ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

bullish

เกาะกระแสทองคำทะยานฟ้ากับ Mr.Bullish

โพสต์แนะนำ

กราฟดอลเดี่ยวๆผมโหลดเอาจาก โปรแกรม metatrade4 ครับhttp://www.metatrader4.com/ ตามลิงค์ไปเลยยยย :lol: :lol: ติดตั้งโปรแกรมเสร็จ ก็กดปุ่ม new chartแล้ว เลือก indices ต่อด้วยเลือก usdx ครับ 44untitled.jpgmetatrade4 จะมีดอลเดี่ยวๆให้เลือก โปรแกรมตัวอื่นผมก็หาไม่เจอเหมือนกันแฮะ ที่ใช้มาชอบตัวนี้สุดแล้วครับ ^_^

รบกวนถามคุณกระทิงหน่อยอะคับ คือ ผมทำตามนี้แล้วมันไม่เห็นมีindicesขึ้นมาให้เลือกเลยอะ มีแต่ EURกับGLDที่ผมเลือกเอาไว้ขึ้นมาแค่นั้นเองอ่ะ อยากดูกราฟราคาดอลล่าร์บ้างอะครับ ไว้ดูคู่กับราคาทอง ขอบคุณมากๆๆคร้าบ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคุณ Mr.Bullish สำหรับบทวิเคราะห์ที่ละเอียด :wub: :wub: :wub:

รบกวนถามคุณกระทิงหน่อยอะคับ คือ ผมทำตามนี้แล้วมันไม่เห็นมีindicesขึ้นมาให้เลือกเลยอะ มีแต่ EURกับGLDที่ผมเลือกเอาไว้ขึ้นมาแค่นั้นเองอ่ะ อยากดูกราฟราคาดอลล่าร์บ้างอะครับ ไว้ดูคู่กับราคาทอง ขอบคุณมากๆๆคร้าบ

แหะๆ ผมเองก็ลืมไปว่าคนที่โหลดโปรแกรมมาติดตั้งครั้งแรก ต้องกดปุ่ม ที่เป็นลูกศรส้มเขียว

ปุ่มที่สามจากปุ่ม new chart เสร็จแล้ว มันจะมีตารางด้านซ้ายมือโผล่ขึ้นมา

จากนั้นเลื่อนเม้าท์มาที่ตารางแล้วคลิ๊กขวาที่เม้าท์ เลือก "show all"

ทีนี้พอกลับไปกดปุ่ม new chartอีกที จะออกมาเพียบเลยครับ :P

ถูกแก้ไข โดย bullish

รบกวนคุณกระทิงอีกครั้งนะครับ คือ ผมทำตามแล้วมันก็ไม่เห็นมีindicesเลยอ่ะครับ(ตามรูป) เป็นเพราะอะไรอ่าครับ พอทราบไหมอะครับ ขอบคุณนะคร้าบบ

post-867-062102500 1287553406.jpg

รบกวนคุณกระทิงอีกครั้งนะครับ คือ ผมทำตามแล้วมันก็ไม่เห็นมีindicesเลยอ่ะครับ(ตามรูป) เป็นเพราะอะไรอ่าครับ พอทราบไหมอะครับ ขอบคุณนะคร้าบบ

เอ งั้นลองเอาโปรแกรมจากลิงค์นี้ดูนะครับ

http://www.fxservice.com/trader/metatrader/

ขอบคุณคุณ Bullish มากค่ะสำหรับความรู้เรื่อง Sar

ขอให้รวย ขอให้รวย ขอให้สุขสภาพดี ค่ะ

Aloha 14

ขอบคุณมากๆครับ คุณกระทิง ผมจะลองดูครัล

สวัสดีเช้าวันพฤหัสครับทุกๆคน

ดอลล่าร์เมื่อวานทำคลื่นที่5 ที่สังเกตเห็นได้ในกราฟรายชั่วโมงจบ ก็เซถลาหลุดเทรนขึ้นกลับมาที่ 77.14แนวรับเก่า ขณะที่กำลังปั่นกระทู้อยู่นี้ ดอลล่าร์ก็พุ่งพรวดขึ้นมาทำคลื่นB กลับไปหา77.91อีกครั้ง ขณะเดียวกันทอง เมื่อวานพยายามงัดขึ้นเหนือ 1340ในภาคกลางวันแต่ไม่สำเร็จ มาทำสำเร็จในภาคกลางคืน แต่ก็ยังไปติดขอบบนเทรนเหลืองอีก ได้ยอด 1348 ส่วน EUR พุ่งไปก่อนเค้าเพื่อนแล้ว ได้ยอด1.3990 ขณะนี้ดอลล่าร์พยายามทำคลื่นBอยู่ ทั้ง ทองคำและEUR ก็วูบลงไปเล็กน้อย

ดูจากกราฟรายวันของทอง เมื่อวานแท่งเทียนเกิดรูปแบบ Bullish Harami ขึ้น จำเป็นต้อง confirm การกลับเทรนด้วยแท่งเขียวของวันที่สาม แต่ตอนเช้าดันกลับมีแท่งแดงแทน เอวัง !034 ภาพรวมทองคำช่วงนี้จะขึ้นเลยก็กระไรอยู่ sto รายวันก็ยังคงดิ่งหัวขัดแย้งกับ sto รายสี่ชั่วโมงที่ค่อยๆเชิดหัวขึ้น SARรายวันก็ยังอยู่ด้านบนถึงราคาจะเกิน1340มาได้แต่ยังไม่มั่นคง อาจจะต้องวิ่งเล่นอยู่แถวนี้อีกสักพักหากยังขึ้นไปยืนเหนือ 1355ไม่ได้ การกลับเทรนก็ยังอึมครึมต่อไป แนวรับ1331ค่อนข้างแข็งรับได้สองวันแล้วต้องคอยลุ้นต่อให้มันรับอยู่ !21 EUR กลังจากพุ่งทะลุแนวสำคัญ 1.3901 ก็มีกลับลงมาย้ำให้เสียวเล่นเล็กน้อย ใครซื้อเมื่อวานคงยิ้มได้อยู่

กราฟทอง

กราฟ EUR/USD

กองทุนขายอีก0.9115 ตัน บาทแข็งค่าขึ้นเยอะเลยเกือบ0.1xบาท มาอยู่ที่ 29.84(เท่ากับทองในเงินบาทมูลค่าหายไป50กว่าบาทต่อบาท)ราคาสมาคม 19050/18950 พรีเมี่ยม 8บาท สถานะเป็นกลาง มุมมองสมาคม sideway วันนี้ยังหาทิศทางยังไม่เจอ

เมื่อวานปิด Option PO ไปแล้วทำให้วางใจได้ว่า การทุบหนักๆแบบไม่คาดฝันน่าจะไม่มี ในช่วงนี้ดูตามข่าวประกาศทั่วไปได้

จะต้องระวังก็วันที่ 26-27 Oct จะมีการปิดสัญญา Gold option และ Gold future ในตลาดนิวยอร์คอีก

(พวกนี้มักมากับข่าว เซอร์ไพรส์ เช่นข่าวจีน มีนักวิเคราะห์หลายคนจับสังเกตได้ว่าเป็นเช่นนี้จริง วันหลังผมจะเอามาแฉ)

สรุปแล้วอาทิตย์ที่สามสี่ของเดือนตุลา ก็ยังเป็นช่วงปรับฐานที่ต้องคอยหาจังหวะเข้าซื้อสะสมทองคำแท่งต่อไป

ข่าวประกาศคืนนี้

8:30 การขอรับสวัสดิการณ์ตกงาน คาด454,000 จากเดิม 462,000

10:00 ดัชนีอุตสาหกรรม คาด2.3 จากเดิม-0.7

สองตัวนี้อาจทำให้ทองวูบต่อหากเป็นไปตามคาดการณ์

ที่เหลือเป็นลูกน้องของเบอร์นันเก้ออกมาเม้าท์ ก็คงมีนโยบายตามลูกพี่น่ะแหละ (ทองขึ้น ดอลลง)

ส่วนตัวคาดว่าวันนี้ sideway ถึง sideway down แต่คิดว่าถ้าลงก็ลงต่ออีกไม่ไกล แนวรับถัดไปจาก 1331 ยังให้ 1315

R1/R2/R3 1352.59/1358.22/1369.49

S1/S2/S3 1335.69/1324.42/1318.79

Pivot 1341.32

ถูกแก้ไข โดย bullish

เข้ามาอ่านของ ลูกพี่ ...ทยอยสะสม ตามคำแนะนำ คร้าบบบบ :rolleyes:

ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์ทองของคุณ Mr.Bullish คะ :wub: :wub: