ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

:023 คืนนี้ก็นั่งดูกันต่อไป แล้ววันเสาร์เขาทำงานไหมครับเนี๊ยะ

แล้วตอนนี้เขาเปิดซื้อขายวันเสาร์แล้ว การนับเวลาชำระเงินรวมวันเสาร์ด้วยหรือเปล่าครับ

เช่น ซื้อวันศุกร์ ต้องชำระเงินวันจันทร์ หรืออังคารครับ

อังคารค่ะ gt ไม่ขาย แต่เจ้าอื่นขาย

เราซื้อวันพฤหัสไป due date วันจันทร์ เด๋วไปลุ้นเก็บของก่อนนะคะ short ไปอีกแล้ว

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ประกาศ ๆ :Announce เสาร์ gt เริ่มซื้อขาย ได้ตั้งแต่พรุ่งนี้แล้วนะค

ของผมฮั่วเซ่งเฮงก็ซื้อขายวันเสาร์ได้ แต่ผมไม่เคยตื่นไหวเลยครับ ^ ^

ได้ด้วยเหรอค่ะ กี่โมงถึงกี่โมงค่ะ

ได้ด้วยเหรอค่ะ กี่โมงถึงกี่โมงค่ะ

เจ้าไหนคะ ตอบไปก่อนละกัน 9.45 - 12.00 น.

ของผมฮั่วเซ่งเฮงก็ซื้อขายวันเสาร์ได้ แต่ผมไม่เคยตื่นไหวเลยครับ ^ ^

:_08 :uu :53 ถ้าหายใจเข้าออก หรือฝันว่ากราฟขึ้นลง แล้วตื่นมาไม่เป็นความจริง จะตื่นเอง อัตโนมัติค่ะ มาซื้อ มาขาย แล้วค่อยนอนต่อ :32 :32

อ่านของGT ที่บอกว่าต้องซื้อคืนเค้าภายในสองวัน มันคืออะไรอะคะ

ช่วงนี้ผมตามที่อาจานแนะ ได้กำไรบาทละ 60-70 ก็ให้ขาย แต่ถ้ามีกำลัง ก็ซื้อเยอะหน่อยก็ได้กำไรพอสมควรเหมือนกัน ได้ผลดีมากครับ ขอบคุณอาจานมากๆ

ขอโทษครับเขียนผิด จะบอกว่า ausiris ซื้อขายวันเสาร์ได้ครับ9.30-12.00ครับ

ปล ผมใช้ฮั่วเซ่งเฮงและausirisเลยงงไปหน่อยครับ ^ ^

นุช กบ เราเป็นกำลังใจให้เพื่อนนะ อย่าคิดมากนะฟ้าหลังฝนต้องสดใสเสมอ จิตใจสำคัญสุดเข้มแข็งนะจ๊ะ ทุกเรื่องมีทางออกเสมอ ไม่มีใครในโลกที่ไม่เคยผ่านเรื่องร้าย มันคือบททดสอบจากธรรมชาติ เราต้องเรียนรู้และอยู่กับมันอย่างมีความสุขให้ได้นะ :gd

เป็นกำลังใจให้นู๋ชบานะ รักษากายใจให้แข็งแรงนะคะ

ขอบคุณกำลังใจที่ให้มานะจ๊ะเพื่อนรัก

เมื่อคืนขายไป 4 ก้อน

วันนี้ซื้อกลับมา 4 ก้อน เรียบร้อย

ไปนอนแล้วนะจ๊ะ พรุ่งนี้สู้กันใหม่

โชคดีนะคะทุกคน

วันนีี้พอดีไปทำธุระข้างนอกมาอ่าครับ กลับมาก็เกือบ 20.30 เลยเข้ามาเขียนกระทุ้ไม่ทันอ่าครับ

พรุง่นี้ ใครงาน invest ที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิตย์ไหม ครับ

.

กะจะแว่บไปค่ะอาจารย์อั๋น เผื่อ Tdc T-gold ธนชาติ มาเปิดบูท. + หาของเล่นอื่นแก้เซ็งราคาทอง. แล้วเจอกันน๊า

อ่านของGT ที่บอกว่าต้องซื้อคืนเค้าภายในสองวัน มันคืออะไรอะคะ

หมายถึงว่า ถ้าขายไปก่อน ต้องมีของ ส่งเขาภายใน 2 วัน แต่ถ้ามีของเดิมอยู่แล้ว ก็ไม่จำกัดเวลาที่จะนำของที่มีอยู่ หรือฝาก ส่งเขาแทน

และหาจังหวะซื้อของราคาต่ำกว่าที่ขายไปค่ะ

หัดทำกราฟให้อาจารย์อั๋นดู

ตอนนี้ราคาชนกรอบน้ำเงิน มีโอกาสลงใช่ไหมครับ ถ้าแรงไม่มากพอจะผ่านขึ้นไปได้

และถ้าดูตาม fibo มันกำลังทดสอบแนวต้าน 38.2 ที่ 1730.30 ถ้าทะลุ แนวต้นถัดไปคือ fibo 50 ที่ 1736.57

ถ้าเล่นแบบปลอดภัย ชนเส้นนำเงิน ก็ทะยอยขายไปก่อน แล้วรอดูสถานการณ์

แบบนี้พอวิเคราะห์ถูกทางไหมครับอาจารย์

ไม่รุ้ว่ามาตอบช้าไปไหมนะครับ เป็นวิธีการใช้ที่เหมาะสมแล้วนะครับ อีกวิธี หนึ่ง

จะเห็นได้ว่า ราคาเมือ่วาน วันนั้นน่าจะขึ้นสูงสุด 1737 มั้ง ใช่ปะครับ

เป็นไปตามเส้น fibo พอดี ครับ แล้ว ในทางกลับกัน หากหลุด เส้น สีน้ำเงินลงมา

ราคาก็จะย่อตัวลงทดสอบ เส้นสีน้ำเงินข้างล่าง และเส้น fibo ถัดไป และหากรับอยู่ไม่หลุด ก็จะดีดขึ้นหรือลงทดสอบ อยู่ในกรอบเส้นน่ำเงิน

แล้วก็จะเกิดรูปแบบ side ways down คือราคาค่อยขยับลงตามกรอบ เส้นสีน้ำเงิน หากหลุดเส้นสีน้ำเงินไปทิศทางใดทางหนี่ง ก็หมายความว่า

ราคามีความผันผวน แรง แล้วราคาไม่สามารถ ทำตัวเองให้กลับมาอยุ้ในกรอบเส้นสีน้ำเงินได้ ราคาก้น่าจะสร้างหรือไม่ก็หา กรอบใหม่ให้ราคาทองคำอีกที ครับ

และที่สำคัญ ผมอยากจะให้คุณ ดาวเหนือ ใช้คำสอน ของท่านปรมาจารย์ ซุนวูที่ว่า รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง ด้วยนะครับ

กราฟ เราไม่ได้มีเราคนเดียวที่รู้นะครับ คนอื่นทั่วโลกก็รู้เช่นเรา

แต่เราจะชนะเขาได้อย่างไร หากเราไม่รู้ว่า เขาจะทำอะไรต่อไป และหากเราเป็นเขา แล้วเราจะทำยังไงต่อไป ครับ สู้ๆๆๆๆๆครับผม ผมเป็นกำลังใจให้นะครับ :gd :57

เรียน ลูกค้าบริษัท จีที โกลด์ บูลเลี่ยน ผู้มีอุปการคุณทุกท่าน

บริษัทฯใคร่ขอแจ้งข่าวสารให้กับท่านลูกค้าทราบทั้งหมด 3 เรื่องดังนี้

1. เนื่องจาก วันจันทร์ที่ 20 ก.พ. 2555 เป็นวัน Presidents' Day บริษัทจึงขอแจ้งปิดทำการซื้อขาย

ตั้งแต่เวลา 22:00 น.เป็นต้นไปในวันดังกล่าว และเปิดทำการปกติในวันถัดไป

2. บริษัทจะเปิดทำการซื้อขาย Gold Online ตามปกติ ในทุกวันเสาร์ เวลา 09:45 - 12:00 น. เช่นเดิม

3. บริษัทฯจะทำการยกเลิก การหักค่าบล๊อค 10 บาทต่อบาททอง จากทองคำยี่ห้ออื่นๆที่ลูกค้าขาย

ท่านลูกค้าสามารถนำทองคำแท่งยี่ห้ออื่นๆ ซึ่งเป็นที่รู้จัก และเป็นสมาชิกของสมาคมค้าทองคำฯ

มาขายให้กับบริษัทโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมใดๆ

:Announce จัดให้เพื่อนๆที่น่ารักคะ :32

:gvme หวัดดีจานอั๋นและเพื่อนๆ เฮงๆรวยๆนะคะ :gvme

ไม่รุ้ว่ามาตอบช้าไปไหมนะครับ เป็นวิธีการใช้ที่เหมาะสมแล้วนะครับ อีกวิธี หนึ่ง

จะเห็นได้ว่า ราคาเมือ่วาน วันนั้นน่าจะขึ้นสูงสุด 1737 มั้ง ใช่ปะครับ

เป็นไปตามเส้น fibo พอดี ครับ แล้ว ในทางกลับกัน หากหลุด เส้น สีน้ำเงินลงมา

ราคาก็จะย่อตัวลงทดสอบ เส้นสีน้ำเงินข้างล่าง และเส้น fibo ถัดไป และหากรับอยู่ไม่หลุด ก็จะดีดขึ้นหรือลงทดสอบ อยู่ในกรอบเส้นน่ำเงิน

แล้วก็จะเกิดรูปแบบ side ways down คือราคาค่อยขยับลงตามกรอบ เส้นสีน้ำเงิน หากหลุดเส้นสีน้ำเงินไปทิศทางใดทางหนี่ง ก็หมายความว่า

ราคามีความผันผวน แรง แล้วราคาไม่สามารถ ทำตัวเองให้กลับมาอยุ้ในกรอบเส้นสีน้ำเงินได้ ราคาก้น่าจะสร้างหรือไม่ก็หา กรอบใหม่ให้ราคาทองคำอีกที ครับ

และที่สำคัญ ผมอยากจะให้คุณ ดาวเหนือ ใช้คำสอน ของท่านปรมาจารย์ ซุนวูที่ว่า รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง ด้วยนะครับ

กราฟ เราไม่ได้มีเราคนเดียวที่รู้นะครับ คนอื่นทั่วโลกก็รู้เช่นเรา

แต่เราจะชนะเขาได้อย่างไร หากเราไม่รู้ว่า เขาจะทำอะไรต่อไป และหากเราเป็นเขา แล้วเราจะทำยังไงต่อไป ครับ สู้ๆๆๆๆๆครับผม ผมเป็นกำลังใจให้นะครับ :gd :57

ขอบคุณครับจานอั๋นผมจะพยายามฝึกต่อไปครับ เสียดายไม่ได้อยู่ กทม. ไม่มีโอกาสไปเรียนเหมือนคนอื่นเขา

เอาไว้ผมสงสัยตรงไหนจะมา post ให้อาจารย์แนะนำนะครับ

ปล.จานอั๋นตื่นเช้าจัง

ถามติดอีกนิด

จานอั๋นครับการลากเส้น fibo ปกติเราใช้จุดสูงสุดและต่ำสุด ของลูกคลื่นไหนก็ได้ มันมีหลักการไหมว่าควรใช้ลูกไหน ย้อนหลังไปซักกี่วันดีถึงเหมาะสมครับ

เพราะแต่ละจุดที่เราลากมันก็ให้ตำแหน่งเส้นที่ต่างกันไป อย่างในรูปผมลากดูกราฟของวันที่ 3-7

ถูกแก้ไข โดย ดาวเหนือ