ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

!_087 หายไปนานเลยค่ะคุณ NEXT เปลี่ยนกระดาษเป็นทองก็เพราะคุณ NEXT นี่แหละ ถ้าฝาก bank เก่งๆ ก็ได้ 3-4 % โดน tax อีกต่างหาก ตอนนี้ดอกเบี้ยบานเลยค่ะ แถมไม่มีทีท่าว่าจะหยุดบาน ขอบคุณมากค่ะ !30

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สงสัยอยู่ว่า

การที่กูรูแนะเล่น s อยู่ทุกวัน

คนเล่นตามนี่เค้าได้กำไรจริงๆหรือเปล่าครับ

ในช่วงที่ปรับฐานพอเข้าใจได้อยู่ ว่าไม่ควรสวนเทรน

แต่ขณะนี้เป็นเทรนขาขึ้นทั้งปัจจัยพื้นฐาน และทางเทคนิค(หรือเปล่า)

การที่ขายเมื่อถึงเส้นบน และขายซ้ำเมื่อถึงเส้นล่าง ในช่วงนี้เรียกว่าสวนเทรน หรือเปล่าครับ

หรือเป็นลักษณะของ gold spot ที่สามารถซื้อๆขายๆ ได้หลายๆครั้งในวันเดียวกัน

ที่ถามเพราะกำลังศึกษาอยู่ครับ ไม่มีเจตนาลบหลู่ผู้ใดทั้งสิ้นครับ

ทุกวันนี้คิดว่าความรู้น้อย จึงถือแต่แท่ง และกองทุนเท่านั้นครับ

เล่น Short ต้องเล่น "สั้นๆ" สมชื่อครับ ..เข้าออกไวถึงจะไม่เจ็บตัว แต่ผมว่าเสี่ยงมากครับ

ปล.หากเล่น Long ก็ถือยาวได้สมชื่อเช่นกันครับ :lol:

บทความที่ดีมาก ๆ อีกแล้วครับท่าน next

ขอบคุณมากนะครับ

หลังจากไล่อ่านจนจบ(4วัน) ก็ตัดสินใจสมัครสมาชิกบอร์ดเพื่อขอบคุณบทความดีๆแบบนี้ครับ

ไม่มีข้อข้องใจกับทองอีกเลย แต่อยากขอคำแนะนำเรื่องเก็บแท่งกับเขาบ้างอ่ะครับ

คือพึ่งเริ่มมีเงินเก็บแล้วอยากเปลี่ยนเป็นเก็บทอง เค้าเริ่มเก็บกันทีละเท่าไหร่แล้วตอนไหนดี

ร้านทองแถวบ้าน(นอก)ที่ผมอยู่มีแต่แท่งละ5บาท10บาท เงินเก็บผมเหลือแค่หมื่นกว่าๆต่อเดือน

ผมจะรอสะสมให้มันครบ5ก่อนแล้วค่อยซื้อ(แบบนี้มันก็หลายเดือนทองมันจะแพงไปกว่านี้มากอ่ะสิ) หรือเล่นรูปพรรณไปเลยเดือนละสลึง(แต่มันก็เสียค่ากำเหน็จอีก)

ประมาณถือเงินรอหรือเอาทองเล็กไปเลย แนะนำหน่อยครับ

แนะนำให้สมัครระบบ "ออมทอง " ค่ะ ลองค้นข้อมูลได้จาก google นะคะ เป็นการออมแบบรายเดือน และได้ราคาทอง ณ เดือนนั้นๆค่ะ

หรือลองดูที่นี่นะคะ http://www.huasengheng.com/www/save_gold.html

ถูกแก้ไข โดย kungnang17

!_087 หายไปนานเลยค่ะคุณ NEXT เปลี่ยนกระดาษเป็นทองก็เพราะคุณ NEXT นี่แหละ ถ้าฝาก bank เก่งๆ ก็ได้ 3-4 % โดน tax อีกต่างหาก ตอนนี้ดอกเบี้ยบานเลยค่ะ แถมไม่มีทีท่าว่าจะหยุดบาน ขอบคุณมากค่ะ !30

ยินดีด้วยจากใจจริงครับ

หลังจากนั้นคุณ kunghdy ยังหาข่าวสาร

บทวิเคราะห์มาฝากเพื่อนๆอีกมากมาย

น่าชื่นชมเป้นอย่างยิ่งครับ..

เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกใหม่ ชอบบทความคุณเน็กซ์ครับ 157Xมีโอกาศเห็นมัียครับ

เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกใหม่ ชอบบทความคุณเน็กซ์ครับ 157Xมีโอกาศเห็นมัียครับ

ก็มีโอกาสนะครับ เพราะไม่ได้ไกลเลย

การเคลื่อนไหวของราคาทองคำขึ้นหรือลง เพียงแค่ 2% ก็ได้เห็นแล้วครับ

สำคัญว่าเวลาลงอย่าลืมทยอยซื้อสะสมเอาไว้นะครับ

+1ค่ะคุณเน็ก ติดตามมาตลอดค่ะ ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณสำหรับบทความใหม่ครับคุณ Next

อ่านจบ น้องทองวิ่งทำ new high อีกละ

เฮ้อ ช่วงนี้ทำ new high ทุกวัน ชักเบื่อแล้วนะเนีย !57 !57

เพดานบ้านไหน ปรับขึ้นได้ตลอดแบบนี้ ? เวลาสัมภาระในห้องเก็บของบ้านเราเต็ม

เราสมควรเลือกทิ้งของบางอย่างที่ไม่จำเป็นทิ้งไป ไม่ใช่ รื้อฝ้าห้องเก็บของแล้วเลื่อนให้มันสูงขึ้น

ชอบคำคมนี้จริงๆค่ะ ขอบคุณสำหรับบทความดีๆเช่นเคยค่ะ เยี่ยมมากกกก :lol: :wub:

สวัสดีค่ะ คุณเน็กซ์ ขอบคุณสำหรับบทความ :rolleyes:

สวัสดีค่ะ คุณเน๊กซ์ อ่านบทความคุณเน๊กซ์แล้ว ทำให้ไม่อยากจะขายทองเลยค่ะ

ซื้อมา ขายไป ก็ไม่เคยได้ซื้อกลับถูกกว่าปีที่แล้วเลย

ขอบคุณมากค่ะ

แนะนำให้สมัครระบบ "ออมทอง " ค่ะ ลองค้นข้อมูลได้จาก google นะคะ เป็นการออมแบบรายเดือน และได้ราคาทอง ณ เดือนนั้นๆค่ะ

หรือลองดูที่นี่นะคะ http://www.huasenghe.../save_gold.html

ขอบคุณ ๆ happy.gif

kungnang17 ที่แนะนำค่ะ