำกไรต่อเนื่อง

สวัสดีค่ะ คุณ raining กำลังศึกษาเรื่อง GS อยู่ค่ะ ขอเรียนทำกำไรด้วยคนค่ะ !uu !uu !uu !57

สวัสดีค่ะ คุณ it's raining ตอนนี้yoก็กำลังศึกษาspot gold เหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่กล้าเล่น เพราะหลงทิศประจำ^^

ขอคำแน่ะนำจากคุณrainingด้วยนะค่ะ :D

ตอนนี้yo รอขายทองแท่งอยู่ คุณraining คิดว่าน่าขายแล้วหรือยังค่ะ :rolleyes:

ยังเป็นสัญญารซื้อ (Long) อยู่ครับ ยังไม่เปลี่ยนเป็นขาย(Sell)

ตอนนี้ สัญญานพร้อมจะเปลี่ยนเป็น ขาย เสมอ หากราคาร่วงลงอย่างอย่างต่อเนื่อง หรือ ร่วงลงอย่างแรงๆแล้วยืนอยู่ที่ราคานั้นได้ครับ

หากจะShortทอง รอสัญญาณขายที่ชัดเจนก่อน ดีกว่าครับ

อย่าออกตัวก่อนแนวโน้ม(Trend) ดีกว่าครับ

ขอบคุณค่ะ คุณraining งั้นรอสัญณาณขายก่อน ดูเหมือนมันจะไปต่อจริงๆๆด้วยอ่ะ ยังไงคุณrain ช่วยบอกด้วยนะค่ะ :D

ราคาไม่ขยับแถม ค่อยๆ ลง ต่อเนื่อง มีโอกาสเปลี่ยนเป็นสัญญาณขายนะครับ

รอดูราคาตอนเช้านี้ หลัง 5.00 AM (Bangkok)

สัญญาณ ยังไม่เปลี่ยนนะครับ

ยังเป็น สัญญาณซื้อ (Long) ต่อไปครับ

ดันขายหมูไปส่วนนึงแระ อีกส่วนรอออออต่อปายยยย^^ :rolleyes:

สวัสดีครับ คุณraining คือผมติดSอยู่น่ะครับ เลยอยากถามว่าราคาทองพอขึ้นทำNew Highใหม่(1297)คืนนี้ 22/9/53 แล้วมีโอกาสที่จะลงแรงๆไหมครับ และน่าจะมาที่ประมาณเท่าครับ

ถามว่า มีโอกาสไหม ตอบไม่ได้จิงๆ ครับ ตอนนี้ ยังเป็น สัญญาณซื้อ(Long) อยู่เลยครับ

แนะนำง่ายๆ ว่า ทำตัวให้เบาเอาไว้ก่อนดีกว่าครับ ถ้าถือ สัญญามากเกินเงินใน port จะรับได้ ผมว่าทำตัวในเบาไว้ก่อนดีกว่าครับ

ลองคิดดูครับ ว่า หากวันต่อๆ ไป ถ้าราคาลงคุณก้อ ขาดทุนน้อยลงไป ก้อถือว่าเป็นสิ่งดีๆ ที่เกิดขึ้น

แต่ถ้า ราคาวิ่งขึ้นต่อหละครับ ขาดทุน มากขึ้นไปเรื่อยๆ

ถามว่า มันจะวิ่งขึ้นไปแล้วทำนิวไฮที่ราคาเท่าไหร่ เมื่อไหร่ แล้วจะคว่ำลงเมื่อไหร่ ไม่มีใครตอบได้

ที่สำคัญ อย่าเปิดสัญญา Short เพิ่มขึ้นเพื่อเฉลี่ยการขาดทุน นะครับ ถ้าเป็นผม ผมไม่ทำเด็ดขาด

อีกอย่างผมก้อเป็นแมงเม่า ที่เข้ามาลงทุนทองคำเหมือนกับ คุณwud แหละครับ

และที่สำคัญผมอาจ ไม่ได้ฉลาด หรือ มีความรู้ มากไปกว่าคุณwud เลยครับ

แต่ หลักการ ประสบการณ์และสิ่งที่ผมมีอยู่และนำมาใช้คือ พื้นฐานที่พูดง่ายที่สุดแต่ทำยากมากที่สุด คือ การรู้จักตัดขาดทุนให้เป็น ครับ

ส่วนจะเล่น ต่อ หรือ หยุดพัก รอดู แนวโน้ม ก่อน แล้วค่อยเปิดสัญญาณใหม่ อันนี้ต้องตัดสินใจเองนะครับ

ถามว่า มีโอกาสไหม ตอบไม่ได้จิงๆ ครับ ตอนนี้ ยังเป็น สัญญาณซื้อ(Long) อยู่เลยครับ

แนะนำง่ายๆ ว่า ทำตัวให้เบาเอาไว้ก่อนดีกว่าครับ ถ้าถือ สัญญามากเกินเงินใน port จะรับได้ ผมว่าทำตัวในเบาไว้ก่อนดีกว่าครับ

ลองคิดดูครับ ว่า หากวันต่อๆ ไป ถ้าราคาลงคุณก้อ ขาดทุนน้อยลงไป ก้อถือว่าเป็นสิ่งดีๆ ที่เกิดขึ้น

แต่ถ้า ราคาวิ่งขึ้นต่อหละครับ ขาดทุน มากขึ้นไปเรื่อยๆ

ถามว่า มันจะวิ่งขึ้นไปแล้วทำนิวไฮที่ราคาเท่าไหร่ เมื่อไหร่ แล้วจะคว่ำลงเมื่อไหร่ ไม่มีใครตอบได้

ที่สำคัญ อย่าเปิดสัญญา Short เพิ่มขึ้นเพื่อเฉลี่ยการขาดทุน นะครับ ถ้าเป็นผม ผมไม่ทำเด็ดขาด

อีกอย่างผมก้อเป็นแมงเม่า ที่เข้ามาลงทุนทองคำเหมือนกับ คุณwud แหละครับ

และที่สำคัญผมอาจ ไม่ได้ฉลาด หรือ มีความรู้ มากไปกว่าคุณwud เลยครับ

แต่ หลักการ ประสบการณ์และสิ่งที่ผมมีอยู่และนำมาใช้คือ พื้นฐานที่พูดง่ายที่สุดแต่ทำยากมากที่สุด คือ การรู้จักตัดขาดทุนให้เป็น ครับ

ส่วนจะเล่น ต่อ หรือ หยุดพัก รอดู แนวโน้ม ก่อน แล้วค่อยเปิดสัญญาณใหม่ อันนี้ต้องตัดสินใจเองนะครับ

ขอบคุณครับ

เช้านี้ สัญญาณยังไม่เปลี่ยนครับ ยังเป็นเป็นสัญญาณให้ ซื้อ(Long) ครับ