ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เชื่อไม่ได้ ขำๆ แบบหน้าตาเฉย + โหดอ่ะ

ชาวไร่ผู้นั้นกำลังพรวนดินอย่างขะมักเขม้น

ในขณะที่รถหาเสียงที่มีอดีต สส. ท่านหนึ่งขับตระบึงมาอย่างรวดเร็ว

และแล้วเก๋งคันนั้นก็เสียหลักพลิกคว่ำสองตระหลบ

ทั่นนักการเมืองหลุดกระเด็นออกนอกรถ

และตกลงไปในคูเล็กๆข้างถนน

ครึ่งชั่วโมงต่อมา รถของนายอำเภอประจำท้องถิ่นก็มาถึง

ทั่น นอภ. รีบรุดลงไปดูยังที่เกิดเหตุ

ตรงจุดที่อดีต สส. ตกลงไปนั้นมีพูนดินใหม่ๆเกิดขึ้น

นอภ. เหลียวซ้ายขวาหาผู้บาดเจ็บไม่เห็น

จึงตรงเข้าไปถามชาวไร่

"ลุงเห็นรถทั่น สส. ที่รถคว่ำมั้ย" ทั่น นอภ . ถาม

"เห็นขอรับ" ชวาไร่ตอบ

"อยู่ที่ไหนล่ะ" นอภ.มองซ้ายขวา

"โน่น"ชาวไร่ชี้ไปยังพูนดินที่เพิ่งมีขึ้น

"หา" นอภ. ตะลึงงัน"ฝังเลยเรอะ รู้ไงว่าตายแล้ว"

"อ๋อ...เจ้าตัวเค้าบอกว่าเค้ายังไม่ตาย

แต่ทั่นก็รู้นี่ขอรับ ว่าพวกนี้พูดอะไรเชื่อถือไม่ได้"

Posted by Aron at 10:0

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณ คุณมดแดง คุณginger คุณnews คุณmtts คุณปุยเมฆ สำหรับข่าวสารและบทวิเคราะห์ดีๆนะคะ

สวัสดีครับทุกท่าน

กราฟรายวันยังเป็นแดงแท่งสองครับ

กราฟรายสี่ชั่วโมงมีเขียว1แท่งแดงสามแท่ง

ลองมองที่กราฟรายชั่วโมง กราฟออกแนว side way หลุดเทรนด์ลงออกมาด้านข้าง

ค่อยๆ วิ่งไปตาม ไฟโบแฟน 50.0 และวิ่งไปตามแถบน้ำเงินด้านบน

ไม่ลงมาให้ซื้อ และไม่ขึ้นให้ขาย น่าอึดอัดจริงๆ ครับ

แต่บรรยากาศแบบนี้ ขอทายว่า น่าจะมีดีดเล็กน้อยก่อนนะครับ คืนนี้ !031 post-1891-099355300 1313416067.gif

ถูกแก้ไข โดย news

จีนเผยการควบรวมและซื้อกิจการเพิ่มสูงขึ้นในช่วง 7 เดือนแรกปีนี้

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- จันทร์ที่ 15 สิงหาคม 2554 17:58:09 น.

ซีวีซอร์ส ซึ่งเป็นบริษัทในเครือของไชน่าเวนเจอร์ อินเวสเมนท์ คอนซัลติ้ง กรุ๊ป เปิดเผยว่า ในช่วงเดือนม.ค.-ก.ค.2554 มีการควบรวมและซื้อกิจการในจีนรวม 1,865 รายการ คิดเป็นมูลค่าเงินลงทุนทั้งสิ้น 4.4574 แสนล้านหยวน ซึ่งมีสัดส่วนเท่ากับ 64.4% ของตัวเลขตลอดทั้งปีที่แล้ว

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า จากการควบรวมและซื้อกิจการทั้ง 1,865 รายการนั้น มี 1,022 รายการที่การซื้อขายเสร็จสมบูรณ์ภายในช่วง 7 เดือนแรกปีนี้ ซึ่งในจำนวนนี้มีอยู่ 861 รายการที่เปิดเผยมูลค่าการทำธุรกรรมแล้ว คิดเป็นมูลค่ารวม 2.4382 แสนล้านหยวน

ในขณะเดียวกัน มูลค่าการซื้อขายในการควบรวมและซื้อกิจการแต่ละรายการนั้น ปรับตัวสูงขึ้นตั้งแต่ต้นปีนี้ โดยเฉลี่ยที่ 340 ล้านหยวน

ทั้งนี้ ขนาดของการควบรวมและซื้อกิจการของจีนขยายตัวอย่างรวดเร็ว ด้วยมูลค่าที่พุ่งสูงขึ้นจาก 1.43 แสนล้านหยวนในปี 2549 สู่ระดับ 6.92 แสนล้านหยวนในปีที่แล้ว

ผู้เชี่ยวชาญในอุตสาหกรรมมองว่า การควบรวมและซื้อกิจการในอุตสาหกรรมต่างๆของจีนจะมีขนาดใหญ่ภายใต้นโยบายการเงินที่เข้มงวด และคาดว่าการควบรวมและซื้อกิจการจะเกิดขึ้นในอุตสาหกรรมอสังหาริมทรัพย์ ถ่านหิน การขนส่ง และยา

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย สุนิตา พรรณรักษา/ปนัยดา

สวัสดีครับทุกท่าน

กราฟรายวันยังเป็นแดงแท่งสองครับ

กราฟรายสี่ชั่วโมงมีเขียว1แท่งแดงสามแท่ง

ลองมองที่กราฟรายชั่วโมง กราฟออกแนว side way หลุดเทรนด์ลงออกมาด้านข้าง

ค่อยๆ วิ่งไปตาม ไฟโบแฟน 50.0 และวิ่งไปตามแถบน้ำเงินด้านบน

ไม่ลงมาให้ซื้อ และไม่ขึ้นให้ขาย น่าอึดอัดจริงๆ ครับ

แต่บรรยากาศแบบนี้ ขอทายว่า น่าจะมีดีดเล็กน้อยก่อนนะครับ คืนนี้ !031 post-1891-099355300 1313416067.gif

เราก็ว่างั้นนะ กราฟสวยและมุมมองมากขึ้น สู้ๆนะ

comment สั้นได้ ข้อมูลดี

ถูกแก้ไข โดย ginger

นิวเครสต์ เผยกำไรตลอดปีสูงเป็นประวัติการณ์หลังราคาทองคำพุ่ง

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- จันทร์ที่ 15 สิงหาคม 2554 15:37:14 น.

นิวเครสต์ ไมนิ่ง ผู้ผลิตทองคำรายใหญ่สุดของออสเตรเลีย มีกำไรตลอดปีงบการเงินสูงเป็นประวัติการณ์ที่ 908 ล้านดอลลาร์ออสเตรเลีย (947.27 ล้านดอลลาร์สหรัฐ) พุ่งขึ้น 63% จากปีที่แล้ว โดยได้รับแรงหนุนจากราคาทองคำที่ปรับตัวสูงขึ้น รวมถึงการเข้าซื้อกิจการบริษัท Lihir Gold ซึ่งทำเหมืองทองคำบนเกาะ Lihir ในปาปัวนิวกินี เมื่อปี 2553

ขณะเดียวกันบริษัทเผยว่ากำลังเดินหน้าจดทะเบียนสองตลาดในแคนาดา โดยมีจุดมุ่งหมายเพื่อเพิ่มผลผลิตให้ได้เกิน 50% ภายในปีงบการเงิน 2558/59

นายเกร๊ก โรบินสัน หัวหน้าผู้บริหารของนิวเครสต์ กล่าวว่า บริษัทยังมองว่าราคาทองคำมีแนวโน้มสดใสมาก โดยราคาทองคำพุ่งเหนือระดับ 1,740 ดอลลาร์/ออนซ์มาแล้ว เทียบกับปีที่แล้วซึ่งราคาทองคำอยู่ที่ 1,215 ดอลลาร์/ออนซ์

"ปัญหาเศรษฐกิจและการเมืองทั่วโลกทำให้ราคาทองคำพุ่งสูงในระยะกลาง" นายโรบินสันกล่าว

นิวเครสต์ตั้งเป้าว่าจะผลิตทองคำให้ได้ 4 ล้านออนซ์ต่อปีภายในระยะเวลา 5 ปี ส่วนในปีงบการเงิน 2555 บริษัทคาดว่าผลผลิตทองคำจะเพิ่มขึ้นสู่ระดับ 2.775-2.925 ล้านออนซ์ สำนักข่าวซินหัวรายงาน

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ปรียพรรณ มีสุข/ปนัยดา

คุณ news คะ

บรรยากาศแบบนี้จะดีดได้ถึงไหนคะ

ขอบคุณทุกๆท่านสำหรับข่าวสาร บทวิเคราะห์ และข้อคิดบทความดีๆนะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

เราก็ว่างั้นนะ กราฟสวยและมุมมองมากขึ้น สู้ๆนะ

comment สั้นได้ ข้อมูลดี

ขอบคุณ คุณนิวส์ค่ะ ช๊อบ...ชอบ

ขอบคุณมากค่ะ คุณ news

เดาๆ นะครับ ขอบคุณที่ให้กำลังใจครับ

ปกติถ้าราคาจะลง ร่วงไปแล้วครับ

ลักษณะ sideway แบบนี้ สวนใหญ่ราคาจะดีดตอนปิดตลาดแล้ว

บวกกับคืนนี้ดอลล่าร์ราคาร่วงลงด้วยนะครับ

ทองจึงน่าจะดีดได้ ลุ้นต่อเป็นเพื่อนครับ

คุณ news คะ

บรรยากาศแบบนี้จะดีดได้ถึงไหนคะ

ผมเดาว่าไม่น่าเกินแนวต้านเดิมครับ 1768 :ph34r:

มีีคำถามมาอีก ว่าซื้อได้หรือยัง 1735

พอดีได้ศึกษาตามรูปแบบนี้ค่ะ

ขอนำมาเก็บไว้ที่นี่ค่ะ

ทำตัวอย่างให้ดู

รู้สึกว่าจะยาก เพราะไม่รู้จะเริ่มต้นจากตรงไหน

เดี่ยวลองทำดูครับ

ไม่รู้ว่าจะเริ่มตรงไหนจริงๆ เพราะต้องใช้ Fibo วัดกลับไปกลับมา

ลองดูแบบนี้ก็แล้วกันครับ

กรณีมีทองอยู่ในมือ

กรณีรอซื้อทอง

แบบนี้ น่าจะดูง่ายขึ้นนะ unsure.gifunsure.gif

กราฟตอนนี้เป็นหยั่งนี้......ก็เลยยังไม่คิดจะซื้อ

post-21-017706500 1313420609.gif

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ขอบคุณค่ะ คุณ news

หวังว่าคงยืนไปถึงพรุ่งนี้ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยคะ

คือกำลังพิจารณาปล่อยดอยสูงมาก

จากที่ไปรับมีดไว้ตั้งแต่ลงแรก

ควรตัดขาดทุนไม๊ค่ะ หรือรอไปปลายปีเลย

ขอบคุณมากมายที่ให้ความรู้ทั้งคุณgingerและคุณ มดแดง จะรอให้ตำ่กว่านี้ค่อยซื้อเพิ่ม