ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ตามระบบไปค่ะ อย่ากลัว อ่านข่าวมากๆๆๆ แล้วจะทำให้เราหวั่นไหว (ประสบการณ์จริง)ผมกลับไม่คิดอย่างงั้นโดยเฉพาะข่าวที่คุณหมอเล็กเอามาให้อ่านทำให้มั่นใจว่าไง น้องทอง น้องเงิน ติดเครื่องแล้ว รอเวลาพุ่งแค่นนั้นเองตอนนี้ที่ฐานแค่โดนดึงอยู่หมดแรงดึงเมื่อไหร่ ใครปล่อยมือก่อนก็อดละงานนี้ :lol: :lol: :lol: ตราบใดไม่มีสัญญาณขายก็ถือต่อ ถึงลงไป เดี๋ยวก็กลับขึ้นมา อย่า overtrade ก็แล้วกัน :P

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ณ.เวลานี้ palladium ราคาอยู่ที่ 782 $ ครับ tongue.gif

พี่หมอ แล้วราคา urenium กะ plutonium ตอนนี้เท่าไรแล้วค่ะ เผื่อจะซื้อเก็บไว้บ้าง 5555++++ :P

พี่หมอ แล้วราคา urenium กะ plutonium ตอนนี้เท่าไรแล้วค่ะ เผื่อจะซื้อเก็บไว้บ้าง 5555++++ :P

555555 บ้านอยู่แถวไหนครับถ้าใกล้กันผมจะได้ย้ายหนีครับ :D :D

วันนี้มันถึง 1600 หรือยังคร้าบ ทำไมผมดูที่นี่มันเป็นแบบนี้ ทำไมไฮ มัน 1600.80 แล้วละคร้าบtongue.gifwink.gifbiggrin.gifcool.gif

ปีนี้ถือเล่นเฉยๆก็ได้มา 33.96% แล้ว อิอิ

post-23-027665100 1310977089.jpg

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

สวัสดีเฮียเน็กและเพื่อนๆทุกคน :lol: อยากขอความเห็นเฮียเน็กซ์และเพื่อนๆหน่อยครับ.....ตอนนี้ผมกำลังสงสัยว่าถ้าพวกขาใหญ่จะทุบตลาด เค้าจะทำเหมือนสมัยก่อนหรือเปล่าที่เวลาจำเป็นก็จะเอาทองออกมาเทล๊อตใหญ่ทีละมากๆ ก็จะทำให้ราคาลงฮวบเลยไม๊ครับ? :lol:

เห็นเมื่อต้นปี ราคาก็เด้งไป 2 เท่าเหมือนกันนี่ครับ ถ้าจำไม่ผิด น่าเก็บเหมือนกันนะ :lol:

แต่คาดว่าถ้าเก็บแล้วคนใช้กำไรคงเป็นรุ่นลูกแทน....คนเก็บท่าจะไม่รอดแฮะ :wacko:

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

สวัสดีเฮียเน็กและเพื่อนๆทุกคน :lol: อยากขอความเห็นเฮียเน็กซ์และเพื่อนๆหน่อยครับ.....ตอนนี้ผมกำลังสงสัยว่าถ้าพวกขาใหญ่จะทุบตลาด เค้าจะทำเหมือนสมัยก่อนหรือเปล่าที่เวลาจำเป็นก็จะเอาทองออกมาเทล๊อตใหญ่ทีละมากๆ ก็จะทำให้ราคาลงฮวบเลยไม๊ครับ? :lol:

ถ้าอ่านที่ผมเอาข่าวมาแปะจะเห็นว่าขาใหญ่ที่เคยเทมาตลอด 20 ปี ตอนนี้เปลี่ยนมาซื้อเก็บครับcool.gif

ทะลุ1600$แล้ว

ดีใจกะเสี่ยพี่หมอเล็กด้วยนะคะ

รวยกันทั่วเว็ปแล้ววว :lol: :lol:

คราวที่แล้วหลายคน buy the dip....

ตอนนี้สงสัยมีแต่คนลังเลอยากจะ buy the risk :lol: 5555

ทะลุ1600$แล้ว

ดีใจกะเสี่ยพี่หมอเล็กด้วยนะคะ

รวยกันทั่วเว็ปแล้ววว :lol: :lol:

คราวที่แล้วหลายคน buy the dip....

ตอนนี้สงสัยมีแต่คนลังเลอยากจะ buy the risk :lol: 5555

555 เสี่ยงดอยก็คงไม่นานที่จะพ้นดอย แต่ถ้าไม่ buy the risk เนี่ย

เวลาตกรถอาจตกตลอดชีวิตเลยก็ได้นะครับ เพราะชอบพูดกันว่า ราคาแพงแล้วซื้อไม่ได้หร็อก 555cool.gif

ลุ้นเจ้าจิ๋วดีกว่า พี่ใหญ่ท่าทางทรงตัวลำบากแถวๆ 1600 555+++ (ไม่มีพี่หมู เราก็ลุ้นน้องหมูแทน) 40 ยืนได้แข็งแรงดี ลุ้นต่อไปค่ะ :wub: พี่เบิ้ม ถ้าลงมาแถวๆ 1550+/- จะเข้าไปช่วยดันนะคะ :lol: อย่าลืมมารับด้วยนะคะ แต่ไม่ต้องลงมาไกลมาก เอาแถว 1550+/- ก็พอ ลงมาต่ำกว่านั้น เสียวค่ะ ไม่กล้าขึ้นไปด้วย :P

ลุ้นเจ้าจิ๋วดีกว่า พี่ใหญ่ท่าทางทรงตัวลำบากแถวๆ 1600 555+++ (ไม่มีพี่หมู เราก็ลุ้นน้องหมูแทน) 40 ยืนได้แข็งแรงดี ลุ้นต่อไปค่ะ :wub: พี่เบิ้ม ถ้าลงมาแถวๆ 1550+/- จะเข้าไปช่วยดันนะคะ :lol: อย่าลืมมารับด้วยนะคะ แต่ไม่ต้องลงมาไกลมาก เอาแถว 1550+/- ก็พอ ลงมาต่ำกว่านั้น เสียวค่ะ ไม่กล้าขึ้นไปด้วย :P

คุณ Kunghdy รอทองลง 1550+/- ระวัง เกรงว่า น้องเงิน จะหล่นตามด้วยสิครับ blink.gif คงต้องลุ้นให้ อัตราส่วน เงิน กับ ทอง ลดช่องให้แคบลงครับ

หรือไม่ก็ต้องให้นักลงทุน หันมาลงทุนเสี่ยงมากขึ้น เปลี่ยนจาก ทอง มาลงกับเงินเยอะขึ้น ราคาจะได้ขึ้น (ผมก็จะได้ลงดอย 48 usd สักที (แต่ก็ไม่แน่ว่าถึงเวลา 48 usd มาแล้ว จากดอยจะกลายเป็นตีนดอยหรือเปล่าก็ต้องดูกันต่อไปครับlaugh.gif)

ร่วมด้วยช่วยกอดคนน้อง กอดยาวๆ กอดนานๆ ว่างๆเดี๋ยวจะลองเอามาหนุนนอนด้วย :lol:

แน่ใจนะว่ากำลังพูดถึงโลหะเงิน