ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

จิงหรอค่ะพี่ แต่อย่างน้อยๆ ก็คิดว่าได้ซื้อแล้ว หลังจากที่อยากซื้อมานาน :_cd

ตอนซื้อทองมามีความสุขมั้ยครับ แล้วตอนขายดอลล่าไปก็เพราะขายแล้วได้กำไรจึงขายถูกมั้ยครับ ดังนั้น หากจะรักษากำไร ถ้าราคาทองร่วง คุณต้องวางแผนตรงนี้ไว้ด้วยครับ ว่าจะ Cutloss ตอนกำไรเหลือเท่าไหร่ แต่อย่าตกกะใจขายนะครับ ให้มาฟังข่าวสารในบอร์ดก่อนว่า กูรูแต่ละท่านว่ายังไงบ้าง

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณ จานอั๋น +++++ให้แล้วน๊า

เมื่อคืนพลาดเพราะไม่อยู่. ติดงานค่ะ แต่ก็ดีใจกับคนที่ขายทันนะคะ

วันนี้ขอโอกาสเป็นของเราบ้างน๊า จานอั๋นช่วยเชียร์หน่อยคร้าาาา

หวัดดีคะคุณnuchaba เชียร์ให้โชคดีทุกการตัดสินใจนะคะ

ตอนซื้อทองมามีความสุขมั้ยครับ แล้วตอนขายดอลล่าไปก็เพราะขายแล้วได้กำไรจึงขายถูกมั้ยครับ ดังนั้น หากจะรักษากำไร ถ้าราคาทองร่วง คุณต้องวางแผนตรงนี้ไว้ด้วยครับ ว่าจะ Cutloss ตอนกำไรเหลือเท่าไหร่ แต่อย่าตกกะใจขายนะครับ ให้มาฟังข่าวสารในบอร์ดก่อนว่า กูรูแต่ละท่านว่ายังไงบ้าง

ตอนซื้อทอง ยังไม่ได้พบเจอทางสวรรค์ ไม่ได้อ่านข่าวสารก่อนซื้อ เสียด๊ายยย ที่เพิ่งมาเจอข้อมูลดีดีในเวบนี้ แต่ไม่เป็นไรเนาะ (ใช่มั้ยค่ะ)

หนูถือว่าได้ขายเพื่อซื้อในสิ่งที่คิดว่าจะทำกำไรให้เราในอนาคตแล้ว ขอบคุณนะคะพี่ :uu

ปอลอ....ดอลล์เก็บมานานถึงสี่ปี จากการทำงาน กำไรหรือไม่กำไร หนูเองก็ยังมองไม่ออกเลยอ่ะค่ะพี่ :_02

คุณHarnsin ช่วยด้วยจะกดอ้างถึงข้อความของคุณกดพลาดไปโดนปุ่มที่ไม่ชอบสิ่งนี้ กดออกก้อไม่เป็น อย่าเข้าใจผิดนะคะถ้าเกิดขึ้นข้อความว่าไม่ชอบสิ่งนี้ คุณเป็นบุคคลที่เสียสละ ขอโทษจิงจิงถือเป็นความผิดพลาดมาก อย่าถือสานะคะ คำแนะนำของคุณโดนใจทุกเรื่องก้อเลยอยากโพสด้วย อย่าโกธรนะคะ ใครรู้กดออกยังงั้ยบอกด้วยจะรีบแก้ไข จานอั๋นอยู่ไหนช่วยทีเร็วคะ ขอร้องอย่าเสียความรู้สึกหรือนึกโกธรเคืองนะคะ ขอโทษอีกครั้งจิงจิงคะ

ตอนซื้อทอง ยังไม่ได้พบเจอทางสวรรค์ ไม่ได้อ่านข่าวสารก่อนซื้อ เสียด๊ายยย ที่เพิ่งมาเจอข้อมูลดีดีในเวบนี้ แต่ไม่เป็นไรเนาะ (ใช่มั้ยค่ะ)

หนูถือว่าได้ขายเพื่อซื้อในสิ่งที่คิดว่าจะทำกำไรให้เราในอนาคตแล้ว ขอบคุณนะคะพี่ :uu

ปอลอ....ดอลล์เก็บมานานถึงสี่ปี จากการทำงาน กำไรหรือไม่กำไร หนูเองก็ยังมองไม่ออกเลยอ่ะค่ะพี่ :_02

เอ่อ....เก็บมา 4 ปี ยังมองไม่ออก :gvme มาๆ ผมขายให้ เผื่อจะรู้ว่ากำไรไม่กำไร :53

คุณHarnsin ช่วยด้วยจะกดอ้างถึงข้อความของคุณกดพลาดไปโดนปุ่มที่ไม่ชอบสิ่งนี้ กดออกก้อไม่เป็น อย่าเข้าใจผิดนะคะถ้าเกิดขึ้นข้อความว่าไม่ชอบสิ่งนี้ คุณเป็นบุคคลที่เสียสละ ขอโทษจิงจิงถือเป็นความผิดพลาดมาก อย่าถือสานะคะ คำแนะนำของคุณโดนใจทุกเรื่องก้อเลยอยากโพสด้วย อย่าโกธรนะคะ ใครรู้กดออกยังงั้ยบอกด้วยจะรีบแก้ไข จานอั๋นอยู่ไหนช่วยทีเร็วคะ ขอร้องอย่าเสียความรู้สึกหรือนึกโกธรเคืองนะคะ ขอโทษอีกครั้งจิงจิงคะ

ม่ายมี ปัญหาค่ะ :aa

เอ่อ....เก็บมา 4 ปี ยังมองไม่ออก :gvme มาๆ ผมขายให้ เผื่อจะรู้ว่ากำไรไม่กำไร :53

แหม....ตอนนี้ไม่เหลือแล้วค่ะพี่ ^^

เพิ่งขายเงินดอลลที่มีอยู่ในไหที่บ้านไปเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ผ่านไปไม่กี่วัน เงินดอลล์ขึ้นแบบนี้ แอบเสียดาย แต่เสียใจหนักกว่า

ตรงที่ไปซื้อทองมาเก็บไว้เมื่อวันจันทร์ ด้วยราคา 1685 โอ้วววว....สวรรค์ไม่เข้าข้างหนูเรย :_02 :_02

มือใหม่เหมือนกันครับ อาการเดียวกับผมเลย ขายดอลไปเดือนกันยา 30.7 ซื้อทองไว้ 26xxx ทุกวันนี้ยังไม่ได้ลง T T

และเพิ่งติดเนินวันจันทร์นี้อีกเศร้า

มือใหม่เหมือนกันครับ อาการเดียวกับผมเลย ขายดอลไปเดือนกันยา 30.7 ซื้อทองไว้ 26xxx ทุกวันนี้ยังไม่ได้ลง T T

และเพิ่งติดเนินวันจันทร์นี้อีกเศร้า

ไม่เป็นไรค่ะ มีลงก็มีขึ้น ปลอบใจตัวเองอยู่เหมือนกัน 55 เอาใจช่วยค่ะ ขายต่างกันไม่เยอะเลย ขนาดสามเดือนผ่านไป เพิ่งขายไปที่ 30.9 เอง :_02

น้องใหม่ แอบมาอ่าน ฝากตัวด้วยนะคะ

ฝากตัวด้วยเช่นกันนะครับ

ขอบคุณมากนะครับ อิอิ ยินดีต้อนรับ ครับผม :57

ขอบคุณ จานอั๋น +++++ให้แล้วน๊า

เมื่อคืนพลาดเพราะไม่อยู่. ติดงานค่ะ แต่ก็ดีใจกับคนที่ขายทันนะคะ

วันนี้ขอโอกาสเป็นของเราบ้างน๊า จานอั๋นช่วยเชียร์หน่อยคร้าาาา

ขอมาร่วมแจม เอ้ย ร่วมเชียร์ ด้วยคนนะครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :57

จานอั๋น...มีบทวิเคราะห์ของเจพีมอร์แกนมองปี 2012 มั้ยค่ะ

ไม่เป็นไรนะครับผมคิดว่าคุณ Harnsin เค้าคงเข้าใจและไม่ถือหรอกครับ ......คุณ Harnsin นะ ใจดี มากมาก ใช่ไหมครับ ไม่เชื่อลองถามดู อิอิ :57

อย่าเศร้าเลยอ่าครับ เป้าหมาย จริงๆๆๆๆๆๆ

ของการซื้อ-ขายราคาทองคำก็เพื่อ เก็งกำไร และป้องกันเงินเฟ้อ ในอนาคต เองครับ

ถ้าเป็นผมนะ ถ้า 1 ปี ยังไม่ขึ้นมาให้ขาย ตอนนั้น คงจะเสียใจมากกว่านะครับ

แต่ ดอยตอนนี้ ยังไม่ถึง 6 เดือน หรือ 1 ปีเลยครับ

ผมเชื่อว่า ควรจะรอครับ

แล้วสักวันการรอจะทำให้เราคุ้มค่าและมีความหมายนะครับ สู้ๆๆผมเป็นกำลังใจ และขอรอด้วยคนนะครับ :gd

จานอั๋น...มีบทวิเคราะห์ของเจพีมอร์แกนมองปี 2012 มั้ยค่ะ

ยังไม่แน่ใจนะครบ เดี๋ยวจะลองหาให้ดูครับ

รุ้สึกว่าวันนั้น จะเคยอ่านบทวิเคราะห์ มองเศรฐกิจโลกในปี 2555 อยู่ครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้หาให้นะครับ :047