ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

US Consumer prices rise 0.4% in January

ดัชนีราคาผู้บริโภคสหรัฐ เพิ่มขึ้น 0.4% ตามฤดูกาล แต่เป็นเพราะ 2/3 ที่ดัชนีเพิ่มขึ้นมาจากการสูงขึ้นของราคาค่าเชื้อเพลิง และ ราคาอาหาร

ปล. ทำไม ราคามันไม่รอ น้าเบนเนกี้ มาพูดก่อนนะ ค่อยแสดงทิศทาง มันจะวิ่งไปทำไมก่อนหน้าล่ะ ใจเย็นๆ ก่อน เพราะ ถ้าเกิดมันวิ่งขึ้นไปก่อน ก็เสมือนมันวิ่งเพื่อล่อให้ไล่จับ พอไปไล่จับ จับได้ปั๊ป น้าเบนเนกี้ พูดที เปลี่ยนทิศ ซวยเลย ชลอก่อนนะครับ ราคา

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไม่ขงไม่ขายมันแล้ว เก็บไว้เชยชมสักก้อน

เสียดายๆๆๆๆๆไม่น่าขายไปเร็วเล้ย

ใจเย็นครับผม ผมก็รู้สึกถึงคำว่า ขายหมู ไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ก้อนนึงครับ ก้อนใหญ่ด้วย :( แต่ตอนนี้ขอสนุก บนรถไฟเหาะก่อนนะครับ ฟิ้วๆๆๆๆ ^_^

กระพ๊มนั้น(เสียงเหมือนอภิปรายบางอย่าง) ไม่ขออะไรมากมาย ขอแค่พรุ่งนี้ SPDR ซื้อเพิ่ม 1 ตัน เงินบาทอ่อนค่าลงสัก 10-20 สตางค์(ยากแต่อยากช่วยผู้ส่งออกและตัวตูเอง) บวกก่ะน้องทองยืนอย่างสง่าที่ 1,38x.99 อิอิ ขอนิดๆหน่อยๆ ไม่มากไปนะ โดยไม่ขอให้สมาคมขึ้นราคาด้วย :lol:

ไม่มากครับ ขอไม่มาก ขอด้วยคนครับ :ph34r: :lol:

กระพ๊มนั้น(เสียงเหมือนอภิปรายบางอย่าง) ไม่ขออะไรมากมาย ขอแค่พรุ่งนี้ SPDR ซื้อเพิ่ม 1 ตัน เงินบาทอ่อนค่าลงสัก 10-20 สตางค์(ยากแต่อยากช่วยผู้ส่งออกและตัวตูเอง) บวกก่ะน้องทองยืนอย่างสง่าที่ 1,38x.99 อิอิ ขอนิดๆหน่อยๆ ไม่มากไปนะ โดยไม่ขอให้สมาคมขึ้นราคาด้วย :lol:

สนทนากับคุณ Don Juan หลายครั้ง เมื่อกี้อ่านข้อเขียน ถึงได้รู้ว่า เป็น รุ่น 1 ชาวดอย ประจำปี 2554

( กำลังใกล้ จะเรียนจบแล้วนิ แถมได้รางวัลเรียนดีเป็นผลตอบแทนด้วย ( เงินกำไร ) )

คุณ Don Juan เขียนผิดเหรอเปล่าครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ เขาทำจริง จะโกรธเขาอีกนะ เพราะ

เด็กขายของ เห็นคุณ ขอร้อง

สนทนากับคุณ Don Juan หลายครั้ง เมื่อกี้อ่านข้อเขียน ถึงได้รู้ว่า เป็น รุ่น 1 ชาวดอย ประจำปี 2554

( กำลังใกล้ จะเรียนจบแล้วนิ แถมได้รางวัลเรียนดีเป็นผลตอบแทนด้วย ( เงินกำไร ) )

ครับคุณ เด็กขายของ รุ่น 1 พิมพ์นิยมต้นปี 2554 ทั้งติดดอยและขายหมู รวมถึงตกรถตอนที่น้องเค้าดิ่งลงไปที่ 19,400 ตอนนั้นปอดแหกไปเรียบร้อย จิตใจหลอนจากการอยู่ที่สูง อากาศบางเบา ขาดอ็อคซิเจน เลยไม่กล้าเข้าไปอีกก้อน ตอนนี้เริ่มรู้ว่า รถไฟเหาะนั้น มันจังเลย...

ใจเย็นครับผม ผมก็รู้สึกถึงคำว่า ขายหมู ไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ก้อนนึงครับ ก้อนใหญ่ด้วย :( แต่ตอนนี้ขอสนุก บนรถไฟเหาะก่อนนะครับ ฟิ้วๆๆๆๆ ^_^

ระวังรถไฟขัดข้องนะ กำลังหงายหลังตีลังกาอยู่บนยอด เครื่องดับกลางทาง ร่วงลงมาอย่างแรงนะค้า

หึหึ ล้อเล่นน่า

:lol:

ก้อนใหญ่ด้วย ======> ก้อนละ 50 บาทป่าว วู้ เสียดาย

คุณ Don Juan เขียนผิดเหรอเปล่าครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ เขาทำจริง จะโกรธเขาอีกนะ เพราะ

เด็กขายของ เห็นคุณ ขอร้อง

ไม่ได้ขอร้องให้ขึ้น เพราะไม่ง้อ แต่เชื่อว่าเค้าต้องง้อพวกเรา(ไม่มีเค้าเราอยู่ได้ แต่ไม่ชิวๆ) แต่ไม่มีเรา เค้าอยู่ไม่ได้ อิอิ คงต้องจัดให้เองโดยมิได้ขอ ชนิด น้องไม่ต้องพี่จัดให้

ปล. ข้างล่างนี่คนเยอะ คุยสนุกจัง บนดอยหนาวมาก เงียบเหงาสุดๆ :D

ระวังรถไฟขัดข้องนะ กำลังหงายหลังตีลังกาอยู่บนยอด เครื่องดับกลางทาง ร่วงลงมาอย่างแรงนะค้า

หึหึ ล้อเล่นน่า

:lol:

ก้อนใหญ่ด้วย ======> ก้อนละ 50 บาทป่าว วู้ เสียดาย

ใช่ครับผม พูดแล้วเสียดาย :huh: แต่พระเจ้าท่านก็ให้รางวัล ที่วันนี้ได้ยินเสียงสวรรค์จากเจ๊ขาใหญ่หน้าร้านว่า.. กรูไม่ขายจะทำไม อีก 3 ก้อนกลางก็กลับมาให้ลุ้นยิ่งกว่าหนัง สปิลเบิก อิอิ

ปล. ขายหมูปวดร้าว แต่ไม่หนาวเหน็บเท่าติดดอย

เดี๋ยวก็รู้คะว่าจะเป็น R หรือ D แต่ช่วงนี้ใจเย็นๆก่อนแล้วค่อยไปทะลุ 1,390 ตอนเช้าวันจันทร์นะคะ...n6037.gif

ใช่ครับผม พูดแล้วเสียดาย :huh: แต่พระเจ้าท่านก็ให้รางวัล ที่วันนี้ได้ยินเสียงสวรรค์จากเจ๊ขาใหญ่หน้าร้านว่า.. กรูไม่ขายจะทำไม อีก 3 ก้อนกลางก็กลับมาให้ลุ้นยิ่งกว่าหนัง สปิลเบิก อิอิ

ปล. ขายหมูปวดร้าว แต่ไม่หนาวเหน็บเท่าติดดอย

ขายหมูปวดร้าว แต่ไม่หนาวเหน็บเท่าติดดอย

angelz ไม่ขายแล้วอ่ะ เหลือก้อนเดียวเก็บดีกว่า ่

แต่เสียดายเหมือนกันที่ที่ผ่านมาไม่ได้เล่นรอบ ไม่งั้นกำไรบาน

แต่ที่สำคัญ angelz อยากซื้อได้ต่ำกว่าที่ซื้อตอนแรกอ่ะ ==> 19700

คงไม่มาแหงเลย คนไม่ขายกัน มันก็ไม่ลง

ลงมาก็ซื้อ ลงมาก็ซื้อ

เฮ้อ สงสัยต้องไปปฏิบัติธรรม :wacko: :blink:

ถูกแก้ไข โดย angelz

สวัสดีครับ พันตรีจิ้งจก

โทรฯ ไปหาแล้วครับ แต่พอดี สายไม่ว่าง เลยไม่ได้คุยกัน ( ใช้มุขเดียวกับ อ.ทองใหม่ )

งั้นขอแบบ เดาล้วนๆ แทนนะครับ ทิศทางของการทำ QE 2, ภาวะสินค้าโภคภัณฑ์อาหาร

ราคาสูงขึ้น ซึ่งอาจมีผลทำให้เกิดเงินเฟ้อ แล้วอาจจะกระทบให้มีการ ขยับขึ้นดอกเบี้ย นักลงทุน

อยากรู้ว่า แนวโน้ม การขึ้นดอกเบี้ย มีแว๊ปๆ ไหม, อัตราว่างงานเพิ่มมากขึ้น เพราะ ภัยธรรมชาติ

เดี๋ยวเดือนหน้าก็ลง ปลอบประโลมใจนักลงทุน และที่เป็น Highlight ของการพูดครั้งนี้ จะเป็นประเด็นของ Forecast for economic growth in 2011 การประมาณาการความเติบโตทางเศรษฐกิจประจำปี 2011 ที่มีการปรับเปลี่ยนตัวเลขจาก 3 %-3.6% เป็น 3.4%-3.9% ว่ามีความเป็นไปได้อย่างไร

UPDATED ล่าสุดครับ

เดี๋ยวก็รู้คะว่าจะเป็น R หรือ D แต่ช่วงนี้ใจเย็นๆก่อนแล้วค่อยไปทะลุ 1,390 ตอนเช้าวันจันทร์นะคะ...n6037.gif

สวัสดีครับ คุณ put 42

คุณรู้ได้อย่างไรว่า เด็กขายของ แทงเลขนี้ กับ เวปทายราคาทองประจำเดือน กุมภา

พรุ่งนี้ ร้านทองก็เปิดครับ ราคาประกาศก็มี ไม่จำเป็นต้องรอเช้าวันจันทร์ หรอกครับ

พรุ่งนี้ ถ้าเพื่อนๆ ได้มีโอกาสไปขายทอง บนถนนเยาวราช เสร็จเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

ขอแนะนำให้เดินไปทำบุญที่วัดไตรมิตรฯ ต้นถนนเยาวราช นมัสการพระทองคำ เสร็จแล้ว

ให้เดินมุ่งหน้ามาที่ สถานีรถไฟใต้ดิน หัวลำโพง เพื่อนั่งรถไฟใต้ดิน ไปลง สถานีสีลม ( 2 ป้าย ) ที่นั้น

บริเวณรอบๆ อนุสาวรีย์รัชกาลที่ 6 ได้มีการจัดงาน มาฆบูชา มีเวียนเทียน และไหว้พระบรมสารีริกธาตุ มีน้ำดื่มและโรงเจ มีนิทรรศการ มีแจกเอกสารเกี่ยวกับพุทธศาสนา มีไถ่โค กระบือ ด้วยนะครับ มีภาพมาให้ชมครับ