ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ผมชินแล้วครับคราวก่อนผมซื้อ 26800 แล้วอีกวัน ลงไป 24500 ตกใจจนขนตูดลุกซู่เลยครับ คราวนี้ก็เอาอีกแล้วหลอกให้ดีใจวันนึงแล้วก็โดนทุบอีกแล้ว คราวนี้จิตใจมั่นคงมากเลยครับยังคงกอดน้องแท่งแน่นๆ ประสบการณ์จะสอนเราเองครับมันลงได้เดี๋ยวมันก็ขึ้นมาอีก เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ ยังไงก็มีผมเป็นเพื่อน ซื้อจนหมดหน้าตักเหมือนกันตอนลงเลยไม่มีปัญญาช้อนเลย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รอ ลง อีก นิด หรือ นิ่ง จะ ทยอย เข้าเพิ่มครับ

ถ้าเป้าหมายอยู่ที่ Dow 1 : Gold 1 แบบที่คุณ Next ว่าไว้

26000 27000 28000 มันจะต่างอะไรกันล่ะครับ

ถ้าคิดจะเก็งกำไรนิด ๆ หน่อย ๆ ก็เสี่ยงเอาตามสบายครับ ตอนนี้ซื้อแล้วถือเลิกทำรอบแล้วครับ

ทำรอบทีไรได้ต้นทุนแพงขึ้นตลอด กำไรก็ไม่ได้ แถมต้องเพิ่มเงินไปซื้ออีก :wacko:

ถ้าเป้าหมายอยู่ที่ Dow 1 : Gold 1 แบบที่คุณ Next ว่าไว้

26000 27000 28000 มันจะต่างอะไรกันล่ะครับ

ถ้าคิดจะเก็งกำไรนิด ๆ หน่อย ๆ ก็เสี่ยงเอาตามสบายครับ ตอนนี้ซื้อแล้วถือเลิกทำรอบแล้วครับ

ทำรอบทีไรได้ต้นทุนแพงขึ้นตลอด กำไรก็ไม่ได้ แถมต้องเพิ่มเงินไปซื้ออีก :wacko:

เห็นด้วยครับ

Romania Central Bank to Discuss Reserve Structure, Mediafax Says

Sep 5, 2011 8:47 PM GMT+0700

Romania’s central bank will analyze the future structure of the country’s international reserves and a possible increase of the gold reserve, Mediafax reported, citing Governor Mugur Isarescu.

The bank’s policy board will discuss a proposal made by President Traian Basescu to double the country’s gold reserves to almost 200 tons in the following period, after developing the Rosia Montana gold mine, together with Gabriel Resources Ltd. (GBU), Isarescu said in a speech in the south-eastern city of Constanta, according to Mediafax.

.................................................................

ธนาคารกลางโรมาเนียคือรายต่อไปที่(กำลังคิด)จะตบเท้าเข้าซื้อทองคำนะครับ....ทองลงก็คงไม่นาน

ตอนนี้คงต้องปล่อยให้พวกทองกระดาษเค้า โยกย้ายเงินไปหุ้นบ้าง Take profit บ้าง

ใครยังไม่มีของถือเป็นโอกาสครับ -ทั้งทองและเงิน-

รักพี่เสียดายน้อง

เอาเป็นว่า น้องยังเด็ก ๆ

ที่อัตราส่วน 1:44 ยังไงก็

ต้องเพิ่มน้องให้ได้

Oh Shit!!!!!

พึ่งเริ่มได้เข้ามาศึกษา GF พอร์ทพึ่งอนุมัติวันจันทร์ ลองเทรดวันแรกเส้นทางแสนสดใส เห็นตามเทคนิดแสนรื่นเริง กลับกลายเป็นเหมือนโดนรับน้องแบบจัดหนักแตั้งแต่วันแรก ถึงเดาทางไม่ถูกกันเลยทีเดียว

ไอ้ครั้นจะตีเส้นกราฟ ไอ้คุณแท่งเทียนก็เด้งขึ้นลงประดุจลูกชิ้นโดปสารบอแร็คมาเต็มพุง เลือกหัวท้ายจะตีเส้นกันไม่ถูกเลยทีเดียว ไอ้ครั้นจะหนีออกตัวเลขก็วิ่งพล่านจนเอาไงดี เีพียงแค่แค่ขยับเม้าส์เบาๆ มาพิมพ์ราคามองไปอีกที อ่าวแล้วราคาที่ตูพิืมพ์ไว้เมื่อกี้ละไปไหนแล้วฟระ ครั้นลากเมาส์เบาๆ ไปกดซับมิดตัวเลขก็กลายเป็นรอสถานะในบัดดล -0-

เป็นการรับน้องที่โหดจริงๆ

อารมณ์กระชากใจ จากตอนแรกเอานิดหน่อยหวังแค่หาอะไรทำแก้กระสัยคลายเหงา กลับกลายเป็นกระแทบใจจนแทบหลุดไปกองกับพื้น

กำไรวันแรกแสนสดใสกลายเป็นน้ำตกในฉับพลัน ยังดีว่าหนีลูกใหญ่ทัน แต่แค่โดนลูกแรกไปก็แทบใจวาย

Gold Future น่ากลัวจริงๆ ครับ

:excl: นี่มันตื่นเต้นเกินไปแล้วนะ

!Wt !Wt !Wt

กลับมาก่อนแท่งเหมือนเดิม

!La !La ข...ขะ...ของถูกจ๋า

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

Oh Shit!!!!!

พึ่งเริ่มได้เข้ามาศึกษา GF พอร์ทพึ่งอนุมัติวันจันทร์ ลองเทรดวันแรกเส้นทางแสนสดใส เห็นตามเทคนิดแสนรื่นเริง กลับกลายเป็นเหมือนโดนรับน้องแบบจัดหนักแตั้งแต่วันแรก ถึงเดาทางไม่ถูกกันเลยทีเดียว

ไอ้ครั้นจะตีเส้นกราฟ ไอ้คุณแท่งเทียนก็เด้งขึ้นลงประดุจลูกชิ้นโดปสารบอแร็คมาเต็มพุง เลือกหัวท้ายจะตีเส้นกันไม่ถูกเลยทีเดียว ไอ้ครั้นจะหนีออกตัวเลขก็วิ่งพล่านจนเอาไงดี เีพียงแค่แค่ขยับเม้าส์เบาๆ มาพิมพ์ราคามองไปอีกที อ่าวแล้วราคาที่ตูพิืมพ์ไว้เมื่อกี้ละไปไหนแล้วฟระ ครั้นลากเมาส์เบาๆ ไปกดซับมิดตัวเลขก็กลายเป็นรอสถานะในบัดดล -0-

เป็นการรับน้องที่โหดจริงๆ

อารมณ์กระชากใจ จากตอนแรกเอานิดหน่อยหวังแค่หาอะไรทำแก้กระสัยคลายเหงา กลับกลายเป็นกระแทบใจจนแทบหลุดไปกองกับพื้น

กำไรวันแรกแสนสดใสกลายเป็นน้ำตกในฉับพลัน ยังดีว่าหนีลูกใหญ่ทัน แต่แค่โดนลูกแรกไปก็แทบใจวาย

Gold Future น่ากลัวจริงๆ ครับ

:excl: นี่มันตื่นเต้นเกินไปแล้วนะ

!Wt !Wt !Wt

กลับมาก่อนแท่งเหมือนเดิม

!La !La ข...ขะ...ของถูกจ๋า

นี่แหละครับ GF ที่บอกว่าอันตราย เพราะเวลา panic มักจะทำอะไรไม่ทัน

แต่เอาจริงๆ นะ ผมซื้อ GF เหมือนแท่ง ถ้าไม่ over trade ไม่ตื่นเต้นมากหรอกครับ

สงสัยต้องรอ 1700 มั้งครับ GF ต่อราคาสุด ๆ :ph34r: (หวังว่าจะไม่ถึง)

มีเวลาถึงวันพรุ่งนี้อีกวัน ถ้าถึงละเจอกันครับ 555 :ph34r:

ส่วน physical ก็หลับหูหลับตาถือไปสักพัก เด๋วจะดีเองครับ

ปลายเดือนนี้ถึงตุลา จะได้เห็น กระทิงทองที่รอคอย

รอ ลง อีก นิด หรือ นิ่ง จะ ทยอย เข้าเพิ่มครับ

อีกนิดเถอะครับ นิดแบบซักวันพรุ่งนี้ก็ได้ ผมอีกนิดไปเมื่อคืน วันนี้ปวดตับเลย ดีว่าถ่วงปู่เซ็ตกับน้ำมันไว้ด้วยเลยพอรับไหว

ของขึ้นได้ก็ลงได้ ลงได้ก็ชึ้นได้อีก อย่าไปเต้นตามมาก เดี๋ยวนี้ทองเล่นกันรอบนึงสองอาทิตย์เอง เดี๋ยวก็จะเข้าเทศกาลทองแพงแล้ว โอกาสมีให้เราเสมอ

ผมไม่แน่ใจแฮะ นี่ยังกันยาอยู่เลยครับ

currency war เกิดขึ้นเต็มรูปแบบแล้วด้วย

ทองคำเราก็ถูกถือเป็น Currency หนึ่งเสียด้วยแล้วซิครับ คงโดนพายุอีกหลายลูกเชียวหละ

นึแล้วสมน้ำหน้าตัวเองไม่เชื่อที่ MA เตือนว่า Things will go nuts after labor day.

เมื่อวานตอนเที่ยง(่ก่อนลง) ผมดันไปซื้อแ่ท่ง (เม็ดเงินมาด้วยหน่อย) มาจนเงินหมด เจอราคายอดดอยมาหมดเลย :lol: :lol:

พึ่งจัดเงินไป 1 ชุดเช่นกันครับ

เหมือนจะดอยอกันจนเคยตัวแล้วสิ

ไม่มีดอยครั้งไหนเกิน 6 เดือนสำหรับ Physical

แต่สำหรับ GF มันกระชากใจยิ่งนัก ตอนนี้ขอยืนดูห่างๆ

ว้าย...เหมือนกันเลยค่ะ คุณmadamขา

เป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ

เหมือนกันค่ะ เหมือนกันค่ะ

ไม่จำเลย

กอดน้องทองแน่นๆ ด้วยกันนะค่ะ คุณพวงชมพู

madam มีพฤติกรรมที่น่าน้อยใจในโชคชะตามากกว่านี้อีกค่ะ

คือว่า นอกจากซื้อแท่งที่ดอยแล้ว ก็ได้ปิดสถานะ GF ที่ short เอาไว้ (กะทำ Arbitrage กับน้องแท่ง)

แล้ว เปิด Long สัญญาใหม่แทนซะอีก

เอ๊า..อาไร้มันจะไร้ดวงขนาดนี้ โมโหตัวเองจนขำเลยค่ะ

ตอนนี้ไม่มีมือจะทำอะไรเลย เพราะต้องกอดทั้งแท่ง กอดทั้ง GF....สู้ตายค้าาา

น่าจะไม่มีกฏห้ามนะครับ เฮียกำยังส่งเสริมให้ post หน้าเวบอีก เพื่อความสบายใจของทุกฝ่าย

ดอก 11.88% ต่อปี ยังแพงไปนิด แต่ถ้ามีสถาบันการเงินที่เปิดให้บริการ ผมก็อยากทราบเหมือนกันครับhappy.gif

เท่าที่เปิดอ่านดูวันนี้ (เพิ่งจะเข้าได้) มีหลายคนอยากทราบ และน่าจะไม่ผิดกฏของเฮียกัมพล งั้นผมบอกในนี้เลยแล้วกันน่ะครับ

เป็นบริการของ ธนาคารไทยเครดิต ครับ โดยเค้าจะคิดให้จากราคาทองของสมาคมฝั่งขายคืน (ตัวต่ำกว่า) ในวงเงินไม่เกิน 90% วางทองแท่งเป็นประกัน คิดดอกเบี้ย 0.99% ต่อเดือน กำหนดจ่ายชำระดอกเบี้ย 3 เดือนครั้ง ส่วนรายละเอียดมากกว่านี้ ขอให้ติดต่อกับธนาคารเองน่ะครับ ผมรู้มาแค่นี้เอง ที่รู้เพราะเค้ามาออกบูทตอนคุณ NEXT และ GT GOLD จัดสัมมนาเมื่อวันที่ 6 มีนาคม 2554 (ครั้งที่ 3)

อีกนิดเถอะครับ นิดแบบซักวันพรุ่งนี้ก็ได้ ผมอีกนิดไปเมื่อคืน วันนี้ปวดตับเลย ดีว่าถ่วงปู่เซ็ตกับน้ำมันไว้ด้วยเลยพอรับไหว

ของขึ้นได้ก็ลงได้ ลงได้ก็ชึ้นได้อีก อย่าไปเต้นตามมาก เดี๋ยวนี้ทองเล่นกันรอบนึงสองอาทิตย์เอง เดี๋ยวก็จะเข้าเทศกาลทองแพงแล้ว โอกาสมีให้เราเสมอ

ผมทยอยเข้า นะครับ ไม่ขาย แท่ง ออก แต่ขาย K-gold ไป รอเปลี่ยนเป็น แท่ง เลย ^_^ ลง รอซื้อ ขึ้นแรง ก็ขายไป นิดๆ ครับ

พึ่งจัดเงินไป 1 ชุดเช่นกันครับ

เหมือนจะดอยอกันจนเคยตัวแล้วสิ

ไม่มีดอยครั้งไหนเกิน 6 เดือนสำหรับ Physical

แต่สำหรับ GF มันกระชากใจยิ่งนัก ตอนนี้ขอยืนดูห่างๆ

อารมณ์เดียวกันเลยครับคุณ Leo_attack

เพิ่งเข้า gf เมื่อวันจันทร์ บรรยากาศแสนสดใสครับ

มาวันนี้หนังคนละม้วนเลย :wacko:

ของผมสัญญาเล็กสองสัญญาครับ

พรุ่งนี้ซื้อทองแท่งดีกว่าครับ ^_^