ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

moddang

ช่วยชีวิตลูกแมวยังงัยคะ

โพสต์แนะนำ

:wacko: ได้ยินเสียงร้องจากแมวตัวเล็กๆ เดินไปหาจนเจอภายนอกบ้าน ......

ไม่รู้แม่มันไปไหน หรือตัวไหน ที่บ้านเลี้ยงแมวแบบไม่ได้ตั้งใจ เพราะเป็นแมวจรจัด.....

ตอนนี้ไม่มีใครกล้าไปปล่อย ได้แต่เลี้ยง ( มี 10 ตัวค่ะ ) และพยายามนำไปทำหมัน แต่ก็มีบางตัวจับไม่ได้ ก่อนหน้านี้ไม่เห็นว่าแมวที่บ้านตัวไหนท้อง....

:blush: เจ้าตัวเล็กนี้ สายสะดือยังติดอยู่ มือเท้าเปียกปอนด้วยดินและน้ำ ตายังไม่ลืม สงสัยคงไม่รอด แต่อยากช่วยไว้ก่อน แต่ที่บ้านมีหมา

ถ้าหมาได้ยินรับรองบ้านแตก เลยช่วยได้ไม่ดีนัก เลยหากรงวางผ้าและกระดาษแข็งๆรองไว้ แต่เสียวเขาจะมุดออกจากกรง ครั้นจะเอามาวางให้ใกล้แมวโตๆ ก็กลัวว่าตัวอื่นจะกัดหรือคาบไปเลี้ยงให้ใหมคะ จะได้ปฏิบัติให้ถูก ให้น้ำ /นมได้ใหม ตอนนี้ !033 !061

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:wacko: ได้ยินเสียงร้องจากแมวตัวเล็กๆ เดินไปหาจนเจอภายนอกบ้าน ......

ไม่รู้แม่มันไปไหน หรือตัวไหน ที่บ้านเลี้ยงแมวแบบไม่ได้ตั้งใจ เพราะเป็นแมวจรจัด.....

ตอนนี้ไม่มีใครกล้าไปปล่อย ได้แต่เลี้ยง ( มี 10 ตัวค่ะ ) และพยายามนำไปทำหมัน แต่ก็มีบางตัวจับไม่ได้ ก่อนหน้านี้ไม่เห็นว่าแมวที่บ้านตัวไหนท้อง....

:blush: เจ้าตัวเล็กนี้ สายสะดือยังติดอยู่ มือเท้าเปียกปอนด้วยดินและน้ำ ตายังไม่ลืม สงสัยคงไม่รอด แต่อยากช่วยไว้ก่อน แต่ที่บ้านมีหมา

ถ้าหมาได้ยินรับรองบ้านแตก เลยช่วยได้ไม่ดีนัก เลยหากรงวางผ้าและกระดาษแข็งๆรองไว้ แต่เสียวเขาจะมุดออกจากกรง ครั้นจะเอามาวางให้ใกล้แมวโตๆ ก็กลัวว่าตัวอื่นจะกัดหรือคาบไปเลี้ยงให้ใหมคะ จะได้ปฏิบัติให้ถูก ให้น้ำ /นมได้ใหม ตอนนี้ 7f5341cc.gif 4d6161fd.gif

ถ้าแม่แมวหายตั้งแต่แรกคลอด คงรอดยากครับเพราะคงไม่ได้กินน้ำนมเหลือง

ถ้าอยู่ไกล้หมาหมาก็คงกัดตาย จะให้แมวตัวอื่นเลี้ยงก็คงเป้นไปไม่ได้ (ตัวผู้ยังกัดแมวเล็กอีกต่างหาก)

ก็คงต้องป้อนนมอย่างเดียวละครับ ถ้าแม่มันยังอยู่แถวๆนั้น เดี๋ยวคงมาคาบไปเลี้ยงเอง

ถ้าหมาได้ยินรับรองบ้านแตก เลยช่วยได้ไม่ดีนัก เลยหากรงวางผ้าและกระดาษแข็งๆรองไว้ แต่เสียวเขาจะมุดออกจากกรง ครั้นจะเอามาวางให้ใกล้แมวโตๆ ก็กลัวว่าตัวอื่นจะกัดหรือคาบไปเลี้ยงให้ใหมคะ จะได้ปฏิบัติให้ถูก ให้น้ำ /นมได้ใหม ตอนนี้ !033 !061

โทรหา อจ.ซีด่วนเลยครับ อจ.แกถนัดอยู่แล้ว แล้วคุณมดแดงก็สนิทกับ อจ.ด้วย

ทำงัยต่อดี คะ

เมื่อกี้ลองจับเอาแม่แมวมาขังไว้ในห้อง เขาจะเลี้ยงได้ใหม ถ้าปล่อยให้เขาคาบไปเจอหมาแย่เลย

ทำงัยต่อดี คะ

เมื่อกี้ลองจับเอาแม่แมวมาขังไว้ในห้อง เขาจะเลี้ยงได้ใหม ถ้าปล่อยให้เขาคาบไปเจอหมาแย่เลย

ถ้ามันจะคาบหนี ปล่อยให้มันคาบไปครับ เพียงแต่คอยช่วยกันหมาหน่อยก็แล้วกัน

แล้วคอยเอาอาหารวางและน้ำไว้ให้แม่แมวได้กินง่ายๆแค่นั้นก็พอครับ

คือ

ไม่แน่ใจว่าเขาเป็นแม่ตัวนี้หรือไม่ แต่เมื่อเช้าเห็นตัวโตตัวนึงดูดนมเจ้าตัวนี้ ทั้งๆที่เขาคงไม่ได้ผ่านการคลอดมานานแล้วมั๊ง ตัวนี้เท่าที่จำได้ น่าจะเพิ่งคลอดไปได้ครั้งเดียว เห็นลูกเขาแป๊ปนึง แล้วก็ไม่เห็นอีกเลย

เมื่อเช้าลองลง ไฟฟอกซ์ 4 ไม่ได้เรื่องกะเว็บเลย เห็นฟอนท์เวียนหัวเลย หรือเราทำมะเป็น กว่าจะเอา เวอร์เดิมๆมาได้หาไม่เจอ ในกูเกิ้ล เสียเวลาเลยมาหาที่ thaiware.com ก็ ok เลย หน้าตาเหมือนเดิม

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ถ้าแม่แมวไม่เลี้ยง ต้องให้นมสถานเดียวครับ

ผมเคยเลี้ยงลูกแมวเล็กเหมือนกันครับ มีนมผงสำหรับลูกแมวโดยเฉพาะตามร้านขายอาหารสัตว์

มีขวดนมด้วย เจาะจุกยางด้วยเข็มเล็กๆ ให้เขาดูดนะครับ

ถ้าดูดได้ โอกาสรอดสูงครับ

แต่อย่าผสมนมเข้มข้นนะครับ จะท้องเสีย ถ้าท้องเสียเรื่องใหญ่เลย

ขอบคุณค่ะ แต่ที่นี่จะมีหรือไม่ เดี๋ยวลองไปสอบถามค่ะ