ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ เช้านี้หลุดดอยแต่เช้าสบายใจจัง เมืื่อวานอดเล่นไปหลายรอบ วันนี้เอาใหม่ ^^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ เช้านี้หลุดดอยแต่เช้าสบายใจจัง เมืื่อวานอดเล่นไปหลายรอบ วันนี้เอาใหม่ ^^

น่าอิดฉาจิงจิ๊งงงงง ดีใจด้วยนะคะ

สุขสันต์วันวาเลนไทน์นะครับ ทุกคน

ขอให้ ทุกคนจงมีความสุข ในวันแห่งความรักนะครับ .....อยากจะบอก ผมเองก็หลงรักทุกคน มานานแล้วนะ อิอิ :uuจานอั๋นหลงรักหมดทุกคนเลยรึคะ แร้วจะเอาไปเก็บไว้ตรงไหนหมดคะเนี้ยะคริคริ :32 เราก้อหลงรักจานอั๋นเหมือนกันคะอิอิ :57post-4992-0-26261300-1329284781.gif

เจ๊พร เซียนขั้นเทพ ในการเทรดทองคำ

เห็นโฆษณาตัวนี้แล้ว ฮา มาก ๆ ๆ ค่ะ เลยเอามาฝาก อิอิอิ

สวัสดีครับทุกคน สวัสดี ตอนเย็น เยน ของวันที่ 15/2/2555 เวลา 17.50 น

เมื่อวานราคาทองคำ ขึ้นทดสอบและทำราคา สูงสุด ที่ 1727 จริง ๆ ต้องบอกว่ายังไม่สามารถขึ้นทดสอบ 1730 และไม่ผ่าน 1726 ไปได้ ราคาจึงเกิดการย่อตัวลง

และขึ้นทดสอบแนวต้าน 1726 อีกหลายครั้งแต่ก็ไม่ผ่านแนวต้านที่ 1726 ซะที โดยมีราคาต่ำสุดอยู่ที่ 1712

วันนี้ตอนนี้ราคาทองคำขึ้นมาทำ high สูงสุดวันที่ 1729 และก้ยังไม่สามารถผ่านขึ้นไปทดสอบ แนวต้าน ถัดไปที่ 1730-1735

ทำให้ราคาตอนนี้ย่อตัลงมาเล็กน้อย แต่ก็ยังไม่หลุดแนวรับ ระยะสั้นที่ 1724-1718 ลงไป

ยังถือว่าราคาทองคำตอนนี้เลือกที่จะขึ้นทดสอบแนวต้านมากกกว่า จะลงทดสอบแนวรับ ครับ

วันนี้กรีซได้เลื่อนการประชุม ออกไปเนื่องจากยังคงมีปัญหาในเรื่องมาตรการรัดเข็มขัด

ทำให้ราคาทองคำ ยังไม่ ผันผวนมากในช่วงนี้ และวันนี้ อาจจะ เป็นไปในลักษณะ Side way up มากกว่าคือ การพยายามจะทำให้ราคาทองคำ ขึ้นทดสอบ แนวต้าน ถัดไป

และหากไม่ผ่านแนวต้าน ราคาทองคำ จะย่อตัว ลงทดสอบ แนวรับ(หากไม่หลุดหรือเกิดแรงขายออกมามาก) แล้ว จะสะสมกำลัง เพื่อขึ้นทดสอบแนวต้าน อีกครั้ง อยู่เรือ่ยไป

มาดูกันที่แนวต้านและแนวรับตอนนี้กันนะครับ

แนวต้าน ตอนนี้ดูที่ 1729 รอผ่าน เพื่อขึ้นทดสอบ 1730-1734 ระวังแรงขาย 1739-1745 ระวังแรงขายออกมา

แนวรับ ตอนนี้ดูที่ 1724-1718 หากไม่ผ่าน แนวต้าน จะลงทดสอบ แนวรับ แล้วดูว่ารับอยู่หรือครับ ถ้ารับไม่อยู่ให้รอดู อีกที ในแนวรับถัดไปที่ 1715-1710 และ 1704-1700 ไม่ควรหลุด

กรอบเล็ก 1710-1740 = 30 Us

กรอบใหญ่ 1700-1750 = 50 Us

ช่วงนี้แนะนำให้เล่น รอบระยะสั้นตาม แนวต้านและแนวรับ ดีกว่านะครับ กำไรน่าจะ 60-70 บาท ต่อรอบ ครับ ใครรับได้ก็น่าจะลองเสี่ยงเล่นดูนะครับ

คืนนี้มีตัวเลข เศรษฐกิจ ขงอเมริกา และข่าวสารที่สำคัญดังนี้

เวลา 20.30 ดัชนีมุมมองภาคผลิต ต่อการทำธรุกิจ คาดการณ์ เป็นผลลบ ต่อราคาทองคำ

เวลา 21.15 อัตราการใช้กำลังผลิต และยอดผลผลิต คาดการณ์เป็นผลลบต่อราคาทองคำ

เวลา 22.00 ดัชนีที่อยู่อาศัย คาดการณ์เป็นผลลบต่อราคาทองคำ

เวลา 22.30 สต๊อคน้้ำมันดิบคาดการณ์เป็นผลลบต่อราคาทองคำ

โชคชะต้าฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ

คอมเสีย ยังไม่เสร็จเลยนะครับ สายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆอีกแล้ว :01

ขอบคุณครับ

ขแบคุณเช่นกันครับ คุณ tanawuth กาารซือ้ขายเป็นยังไงบ้าง ครับ :gd

post-4992-0-59881500-1329310773.gifpost-4992-0-37645200-1329310814.gif

สวัสดีครับ คุณกระต่ายทอง สบายดี ช่วงนี้ มารายงานตว สาย ประจำ เลย อ่าครับ รบกวนคุณกระต่ายทอง คนสวย ดูแลห้องและเพื่อน ๆให้ด้วยอีกแรง หนึ่งนะครับ

ขอบคุณครับผม :gd ทานกาแฟแล้วหายง่วงเลย

สวัสดีครับ คุณกระต่ายทอง สบายดี ช่วงนี้ มารายงานตว สาย ประจำ เลย อ่าครับ รบกวนคุณกระต่ายทอง คนสวย ดูแลห้องและเพื่อน ๆให้ด้วยอีกแรง หนึ่งนะครับ

ขอบคุณครับผม :gd ทานกาแฟแล้วหายง่วงเลย

:32 คะจานอั๋น เมื่อคืนไปไหนมาบอกมาซะดีๆคริคริ มีความสุขมากๆนะคะ :57 likeทุกวันคะ :uu

เจ๊พร เซียนขั้นเทพ ในการเทรดทองคำ เห็นโฆษณาตัวนี้แล้ว ฮา มาก ๆ ๆ ค่ะ เลยเอามาฝาก อิอิอิ

ขอบคุณครับ...................................คุณ Ohshikung

ขอบคุณครับ

ขอบคุณเช่นกันครับ คุณ deb99 :gd

สวัสดีทุกคนคับ มาสายไปหน่อย

มาสายเหมือนกันเลยนะครับ คุณ uni_pause อิอิ :17