ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีรอบดึกค่ะ

ไม่มีคำอธิบาย เพราะวัดไม่เป็น นอกจากเดาตาม fibonacci + trendline ก็ได้รูปออกมาตามนี้ค่ะ !_02

post-21-018532600 1308923974.gif

ถูกแก้ไข โดย moddang..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคามาตามแนวฟิโบกราฟรายวันเด๊ะเลย ที่ผ่านมาและตะกี้นี้ เพราะนั้นเป้าต่อไป จะเป็น 1491 หรือเปล่า

post-21-012333800 1308925556.gif

25/06/54 8.05น

เช้านี้มาดูกราฟ กราฟนี้ตั้งค่า fibo ไม่ตรงค่ะ เพิ่งมาดูอย่างละเอียดเช้านี้

ถูกแก้ไข โดย moddang..

สวัสดีครับคุณ moddang !Hi

คุณ moddangเคยให้ความเห็นว่า ถ้าราคาจะขึ้นไป 1600 จะต้องลงไปที่ 1500 ก่อน

ยังไม่ได้ดู กราฟที่ว่านี้เลย อ่ะครับ ยังอยู่อ่ะเปล่าครับ จะได้เป็นกำลังใจให้ชาวดอยหน่อยครับ !57

ถูกแก้ไข โดย news

ราคามาตามแนวฟิโบกราฟรายวันเด๊ะเลย ที่ผ่านมาและตะกี้นี้ เพราะนั้นเป้าต่อไป จะเป็น 1491 หรือเปล่า

post-21-012333800 1308925556.gif

ขอบคุณครับ คุณมดแดง

กะว่าจะพักดีๆแล้ว ไม่น่าทิ้งออเดอร์ไว้เลย... เมื่อคืนก็ดันไม่ลงมากิน 1511 ด้วย ไม่งั้นออกไปนั่งอิ่มแล้ว... เศร้า :blush:

หลุด 1511 มา คิดว่าถ้าไม่เห็น 148x ไม่น่าจะดีดได้... 149x ต้นๆก็น่ารับเหมือนกันครับ รอดูกันปาย ถ้าไล่ลงแบบนี้คืนนี้แล้วพักตัวแถว 1500 - 1507 ผมคงนั่งดูรอไปรับวันจันทร์ แต่ถ้าดีดเปรี้ยงแรงๆ จะขอลองของสักหน่อย... หงุดหงิด 5-8 เหรียญก็เอา

สวัสดีครับคุณ moddang !Hi

คุณ moddangเคยให้ความเห็นว่า ถ้าราคาจะขึ้นไป 1600 จะต้องลงไปที่ 1500 ก่อน

ยังไม่ได้ดู กราฟที่ว่านี้เลย อ่ะครับ ยังอยู่อ่ะเปล่าครับ จะได้เป็นกำลังใจให้ชาวดอยหน่อยครับ !57

เนี่ย...ตัวเองก็เคยคิดคิดค่ะ แต่ไม่รู้กราฟไหน ทำกราฟแยะ ทำไปทำมาจำชื่อไม่ได้อีก เดี๋ยวจะลองคิดดูนะคะ

ขอบคุณครับ คุณมดแดง

กะว่าจะพักดีๆแล้ว ไม่น่าทิ้งออเดอร์ไว้เลย... เมื่อคืนก็ดันไม่ลงมากิน 1511 ด้วย ไม่งั้นออกไปนั่งอิ่มแล้ว... เศร้า :blush:

หลุด 1511 มา คิดว่าถ้าไม่เห็น 148x ไม่น่าจะดีดได้... 149x ต้นๆก็น่ารับเหมือนกันครับ รอดูกันปาย ถ้าไล่ลงแบบนี้คืนนี้แล้วพักตัวแถว 1500 - 1507 ผมคงนั่งดูรอไปรับวันจันทร์ แต่ถ้าดีดเปรี้ยงแรงๆ จะขอลองของสักหน่อย... หงุดหงิด 5-8 เหรียญก็เอา

แค่เดาๆค่ะ เมื่อกี้อ่านกราฟโน้น แต่พอไปดูกราฟ fiboarc ซึ่งที่ผ่านมาใช้ได้ตลอด มันก็พอดีเด๊ะอีกค่ะ ตรงเทรนพอดีเลย แต่มันมั่วเลอะ ดูไม่สะดวก...ยังงัยมดแดงก็ทะยอยเข้าเรื่อยๆแล้ว กะรออีกทีก็แถวๆ 1495

สังเกตกราฟกันนะคะ จุดพักขึ้นข้างซ้าย เกือบเท่าจุดพักลงข้างขวา.. นี่ล่ะค่ะ แนวรับ แนวต้านแบบง่ายๆ

post-21-048275900 1308927258.gif

ทุกท่านครับ รอราคาเริ่มดีดขึ้น กราฟรายวันเป็นแท่งเขียวก่อนค่อยเข้าปลอดภัยกว่านะครับ น้ำมันราคาก็ไหลลงด้วย !031

กำไรน้อยหน่อย แต่ปลอดภัยนะครับ ราตรีสวัสดิ์ครับ !bye

สวัสดีค่ะ

ginger news gold of course primmark raty วิภาดา ตังเม

มาซะแล้ว แต่ไม่มีโอกาส 1512.35 รอเป้าหมายต่อไปตามกราฟ 1507 1502 อันนี้ความคิดส่วนตัวนะคะ ห้ามลอกเลียนแบบ เพราะกราฟเปลี่ยนแปลงได้ตลอด ต้องคอยดูสัญญานกลับตัว

วันนี้ระยะสั้นดูเหมือนจะกลับขึ้นมา แต่จะไปได้แค่ไหน แล้วลงต่อเป้าหมายที่คิดหรือไม่ ต้องติดตามตอนต่อไป... นะคุณ raty....สำหรับเงินบาทวันนี้อ่่อนต่อไป

สวัสดีค่ะคุณมดแดง,พี่ ginger

แท่งเล่นรอบ เมื่อคืนตังเมรับมีดไปซะแล้ว แผลเหวอะเลย :(

ส่วนคืนนี้ใจแข็ง ไม่รับมีดแล้ว รอให้มันลงสุดๆ ไปเลย ค่อยว่ากันใหม่ค่ะ :P

คุณมดแดงคิดว่ามันจะหลุดลงไปถึงไหนค่ะรอบนี้

ถามอีกข้อค่ะคุณมดแดง สรุปว่าตอนนี้มันคลื่นอะไรกันค่ะเนี่ย เมาคลื่นเหลือเกิน :wacko:

ถูกแก้ไข โดย ตังเม

สวัสดีค่ะคุณมดแดง,พี่ ginger

แท่งเล่นรอบ เมื่อคืนตังเมรับมีดไปซะแล้ว แผลเหวอะเลย :(

ส่วนคืนนี้ใจแข็ง ไม่รับมีดแล้ว รอให้มันลงสุดๆ ไปเลย ค่อยว่ากันใหม่ค่ะ :P

คุณมดแดงคิดว่ามันจะหลุดลงไปถึงไหนค่ะรอบนี้

ถามอีกข้อค่ะคุณมดแดง สรุปว่าตอนนี้มันคลื่นอะไรกันค่ะเนี่ย เมาคลื่นเหลือเกิน :wacko:

คลื่นไหนไม่รู้เหมือนกันครับ แต่ระยะสั้นเอาเซฟๆก็ 148x ต้นๆหละครับ ถ้ากลัวตกรถ 1496 ลงมารับได้หมด ถ้าไม่หลุด 1480 ดีดกลับได้ 1502-1505 ครับ

ถูกแก้ไข โดย tanusg

เอามาฝากครับ สำหรับคนหมดแรง (แต่ไม่หมดกำลังใจกันนะครับ)

http://www.youtube.com/watch?v=gq5QBoXE4xA&feature=player_detailpage

"อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน ตามความคิดสติเราให้ทัน

อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด"

โดยส่วนตัวชอบเพลงนี้มากๆ ค่ะ ขอบคุณที่เอามาให้ฟังนะค่ะ :lol:

คลื่นไหนไม่รู้เหมือนกันครับ แต่ระยะสั้นเอาเซฟๆก็ 148x ต้นๆหละครับ ถ้ากลัวตกรถ 1496 ลงมารับได้หมด ถ้าไม่หลุด 1480 ดีดกลับได้ 1502-1505 ครับ

ขอบคุณมากค่ะคุณ tanusg

โอยยยย เมื่อกี๊เห็น 1501

ขอบคุณมากค่ะคุณ tanusg

โอยยยย เมื่อกี๊เห็น 1501

ถ้าไม่มีของ ใจเย็นๆนะครับ วันจันทร์น่าจะมี summer sale... วันนี้น่าจะจบรอบลงละครับ หรืออาจมีหลุดลงมาประมาณ 1496-1498 แค่นั้นหละครับ

ถูกแก้ไข โดย tanusg

ถ้าไม่มีของ ใจเย็นๆนะครับ วันจันทร์น่าจะมี summer sale... วันนี้น่าจะจบรอบลงละครับ หรืออาจมีหลุดลงมาประมาณ 1496-1498 แค่นั้นหละครับ

มาแล้วค่ะ 1498

อรุญสวัสดิ์ คุูณๆที่รัก :wub:

วันหยุดอีกแล้ว

สบายใจกันเอาไว้ :)