ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับ บ่ายนี้เย็นนี้ถ้าสมาคมขึ้นอีก 50 เป็น 20,000/19,900 คงต้องไปปล่อยแล้วครับ ไปอยากถือนาน กำไร 170 บาทก็โอเคอยู่ เอาไว้รอลงหน่อยค่อยเข้าซื้อใหม่ เพราะคิดว่ายังไม่ใช่ฤดูกาลสำคัญที่จะให้ขึ้นมากมาย หรือรถไฟเหาะยังไม่ไปถึงจุดเริ่มต้น คงเพลินอยู่กับขึ้นลงต่ออีกสักหน่อย ผมคิดว่าต้นเดือนหน้าอาจจะไปถึงจุดเริ่มต้นของรถไฟเหาะครับ แต่ก่อนหน้านั้นปลายๆเดือน คงได้มีโอกาสเข้าไปเก็บของถูกกันก่อนครับ :)

ปล. ยอมรับใครซื้อทองวันนี้ราคา ณ ตอนนี้ แน่มากจริงๆครับ

สวัสดีครับ คุณ Don Juan

ตกลงบ่ายนี้ ทั้งบ่าย สมาคมฯ ก็ใจแข็งไม่ยอมขึ้นไปอีก 50 บาท จนทำให้มีนักลงทุนทองคำบางคน มองว่า เป็นโอกาสในการเข้าซื้อ

ทองคำ เพราะ สมาคมฯ กั๊กราคาไว้ที่ราคาต่ำ รวมทั้ง คุณ Don Juan กับ เด็กขายของ ด้วยมั่ง ที่ยังมีของติดมืออยู่ แต่ได้เปรียบคนอื่น

ที่เราถือที่ราคาต่ำกว่า ( ฮ่า ฮ่า ฮ่า ) ส่วน เรื่อง รถไฟเหาะตีลังกา มันเป็นเรื่องของ เฉพาะเมื่อคืนนี้ เท่านั้น นะครับ เขาคงไปมองหา

เครื่องเล่นอื่นๆ อยู่ คงยังไม่กลับมาซื้อตั๋วนั่งรถไฟเหาะตีลังกาอีกครั้ง หรอกครับ ช่วงอาทิตย์นี้ ( เหลืออีก 2 วัน )

แล้วเรื่องราคาขายสมาคมฯ วันนี้ ว่า ทำไมถึงเป็นแบบนี้ และ ยืนราคาทั้งวันเชียวนะ

เหตุผลที่เด็กขายของ คิดเอาเอง ก็เป็นเพราะ มีนักลงทุนทองคำ ที่ซื้อเข้าตอน กลางเดือนมกราคม 2554 ที่ราคา 19,750 บาท

แล้ว เมื่อวานนี้ ช่วงเย็น ต่อเนื่อง ถึง วันนี้ ได้มีการขายออกเพื่อทำกำไร 100 บาท / 1 บาท ถ้าเขาเหล่านั้นไปขาย ก็จะได้ราคา

19,850 บาท แต่ร้านทอง ขายออกที่ราคา 19,950 บาท ไม่เห็นต้องขึ้นราคาเลย วันนี้ ซื้อมาขายไป ผ่านมือ ชิว ชิว ก็ได้แล้ว

บาทละ 100 บาท ปริมาณเท่าไหร่ คูณ 100 แล้วล่ะ

ไม่รู้ใกล้เคียงไหม เพื่อนๆ คนไหนทราบ ขอความเห็นด้วยครับ ว่ามีความคิดเห็นต่างจากนี้ไหมครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ เพื่อนๆ ที่แวะเข้ามาอ่าน วันนี้ มาเริ่มกันที่ข่าวการประท้วงในตะวันออกกลาง ว่า ตอนนี้ เขาไปถึงไหนกันแล้ว ดีกว่าครับ

เริ่มจาก ประเทศลิเบีย ( กัดดาฟี ) นัดกันผ่าน Facebook เรียกชุนนุมวันนี้ แล้วตั้งชื่อวันนี้ว่า " วันแห่งความโกรธแค้น "

ประเทศต่อไป ก็ ประเทศเยเมน ยังมีการชุนนุมเป็นวันที่ 6 แล้วครับ นัดกันผ่าน Facebook อีกเช่นเคย และนัดเคลื่อนไหวครั้งใหญ่ วันศุกร์นี้ โดยคุยว่า มาเป็น ล้านแน่ๆ

ประเทศต่อไป ก็ ประเทศจอร์แดน ประท้วงมา 6 อาทิตย์แล้ว เงื่อนไขการชุนนุม ขอเลือกนายกฯ เอง

ประเทศ่ต่อไป ก็ ประเทศบาร์เรน ตำรวจมีการขอคืนพื้นที่ ยิงแก็สน้ำตา (ไม่รู้ว่ายิงขึ้นฟ้า หรือ ยิงที่คนมาชุนนุม) กระสุนยาง ทำให้มีคนตายตั้งแต่ประท้วง ประมาณ 3-4 คน บาดเจ็บ 50 คน ข้อเรียกร้อง รัฐบาลลาออก, ปฎิรูปการเมือง

ประกาศ : ตั้งแต่เที่ยงคืนนี้ จนถึง เที่ยงคืนวันพรุ่งนี้

เพื่อนๆ ที่มีร้านขายเหล้า ห้ามขายเหล้าวันมาฆบูชา ผู้ฝ่าฝืนมีโทษจำคุกไม่เกิน 6 เดือน ปรับไม่เกิน 10,000 บาท หรือ ทั้งจำทั้งปรับ

ปล. ทำไม ไม่ออกกฎหมายห้ามดื่มด้วยล่ะ เออ ! มันเป็นสิ่งละเมิดสิทธิส่วนบุคคล แต่เด็กขายของก็ยังเห็นเทใส่เหยือกแทนไม่ต้องโชว์ขวด เยอะแยะ

ขอบคุณคุณเด็กขายของสำหรับข่าวสารต่างๆ ที่นำมาแปะไว้ เพื่อให้เป็นความรู้แก่นักลงทุน ติดตามอ่านมาตลอดครับ :rolleyes:

ว่าแต่คุณเด็กขายของได้คุยกับ เบอร์นันเก้ บ้างมั้ยครับช่วงนี้ และ คืนนี้แกจะพูดอะไรอีก

ธนาคารแห่งประเทศไทย เปิดเผยวันนี้ว่า ไทยมีทุนสำรอง 1.745 แสนล้านเหรียญสหรัฐ เพิ่มขึ้น 300 เหรียญ จากสัปดาห์ที่แล้ว

โอ้โอ US$1,380 มาแล้วครับ

ตัวเลขอัตราว่างงาน จะออกตอน 2 ทุ่มครึ่ง ยอดเก่า 383,000 คน ยอดคาดการณ์ คือ 410,000 คน เพิ่มขึ้น แต่ของจริง 410,000 เพิ่มขึ้น 25,000 ตามคาด

ออกพร้อมกับ Consumer Price Index เดือนที่แล้ว 0.5% ยอดคาดการณ์ คือ 0.3%

แต่ของจริง 0.4%

ปล. แบบนี้ ทองก็ต้องขึ้น ไม่รู้จะมีล็อคถล่ม U-Turn หรือเปล่า แต่ตอนนี้ เครื่องยนต์ ยังดับอยู่ เพราะ กุญแจ Start เก็บอยู่ที่ น้าเบนเนกี้ ตอน 4 ทุ่ม ไม่รู้ ใส่เกียร์ R หรือ D

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

เป็นกำลังใจให้คุณ angelz นะคะ

เคยเจอเหตุการณ์คล้าย ๆ กัน

คุณพ่อของเจ้านายเป็นมะเร็งต่อมลูกหมาก ไปรักษาตัวอยู่ี่ที่ รพ.บำรุง..(อะไรสักอย่าง)

ก็ไปรับยาทุก 3 เดือน ปรากฏว่าเดือนที่ผ่านมาก็ไปหาหมอตามปกติ

ตอนไปรับยา เจ้านายก็งงงง ว่าหมอจ่ายยาแก้คันผิวหนังมาทำไม????

เลยไปถามห้องจ่ายยา เภสัชยืนยันว่าเป็นว่าตัวนี้ ไม่ใช่ยาแก้คันผิวหนัง ประมาณว่าอย่ารู้ดีว่า...

พอดีเจ้านายเป็นหมอ ก็เลยเถียงกลับ ให้ไปถามหมอเดี๋ยวนี้

ปรากฏว่า พอไปถามหมอ กลับมาบอกหน้าตาเฉยว่า

"หมอเขียนหวัด เลยอ่านชื่อยาผิด"

เจ้านายเลยถามว่า ถ้าไม่แน่ใจทำไมไม่ถามหมอ เดาแบบนี้คนไข้ตายไปจะทำอย่างไร

ทำหนังสือถึงผู้อำนวยการก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเช่นกัน

เหอ เหอ เป็นมะเร็งต่อมลูกหมาก แต่จ่ายยาแก้คันผิวหนัง เฮ้อ....

สุดยอดเลย

อย่างงี้แหละที่ angelz ชอบบอกพวกเขาว่าให้รอบคอบให้มาก ตัวพวกเธอคิดอะไรเองไม่ได้ ญาติคนไข้ทักแล้วก็ยังไม่ฟัง มันน่านัก

คล้ายๆกันแหละค่ะ ทุกวันนี้ก็ยังเห็นอยู่เนืองๆ คิดเอาเองไปหมด เห็นบ่อยด้วย ตัวเองต้องคอย check ตลอดว่าแต่ละวันมีอะไรเกิดขึ้นบ้าง

เร็วๆนี้ พ่อ angelz เสียเลือดไปเยอะ เพราะเลือดออกในทวาร แล้วเลยมีอาการกระตุกตามมา

ก็เลยคุยกับหมอเรื่องยากันชัก ว่ายาตัวเก่า angelz ขอเพิ่มโดส (แอบแซวหมอด้วยว่าหมอชอบมาแอบลดโดสยาพ่ออยู่เรื่อย) ส่วนยาตัวเลิกกินไปแล้ว ก็ขอเอามากินใหม่ชั่วคราวจนกว่าชักจะหาย แต่พยาบาลไม่รู้ไปฟังมายังไง คิดว่าหมอสั่งให้กินแค่วันเดียว ก็ให้กินแค่วันเดียว

หมอมารู้ทีหลัง หมอบอกว่าสั่ง continue แต่ในเมื่อไม่ได้กินมา หมอก็เลยบอกงั้นไม่ให้ก็ได้

พอ angelz รู้ทีหลัง (เพราะ check stock ยาเอง) เลยเดือด ถามว่าหมอสั่งวันเดียวหรือว่าพยาบาลคิดเอาเองเลย

มันไม่ make sense เลยนะสั่งให้กินวันเดียว ไปถามหมอตรงๆเลยหมอสั่งเหรอ หมอบอกเปล่า หมอสั่ง continue

angelz เลยพูดดังๆเลย หนูก็ว่าแหละ หมอไม่น่าสั่งแค่วันเดียว คนรับคำสั่งไม่ฉลาดเลย (เขาก็ยืนตรงนั้นนั่นแหละ และก็ไม่พูดกับเราอีกเลย) หมอก็ "เอาน่ะ" "ไม่ชักแล้วนิ"

หมอกลัวเรื่องบานปลาย ก็เพราะพวกเขามองว่าไม่สำคัญไง แต่มันส่่อว่าประมาท ไม่รอบคอบ เรื่องใหญ่กว่านี้มันก็ประมาทได้เหมือนกัน

ที่เล่ามา ก็อยากให้คนใกล้ตัวใครก็ได้ที่ได้ไปอยู่รพ ได้ระวังและสังเกตไว้

เรื่องผิดๆ ทำกันเองในวงใน ไม่มีใครมาเล่าให้ฟังหรอก

พยาบาลเคยห้ามเลือดพ่อไม่ดี และก็เคยสายน้ำเกลือหลุด เลือดออกอยู่ใต้ผ้าห่มค่ะ เยอะค่ะ

พยาบาลไม่เห็น แต่ angelz มาเห็นเอง เพราะตัวเองชอบเปิดดูโน่นนี่ สำรวจความเรียบร้อย เลยเห็น ถ้าไม่เห็น เลือดคงไหลจน shock ล่ะ เพราะเขาเลือดน้อยกว่าปกติอยู่แล้ว

กว่าจะเห็นก็คงตอนมาพลิกตัวคนไข้ซึ่งทำทุกสองชั่วโมงโน่นแหละ

ถ้าพ่อ shock ก็คงไม่มีใครบอกความจริง เพราะทุกคนรู้ว่า angelz คงเอาตายถ้าเกิดจากความประมาท

เราเองพูดบ่อยมากเลยว่าทุกวันนี้คนไข้ตายเกิดจากอะไรกันแน่ ตายเองหรือหมอพยาบาลทำให้ตาย

หมอบางทีก็เห็นต่าง ซึ่งก็เข้าใจนะว่าต่างได้ แต่ต้องได้ข้อสรุปที่ดี

angelz เคยแอบได้ยินเรื่องการให้ยาคนไข้ overdose ด้วย ซึ่งทำให้หัวใจหยุดเต้นได้ แต่ว่าคนไข้ไม่ตาย

หมอใหญ่หมอเล็กก็จะมีการมาถกกันกับพยาบาลใน icu ว่าเกิดได้ไง อะไร ยังไง

ฟังแล้วแบบ...ตายห่ากันพอดี คนไข้

หมอก็ว่าพยาบาลว่าพวกคุณก็เรียนมาก็น่าจะมีวิจารณญาณว่าอะไรเหมาะไม่เหมาะ แต่บาลก็บอกหมอโน้นสั่ง

หมอก็ว่ากลับแต่พวกคุณก็ต้องรู้สิ พวกคุณแย้งได้นิ

นี่แค่ตัวอย่างเดียวนะ ซึ่ง angelz รู้เลยว่าญาติเขาไม่รู้แน่ เขาจะมาถกกันนอกเวลาเยี่ยมไข้

แต่เราไม่ออกจาก icu จะแอบฟัง

angelz ถึงบอกว่าพวกคุณไม่มีทางปิดอะไรฉันได้หรอก ฉันสาวจนเจอแน่ เพราะฉะนั้นให้ทำงานด้วยความใส่ใจ อย่าประมาท อย่าเดี๋ยวมันไปทุกเรื่อง

เรื่องเขียนหนังสือถึงผอ. angelz เห็นด้วยนะ อย่างมากก็ตักเตือน แต่ดูแล้วไม่จริงจังเท่าไรเลย

คงคิดว่ายังไงรพ ก็มีคนไข้เยอะแยะ รักษาจนไม่ทัน ถึงไม่ยี่หระกับเรื่องเล็กๆน้อยๆ มันเรื่องโคดจริงเลยนะ

พ่อ angelz ก็เคยอยู่รพ คู่แข่งกะบำรุงน่ะแหละ มันก็ดีอ่ะนะ ดีกว่ารพ ทั่วไป เว่อร์ทุกอย่าง แต่พอเกิดเรื่องอย่างนี้มันก็รับไม่ได้่อ่ะ

ใครจะเชื่อว่าเรื่องจริง คงคิดว่าพวกญาติๆ เรื่องมาก ชอบทำรู้ดีกว่าหมอ อะไรก็โทษๆๆๆหมอ

angelz เขียนไปถึงผอ. บ่อยจนเลิกเขียนเลย ไม่ตอบหรอก ท้าให้ลงมาคุยมันยังไม่มาเลย

ธุรกิจอย่างงี้เจ๊งยาก คนมันป่วยทุกวัน

angelz ก็ได้แต่ขู่ ถ้าไม่จัดการ เด๋วจะจัดการเอง ต่อหน้าญาติคนไข้เยอะๆนี่แหละ

หมอคนนึงที่รพ ใหม่ที่พาพ่อมาอยู่ ก็จะแบบให้เราปล่อย ไม่ต้องเข้าไปยุ่ง ปล่อยให้หมอพยาบาลทำไป

แต่เราบอกไม่ได้ ที่ผ่านมาก็เห็นว่าเป็นไง จะปล่อยได้ไง

angelz สอนพยาบาลตลอดเลย ห้ามประมาท ชีวิตคนเรามันพลิกนิดเดียวจริงๆ ผิดนิดเดียวก็ตายได้ พร้อมยกตัวอย่างให้ฟัง เคสพ่อตัวเองนี่แหละ

กะแค่ไม่ตรวจเลือด ไข้ขึ้นกินแต่พารา สุดท้ายเืกือบตาย

กินไม่ได้ ขาดน้ำ ก็ช็อกไม่ตื่นอีกเลย ไม่ได้คุยกัน ไม่ได้ร่ำลา คำสุดท้ายที่ได้ยินก่อนช็อก คือ "เตี่ยนอนหลับ" และก็หลับไปจริงๆ

คือตอนนั้นเห็นนิ่งสนิท ไปเรียกๆปลุกๆ แกตื่นขึ้นมาพูดคำนี้ และก็ช็อกไป ลางร้ายจริงๆ

มีความลำบากเกิิดขึ้นกับครอบครัวตามมาอีกมากมาย ถึงกับเปลี่ยนแปลงชีวิตของคนทั้งครอบครัว อย่างที่ angelz เป็นอยู่ทุกวันนี้

พ่อเข้าไปรพ ดีๆ เป็นไรนิดหน่อยก็แจ้นไปหา อยู่รพ ดีๆแท้ๆ สุดท้ายซมซานทุกที

ขอบคุณค่ะ

ปล เข้าไปในโรงพยาบาลก็ระวังตัวเองกันไว้ด้วยนะคะ

สวัสดีครับ คุณ Don Juan

ตกลงบ่ายนี้ ทั้งบ่าย สมาคมฯ ก็ใจแข็งไม่ยอมขึ้นไปอีก 50 บาท จนทำให้มีนักลงทุนทองคำบางคน มองว่า เป็นโอกาสในการเข้าซื้อ

ทองคำ เพราะ สมาคมฯ กั๊กราคาไว้ที่ราคาต่ำ รวมทั้ง คุณ Don Juan กับ เด็กขายของ ด้วยมั่ง ที่ยังมีของติดมืออยู่ แต่ได้เปรียบคนอื่น

ที่เราถือที่ราคาต่ำกว่า ( ฮ่า ฮ่า ฮ่า ) ส่วน เรื่อง รถไฟเหาะตีลังกา มันเป็นเรื่องของ เฉพาะเมื่อคืนนี้ เท่านั้น นะครับ เขาคงไปมองหา

เครื่องเล่นอื่นๆ อยู่ คงยังไม่กลับมาซื้อตั๋วนั่งรถไฟเหาะตีลังกาอีกครั้ง หรอกครับ ช่วงอาทิตย์นี้ ( เหลืออีก 2 วัน )

แล้วเรื่องราคาขายสมาคมฯ วันนี้ ว่า ทำไมถึงเป็นแบบนี้ และ ยืนราคาทั้งวันเชียวนะ

เหตุผลที่เด็กขายของ คิดเอาเอง ก็เป็นเพราะ มีนักลงทุนทองคำ ที่ซื้อเข้าตอน กลางเดือนมกราคม 2554 ที่ราคา 19,750 บาท

แล้ว เมื่อวานนี้ ช่วงเย็น ต่อเนื่อง ถึง วันนี้ ได้มีการขายออกเพื่อทำกำไร 100 บาท / 1 บาท ถ้าเขาเหล่านั้นไปขาย ก็จะได้ราคา

19,850 บาท แต่ร้านทอง ขายออกที่ราคา 19,950 บาท ไม่เห็นต้องขึ้นราคาเลย วันนี้ ซื้อมาขายไป ผ่านมือ ชิว ชิว ก็ได้แล้ว

บาทละ 100 บาท ปริมาณเท่าไหร่ คูณ 100 แล้วล่ะ

ไม่รู้ใกล้เคียงไหม เพื่อนๆ คนไหนทราบ ขอความเห็นด้วยครับ ว่ามีความคิดเห็นต่างจากนี้ไหมครับ

เห็นด้วยครับ ผมก็ซื้อมาราคา 19,750 วันนี้ไปเดินเป็นเสือติดจั่นที่เซ็นทรัลปิ่นฯ เดินไปมาหลายรอบ คิดและรอราคาเกือบ 5 โมงเย็น สมาคมก็ใจแข็งเหลือหลาย :lol: ตอนแรกก่ะขายออกสักแท่ง แต่ได้ยินเจ๊ขาใหญ่แถวนั้นพูดว่า กรูไม่ขายจะรอมีไรไหม.. เลยตัดใจเอาฟร่ะ ตรูไม่ขายด้วย พร้อมเดินกลับบ้านด้วยความสบายใจ โดยยังมีสิทธิในการลุ้นต่ออีกคืน แต่ดูจาก ลมเพ ลมพัด ซัดออกทะเลแล้ว พรุ่งนี้ไม่น่ารอดต้องประกาศขึ้นอีก 50 บาท เพราะ 2 วันนี้กำไรส่วนต่างอย่างที่คุณบอกมาจนกางพุง พรุ่งนี้ขึ้นให้น้องๆเขารู้สึกถึงคำว่า ขายหมู ละกัน อิอิ หลักจากซาบซึ่งถึงคำว่า ติดดอย มาเกือบเดือน เอวังก็เป็นฉะนี้เอย... ^_^

ปล. เป็นความเชื่อและอารมณ์ส่วนบุคลครับ

โอ้โห ทองที่โคดอึดเลยอ่ะ

ขายถูกไปอีกก้อนจนได้

แหมดวงจู๋จริงๆ

คนไม่มองลง แม้อินดีมันทำท่าจะลง ยังไง้มันก็ไม่ลง

ตั้งขาย 20000 เลยดีไหมเนี่ย

เจ็บใจนะเนี่ย พอขาย มันไปต่อ

พอซื้อ มันย่อลง :mad:

ถูกแก้ไข โดย angelz

ขอบคุณคุณเด็กขายของสำหรับข่าวสารต่างๆ ที่นำมาแปะไว้ เพื่อให้เป็นความรู้แก่นักลงทุน ติดตามอ่านมาตลอดครับ :rolleyes:

ว่าแต่คุณเด็กขายของได้คุยกับ เบอร์นันเก้ บ้างมั้ยครับช่วงนี้ และ คืนนี้แกจะพูดอะไรอีก

สวัสดีครับ พันตรีจิ้งจก

โทรฯ ไปหาแล้วครับ แต่พอดี สายไม่ว่าง เลยไม่ได้คุยกัน ( ใช้มุขเดียวกับ อ.ทองใหม่ )

งั้นขอแบบ เดาล้วนๆ แทนนะครับ ทิศทางของการทำ QE 2, ภาวะสินค้าโภคภัณฑ์อาหาร

ราคาสูงขึ้น ซึ่งอาจมีผลทำให้เกิดเงินเฟ้อ แล้วอาจจะกระทบให้มีการ ขยับขึ้นดอกเบี้ย นักลงทุน

อยากรู้ว่า แนวโน้ม การขึ้นดอกเบี้ย มีแว๊ปๆ ไหม, อัตราว่างงานเพิ่มมากขึ้น เพราะ ภัยธรรมชาติ

เดี๋ยวเดือนหน้าก็ลง ปลอบประโลมใจนักลงทุน

กระพ๊มนั้น(เสียงเหมือนอภิปรายบางอย่าง) ไม่ขออะไรมากมาย ขอแค่พรุ่งนี้ SPDR ซื้อเพิ่ม 1 ตัน เงินบาทอ่อนค่าลงสัก 10-20 สตางค์(ยากแต่อยากช่วยผู้ส่งออกและตัวตูเอง) บวกก่ะน้องทองยืนอย่างสง่าที่ 1,38x.99 อิอิ ขอนิดๆหน่อยๆ ไม่มากไปนะ โดยไม่ขอให้สมาคมขึ้นราคาด้วย :lol:

โอวแม่จ๋า 1,383 โอว อย่ากระโดดแรงซิจ๊ะน้อง เดี๋ยวเหนื่อยแล้วจะยืนไม่ไหว ค่อยๆใจเย็นๆ แต่ยาวถึงเช้านะจ๊ะ :D

ไม่ขงไม่ขายมันแล้ว เก็บไว้เชยชมสักก้อน

เสียดายๆๆๆๆๆไม่น่าขายไปเร็วเล้ย

ตัวเลขอัตราว่างงาน จะออกตอน 2 ทุ่มครึ่ง ยอดเก่า 383,000 คน ยอดคาดการณ์ คือ 410,000 คน เพิ่มขึ้น แต่ของจริง 410,000 เพิ่มขึ้น 25,000 ตามคาด

ออกพร้อมกับ Consumer Price Index เดือนที่แล้ว 0.5% ยอดคาดการณ์ คือ 0.3%

แต่ของจริง 0.4%

ปล. แบบนี้ ทองก็ต้องขึ้น ไม่รู้จะมีล็อคถล่ม U-Turn หรือเปล่า แต่ตอนนี้ เครื่องยนต์ ยังดับอยู่ เพราะ กุญแจ Start เก็บอยู่ที่ น้าเบนเนกี้ ตอน 4 ทุ่ม ไม่รู้ ใส่เกียร์ R หรือ D

ขอบคุณครับพี่เด็กขายของ :ph34r: :lol:

เห็นตัวเลขนี้นึกถึงช่วงตอนปีใหม่ที่ตัวเลขจ้างงานดีดีที่เกิดขึ้น พี่เด็กขายของ ว่ามันดีจากการจ้างงานทำของขวัญปีใหม่ !v@ !gd

พอเลยปีใหม่ ของจริงเริ่มปรากฎ อิอิ สุดยอดเลยครับ พี่เด็กขายของ