ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ginger

ใบไม้ผลิบนดวงจันทร์

โพสต์แนะนำ

คุณgingerครับไม่รู้อาจารย์ซีจะตอบผมไหม

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณgingerครับไม่รู้อาจารย์ซีจะตอบผมไหม

พี่Cใจดีมาก

ที่เห็นพี่Cจะตอบคำถามทุกคนคับ

คุณgingerครัยผมขายตอนนี้พอได้ไหมครัย1675

การที่คนสมัยใหม่บอกว่าคนสมัยเก่ามีความรู้น้อยก็อาจเป็นจริง แล้วคนสมัยใหม่ดูถูกหรือเหยียดหยามคนสมัยเก่าก็มีสิทธิ์ แต่ถ้าพูดตามความจริงแล้ว สิทธิ์ที่จะเหยียดหยามคนรุ่นเก่าไม่ควรจะมี ด้วยเหตุว่าคนรุ่นเก่านี้เองทำให้คนรุ่นใหม่เกิดขึ้นมาได้

พระราชดำรัสของ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว... (20)

(พระราชทานแก่ คณะบุคคลต่างๆที่เข้าเฝ้าฯเนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 4 ธันวาคม 2531)

ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

คุณgingerครัยผมขายตอนนี้พอได้ไหมครัย1675

อิทคับ ช่วงนี้ราคา ขึ้นลงประมาณนี้ นี่ขึ้นมา50 (ติดสามเหลี่ยมอยู่ดูคืนนี้ว่าจะผ่านแนวต้านได้ไหม)

ตัดสินใจเองนะคับ ใจเย็นๆ

ทองช่วงเดือนนี้QE4 มีเงินออกมาเข้าซื้อพันธบัตร8.5000ล้านดอลทุกเดือน บาทแข็งเพราะเงินใหลเข้า

เมกาเลื่อนเพดานหนี้ไปถึงมีนา ทองคงไม่เป็นขาขึ้นยาวๆ

การลงทุนไม่ใช่การทุ่มซื้อแต่เป็นการปรับเข้ากับสถานการณ์

นี่คือกระทู้พี่C http://www.thaigold....page__st__13410

และนี่คือกระทู้ ของเฮ๊ยกัมเจ้าของเวปไทยโกลด์ อิทลองขอคำแนะนำดูนะครับ

ทิศทางราคาทองคำ โดย Kumponys

วันนี้, 09:05 AM

ถูกแก้ไข โดย ginger

อิทคับ ก็น่าจะขาย ช่วงนี้ราคา ขึ้นลงประมาณนี้ นี่ขึ้นมา50

ดีคับคุณginger เป็นกำลังใจให้คุณอิทคับ ผมก้อมีดอยแท่งสูงสุด26600 ถือมาเกือบสองปี

วันอังคาร ที่ 05 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556, 11.19 น.

tags :
,
, ,
,

เมื่อวันที่ 5 ก.พ.56 หลังวิดีโอ "ฮาร์ดคอร์ ก.ไก่" ของ "น้องดีแลนท์ ฮอลล์" วัย 3 ขวบ ได้รับความสนใจจากอย่างถล่มทลายบนโลกออนไลน์ โดยเฉพาะอย่างยิ่งในประเทศไทย ล่าสุด สำนักข่าวบีบีซี ของอังกฤษ เกิดความสงสัยถึงกระแสความดัง กลายเป็นดาวยูทูบแบบชั่วข้ามคืน จึงเชิญครอบครัวน้องดีแลนท์ มานั่งสัมภาษณ์ไขข้อข้องใจทั้งหมด ออกอากาศทางโทรทัศน์และรายการวิทยุ

หนุ่มน้อยหน้าเป็น น้องดีแลนท์ เกิดที่เมืองไทย ปัจจุบันย้ายมาอาศัยอยู่กับคุณพ่อปีเตอร์ และคุณแม่พัสมน ทางตอนใต้ของเวลส์ สหราชอาณาจักร ซึ่งบีบีซีสนใจว่า เพราะเหตุใดจึงตัดสินใจอัพโหลดคลิปวิดีโอในเว็บไซต์ยูทูบ และรับมือกับความโด่งดังแบบชั่วข้ามคืนได้อย่างไร

ทั้งนี้ คุณพ่อคุณแม่น้องดีแลนท์ อัพโหลดคลิปลูกชายวัยใส เพื่อให้ญาติพี่น้องและเพื่อนๆ ที่อยู่เมืองไทยได้ชมกันให้หายคิดถึง ส่วนคลิปฮาร์ดคอร์ ก.ไก่ นั้น เกิดจากการสอนภาษาไทยให้ลูกชายลูกครึ่ง ให้ได้รู้จักพยัญชนะไทยทั้ง 44 ตัว โดยหนุ่มน้อยออกท่าทางส่ายหัวไปมาน่ารักน่าเอ็นดู จนคนที่ได้ดูคลิปถึงกับอดส่งต่อให้เพื่อนดูไม่ได้ และกลายเป็นกระแสดังกล่าวขึ้น ซึ่งคุณแม่พัสมน เผยกับผู้สื่อข่าวบีบีซีว่า คนไทยส่วนใหญ่ที่ดูคลิปต่างให้ความเห็นกันว่า เป็นเรื่องที่ดีที่สอนภาษาไทยให้กับลูกชาย

แม้ว่าจะไม่ได้อาศัยอยู่ในเมืองไทยก็ตาม

อย่างไรก็ดี บีบีซีเผยด้วยว่า พี่บี้เดอะสกา ดาวตลกประจำยูทูบของไทย ทำคลิปล้อเลียนฮาร์ดคอร์ ก.ไก่ แบบขำๆ ด้วย ส่วนตอนนี้บนเพจเฟซบุ๊คของน้องดีแลนท์ มีคนเข้ามากดไลค์เกือบ 90,000 รายแล้ว

นอกจากนี้ ทีมข่าวของบีบีซี กำลังเตรียมเดินทางไปถ่ายทำที่บ้านของครอบครัวน้องดีแลนท์ ในวันรุ่งขึ้นด้วย (6 ก.พ.) ขณะที่คุณแม่และคุณพ่อขอหยุดแค่ที่สถานีข่าวบีบีซี เนื่องจากเวลาเล่นของลูกชายถูกแย่งหายไป ทั้งยังเผยด้วยว่า มีบริษัทต่างๆ ในเมืองไทยติดต่อน้องดีแลนท์ให้ไปเล่นโฆษณา แต่ตนเองปฏิเสธเนื่องจากว่าลูกชายยังเล็กอยู่

ดีคับคุณginger เป็นกำลังใจให้คุณอิทคับ ผมก้อมีดอยแท่งสูงสุด26600 ถือมาเกือบสองปี

ดีคับ 'yot111' -ขอบคุณ- กำลังใจ

อิทคับกำลังใจ จากเพื่อน

พวกเราเป็นกำลังใจให้นะคับ

สวัสดีค่ะ

น้องทองของเราร่วงมาให้ตื่นเต้นเล็กๆ เหมือนที่ส้มเปรี้ยวบอกเมื่อวานเลยนะค่ะ

ณ but now มีการ Rebound ขึ้นมาเล็กน้อย แต่ส้มเปรี้ยวว่าจะเริ่มย่อเล็กๆ ล่ะ

ขึ้นๆ ลงๆ จนปวดหัวเนอะค่ะ

เอาอย่างนี้ ส้มเปรี้ยวขอสรุปภาพกว้างๆ ก่อน จะได้มองไปในทางเดียวกัน

แล้วมากำหนดกลยุทธกันวันนี้นะค่ะ

ภาพระยะไกลหน่อย

สิ่งที่ส้มเปรี้ยวเห็น คือ ราคายังไม่ใช่ขาขึ้นชัด และมีแนวโน้มลงมากกว่า

สิ่งยืนยันการปรับลง คือ ราคาจะไม่สามารถผ่าน 1680/1685 หรือเต็มที่ 1695 ไปได้

โดยการหลุดบริเวณ 1652 จะเป็นการชี้ทิศการลงแรงอย่างมีนัยสำคัญ

(จุดที่จะบอกว่าส้มเปรี้ยวคิดผิด คือ ราคาทะลุ 1695 --- ต้องรีบซื้อตามเพราะจะไปได้อีกไกล)

ภาพระยะใกล้อีกนิด

ตอนนี้ ราคาตั้งฐานเหนือ 1660/1650 – ยังเป็นสัญญาณดีเล็กๆ อาจจะตีกลับให้ขึ้นไปเห็น 1680/1685/1695 ได้

โดยการยืนยันคือ ราคาจะไม่ร่วงลงต่ำกว่า 1663

(ถ้าต่ำกว่า 1663 เตรียมตัวหนี 1 ก้าว เพราะอาจจะลงมาที่ 1652 --- ตราบใดยังไม่หลุด 1652 ยังโอเค --- แต่ถ้าหลุด 1652 --- หนีให้หมดค่ะ เพราะราคาอาจจะไป 1630/1620 ได้)

ภาพวันนี้

ดูจะย่อได้ แต่อย่างที่บอกว่า ถ้ายังตั้งฐานเหนือ 1663 ก็ยังโอเค รอ rebound ลุ้นๆ จะไปทดสอบ 1678/1680 ได้ไหม

แต่ถ้าร่วงต่ำกว่านี้ ก็โชคดีสบายขา Short

กลยุทธ คือ อย่าหวังกำไรก้อนโต เอาเล็กๆ แต่จำนวนเยอะ เพราะราคาช่วงไม่มีทิศชัด กำไรได้น้อยอยู่แล้วล่ะค่ะ

แนวรับ 1669/1663 – 1652

แนวต้าน 1676 (ถ้าน้องทองอยากเลือกลงมากกว่า จะไม่ผ่านต้านนี้ค่ะ) --- 1678/1680 – 1685/1695

ซินแซ ส้มเปรี้ยว ^^