ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

((((คุณ kunghdy)))))

เมื่อคืน 1574 หละค่ะ ใกล้ได้เห็น new high เต็มที

แล้วมันจะไปได้ไกลแค่ไหนค่ะรอบเนี่ย ก่อนจะโดนทุบหัวแบน :lol:

สัญญาณซื้อมาแล้วค่ะ ใครที่มีของถือต่อ อย่าขายหมูนะคะ ใครที่ไม่มี ก็ซื้อได้นะ wave 3 จริงๆ ด้วย สุดยอดเลยค่ะ น่าจะไปแถวๆ 1600+/- นะคะ น่าจะได้เห็น new high แล้วค่ะ รอบนี้ ทะลุแรงซะขนาดนั้น ปกติ 1557 เนี่ย ผ่านไม่ได้ แต่พอผ่านได้ แรงเลย 555++++ !30

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:wub: คุณ ตังเม...เตรียมจอบ-เสียม ได้เวลาหัวมันแก่แล้ว...เตรียมขุดหัวมันรับตังค์ :lol:

เห็นราคาวันนี้แล้วต้องขอเข้ามาคุยด้วยหน่อยครับ :]

ยินดีกับผู้ที่ยังกอดทองเอาไว้ด้วยนะครับ(อีกแล้ว) คาดว่ามีหลายคนแน่นอน

สำหรับผู้ที่กล้าหาญ Buy the dip ทุกครั้งที่ทองลง วันนี้จะยิ้มกว้างแน่ๆ :lol:

แรงขับเคลื่อนของทองคำในรอบนี้ คือปัญหาทางยุโรปที่เริ่มลามไปยังหลายๆประเทศ (กรีซ โปรตุเกส อิตาลี่ และ เสปน)

แต่จิ๊บๆครับ เมื่อเทียบกับปัญหาทางสหรัฐที่ "เริ่มจะแดง" ขึ้นมาเรื่อยๆ

:excl: การเลื่อนเพดานหนี้ ยังไงก็เกิด

:excl: QE3-4-5 ยังไงก็มา

โดยไม่สำคัญว่าจะตั้งชื่อว่าอะไร สำคัญที่ว่าเค้าจะทำอะไรต่างหาก (หนีไม่พ้น - พิมพ์เงินเพิ่มและใช้จ่ายเกินตัว)

การว่างงานและตัวเลขทางเศรษฐกิจที่ตกต่ำ ล้วนจะถูกนำมาใช้เป็นข้ออ้างในการดำเนินการ

บารัค โอบาม่าเอาเรื่องภาวะเศรษฐกิจถดถอย (Recession) มาขู่

ว่าจำเป็นต้องทำไม่งั้นเกิดแน่ หารู้ไม่ว่าหากทำเช่นนั้น

Hyperinflation จะเกิดขึ้นแทนซึ่งจะส่งผลกระทบ

"รุนแรงกว่า+หนักหน่วงกว่า" ไปทั้งโลก ...

อย่างที่เคยบอกครับ ซัมเมอร์ทางฝั่งยุโรปปีนี้ อาจจะมีเซอร์ไพร์ส แล้วเราก็ได้เห็นจริงๆ หงอยๆซึมๆนั้นธรรมดาในช่วงนี้

แต่มีนิวไฮ "นี่สิมันแปลก" ติดตามกันในระยะประชิดกันต่อไปนะครับ หากปัญหายังลุกลามต่อเนื่อง

ปัจจัยพื้นฐานจะส่งราคาทองคำไปไกลกว่าที่คิด.....ยังยืนยันคำเดิมว่า

ผู้ที้ได้เปรียบคือผู้ที่ถือครองทองคำอยู่ "มาก" ไม่ใช่ผู้ที่ซื้อได้ราคาถูกครับ

สัญญาณซื้อมาแล้วค่ะ ใครที่มีของถือต่อ อย่าขายหมูนะคะ ใครที่ไม่มี ก็ซื้อได้นะ wave 3 จริงๆ ด้วย สุดยอดเลยค่ะ น่าจะไปแถวๆ 1600+/- นะคะ น่าจะได้เห็น new high แล้วค่ะ รอบนี้ ทะลุแรงซะขนาดนั้น ปกติ 1557 เนี่ย ผ่านไม่ได้ แต่พอผ่านได้ แรงเลย 555++++ !30

เอ้า...ขอร่วมเชียร์ด้วยคนครับ :rolleyes:

:wub: คุณ ตังเม...เตรียมจอบ-เสียม ได้เวลาหัวมันแก่แล้ว...เตรียมขุดหัวมันรับตังค์ :lol:

ถ้าลงทุนในทองคำแท่ง เงินเย็นๆ "ช่างหัวมัน" เถอะครับ (ฮาาา)

คิดถึงคุณ next จริง ๆ หายไปนาน

เด่วพอทองขึ้น ๆ ไป คุณ next คงจะกลับมาบ่อย

ค..คะ....คุณเน็ก......กลับมาแล้ว.....

:lol:

คิดถึงจริงๆ :lol:

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

สวัสดีครับคุณ Next

ยังไม่เบื่อ ที่จะขอบคุณคุณ Next อีกครั้งหนึ่ง

เป็นเพราะกระทู้นี้ของคุณ Next ทำให้ผมมั่นใจ และยังลงทุนในทองอยู่จนถึงทุกวันนี้

ขอบคุณครับ

คุณ Next คะ คิดถึงจัง เดี๋ยวนี้ไม่เขียนบทความต่อหรือคะ รออ่านอยู่ค่ะ

คุณ Next คะ คิดถึงจัง เดี๋ยวนี้ไม่เขียนบทความต่อหรือคะ รออ่านอยู่ค่ะ

เขียนนะครับ เวลาผมนั่งว่างๆเขียนบทความไปเรื่อยๆ ผมมีความสุขครับ

เพียงแต่ช่วงนี้ผมติดเที่ยวเยอะไปนิดแล้วก็กำลังปรับพอร์ทหุ้นอยู่

พอร์ททองคำผมแทบจะไม่เทรดเลย แค่Buy the dipแล้วก็ดองเค็มมันไป

เลยมีบางทีดูเหมือนเว้นช่วงไปบ้าง

ไตรมาส 3 ของทุกปีทองจะซึมๆอยู่แล้วครับ (แต่ปีนี้มีลุ้น) ถ้าเกิดมีอะไรน่าสนใจจะเขียนถึงแน่นอน

แต่ถ้าเรื่อยๆไม่มีอะไร พอพอร์ทหุ้นผมอยู่ตัวจะกลับมาพูดถึงทองใหม่

ช่วงไตรมาส 4 ซึ่งผมเชื่อว่าปีนี้จะเป้นปีที่สนุกแน่ๆครับ :rolleyes:

สวัสดีครับคุณ Next

ยังไม่เบื่อ ที่จะขอบคุณคุณ Next อีกครั้งหนึ่ง

เป็นเพราะกระทู้นี้ของคุณ Next ทำให้ผมมั่นใจ และยังลงทุนในทองอยู่จนถึงทุกวันนี้

ขอบคุณครับ

ปลื้มใจครับ...ผมดีใจทุกครั้งที่มีคนเห็นว่าสิ่งที่ผมสื่อสารออกไปมีประโยชน์

จดหมายชื่นชมที่ส่งมาแบบเขียนด้วยลายมือหรือทาง E-mail ด้วยผมก็เซฟและเก็บไว้หมด

เป็นกำลังใจที่ดี ถือเป็นความสุขอีกทางที่เข้ามานอกเหนือจากเงินทองหรือกำไรครับ..

เข้ามาขอบคุณดัง ๆ ให้คุณ Next ด้วยคนค่ะ

บทความเป็นเยี่ยม ความเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่เพื่อนมนุษย์เป็นยอด

ทำให้คนธรรมดาที่วิเคราะห์ไม่เป็นอย่างเรา ได้มีข้อมูลดี ๆ ในการตัดสินใจขึ้นเยอะเลยค่ะ

คิดถึงคุณ next จริง ๆ หายไปนาน

เด่วพอทองขึ้น ๆ ไป คุณ next คงจะกลับมาบ่อย

ค..คะ....คุณเน็ก......กลับมาแล้ว.....

:lol:

คิดถึงจริงๆ :lol:

คิดถึงเช่นกันครับผม เวลาอย่างนี้ (เวลาทองขึ้น)ผมเห็นราคา บางครั้งก็จะนึกถึงเพื่อนๆสมาชิกในบอร์ดนะครับ

เช่น โห.. ราคาแบบนี้ Morlek คุณ Thon คุณ Yai คุณ Leo_attack คุณ Zagio ได้เฮแน่นอน

อะไรประมาณนี้ :lol:

เข้ามาขอบคุณดัง ๆ ให้คุณ Next ด้วยคนค่ะ

บทความเป็นเยี่ยม ความเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่เพื่อนมนุษย์เป็นยอด

ทำให้คนธรรมดาที่วิเคราะห์ไม่เป็นอย่างเรา ได้มีข้อมูลดี ๆ ในการตัดสินใจขึ้นเยอะเลยค่ะ

ด้วยความยินดีครับ :lol:

ถูกแก้ไข โดย Nexttonothing

สวัสดีครับ คุณ Next เที่ยวอิ่มแล้ว ปรับพอร์ท หุ้นแล้ว ก็เข้ามาอัพเดตข้อมูลทอง เป็นระยะ ๆ ด้วยนะครับ เพราะติดตามอยู่เป็นระยะ (ประชิดครับtongue.gif)