ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

น้องทองลงมาให้ซื้อหรือเปล่าครับ หวังว่าวันนี้คงไม่ซื้อปั๊บลงปุ๊บเหมือนที่ผ่านมาน่ะครับ ^^ :033

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หวัดดีค่ะ จานอั๋น กระต่ายทอง พวงชมพู และเพื่อนๆทุกคนนะคะ :Hi

ช่วงนี้น้องทองไฮเปอร์มากๆ วิ่งขึ้นวิ่งลง เล่นเอาเหนื่อยเลย

วันนี้โดดออกไป 3 แล้วก็โดดกลับเข้าคืน 3 รวม 6 ครั้ง ตื่นเต้นสุดๆ :57

สนุกจริงๆ เอากำไรรายวันไว้ก่อน ม่ายงั้นเสียว ไม่รู้อนาคต อิอิ

ขอบคุณมากนะคะ จานอั๋นที่มาวิเคราะห์ให้เพื่อนๆ ได้เป็นแนวทางค่ะ :01

สวัสดีตอนเช้าค่ะ คุณ nuchaba

โดดเก่งจัง ตัดสินใจเร็วดีจังเลยค่ะ อยากเก่งบ้างจัง เราได้แต่โดดเข้า ยังไม่ได้ออกเลย เฮ้อ

เมื่อคืนดีที่โดดออกทัน วันนี้รอย่ออีกนิดจะโดดเข้าแต่คงไม่ไหวหล่ยรอบเหมือนคุณ nuchaba นะเก่งจัง

เมื่อคืนโดดอกทันตามที่จารย์บอกเป๊ะ ๆ

ขอบคุณนะครับ ^^

สวัสดีครับ ทุกคน สวัสดีตอนเช้าของวันที่ 10/2/2555 เวลา 11.20 น.

เริ่มต้น กันด้วยเมื่อคืนราคาทองคำ ขึ้นแล้วก็ลง .............หลังจากประธาน ECB ออกมาแถลงการณ์ ตามมาด้วยตัวเลขการจ้างงานของอเมริกา ออกมาน้อยเกินคาดทำให้

ราคาทองคำดีดขึ้นไปทำ high สูงสุดที่ 1752 แล้วลงมา ทำ Low ต่ำสุดที่ 1725 = 28 เหรียญ โดยประมาณ

โดยภาพรวม ต้องมองว่า ราคา ทองคำช่วงนี้ยังคง Side Ways อยู่ในกรอบ 50 เหรียญ ที่ 1700-1750 แต่ความผันผวนนั้น

เพิ่มมากขึ้น กว่าเดิม ด้วยเหตุผลหลักของนักลงทุนคือการเก็งกำไรระยะสั้น โดยใช้ความอ่อนไหวของสถาการณ์ ยุโรป กรีซ และ ความเชือ่มั่นทางเศรษฐกิจ ของ

ประเทศมหาอำนาจ อย่างอเมริกา เป็นตัวกำหนดในการตัดสินใจให้ลงทุนเลือกเก็งกำไรระยะสั้น ราคาทองคำในช่วงนี้ แทนการถือระยะยาว เพือ่ลดความเสี่ยง

วันนี้ ตอนนี้ราคายังคงนิ่งและรอทิศทางตลาดมาชี้้นำทิศทางราคาทองคำอยู่ครับ

มาดูกันที่แนวต้านและแนวรับตอนนี้

แนวต้าน รอขึ้นทดสอบ 1741และลุ้นผ่าน *** 1750-1755ไม่ผ่านระวังแรงขายเช่นเดิม(ไม่แนะนำให้ซื้อตามนะ)****** 1760-1767******

แนวรับ ตอนนี้ลงทดสอบแล้วนะครับ 1724-1721**** 1715-1710****1704-1700*******

กรอบเล็ก 1720-1750 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1700-1750 = 50 เหรียญ

คืนนี้มีตัวเลข เศรษฐกิจและข้อมูล ข่าวสารที่สำคัญดังนี้

1.เวลา 20.30 ดุลการค้าอเมริกา คาดการณ์ เป็นผลบวกต่อราคาทองคำ

2.เวลา 21.55 น.ดัชนีมุมมองเศรษฐกิจของผ้บริโภค คาดการณ์ เป็นผลบวกต่อราคาทองคำ

3.เวลา 21.55 น.ตัวเลข คาดการณ์เงินเฟ้อ ไม่มีคาดการณ์

:Announce4.เวลา 00.30 ประธาน เฟด FED เบนเบ้อนันเก้ ออกมาแถลงการณ์ ตรงนี้สำคัญมากนะครับ

:Announce5.เวลา 02.00 ดุลงบประมาณธนาคารกลาง ECB สำคัญมากนะครับ :57

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ

:Announce ตอนนี้ราคาย่อตัวลงมาแล้วนะครับ ทดสอบแนวรับ 1724-1721 แล้ว และก็ 1715-1710*********แล้วนะครับ

ราคาทอสอบแนวรับแล้วนะครับ 1724-1721*** แล้วก็ 1715-1710

โดยรอบนี้ลงมาต่ำสุด 1715 ครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :gd

1715-1710 ในที่นี้อาจานหมายความว่า ถ้าอยู่ใน Rate นี้ช้อนซื้อได้เลยใช่มั๊ยครับ

ขอบคุณอาจานอั๋น....เสมอค่ะ

เมือ่กี๊แอบซื้อไปจึ๋งนึง :32

ราคาทอสอบแนวรับแล้วนะครับ 1724-1721*** แล้วก็ 1715-1710

โดยรอบนี้ลงมาต่ำสุด 1715 ครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :gd

:32 คิดถึง ทานข้าวแร้วยังคะ เป็นกำลังใจให้ทุกเรื่องราวนะคะจานอั๋น likeคะ :57

ซื้อตอน 1716 ไม่ทันอ่ะครับหน้าlog in ของ Bls มีปัญหาทุกทีเลยเวลาลงเนี่ย T____T

พี่กระต่ายค่ะ ลืมถามค่ะว่า เวลาเราไปโอนเงินให้เค้า ก็แค่แฟกซ์ใบนำฝากใช่ไหมค่ะพี่ ต้องโทรแจ้งก่อนหลังด้วยไหม หรือส่งสัญญาณยังไงให้เค้าทราบเรื่องการโอนคร้า

ขอบคุณคร้า

พี่กระต่ายค่ะ ลืมถามค่ะว่า เวลาเราไปโอนเงินให้เค้า ก็แค่แฟกซ์ใบนำฝากใช่ไหมค่ะพี่ ต้องโทรแจ้งก่อนหลังด้วยไหม หรือส่งสัญญาณยังไงให้เค้าทราบเรื่องการโอนคร้า

ขอบคุณคร้บ

คะ ถ่ายเอกสารเขียนชื่อนามสกุลด้านล่าง แร้วแฟกซ์กลับไปให้เค้าก็จะปรับหน้าพอร์ตให้เราเลยคะ ไม่ต้องโทรแจ้งก็ได้ แต่หากเห็นว่าผ่านไปซักพักใหญ่หน้าพอร์ตเรายังเหมือนเดิมก็โทรไปถามเค้าได้คะ โอนเงินไปเร็ว เวลาขายเค้าก็โอนเงินกลับมาเร็ว เพราะเท่ากับเรามีทองฝากไว้คะ :047