ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

รวบแล้ว!'กำนันเป๊าะ'คาพัฒนาการ

คอมมานโดรวบ'กำนันเป๊าะ'ย่านพัฒนาการ หลังหนีคดีฆ่า'กำนันยูร'ปี 46 ด้าน'สนธยา'เชื่อรวบพ่อไม่เอี่ยวการเมือง ยันไม่กระทบเก้าอี้'รมต.'

30 ม.ค.56 พล.ต.ท.พงศ์พัฒน์ ฉายาพันธุ์ ผู้บัญชาการตำรวจสอบสวนกลาง เปิดเผยว่า กำลังคอมมานโดกองปราบปราม ได้จู่โจมเข้าควบคุมตัว นายสมชาย คุณปลื้ม หรือ กำนันเป๊าะ พร้อมกับพวกอีก 3 คน จำเลยคดีจ้างวานฆ่า นายประยูร สิทธิโชติ หรือ กำนันยูร อดีตกำนันตำบลท่าเสม็ด จังหวัดชลบุรี และคดีบุกรุกเขาไม้แก้ว หลังจากหลบหนีคดี 10 ปี ขณะนั่งอยู่ในรถยนต์เลกซัส อาร์เอ็กซ์ 270 สีดำ ทะเบียน ฎฎ 9579 กทม ที่ด่านเก็บเงินทางด่วนพัฒนาการ หลังเดินทางกลับจาก รพ.สมิติเวช ศรีนครินทร์

จากการตรวจค้นพบว่า ภายในรถยนต์เจอยารักษาโรค โรคหัวใจ โรคเลือด และความดัน และอื่น ๆ อีกจำนวนมาก โดยได้ใช้ชื่อในการเข้าตรวจรักษา ชื่อว่า นายกิม แซ่ตั้ง ซึ่งในใบเสร็จ ระบุว่า เป็นเวลา 08.15 น. นอกจากนี้ ยังตรวจพบเอกสารเกี่ยวกับรถ และยังพบ เครื่องกระสุนปืน และลูกซอง อยู่ที่ใต้เบาะ อีก จำนวน 6 นัด เจ้าหน้าที่จึงได้เก็บไว้เป็นหลักฐานและตรวจสอบ จากนั้นได้ควบคุมตัวนายสมชาย มาสอบปากคำที่กองกำกับการปฏิบัติการพิเศษ ย่านโชคชัย 4

พล.ต.อ.อดุลย์ แสงสิงแก้ว ผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ (ผบ.ตร.) กล่าวว่า ได้รับรายงานแล้ว กรณีจับกำนันเป๊าะ ซึ่งเป็นสิ่งที่ตร.ดำเนินการอยู่แล้ว

ด้าน นายสนธยา คุณปลื้ม รัฐมนตรีว่าการกระทรวงวัฒนธรรม กล่าวถึงกรณีที่เจ้าหน้าที่ตำรวจเข้าจับกุมตัวนายสมชาย คุณปลื้ม บิดา ว่า ยอมรับว่าหลังจากที่ได้ข่าวดังกล่าวตนมีความรู้สึกเครียด ซึ่งถือว่าเป็นเรื่องธรรมดาของคนที่เป็นลูก อย่างไรก็ตา มหลังจากเหตุการณ์เกิดขึ้น ก็ต้องปล่อยให้เป็นไปตามกระบวนการของกฎหมาย ตนขอยืนยันจะไม่ใช้ตำแหน่งรรัฐมนตรีไปแทรกแซงกระบวนการยุติธรรม ทั้งนี้ ตนมองว่า ประเด็นที่เกิดขึ้นนี้ได้เกิดในระหว่างที่มีกระแสข่าวการปรับคณะรัฐมนตรีนั้น ไม่น่าจะเป็นเรื่องที่เกี่ยวข้องกัน รวมถึงประเด็นที่บิดาของตนถูกจับก็ไม่น่าจะเกี่ยวข้องกับการเมือง จนขณะนี้ตนยังไม่คุยกับนายกรัฐมนตรี หรือร.ต.อ.เฉลิม แต่อย่างใด

ทั้งนี้ สมชาย คุณปลื้ม หรือ กำนันเป๊าะ วัย 75 ปี เป็นอดีตนักการเมือง นักธุรกิจ ชาวจังหวัดชลบุรี ผู้กว้างขวางในภาคตะวันออก และเคยเป็นอดีตนายกเทศมนตรีเทศบาลเมืองแสนสุข เคยถูกตัดสินยึดทรัพย์ในคดีทุจริตซื้อที่ดินเขาไม้แก้ว และจำคุก 25 ปี ในคดีจ้างวานฆ่า นายประยูร สิทธิโชติ หรือ กำนันยูร

มีนาคม ปี 2555 ได้มีคำพิพากษาศาลฎีกา โดยยืนตามศาลชั้นต้นและศาลอุทธรณ์ให้จำคุก นายสมชาย คุณปลื้ม หรือ กำนันเป๊าะ อายุ 73 ปี และนายภาสกร หอมหวล หรือ สท.เหี่ยว อายุ 44 ปี สมาชิกสภาเทศบาลเมืองแสนสุข ชลบุรี เป็นเวลา 25 ปี ตามความผิดฐานใช้จ้างวานสังหารนายประยูร สิทธิโชติ หรือกำนันยูร โดยศาลอ่านคำพิพากษาศาลฎีกาลับหลังจำเลย เนื่องจากหลบหนี

ขอบคุณภาพ : @NarisKinimarn, จส.100, Yutthakorn Srithong

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีคับเพื่อนๆ :01 พึงกลับจากประชุมมาอัพกราฟก่อนนะครับ30-1-2013-1.gifจริงๆก็ไม่มีอะไรมากดูจากฟิโบถ้ารีบาวกลับอาจจะถึงตรง50.0-61.8หรือ1670-1680 :aa หรือเลยไปถึง1700แนวต้านขาลงตอนนี้ราคาอยู่ที่1666แล้วrsiขึ้นมาสูงแล้วแต่ยังไปต่อได้อีกมุมมองวันนี้หากขึ้นมาใกล้ๆ1670แล้วย่อลงเล็กน้อยสัก10-15เหรียญหรือไม่หลุด1651โลวเดิมลงจะเกิดแพทเทิ้ลrh&Sเล็กๆซึ่งวัดเป้าแล้วจะทำให้ทองขึ้นไปถึง1690-1695ได้ดังนั้นสำหรับgs&gfหากย่อลงมาแถวๆ1660-1655แนะนำbuyเป้าปิดสั้นๆ1690และcutloss1650

ส่วนแท่งหรือออนไลน์หากพอมีกำไรจะซื้อจะขายเล่นสั้นก็ไม่ว่ากันแต่ดูแล้วช่องว่างของราคาไม่น่าจะทำกำไรได้แต่ถ้าคนไม่มีของแต่อยากเก็บสามารถเก็บได้ :uu เป้าปิดสั้นหน่อยก็แถว1790-1800ยาวหน่อย2000อัพ

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีนะครับไปทำงานต่อแล้ว :bye

World Today: สรุปข่าวต่างประเทศประจำวันที่ 30 มกราคม 2556

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พุธที่ 30 มกราคม 2556 17:00:00 น.

แอปเปิล อิงค์เปิดเผยเมื่อคืนนี้ว่า ทางบริษัทจะเปิดตัวไอแพดหน่วยความจำ 128 กิกกะไบต์ในวันที่ 5 ก.พ. ซึ่งเพิ่มขึ้นสองเท่าจากไอแพดรุ่นหน่วยความจำใหญ่ที่สุดในปัจจุบัน (64 กิกกะไบต์) ในตลาดต่างๆ อาทิ สหรัฐ และญี่ปุ่น โดยมีกลุ่มเป้าหมายหลักคือผู้ใช้ในทางทำธุรกิจ อาจารย์ ศิลปิน ซึ่งปกติจะใช้ปริมาณข้อมูลจำนวนมากemnb_1_370236.gif

-- นายกรัฐมนตรีจูเลีย กิลลาร์ดของออสเตรเลีย ได้สร้างความประหลาดใจด้วยการประกาศในวันนี้ว่าจะจัดการเลือกตั้งกลางในวันที่ 14 ก.ย.

นางกิลลาร์ดประกาศชัดเจนถึงกำหนดวันเลือกตั้งในระหว่างการแสดงสุนทรพจน์ที่สโมสรสื่อมวลชนแห่งชาติในกรุงแคนเบอร์รา โดยเธอได้พูดถึงแผนด้านเศรษฐกิจและการศึกษาของรัฐบาล ก่อนที่จะประกาศวันเลือกตั้ง

-- กระทรวงคลังญี่ปุ่นเผยเศรษฐกิจในระดับภูมิภาคของญี่ปุ่นนั้น ส่งสัญญาณบางส่วนของการฟื้นตัวขึ้น เนื่องจากเงินเยนที่อ่อนค่าลงเมื่อเร็วๆนี้ และราคาหุ้นที่ปรับตัวสูงขึ้น

-- กระทรวงคลังญี่ปุ่นเผยเศรษฐกิจในระดับภูมิภาคของญี่ปุ่นนั้น ส่งสัญญาณบางส่วนของการฟื้นตัวขึ้น เนื่องจากเงินเยนที่อ่อนค่าลงเมื่อเร็วๆนี้ และราคาหุ้นที่ปรับตัวสูงขึ้น

-- แคนนอน อิงค์ ซึ่งเป็นผู้ผลิตเครื่องพิมพ์ เครื่องถ่ายเอกสาร และกล้องถ่ายรูป เปิดเผยในวันนี้ว่าผลกำไรสุทธิในปีงบการเงิน 2555 ซึ่งสิ้นสุดในเดือนธ.ค. ปรับตัวลง 9.7% จากปีก่อน สู่ระดับ 2.2456 แสนล้านเยน จากภาวะชะลอตัวทางเศรษฐกิจโลก และผลกระทบเชิงลบจากการแข็งค่าของเงินเยนและอุปสงค์ที่อ่อนแอจากจีน

-- นายชินโสะ อาเบะ นายกรัฐมนตรีญี่ปุ่นเปิดเผยในวันนี้ว่า เขาจะฟื้นฟูเศรษฐกิจและปรับโครงสร้างการคลังของประเทศ ซึ่งการให้คำมั่นสัญญาของนายอาเบะมีขึ้นเพียงวันเดียวหลังจากที่คณะรัฐมนตรีญี่ปุ่นได้อนุมัติงบประมาณประจำปี 2556 เป็นวงเงินสูงสุดเป็นประวัติการณ์ถึง 92.61 ล้านล้านเยน (1.02 ล้านล้านดอลลาร์)

อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย สุนิตา พรรณรักษา โทร.02-2535000 ต่อ 315 อีเมล์: sunita@infoquest.co.th--

ราคาทองคำฮ่องกงปิดตลาดวันนี้ เพิ่มขึ้นแตะ 15,480 HKD/tael

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พุธที่ 30 มกราคม 2556 16:18:58 น.

สมาคมแลกเปลี่ยนทองคำและเงินของจีน เปิดเผยว่า ราคาทองคำที่ตลาดฮ่องกงเพิ่มขึ้น 30 ดอลลาร์ฮ่องกง ปิดที่ระดับ 15,480 ดอลลาร์ฮ่องกง/ตำลึงในวันนี้

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า ราคาดังกล่าวเทียบเท่ากับ 1,674.51 ดอลลาร์สหรัฐ/ทรอยออนซ์ เพิ่มขึ้น 3.25 ดอลลาร์สหรัฐ ที่อัตราแลกเปลี่ยน 1 ดอลลาร์สหรัฐ/ 7.76 ดอลลาร์ฮ่องกงในวันนี้emnb_1_370236.gif

อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ศศิประภา อัครภูติ/พันธุ์ทิพย์ โทร.02-2535000 อีเมล์: pantip@infoquest.co.th--

สวัสดีและขอบคุณมากค่ะ คุณginger news chez bmw bas+trader+น้องบีม และทุกคน

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาขอบคุณ ขอขอบคุณมากๆๆๆเลยนะคะ

สวัสดีและขอบคุณมากค่ะ คุณginger news chez bmw bas+trader+น้องบีม และทุกคน

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาขอบคุณ ขอขอบคุณมากๆๆๆเลยนะคะ

ดีค่ะ พวงชม คิดถีงนะคะ

Wealth Station

คืนนี้ 20.15 น. ADP Employment

20.30 น. GDP Q4/2012

2.15 น. ผลการประชุมเฟด

ตัวเลขหลัก ๆ ทั้งนั้น

สวัสดีครับคุณ.. Ginger กระต่ายทอง bmw2770 baskie30 TraderJunior Gejen raty Pasaya Pa’ree พวงชมพู fung เด็กสยาม GoldOfCourse dep99 bbeam pps.aon Chez Moddang ปุยเมฆ ตังเม ย่าหยา Chinchilla Mr.Li Ohshikung แสงแดด put42 mateenee ลูกน้ำเค็ม เฟิร์ส Silver&Gold Goldbullish jojosung NOT4545 หัดเล่นgf firework SixMun ขุนศึกปทุม และทุกท่านครับ

กราฟรายวันตอนนี้เป็นเขียวแท่งสองครับ

:57 ล่าสุดราคาต่ำสุด 1662 ราคาสูงสุด1683

ราคาขณะนี้อยู่ที่ 1677.x ครับ

สัญญานหลักแบลคคิง ทิศทาง sideway up ครับ

RSI Price Line เส้นเขียว 44.51 วิ่งมา 50.93 ตอนนี้อยู่สูงกว่าเส้นแดงและสูงกว่าเส้นเหลืองครับ อยู่สูงกว่า50 ครับ

Trade Signal Line เส้นแดง 46.38 มา 46.42 ครับอยู่ต่ำกว่า 50 ครับ

Market base Line เส้นเหลือง 42.44 มา 42.74 ครับ

เส้นแดงลดครับ

สัญญานรองQQE ทิศทาง sideway down

เส้นฟ้า 44.98 มา 48.13 อยู่ต่ำกว่าเส้นประเหลืองทิศลงครับ

เส้นประเหลือง 51.11 มา 51.11 ครับอยู่สูงกว่าเส้นฟ้าครับ

ยังไม่ต่ำกว่าเส้นฟ้า ?

(ถ้าคงที่นานๆ จะแสดง side way และถ้าทิศทางลงจะเด้งไปอยู่สูงกว่าเส้นฟ้าทันทีถ้าขึ้นจะลงมาต่ำกว่าเส้นฟ้าทันที)

แนวต้าน 1685 1696 1704 1717

แนวรับ 1674 1666 1651 1645

ภาพรวมๆจากสัญญานราคา sideway เข้าสามเหลี่ยมก่อนระเบิดราคาครับ

ขอให้โชคดีครับ

:bye

ถูกแก้ไข โดย news

สวัสดีมือใหม่หัดวิฯทุกท่านฯ ปิดแท่งเมื่อวานนี้ยังเขียวอยู่ครับ

ถือ ยาววว ยาว ต่อไปตามสูตรครับเจ้านายยย :Announce

ขอบคุณคุณginger คุณnews คุณbmw และทุกท่านค่ะ :01

ขอบคุณคุณginger คุณnews คุณbmw และทุกท่านค่ะ :01

สวัสดี Alan MTS G.

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกท่านมาแบบไปไวมาไวนะครับ :01 จากกราฟ31-1-2013-1.gifจะเห็นว่าทองพุ่งขึ้นมาติดแนวต้านเทรนย่อยอาจเป็นต้านเล็กๆก่อนไปต่อไม่น่าให้น้ำหนักเท่าไหร่ เป้าหมายจริงๆอยู่ที่แนวต้านขาลงรายวันตอนนี้ยอมาแถวๆ1696 แล้วตรงนี้น่าปิดออเดอร์ก่อนแล้วรอย่อค่อยเก็บมุมมองวันนี้ราคาอาจย่อลงมาทดสอบแนวรับสีฟ้าแถว1670-1666 ได้ก่อนไปต่อ :aa มุมมองวันนี้gs&gf ใครเข้าที่1652 ขึ้นมาเมื่อวานนี้แถว1680ก็คงหวั่นๆเหมือนกัน โดยส่วนตัวผมปิดไปตรง1680 ตั้งทิ้งไว้1 เหลืออีก2 กะปิดที่1696 อีก1 ส่วนอีก1ถือลุ้นไว้ ซึ่งวิธีเล่นของผมมี2วิธีคือ 1 ปิดออเดอร์buyตามจุดที่บอกหรือ 2ใช้วิธีเปิดsellประกบตามแนวต้านที่บอก :047 (แต่วิธีที่2อาจมีค่าswapสำหรับgsเพิ่มนะครับ ส่วนตัวแนะนำใช้วิธีที่1 ลดปริมาณเทรนตามแนวต้านซึ่งจะช่วยลดความเสี่ยงการover tradeและค่าswapได้ ส่วนวิธีที่2จะเพิ่มความเสี่ยงตรงค่ามาร์จิ้นจะถูกใช้ในการตั้งออเดอร์เพิ่มขึ้นและมีค่าswapเพิ่มตามจำนวนออเดอร์และวันที่ถือข้ามวัน แต่ผลลัพทฺ์เมื่อหักลบด้วยorder buy-sellแล้วส่วนต่างที่ได้เหมือนกัน (ผมนำเสนอวิธีเล่นแต่ก่อนเล่นตามควรประเมินระดับความเสี่ยงที่ตัวเองรับได้ด้วยนะครับ

ส่วนทองแท่งไม่น่าห่วงเท่าไหร่ เพราะเล่นได้ทางเดียว วันนี้จึงแนะนำหากมีของแล้วลุ้นให้ผ่าน1700 ถ้าผ่านและยืนเหนือ1700ได้จะกลับเป็นขาขึ้นเต็มตัว แต่ถ้าไม่ผ่านจะย่อลงให้เก็บของอีกครั้ง :aa

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีทุกท่านครับ :bye