ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

วันนี้มีคนคุยกันน้อย เหมาะจะโพสต์อะไรดีๆมีสาระไว้ จริงๆ

gfc12.png(จงรู้จักกลัว เมื่อคนอื่นกำลังฮึกเหิม) ตอนนี้การนิ่งเฉยอาจจะเป็นคำตอบที่ดี

คำถาม ...... จากภาพ ตลอดเส้นทางการลง คุณคิดว่าคนส่วนใหญ่ ซื้อขึ้น หรือซื้อลงมากกว่ากัน???

หากมีคนซื้อขึ้นตลอดเพราะคิดว่าถูกมากแล้ว แต่กราฟยังลง มันน่าแปลกหรือไม่???

สิ่งที่ควรระวังคือ เมื่อตอนนี้ถึงแนวรับที่เป็นจุดสำคัญยิ่งยวด เป็นแนวรับร่วม ฟ้า+เหลือง ตามรูป นักเสี่ยงโชคมักเข้า Long มากกว่า S กราฟจึงยังไม่ร่วง เพราะรับนี้แข็งมาก แต่หากยิ่งรับๆ แต่แนวโน้ม ยังลงอยู่ ผมคิดว่า นักลงทุนควรหยุดและรอแนวโน้มใหม่เสียก่อน หากรับนี้รับอยู่ แน่นอนว่ามันยังต้องลงมาย้ำเพื่อเพิ่มความมั่นใจอีกครั้ง ก่อนจะขึ้นได้อย่างมั่นคง แต่หากรับไว้ไม่อยู่ คุณควรจะมองแนวรับใหญ่บริเวณ เส้นเหลืองไว้เป็นตัวเลือกในใจ จากภาพจะเห็นคาบเวลาแบ่งเป็นสามส่วนเท่าๆกัน จุดเปลี่ยนสำคัญๆ มักจะอยู่บริเวณนั้น ในตอนนี้เราได้อยู่ในระยะที่เรียกว่า คลุมเครือ ลงต่อก็ได้ หากไม่ลงก็ต้องลุ้นต่อว่าใน period ข้างหน้า มันจะหักหัวลงอีกหรือไม่

อย่าล้อเล่นกับความโลภของตนเองนะครับ เสี่ยงได้เล็กน้อย (แต่ต้องเล็งผลเลิศ) เวลานี้มันใกล้ถึงจุดเปลี่ยนสำคัญ การมองตามกรอบใหญ่ๆ ความปลอดภัยย่อมสูงกว่า และได้รับผลตอบแทนที่คุ้มค่ากว่าเช่นกัน

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เมื่อคืนไปสวดมนต์ข้ามปีมาค่ะ เอาบุญมาฝากเพื่อนๆทุกคน. และขอให้บุญนี้ส่งให้แนวรับอันแข็งแรงรับอยู่ด้วยเถอะ ดอยที่กอดอยู่หนาวเหลือเกิน

เมื่อคืนไปสวดมนต์ข้ามปีมาค่ะ เอาบุญมาฝากเพื่อนๆทุกคน. และขอให้บุญนี้ส่งให้แนวรับอันแข็งแรงรับอยู่ด้วยเถอะ ดอยที่กอดอยู่หนาวเหลือเกิน

มันแข็งนะครับรับนี้หน่ะ ที่ผมโพสต์เตือนก็เพียงไม่อยากให้คนอื่นที่ยังไม่เข้าตลาด เห็นเป็นเรื่องง่ายๆ เพราะที่ผ่านมาเราก็เห็นกันแล้วว่ามันไม่ง่ายอย่างที่คิดเลย ผมโพสต์ไม่ต้องการทำให้ใครกลัว เพราะสิ่งนั้นมันยังไม่เกิด แต่อยากให้เรามองเห็นภาพรวมที่ใหญ่ๆหน่อย เพื่อการวางแผนที่รัดกุม หากเพื่อนๆ เห็นรูปกราฟแล้ว เข้าซื้อทันทีโดยอาจจะแบ่งเป็นหลายๆไม้ หากลงต่อก็มีแผน 2-3 และคำนวณอัตราการขาดทุนในกรณีผิดทางไว้แล้ว ผมก็คิดว่ามันก็ไม่มีความน่ากลัวเลยสักนิดครับ

สวัสดีปีใหม่ค่ะ Rจานอั๋น คุณกระต่ายทอง และสมาิชิกทุกท่่าน ขอบคุณในความดีความมีน้ำใจของทุกท่านด้วย

สวัสดีปีใหม่ค่ะ Rจานอั๋น คุณกระต่ายทอง และสมาิชิกทุกท่่าน ขอบคุณในความดีความมีน้ำใจของทุกท่านด้วย

สวัสดีปีใหม่ครับ คุณ SUCHA สุขภาพแข็งแรงร่ำรวย บุญกุศลครับ

สวัสดีปีใหม่ครับ คุณ SUCHA สุขภาพแข็งแรงร่ำรวย บุญกุศลครับ

สวัสดีปีใหม่ คุณHarnsin ขอบคุณค่ะ พึ่งกลับจากทำบุญมา แบ่งบุญให้ด้วยนะคะ มีความสุขทั้งกายและใจ ตลอดไปนะคะ

ขอบคุณคะ หวัดดีปีใหม่คะ โชคดีมีความสุขทุกวันนะคะ :01

มันแข็งนะครับรับนี้หน่ะ ที่ผมโพสต์เตือนก็เพียงไม่อยากให้คนอื่นที่ยังไม่เข้าตลาด เห็นเป็นเรื่องง่ายๆ เพราะที่ผ่านมาเราก็เห็นกันแล้วว่ามันไม่ง่ายอย่างที่คิดเลย ผมโพสต์ไม่ต้องการทำให้ใครกลัว เพราะสิ่งนั้นมันยังไม่เกิด แต่อยากให้เรามองเห็นภาพรวมที่ใหญ่ๆหน่อย เพื่อการวางแผนที่รัดกุม หากเพื่อนๆ เห็นรูปกราฟแล้ว เข้าซื้อทันทีโดยอาจจะแบ่งเป็นหลายๆไม้ หากลงต่อก็มีแผน 2-3 และคำนวณอัตราการขาดทุนในกรณีผิดทางไว้แล้ว ผมก็คิดว่ามันก็ไม่มีความน่ากลัวเลยสักนิดครับ

เพิ่งกลับจากทำบุญมาไปวัดไผ่โรงวัว วัดเดียวนี้มีเนื้อที่240ไร่ แบ่งเป็นพื้นที่ให้ทำบุญหลายโซน มีไหว้หลวงพ่อขอมเจ้าอาวาสที่มรณะภาพไปแล้ว22ปี โซนพระพุทธโคดม(องค์ดำ) ไหว้หลวงพ่อขาว (องค์ใหญ่สูงเสียดฟ้า) เข้าสู่ประตูนรกสวรรค์ เห็นการเวียนว่ายตายเกิด มีเปรต ต้นงิ้ว กระทะทองแดง โซนวิมานทอง โซนสวรรค์ชั้นดาวดึงส์ กราบไหว้พระพุทธเจ้าตอนปรินิพพาน ปิดทองลูกนิมิตร9ลูก ทำบุญสร้างโบสถ์ ซื้อที่ดิน ทำบญค่าน้ำค่าไฟ ซื้อโลง สเดาะห์เคราะห์ต่อชะตา ถวายข้าวสาร ถวายสังฆทาน ยารักษาโรค สบงจีวร ปิดทองพระพุทธรูป ในวัดมีพระองค์ใหญ่เกือบ100องค์ ใหญ่โตมโหฬารมาก ไหว้ขอพรพระประจำวันเกิด มาวัดเดียวได้ไหว้ครบ แบ่งบุญให้เพื่อนๆทุกคนนะคะ มีโอกาสเพื่อนๆมาซิคะไม่ผิดหวังคะ

กบจ๊า ไปทำบุญวัดไผ่โรงวัวมา ทำครบทุกอย่างแล้ว แบ่งบุญให้นะจ๊ะ โชคดีจีะ

:_Rd เหลือเวลาอีก2วัน ก้อจะกลับเข้าตลาดทองแล้ว ว่างๆเราลองนึกทบทวนแผนการลงทุนที่ผ่านมาว่าเป็นที่น่าพอใจแค่ไหน เราควรปรับ จูน แก้ เปลี่ยน ตรงไหนบ้างที่จะทำให้เราประสบความสำเร็จต่อไป ที่ผ่านมาแล้วก้อให้หยุดไว้กับปีเก่า ปีใหม่เริ่มชีวิตใหม่กับปีใหม่ เชื่อว่าเพื่อนๆคงจะหาคำตอบให้ตัวเองได้ในที่สุด โชคดีมีความสุขทุกเรื่องนะคะ บ้ายบาย ฝันดีคะ เราจะเจอกันทุกวันสัญญาคะ :_087

สวัสดีปีใหม่คะอ.อั๋น คุณกระต่ายทองและเพื่อนๆๆๆทุกท่านคะ คิดเงินได้เงินคิดทองได้ทองนะค้า :uu

เมื่อวานมาแนวน่ากลัว ออกแนวขู่ อิๆ ไม่ใช่อะไรหรอกครับ หากเราเตือนกันก่อนพอคุณได้อ่านกันอย่างน้อยคุณต้องคิดล่วงหน้าแล้วใช่มั้ยครับ ว่าหากมันลงมาจะทำไงดี (นั่นแหละครับคือสิ่งที่ผมต้องการ) เพราะผมเชื่อเสมอครับ ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้ !!!

แต่วันนี้ไม่ต้องคิดมากจ้า ....หานซิ่น เอาภาพมงคลมาฝากเพื่อนๆด้วยนะ อิๆ

อาการของน้องทอง หากน้องทองกลับตัวกลับใจครับ มีงาน 3 ชิ้นที่น้องทองต้องทำให้สำเร็จ

1.ทำลายด่านฟ้าให้ได้ และพักตัวบริเวณนั้นให้อยู่ หากแค่ด่านนี้ยังผ่านไม่ได้ ก็ต้องระวังหน่อยครับ

2.บุกทำลายด่านเขียวต่อ และพักตัว ได้ไม่เกิน ครึ่งนึงระหว่างฟ้ากับเขียว

3. ทำลายด่านแดงต่อครับ และเมื่อไหรที่ราคาทะลุม่วงได้ โอกาสได้ลงดอยก็สูงครับ เอาใจช่วยทุกคนเลยครับ

อิๆ เพื่อนๆคงขำ ว่าผมมามาดเดิม ทายอยู่สองอย่างนี่หล่ะ ไม่ขึ้นก็ลง :_ee

ถูกแก้ไข โดย Harnsin