ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ระยะหลังมีการพูดถึงเรื่องการลงไปปิด Gap ที่ระดับดังกล่าว

หากถามผมปัจจัยพื้นฐานควรส่งทองไป 2,000$ แล้วด้วยซ้ำ

แต่ไม่ได้หมายความว่าเป็นไปไม่ได้นะครับ

(เพราะมันหมายถึงการปรับฐานประมาณ 11-12% จากจุดสูงสุด)

อารมณ์ตลาดระยะสั้นๆ "มันเดายาก" ความคิดเห็นของผมก็คงไม่มีอะไรนอกจาก

"หากมาผมคงเข้าซื้อเพิ่ม...แต่ถ้าไม่มาก็ดีไป"

ปล.อยากจะเตือนผู้ที่เล่น GF หรือพวกสัญญากระดาษ-กองทุนทั้งหลายด้วยนะครับ

กระดาษยังไงก็คือกระดาษ จากนี้ไปขอเน้นว่าเก็บของจริงดีที่สุดนะครับ ไม่ต้องกลัวว่าจะรวยไม่เร็ว ผมเป็นห่วงเรื่องการสวิงของราคามากกว่า

ราคาเป้าหมายของทองไม่น้อยหรอกครับ แต่วิกฤต ศก.ครั้งนี้มีอะไรมากกว่านั้น ที่ของจริงเท่านั้นถึงจะ

ช่วยเราได้.

ชอบมาก ๆ เลย

ที่ว่า

ของจริง ของจริง ที่จับต้องได้เท่านั้น ไม่ใช่กระดาษ

ที่จะช่วยเราให้รอดไปได้

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อันนี้เป็น correction ช่วงต้นปีนี้เอง เหมือนเดิมเลยพฤติกรรมของมัน หลังจากครบ wave หลัก ลงไปแล้วกลับขึ้นมา test high ก่อนหน้าอีก (ลูกศรสีแดงสั้น) แต่ indicator (ลูกศรสีแดงยาว) ไม่ไปด้วย พักรอบนี้ก็ไปที่ 50% โดยประมาณจากจุดที่ขึ้น !54

HAPPY BIRTHDAY ค่ะคุณหมอเล็ก ขอให้รวย ทอง รวย เงิน

รวยแล้วรู้เรื่อง ก็แล้วกันเนาะ

กร๊าก ตอนนี้ผมยังไม่รวย ก็เลยไม่ค่อยรู้เรื่องtongue.gifบ้าๆบอๆอยู่ครับ

ขอบคุณข้อมูลจากทุกๆ ท่านค่ะ แฮปปี้เบิร์ดเดย์นะคะคุณหมอเล็ก 5fc0f220.gif em0009.gif 5fc0f220.gif

ขอบคุณครับ

เต้าหู้ขอคาราวะทุกท่านค่ะ ขออวยพรให้คุณหมอเล็กรวยไม่รู้เรื่องคือนับทองนับเงินไม่หมดซักที

แหะๆทองเท่าที่มีอยู่ใช้เวลานับแค่ 5 วิ ก็หมดแล้วครับ ขอให้สมพรปากนะครับ อยากมีเยอะแบบนั้นจังsleep.gif

สุขสันต์วันเกิดคุณหมอด้วยคนครับ

ขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุณหมอนับถือดลบันดาลให้สมปรารถนา

สุขภาพแข็งแรงทั้งกายใจ ร่ำรวยเงินทองครับ ...

Happy Birthday..ครับคุณหมอเล็ก..

ขอให้สมหวังสมปรารถนาร่ำรวยๆๆ(มีเงินเป็นกองมีทองเป็นเข่ง) :lol:

สาธุ สมพรปากครับ

:D สวัสดีค่ะคุณเน็ก

สุขสันต์ วันเกิดคุณหมอเล็กด้วยค่ะ มีความสุขมากๆน่ะค้ะ

ขอบคุณค่ะ

:)

เสียดายจังเมื่อวานที่ราคา25550 อยากซื้อแต่ไม่มีกระดาษไปแลกก เฮ้ออ !034

ปล.เพิ่งทราบว่าเป็นวันเกิดคุณMor lek ขอให้สุขภาพแข็งแรงและมีความสุขนะครับ ติดตามข่าวสารและความรู้ที่คุณMor lek เอามาแบ่งปันประจำ ได้ประโยชน์มากๆเลยคับ

ถูกแก้ไข โดย AunTonio

รอบสุดท้ายที่กำลังเป็นอยู่ มันเลียนแบบพฤติกรรมเดิมๆ ขึ้นไปที่ high เดิม (ลูกศรสีน้ำเงินสั้น) หลังครบ wave หลัก แต่ indicator (ลูกศรสีแดง)ไม่ไปด้วยกัน เพราะฉะนั้นก็ไม่แปลกอะไรที่ทองจะพักไปที่ 1550-1650 แถวๆ นั้น (โอกาสเป็นไปได้สูง)ซึ่งก็ประมาณ 50% ของที่เค้าขึ้นมา ตามพฤติกรรมก่อนหน้านะคะ !_Rd

พอดีตัวเองมีของอยู่ รอเก็บเพิ่มแถวๆ 1650-1700 ก็จะทะยอยค่ะ ใครเงินเย็นๆ กลัวมันไม่มารับก็ทะยอยสะสมได้ทุกราคาค่ะ แต่ GF รอระบบดีที่สุด ยกเว้นคุณจะลงทุนกับมันเหมือนทองแท่ง วางเงินประมาณ 50% ของมูลค่าที่แท้จริง ก็ไม่ต้องกังวล ว่ามันจะพาเหวี่ยงไปทางไหน

ทั้งหมดนี้เป็นการมองตาม TA นะคะ ไม่ได้เอาข่าวอะไรเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย !bye โชคดีนะคะ

ถูกแก้ไข โดย kunghdy

พี่หมออ่ะ รวยจนไม่รู้เรื่อง เลยบ้าๆ บอๆ น่ะสิ 555++++ (อ่ะ ล้อเล่นนะคะ) อย่าโกรธนะ ด้วยความเคารพค่ะ ฮา.. !30

ขอบคุณมากครับ คุณกุ้ง

ขอถามเรื่องกราฟ หมายฟามว่า ต้องขึ้น test new high อีกครั้ง

ถึงจะลงมาที่ 50% ไม่ทราบว่าเข้าใจถูกต้องไหมครับ :wacko:

ตามความคิดเห็นคุณ kunghdy ทองน่าจะ rebound ได้แค่ไหนค่ะ พอดีมี L สูง ๆ อยู่เยอะมากมากค่ะ ซีรี่ v อ่ะค่ะ

ไม่ทราบจริงๆ ค่ะ ว่ามันจะ rebound ได้ถึงไหน ต้องนับ wave ร่วมซึ่งนับยากมากเพราะทองมันแตกตัวเยอะ ขึ้นๆ ลงๆ ไปเรื่อย แต่ถ้าหลุด trend และ เห็น divergence ของ indicator ก็จะ S เพื่อ cover physical ที่ถืออยู่ค่ะ !17 เมื่อวานก็เปิด S ไว้ตอนเย็น แต่พอเห็นมันทำ higher high ระดับ 10 นาที เลยปิดไปก่อน ให้มันดิ้นให้สุดๆ ก่อน ค่อยช่วย "เค้า" ทุบค่ะ ฮา...

ถ้าไม่รู้ TA เลยไม่แนะนำให้ทำแบบนี้นะคะ การที่จะเข้าหรือออก GF ต้องมีจุด stop loss ทุกครั้ง ถ้าที่เราคิดไว้ผิดทางก็ต้องรีบสารภาพค่ะ ไม่ว่าจะถือสถานะ L หรือ S ทองแท่งดีที่สุดค่ะ สบายๆๆๆ ไม่เน่า ไม่บูด จับต้องได้แน่นอน ขอโทษนะคะ ถ้าคำตอบไม่ได้ช่วยชี้แนะอะไรให้เท่าไร มันยากจริงๆ ค่ะ !034

ขอบคุณมากครับ คุณกุ้ง

ขอถามเรื่องกราฟ หมายฟามว่า ต้องขึ้น test new high อีกครั้ง

ถึงจะลงมาที่ 50% ไม่ทราบว่าเข้าใจถูกต้องไหมครับ :wacko:

มันไปมาแล้วค่ะ น่าจะไม่ไปแล้วนะ ^_^ ถ้าไป อาจเป็นการขึ้นรอบใหม่เลย :lol:

รอบสุดท้ายที่กำลังเป็นอยู่ มันเลียนแบบพฤติกรรมเดิมๆ ขึ้นไปที่ high เดิม (ลูกศรสีน้ำเงินสั้น) หลังครบ wave หลัก แต่ indicator (ลูกศรสีแดง)ไม่ไปด้วยกัน เพราะฉะนั้นก็ไม่แปลกอะไรที่ทองจะพักไปที่ 1550-1650 แถวๆ นั้น (โอกาสเป็นไปได้สูง)ซึ่งก็ประมาณ 50% ของที่เค้าขึ้นมา ตามพฤติกรรมก่อนหน้านะคะ !_Rd

พอดีตัวเองมีของอยู่ รอเก็บเพิ่มแถวๆ 1650-1700 ก็จะทะยอยค่ะ ใครเงินเย็นๆ กลัวมันไม่มารับก็ทะยอยสะสมได้ทุกราคาค่ะ แต่ GF รอระบบดีที่สุด ยกเว้นคุณจะลงทุนกับมันเหมือนทองแท่ง วางเงินประมาณ 50% ของมูลค่าที่แท้จริง ก็ไม่ต้องกังวล ว่ามันจะพาเหวี่ยงไปทางไหน

ทั้งหมดนี้เป็นการมองตาม TA นะคะ ไม่ได้เอาข่าวอะไรเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย !bye โชคดีนะคะ

งั้นก็สรุปว่ายังมีโอกาศที่ของถูกยังไม่ทิ้งเราไปไหนใช่มั้ยครับ

!57 !57 !57

ขอบคุณครับคุณกุ้ง

ตอนนี้ปรับรังเพลิงเตรียมพร้อม

ว่าแต่คุณกุ้งครับ กราฟกรณีศึกษานี่เป็นกราฟรายอะไรหรอครับ ช่วงเวลา เป็น วันหรือว่าสัปดาครับ

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

+1 คุณกุ้ง ขอบคุณมากๆครับ

ได้ความรู้กราฟเพิ่มขึ้้นมากเลยครับ

เสียดายจังเมื่อวานที่ราคา25550 อยากซื้อแต่ไม่มีกระดาษไปแลกก เฮ้ออ 1b38f9e2.gif

ปล.เพิ่งทราบว่าเป็นวันเกิดคุณMor lek ขอให้สุขภาพแข็งแรงและมีความสุขนะครับ ติดตามข่าวสารและความรู้ที่คุณMor lek เอามาแบ่งปันประจำ ได้ประโยชน์มากๆเลยคับ

พี่หมออ่ะ รวยจนไม่รู้เรื่อง เลยบ้าๆ บอๆ น่ะสิ 555++++ (อ่ะ ล้อเล่นนะคะ) อย่าโกรธนะ ด้วยความเคารพค่ะ ฮา.. 6f428754.gif

เป็นคนบ้านี่มันดีนะ เวลาที่ทำอะไรไป เขาก็จะให้อภัยเพราะเขาบอกว่า เฮ้ย อย่าไปถือ มันบ้า 555tongue.gif

ถ้าไม่เชื่อลองมาเป็นดูบ้างสิ 07baa27a.gif

งั้นก็สรุปว่ายังมีโอกาศที่ของถูกยังไม่ทิ้งเราไปไหนใช่มั้ยครับ

ขอบคุณครับคุณกุ้ง

ตอนนี้ปรับรังเพลิงเตรียมพร้อม

น่าจะเป็นแบบนั้นนะคะ ตัวเองก็รอซื้ออยู่ค่ะ :P พฤติกรรมเก่ามันเป็นแบบนั้นค่ะ ก่อนหน้านี้ มันก็ รอ QE อะไรนี่เหมือนกัน เศรษฐกิจก็ไม่ดี ทองก็โดนทุบลงมาทั้งๆ ที่ไม่น่าจะโดน เหตุผลก็ว่าไปเรื่อย ทองแพงเกินมูลค่าบ้าง ฟองสบู่บ้าง ประเทศนู้นขายทองเพราะเอาเงินมาเพิ่มสภาพคล่องบ้าง เยอะแยะไปหมด !53 กรณี tsunami ที่ญี่ปุ่น (ไม่รู้มันเกี่ยวกันตรงไหน)ทองก็โดนทุบ ทุบลงไปได้ 600 บาทต่อวัน ตอนนั้น 600 บาทนี่เยอะมากๆๆ เลยนะ เพราะทองขึ้นลงครั้งละ 10-200 บาท 200 นี่ก็หรูสุดๆ แล้ว นาน น๊าน จะเห็นที ตอนนี้ 600-2000 เป็นเรื่องปกติ เฮ่อ.... !034 เล่นเอาคนถือสถานะ ใจหล่นไปตาตุ่ม มี L หรือ S ก็นอนกันไม่สงบสุขเท่าไร (ทั้งๆ ที่มาถูกทาง) กรรมมั๊ยล่ะ ฮา...

แต่ที่ไม่ค่อยปลอดภัยมากๆ คือ ตลาดหุ้น ใครที่มีอะไรอยู่พยายามลด port มาถือเงินสดไว้ก่อนนะคะ ขึ้นรอบนี้ก็น่าจะแค่ rebound ค่ะ รอซื้อแถวๆ 960-900 อาจได้เห็นสำหรับ Set บ้านเรา นี่ก็เหมือนกันเลย ลงมาป้วนเปี้ยนแถว 1000 ต้นๆ 2-3 รอบแล้ว รอบหน้าถ้าหลุดก็ลงยาว (ความน่าจะเป็นของทางลงจะมากกว่า) ถ้าไม่หลุดก็ขึ้นยาวเลยค่ะ !ee

Electricity cut off to Spanish town over unpaid bills

A town on the Costa del Sol has been thrown into darkness after the electricity company cut services because of unpaid bills.

The town hall in Coin, 500 council workers have not been paid their August wages

http://www.telegraph...paid-bills.html

Navarra has no money to pay for commitments made this year

http://translate.goo...-dramatica.html

Map of Navarra

ทองปิดแก๊ปหรือเปล่าม่ายรู้ค่ะ มาดู silver ตามความเห็นของ Dan Norciniค่ะ

ยังยืนบนแนวรับตามเส้นสีแดงได้อย่างแข็งแกร่ง แต่ละครั้งที่ลงมาตรงนี้ $39.2 ก้อจะมีแรงซื้อและดีดกลับ บีบพวกshort ให้cover

ยิ่งยืนได้นานเท่าไร ก้อยิ่งดี เพราะจะเป้นการสร้างฐานแถวๆนี้ค่ะ

Silver continues to hold very firm at the horizontal red line drawn in on the price chart.

Each time it has moved down to this level, a level which I might add is the intersection of TWO important support levels,

it has drawn out solid buying and then moved higher.

This region is a former congestion zone which seems to attract buyers and forces shorts to cover.

The longer this impasse continues, the better for the bulls as it is basically base-building here.

post-4565-018646300 1316252788.png

ถูกแก้ไข โดย In gold we trust