ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ของน้องกระป๋องเขียวมีไหมครับ

Load แล้วจ้า ท่าทางจะ work ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่ๆคะ หนูมือใหม่หัดเล่น มีอยู่ 30 บาท 25200 25450 25650

พี่ๆว่าหนูทยอยขาย หรือ เอาทั้ง 3 ราคามาเฉลี่ย แล้วขายที่เดียวดีคะพี่ หนูคิดไม่ตกจริงๆเลย

สวัสดีนะครับทุกคน สวัสดีตอนเย็น เย็น ของวันที่ 9/2/2555 เวลา 18.08 น.

เมื่อคืนราคาทองคำ มี ราคาสูงสุดอยู่ที่ 1751 และมี ราคาต่ำสุดอยู่ที่ 1724 ราคาวิ่งขึ้นทดสอบแนวต้าน

แล้วก็ลง ทดสอบแนวรับ แล้วก็สามารถดีด กลับมายืนเหนือ 1730 ได้

โดยรวมแล้วราคาวิ่งขึ้นและลง รวมทั้งหมด ประมาณ 27 เหรียญ

จะเห็นได้ว่าช่วงนี้ราคาทองคำ เริ่มจะผันผวน ในแต่ละวันค่อนข้างมาก เฉลี่ยแล้ว อยู่ที่ประมาณ 20-40 เหรียญ

มากกว่าของเดิมเมื่อช่วงที่ผ่าน ที่เคยวิ่งอยู่ที่ 10-20 เหรียญ ในแต่ละวัน

นัน้ก็หมายความว่า นักลงทุนเริ่มจะสนใจเข้ามาถือครองทองคำและเก็งกำไรราคาทองคำเพิ่มมากขึ้น ทำให้เกิดความผันผวนของราคาทองคำในปัจจุบัน

แต่ทั้งนี้ นักลงทุนส่วนใหญ่ ก็ยังคงกังวลและติดตามข้อมูล ข่าวสาร ของกรีซ ข่าวของประธาน เฟด และ การแก้ไขปัญหาหนี้ของยุโรป อย่างใกล้ชิด

ทำให้นักลงทุน ช่วงนี้ จะอ่อนไหวไปตามทิศทางข้อมูล ข่าวสาร และอารมณ์ของตลาดก่อนการเก็งกำไร ต่าง ๆ

วันนี้ตอนนี้ราคาทองคำ ยังคง side ways อยู่ที่ 1730-1739 = 10 เหรียญ

เนื่องจากนักลงทุน ยังไม่มั่นใจในตลาด ในตอนนี้ จึงถือเงินสด ไว้รอข้อมูลข่าวสาร ของประธาน ECB(ธนาคารกลางยุโรป) ที่จะออกมาพูดคืนนี้ มากกกว่า

แนวต้านและแนวรับตอนนี้

แนวต้าน รอขึ้นทดสอบ 1740-1745*** ถ้าไม่ผ่านระวังแรงขาย****(โซนอันตรายไม่แนะนำให้เข้าซือ้ 1750-1755)*** 1760-1767***

แนวรับ หากไม่ผ่านแนวต้านลงทดสอบ 1730**ให้รอดูนะครับแต่ถ้าใครรับความเสี่่ยงได้ก็เข้าซือ้และรอลุ้นขาย ***1724-1721*** 1715-1710 อีกที****

ซึ่งวันนี้ 1730 ถือว่ายังเป็นแนวรับที่แข็งแกร็ง แต่ ก็ยังไม่ผ่านแนวต้าน ที่ แข็งแกร่งที่ 1740 เช่นกัน ดังนั้น

คนที่จะเข้าซือ้ ก็ต้องคำนึง การขาย ด้วยนะครับ ว่าจะขายออกมาได้หรือไม่ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ด้วยความป็นห่วง เช่นเดิม

กรอบเล็ก 1720-1750 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1710-1760 = 50 เหรียญ

คืนนี้มีตัวเลขเศรษฐกิจและข่าวสารที่น่าสนใจดังนี้

19.45 อัตราดอกเบี้ยอ้างอิง ของยุโรป คาดการณ์ เท่าเดิม ที่ 1.00 ไม่เปลี่ยนเปลง

:Announce20.30 น. ประธาน ECB ออกมาแถลงการณ์ น่าสนใจและต้องให้ความสำคัญเป็นอย่างมาก

20.30 อัตราการขอสวัสดิการการว่างาน ของอเมริกา คาดการณ์ เป็นผลบวก ต่อราคาทองคำ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ

:gd คืนนี้ขอให้ทุกคนโชคดีไม่มีดอยนะครับ ขอตัวกลับบ้านก่อนนะครับsบายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :54

ถูกแก้ไข โดย Rจานอั๋น

สวัสดีค่ะอ.อั๋นพักนี้รู้สึกว่าอ.อั๋นมาวิเคราะห์ วันละไม่กี่ครั้งเอง อยากให้มาบ่อยๆ อยากมีคนเก่งๆอยู่ใกล้ๆ จะได้ถามได้สะดวก ถ้าว่างๆก็เข้ามาบ่อยๆน่ะค่ะ ขอบคุณเสมอสำหรับการให้ที่ไม่รู้จบ

ขอบคุนอาจานอั๋น....เสมอคะ^^

ตกลงได้ซื้อไว้รึยังคับเนี่ย

หวัดดีค่ะ จานอั๋น กระต่ายทอง พวงชมพู และเพื่อนๆทุกคนนะคะ :Hi

ช่วงนี้น้องทองไฮเปอร์มากๆ วิ่งขึ้นวิ่งลง เล่นเอาเหนื่อยเลย

วันนี้โดดออกไป 3 แล้วก็โดดกลับเข้าคืน 3 รวม 6 ครั้ง ตื่นเต้นสุดๆ :57

สนุกจริงๆ เอากำไรรายวันไว้ก่อน ม่ายงั้นเสียว ไม่รู้อนาคต อิอิ

ขอบคุณมากนะคะ จานอั๋นที่มาวิเคราะห์ให้เพื่อนๆ ได้เป็นแนวทางค่ะ :01

ตกลงได้ซื้อไว้รึยังคับเนี่ย

ฮ่าๆๆๆๆ ยังเรยคร้า เหมือนจะเข้าซื้อทีไร มีเหตุให้ไม่ได้ซื้อ เมื่อวานกดเข้าไปซื้อแล้ว ระบบบอก รหัส pin ผิด ......ลองใหม่สามรอบไม่ได้

พอตกดึกลองเข้าใหม่ ถึงได้ เซรงได้ใจค่ะ แต่ไม่เปนไร เด๋วรถเค้าคงมารับเรื่อยๆ เพราะคงมีรถเสริมค่ะ :uu

แล้วได้ซื้อไว้เย้อมั้ยคร้าาาา ขอให้ได้กำไรงามๆน้าาา