ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับ ขอให้ให้จานอั๋นบอกเป็นจริงด้วยเถอะ สาธุ อิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

1530. รับไม่อยู่แล้ว. ด่านต่อไป 1500เลยใช่ป่ะจานอั๋น. ดอยสูงริบลิ่วขอวัดดวงล่ะเงินเย็น อย่างมากก้อกำไรที่เล่นมาก้อหมดไปถ้าน้องทองกลายเป็นขาลงจิง. ยังไม่กลืนทุนพอใจแล้วกับประสบการณ์อันโหดร้าย. ถ้าลงไป. 14xx. ยังถืออยู่ในขาขึ้นป่าวค่ะจานอั๋น. แล้วถ้า 14xx. รับอยู่จานอั๋นมองว่าปีหน้าน่าจะไปได้สูงสุดประมาณเท่าไหร่ค่ะ

1525-1526 ไม่ไหวแล้ว........................... :57

หวัดดีคะจานอั๋น ยังไม่ได้ทำอารายเลย เห็นร่วงแล้ว นึกเห็นใจคนติดดอยเยอะๆ แต่ไม่ต้องเป็นกังวลหรอก เชื่อเถอะไม่มีอารายไปทางเดียวหรอกคะ เราต้องหัดชมตัวเองทุกวันว่า เก่งมาก ดีมาก เราทำดีที่สุดแล้ว ทุกอย่างรอบๆตัวเราจะดีขึ้นเอง เป็นกำลังใจให้ทุกเรื่องราวนะคะเพื่อนๆ :_Rd จานอั๋น & คุณหารซิ่น :031

ไม่อยากมองเลย หวาดเสียว :10

ราคาน่าซื้อจังเลย ขึ้นไปแต่ละทีไม่เคยถึงแนวต้านแรกเลย ลงมาทีหลุดหมดทุกแนวรับ ฮาดีนะคะเนี้ยะ :uu

สวัสดีค่ะ จานอั๋น และเพื่อนๆ ทุกคน :30

เพิ่งกลับมาจากวังน้ำเขียว โอย เห็นกราฟแล้ว จาเปงลม ทำไมถึงได้โหดขนาดนี้ :_cd

สู้ๆ นะคะ ขอให้ปีหน้า ทองพุ่งๆๆๆๆๆ รวยๆๆๆๆ ทุกคนนะคร้าาาา :K2 :_06

อ่าาาา แย่จัง ตอนแรกคิดว่าลงไป 14xx ก็ไม่น่าจะเป็นอะไร เพราะเงินเย็น ทิ้งยาวๆน่าจะไม่มีปัญหา (ดอยที่ 1720 1660คับ) แต่เหนบอกว่าจะเป็นขาลงแล้วนี่หมายถึงลงไปอีกในระยะยาวเหรอครับ >.< เริ่มกลัว หุๆ

ราคาน่าซื้อจังเลย ขึ้นไปแต่ละทีไม่เคยถึงแนวต้านแรกเลย ลงมาทีหลุดหมดทุกแนวรับ ฮาดีนะคะเนี้ยะ :uu

ซะงั้นอ่ะ....บอกแล้วไงว่าอย่าถามว่าจะเข้า L ตอนไหนดี มันตอบไม่ถูก

อ่าาาา แย่จัง ตอนแรกคิดว่าลงไป 14xx ก็ไม่น่าจะเป็นอะไร เพราะเงินเย็น ทิ้งยาวๆน่าจะไม่มีปัญหา (ดอยที่ 1720 1660คับ) แต่เหนบอกว่าจะเป็นขาลงแล้วนี่หมายถึงลงไปอีกในระยะยาวเหรอครับ >.< เริ่มกลัว หุๆ

ใจเย็นๆนะคะ ไม่เลวร้ายอย่างที่คิดหรอกคะ ลองคิดดูซิคะว่ามันเป็นไปไม่ได้หรอก บริษัทที่ดูแลเราอยู่เค้ามีอาณาจักรกว้างขวางกว่าเราเยอะ ถ้าเลวร้ายมากๆถ้าเราและเราๆๆๆๆๆๆๆๆอยู่ไม่ได้แล้วเค้าจะอยู่ไหวเหรอคะ ทุกอย่างจะค่อยๆดีขึ้น ลองคิดดูซิคะกลางเดือนมกรา ราคา1350 ผ่านมา 1420ขยับขึ้นมาเรื่อยๆ ถัดมาเดือน9 ที่1920 คาดว่าน่าถึง2000 เสร็จแล้วร่วง แล้วก้อเด้งขึ้น แล้วถ้าตอนนี้ร่วงเหมือนต้นปี ก้อไม่เห็นเป็นไรจิงมั้ยคะ เดี๋ยวก้อขยับขึ้นแลขึ้น ตอนนี้พักผ่อนทำใจให้สบาย เตรียมตัวบริหารการลงทุนให้ดี ควบคุมจิตใจอยู่เสมอ บางครั้งเราต้องยอมแพ้แบบมีการวางแผน กระจายการลงทุนให้ดี รับรองคะเพื่อนๆจะเป็นนักลงทุนที่อมตะนิรันดร์กาลอิอิ :_Rd

ซะงั้นอ่ะ....บอกแล้วไงว่าอย่าถามว่าจะเข้า L ตอนไหนดี มันตอบไม่ถูก

รู้แล้วคะ บ่นให้ฟังเฉยๆ กาแฟซักแก้วดีกว่า แถมขนมเค้กให้ด้วย OKมั้ยอิอิ :uu

ภาวนา แถมสวดมนต์ ขอให้ 153* รับอยู่ด้วยเถิด

หวัดดีปีใหม่คะ บายดีนะคะ เอาใจช่วยทุกเรื่องนะคะ :_Rd

การลงครั้งแรก ผมยังวี้ดว้ายกระตู้วู้ ว่าเดี๋ยวหมีไส้แตก เพราะครั้งนั้น มันเป็นการลงที่ห่าง Ema 200 มากๆ ทำให้เดาง่ายๆเลยว่าครั้งแรกต้องรับอยู่ แต่ครั้งนี้มันตัดกันแบบคนเบียดกันบนรถไฟฟ้าเลยทีเดียว มันเลยทำให้มีแรงกดสูงกว่าครั้งก่อนอยู่พอสมควรเลยครับ

วันนี้เอา อินดิเคเตอร์มาฝาก เป็นของขวัญปีใหม่แด่เพื่อนๆ ยังไงก็ลองเอาไปเล่นกันดูครับ

เทรดสั้นๆใน TF ย่อย พอราคามาถึงจุดสำคัญ ก็เปิด TF ใหญ่ แล้วถือยาวไปครับ

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

ของขวัญปีใหม่ชิ้นนี้ ผมเตรียมมาฝากเพื่อนๆไทยโกลด์ทุกท่านครับ ผมหวังว่าทุกๆท่านจะสุขภาพแข็งแรง และมีสติปัญญาแจ่มใส ตลอดไปครับ

ระบบเทรดระบบนี้ ผมคิดว่าอย่างน้อยที่สุด จะทำให้เพื่อนๆชาวไทยโกลด์ สามารถโต้คลื่นได้ตามอัตภาพ วิธีใช้นั้นผมจะไม่บอกนะครับ เพราะหากบอกไป อาจจะทำให้เพื่อนๆขาดการพิจารณา รู้เห็นตามความเป็นจริง และมันจะไปทำร้ายให้สัญชาติญาณในตัวคุณหายไปครับ เพราะคุณคือคน ไม่ใช่หุ่นยนต์

ระบบนี้ใช้ได้ทุก Timeframe อยู่ที่คุณครับว่าถนัดดู Timeframe ไหน

ปล.รออัปโหลดไฟล์แปบนะจ๊ะ

วิธีลงก็ นำไฟล์อินดิเคเตอร์ทุกตัวไปใส่ใน Expert >>> Indicator

ส่วนไฟล์ BlackHat.tpl ให้เอาไปไว้ในโฟลเดอร์ Template แล้วโหลด เทมเพลต ขึ้นมานะครับ

ควรทดสอบระบบด้วยการเทรดในกระดาษให้ตัวคุณมั่นใจเสียก่อน !!!!

โชคดีปีใหม่ทุกท่านครับ :K2

blackhat.tpl

DailyData_v03.mq4

Heiken_Ashi_Smoothed.mq4

RSIOMA_v3.mq4

Sniper_Trend_B.mq4

SpreadIndicator.mq4

Symphonie_Sentiment_Indikator.ex4

ใจเย็นๆนะคะ ไม่เลวร้ายอย่างที่คิดหรอกคะ ลองคิดดูซิคะว่ามันเป็นไปไม่ได้หรอก บริษัทที่ดูแลเราอยู่เค้ามีอาณาจักรกว้างขวางกว่าเราเยอะ ถ้าเลวร้ายมากๆถ้าเราและเราๆๆๆๆๆๆๆๆอยู่ไม่ได้แล้วเค้าจะอยู่ไหวเหรอคะ ทุกอย่างจะค่อยๆดีขึ้น ลองคิดดูซิคะกลางเดือนมกรา ราคา1350 ผ่านมา 1420ขยับขึ้นมาเรื่อยๆ ถัดมาเดือน9 ที่1920 คาดว่าน่าถึง2000 เสร็จแล้วร่วง แล้วก้อเด้งขึ้น แล้วถ้าตอนนี้ร่วงเหมือนต้นปี ก้อไม่เห็นเป็นไรจิงมั้ยคะ เดี๋ยวก้อขยับขึ้นแลขึ้น ตอนนี้พักผ่อนทำใจให้สบาย เตรียมตัวบริหารการลงทุนให้ดี ควบคุมจิตใจอยู่เสมอ บางครั้งเราต้องยอมแพ้แบบมีการวางแผน กระจายการลงทุนให้ดี รับรองคะเพื่อนๆจะเป็นนักลงทุนที่อมตะนิรันดร์กาลอิอิ :_Rd

คุณกระต่ายทองคะ ตอนนี้ก็ยังเหงื่อแตกอยู่ดีค่ะ เสียวจริงๆ :_10

จะร่วงไปไหน เด้งได้แล้ว please :Kk

ขอบคุณมากนะคร้าบบบ ใจร่มๆๆๆ ~.~

คุณกระต่ายทองคะ ตอนนี้ก็ยังเหงื่อแตกอยู่ดีค่ะ เสียวจริงๆ :_10

จะร่วงไปไหน เด้งได้แล้ว please :Kk

ไม่มีใครในโลกนี้รู้ได้หรอกคะว่านาทีต่อจากนี้ไปทองจะร่วงถึงแค่ไหน จะขึ้นเมื่อไหร่ ทุกอย่างเป็นเพียงแนวโน้ม แนวทางความน่าจะเป็นกับทุกสิ่งอย่างที่มีผลต่อทอง การคาดการณ์แต่ละครั้งก้อต้องอิงสิ่งรอบๆที่เป็นจุดทำให้ทองเปลี่ยน เพราะงั้นเราต้องมีสมาธิ ควบคุมจิตใจเราให้ได้ เราต้องมีวินัยมีแนวทางในการลงทุน เป็นของตัวเอง เราต้องรู้ว่าเราเป็นนักลงทุนประเภทไหน ทุกอย่างก้อจะค่อยๆดีขึ้น ทุกอย่างรอบตัวเราต้องอาศัยการเรียนรู้ วางแผนทั้งนั้น เวลาจะทำให้เราค่อยๆเก่งขึ้น ดีขึ้น แบบพอเพียงคะ :gvme