Jump to content
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Sign in to follow this  
Dr.Slum

MT4 สามารถลงใน iPad หรือ Galaxy Tab ได้มั้ยครับ

Recommended Posts

ขอถามหน่อยครับ ไม่ทราบว่าเราสามารถลงกราฟทอง realtime พวก MT4 หรืออื่นๆที่มีลักษณะเดียวกัน

ในเครื่อง iPad,iPhone,Samsung Galaxy Tab หรือพวก Tablet หรือ Smartphone อื่นๆได้มั้ยครับ

ขึ้นอยู่กับพวก ระบบปฎิบัติการต่างๆด้วยมั้ย ว่าต้องเป็น Windows Android พวก iOS ของ Appleนี่ จะใช้ยากหน่อยใช่มั้ยครับ

ถ้าลงได้ ต้องเป็นโปรแกรมเฉพาะกับเครื่องใช่มั้ยครับ ไม่ใช่ที่ใช้กับ คอมบ้าน หรือ Notebook

แล้วจะสามารถหาโหลดได้จากไหนครับ

เครื่องแต่ละชนิด ระบบปฎิบัติการแต่ละอย่าง มีข้อดี ข้อเสีย ต่างกันยังไง มีปัญหาอะไรบ้างในการใช้ กราฟช้ามั้ย 9ล9

ท่านใดใช้อยู่ หรือมีความรู้ด้านนี้ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

mt4 ลงได้เฉพาะมือถือที่ใช้ windows mobile ครับ

:ph34r:

ถ้ามีทำเวอร์ชั่นที่ลงใน iOS กับ Android ได้คนใช้คงเยอะขึ้นทันตาเห็นเลย

ลงในไอโฟนได้ครับ แต่ตัวกราฟไม่ละเอียดเหมาะสำหรับใช้เทรดและดูราคาครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ !01 !01 !01

สรุปคือลงได้กับเครื่องที่เป็น Windows เท่านั้นใช่มั้ยครับ (แย่จังเลย)

มีครับ ทั้ง iPAD ทั้ง Galaxy Tab

iPAD เข้าไปหาใน App Store ได้เลยครับ ชื่อ Millennium

ส่วน Galaxy Tab ก็ชื่อ millenniumyrader.apk ครับ อันนี้ไปที่ www.mpf.co/?page=download (อันนี้ใน BB ก็ใช้ได้ครับ)

:rolleyes: วันหลังจะมาอัพให้ค่ะ พบแล้วมากมายเกี่ยวกับ smartphone..android & app..ipad ลองอ่านดูที่ลิงค์ นี้ค่ะ เพิ่งพบและลงสำเร็จเมื่อคืนนี้ค่ะ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?//topic/560-ipad-mt-4/page__pid__108135__st__30

ขอบคุณทุกท่านครับ !01 !01 !01

สรุปคือลงได้กับเครื่องที่เป็น Windows เท่านั้นใช่มั้ยครับ (แย่จังเลย)

ผมใช้ FxPro, iPhone น่ะครับ ก็พอดูได้ ราคา&กราฟแท่งเทียน ขาดแต่ไม่มีindicator :blink:

ipod ipad iphone ดูได้ละครับ fxpro กะ millenium ไม่มี indicator แต่มีกราฟแท่งเทียน พึ่งลองเมื่อกี้เอง Yes!

มาให้ข้อมูลค่ะ app นี้ใช้ได้ทั้ง ipad & galaxy เพราะไม่มี iphone ค่ะ

มี indicator หลายสิบตัวและ สามารถ add ได้ ลาก เทรนไลน์.....เปลี่ยนแปลงสี.... ลาก ฟิโบ.... ทำกราฟเส้น ทำtemplate หน้าเดียว หลายกราฟ

ที่สำคัญยังหาวิธี เซฟภาพไม่ได้ ทั้ง ipad & galaxy กำลังพยายามอยู่ ม่ายงั้นจะเอามาอวด แต่ ipad capture ได้แล้ว แต่โทรศัพท์ ยังหาวิธีอยู่ค่ะ

เพื่อนๆคะ

ป้ำอยู่นานเลยค่ะ ได้แล้วค่ะ MT 4 ที่ต้องการ แม้ไม่เหมือนใน pc แต่ก็โอเคค่ะ กว่าจะหาชื่อโปรแกรม กว่าจะลงทะบียนได้ เพราะไม่ยอมบูทเครื่องมัน log in เท่าไรก็ไม่ได้ ไปที่นี่เลยนะคะ

http://tradeinterceptor.com/forextradingtraining/index.jsp

สนุกแล้วค่ะ แต่ยังหาทองไม่เจอ

เจอแล้วค่ะ xau/usd และอื่นๆอีกเพียบ

โปรแกรมนี้ สุดยอดค่ะ จริงๆ คล้าย mt ที่ดูกัน สามารถเป็นกราฟเส้น bar chart สามารถใส่ เส้น trenline vertical ..horlizontal..

สามารถเปิด ได้หลายหน้า และ มี indicator เพียบ มีมากกว่าใน pc มากๆๆ pivot point ยังมีเลย ไว้หาทางเอารูปมาอวดได้เมืืืืื่อไร จะเอามาให้ดู.....ไชโย สมหวังซะที

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/560-ipad-android-mt-4/page__st__30

เอามาให้ดูค่ะ

post-21-084904000 1305623602.png

post-21-002156800 1305623613.png

มีให้ดูอีกที่

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/560-ipad-android-mt-4/page__st__90#entry117626

tradeinterceptor ลองใช้แร้ว ครับ

สุดยอด จริงๆ สามารถตั้ง Alarm Bid/Ask ได้ด้วย !gd

โอ้ .......... แหล่ม แต้งกิ้วมาก ๆ ครับ !01

post-972-010105400 1311248284.png