ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อยากถามให้แน่ใจซักหน่อยครับ คือกำลังงงเรื่องเหตุการณ์เมื่อวานหน่อยนะครับว่า มันทำงานอย่างไรกันนะครับ

ที่ว่าปล่อยกู้ ดอลล่าแบบไม่อั้นที่คือการทุบค่าเงิน ยูโร ของตัวเองใช่มั้ยครับ

ก็คือซื้อดอลล่าไม่อั้น มาปล่อยกู้ ทำให้ดอลล่าแข็งค่าขึ้น และคนก็โยกเงินจากทองไปเล่นดอลล่า แบบนี้ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ อารมณ์เหมือน QE หมู่ แบบนี้ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ

ที่ว่าปล่อยกู้ ดอลล่าแบบไม่อั้น ผลก็คือมีดอลล์ล้นครับ ดอลล์ถึงร่วง ยูโรถึงแข็ง

ทองก็เลยโดนหางเลขเข้าไปด้วย เพราะมองว่าธนาคารรอดตายแล้ว (ปัญหาจริงๆยังไม่ได้ถูกแก้ซักหน่อย)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ต้องขอบคุณ คุณกุ้งมากๆครับ ที่ไม่ให้ช้อนช่วง 1810

ขอถามนิดครับ ระหว่างวันไม่ทราบว่าจะมีโอกาสดีดแรงไหมครับ !01

เรียนถามครับ

ผมเก็บแท่ง ที่ 26,200 บาท และำำกำลังอยากจะเก็บเพิ่มควรเข้าซื้อวันนี้เลยหรือว่าควรรออาทิตย์หน้าครับ หรือควรรอเก็บซักประมาณที่เท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

ที่ว่าปล่อยกู้ ดอลล่าแบบไม่อั้น ผลก็คือมีดอลล์ล้นครับ ดอลล์ถึงร่วง ยูโรถึงแข็ง

ทองก็เลยโดนหางเลขเข้าไปด้วย เพราะมองว่าธนาคารรอดตายแล้ว (ปัญหาจริงๆยังไม่ได้ถูกแก้ซักหน่อย)

ที่ผมคิดนะครับ เหมือนระบายดอลล่าที่ตัวเองเก็บไว้ แล้วไม่แน่ใจว่ามีวาระซ่อนเร้นไรอยู่ปะ ในการทุบทองเพื่อเก็บเข้ากรุตัวเองอะ แต่ผมว่าวิธีนี้ สุดยอดมากได้ 2 เด้ง ถ้าเป็นไปอย่างที่ผมคิดนะครับ ดีกว่า qe เฉย หรือแค่ให้กู้เงิน ยูโร

Gold Morning! ขาดกัน ขาดกัน ขาดกันพอดี ... เส้นสายสิจญ์ 1800 ของกระพ้ม

แถวบ้านน้ำท่วม...แต่พ้มกลับอยู่ดอย .... หนาวมาก ... คริ คริ

slope กราฟท่าจะไหลไม่หยุด แต่เอแค่ 40$ วันเดียวเจอ 100$ ก็เจอมาแว้ว ... แค่นี้เดะเดะนะ

กระทิงสู้ ๆ ซิลูก ....

โบราณว่าไว้ ปีใดน้ำท่วมมาก ปีนั้นจะหนาวมากกว่าเดิมค่ะ ฉะนั้นไม่ต้องแปลกใจว่าทำไมถึงได้หน๊าว..หนาว04a97f13.gif afd371da.gif

ผมเก็บแท่ง ที่ 26,200 บาท และำำกำลังอยากจะเก็บเพิ่มควรเข้าซื้อวันนี้เลยหรือว่าควรรออาทิตย์หน้าครับ หรือควรรอเก็บซักประมาณที่เท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

ขออนุญาติตอบนะครับ ไม่แน่ใจนะครับ ว่าเป็นคำพูด ของ คุณ next คุณหมอเล็ก หรือคุณใหญ่ คือเก็บทุกราคา ที่มีเงินกระดาษเก็บได้ เอาทุกราคาเพราะไงก็ขึ้นกว่านี้อยู่แล้ว ที่ คุณ next บอกคือวัดกันที่จำนวนไม่ใช่ราคา ที่ คุณหมอเล็ก บอกคือถ้ารอ ก็จะรอจนอาจได้ของแพงกว่าเดิมอีกนั่นแหละ เพราะอยากได้ของถูกที่สุด ซึ่งไม่มีใครรู้ครับ

ขอบคุณครับ

ขออนุญาติตอบนะครับ ไม่แน่ใจนะครับ ว่าเป็นคำพูด ของ คุณ next คุณหมอเล็ก หรือคุณใหญ่ คือเก็บทุกราคา ที่มีเงินกระดาษเก็บได้ เอาทุกราคาเพราะไงก็ขึ้นกว่านี้อยู่แล้ว ที่ คุณ next บอกคือวัดกันที่จำนวนไม่ใช่ราคา ที่ คุณหมอเล็ก บอกคือถ้ารอ ก็จะรอจนอาจได้ของแพงกว่าเดิมอีกนั่นแหละ เพราะอยากได้ของถูกที่สุด ซึ่งไม่มีใครรู้ครับ

ใช่เลย หมอเล็ก (ปัญหาจริงๆยังไม่ได้ถูกแก้ซักหน่อย)

ต้องขอบคุณ คุณกุ้งมากๆครับ ที่ไม่ให้ช้อนช่วง 1810

ขอถามนิดครับ ระหว่างวันไม่ทราบว่าจะมีโอกาสดีดแรงไหมครับ !01

อะไรก็เกิดขึ้นได้ค่ะสำหรับทองคำ ยากจัง 55++ :P วันนี้ web ไม่ดีเลย เข้ายาก post ยาก ไว้มันดีแล้วค่อยเข้ามา post นะคะ

อ้า..คุณ put42 ช่างแซวกันนะ...คนบ้านเดียวกัน...น้ำท่วมหน้าวัดหลวงพ่อชินราช...ไม่ได้เห็นนานแล้วครับ

ขอให้คนกรุงเทพฯ โชคดีนะ...น้ำเหนือหลากปีนี้ ไม่ธรรมดา เตรียมตัวกันไว้ด้วยนะ...โดยเฉพาะทองแท่งที่เอาไปซ่อนไหใต้ดิน...ระวังไอ้เข้งับไปเน้อ

ยังเหลือเส้นสายสิญจ์ 1764 อีกเส้นนะ...ราคาลงมาเมื่อไหร่...ขอให้เด้งดึ๋ง ๆ เด้งดึ๋ง กลับขึ้นไปด้วยเทอญ .... สาธุ :D

อาแปะ ไม่ยอมลงราคาให้ซักทีอะ ตั้งนานนนนน แร้วน้า <_<

แสดงว่าตอนนี้. ปลาทั้งห้าสีรวมพลังเป็นหนึ่ง ผนึกกำลังกันสู้กับทองเต็มที่

Swiss. Euro. Fed Boe. Boj

เมื่อก่อนจะใช้คำว่าปล่อยสภาพคล่องเท่าโน้นเท่านี้

ตอนนี้เห็นเน้นคำว่าไม่อั้น. Unlimited. ตลอด แสดงถึงสถานการณ์ที่สุกงอม

เมื่อไพ่ใบนี้ถูกใช้ไปแล้ว ก็น่าจะหมดมุกแล้ว. ต่อไปก็จะได้เห็นการพิมพ์เงินแข่งกับราคาทองที่เพิ่มขึ้น

ในใจก็ยังคิดว่าไม่เกิน 1750 แต่ถ้ารวมพลังขนาดนี้ก็อาจจะทุบต่ำกว่านี้ได้

Ascending triangle. จะต้านไหวหรือไม่

อดทนอีกหน่อย ทะยอยเก็บเดือนหน้าจะได้เห็นของดี

แสดงว่าตอนนี้. ปลาทั้งห้าสีรวมพลังเป็นหนึ่ง ผนึกกำลังกันสู้กับทองเต็มที่

Swiss. Euro. Fed Boe. Boj

เมื่อก่อนจะใช้คำว่าปล่อยสภาพคล่องเท่าโน้นเท่านี้

ตอนนี้เห็นเน้นคำว่าไม่อั้น. Unlimited. ตลอด แสดงถึงสถานการณ์ที่สุกงอม

เมื่อไพ่ใบนี้ถูกใช้ไปแล้ว ก็น่าจะหมดมุกแล้ว. ต่อไปก็จะได้เห็นการพิมพ์เงินแข่งกับราคาทองที่เพิ่มขึ้น

ในใจก็ยังคิดว่าไม่เกิน 1750 แต่ถ้ารวมพลังขนาดนี้ก็อาจจะทุบต่ำกว่านี้ได้

Ascending triangle. จะต้านไหวหรือไม่

อดทนอีกหน่อย ทะยอยเก็บเดือนหน้าจะได้เห็นของดี

คิดว่าปลายเดือนนี้น่าจะหมดช่วงเซลนะครับ

ราคาตอนนี้สวยดีนะครับ 25,550 laugh.gif

อยากให้มรสุมเข้าอีกนานๆหน่อย ราคาจะได้ต่ำกว่านี้อีกซักนิด (และต่ำตอนที่ผมมีกระดาษ)

แต่กลัวว่าลมจะพัดมรสุมไปทิศอื่นซะก่อน ทำให้ซื้อของถูกไม่ได้

อ้า..คุณ put42 ช่างแซวกันนะ...คนบ้านเดียวกัน...น้ำท่วมหน้าวัดหลวงพ่อชินราช...ไม่ได้เห็นนานแล้วครับ

ขอให้คนกรุงเทพฯ โชคดีนะ...น้ำเหนือหลากปีนี้ ไม่ธรรมดา เตรียมตัวกันไว้ด้วยนะ...โดยเฉพาะทองแท่งที่เอาไปซ่อนไหใต้ดิน...ระวังไอ้เข้งับไปเน้อ

ยังเหลือเส้นสายสิญจ์ 1764 อีกเส้นนะ...ราคาลงมาเมื่อไหร่...ขอให้เด้งดึ๋ง ๆ เด้งดึ๋ง กลับขึ้นไปด้วยเทอญ .... สาธุ :D

สาธุๆๆๆๆ เพี้ยงๆ เด้งไปแรงๆน้า ไม่มีเงินกระดาษมาช้อนซื้อแว้วจ้าาาาาา