ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ดีคะจานอั๋น เพื่อนๆมีความสุขมีกำไรทุกการลงทุนนะคะจานอั๋นยังไม่มา :32

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอนมืดของวันที่ 7-6-2555 เวลา 18.44 น.

เริ่มต้นกันด้วยเมื่อวานราคาทองคำสามารถขึ้นทดสอบแนวต้าน ได้นะครับแต่ก็ไม่สามารถผ่าน 1640 ไปได้

จึงถูกแรงขายออกมา ราคาทองคำ มีจุดสูงุสด 1640 มีจุดต่ำสุดที่ 1613 และปิดตลาดที่ 1619 เหรียญ รวมทั้งหมดวิ่งทั้งวัน = 27 เหรียญ

โดยราคาทองคำเคลือ่นตัวเป็นไปในลักษณะ UP Trend ก่อน และหลังจากนั้นจึงเคลือนตัวลง เป็น Down Trend

ทำให้ตอนนี้ ราคาทองคำ มีกำลังวิ่งทดสอบอยู่ในกรอบ 1610-1630 = 20 เหรียญ เพือรอข่าวท่ี่จะประกาศออกมา ในคืนนี้ ครับ

ช่วงนี้ราคาทองคำต้องบอกว่า ผันผวนตามข่าวนะครับ ข่าวดีก้ขึ้นแบบน่าใจหาย ข่าวร้ายก้ลงแบบไม่มีเยื่อใย ครับ

สิ่งที่นักลงทุนพอจะได้ก็คงเล่นตามแนวโน้ม รอข่าวประกาศ และก้ ต้องมีสติให้มาก ๆ ไม่หลงอารมณ์ ซือ้-ขายไปตามตลาดนะครับ

ช่วงนี้ใครมีจังหวะซือ้-ขายดีดี ก็ต้องบอกว่ารวยครับ แต่ถ้ามาผิดจังหวะ ละก้อ :ahh

19.30-23.30 แนะนำให้นักลงทุน เตรียมตัวพร้อมลงสนามรบ เพราะในสนามรบไม่มีคำว่าปราณี แก่ใคร ผู้ที่มีจังหวะดีเท่านั้นที่จะชนะ :061ในคืนนี้

แนวต้าน แนวรับ

แนวต้าน 1628-1630***** 1640 ระวังแรงขาย**** 1650-1560 *****

แนวรับ 1623-1618 **** 1615-1612 *******1606 **** 1600 ดูว่าจะหลุด หรือไม่ ************* 1584 ******

กรอบเล็ก 1600-1630= 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1600-1650 = 50 เหรียญ

ตัวเลขเศรษฐกิจที่สำคัญคืนนี้ดังนี้

1. เวลา 19.30 น. ยอดคำขอรับสวัสดิการการว่างงาน คาดการณ์เป็นผลบต่อราคาทองคำ แนะนำให้ติดตามตัวเลขตรงนี้ก่อนนะครับอาจจะชี้ทิศทางในการ

ออกแถลงการณ์ของประธาน เฟด ครับ

2. เวลา 21.00 น.-22.00 น. ประธานเฟด ออกแถลงการณ์ สำคัญมาก ๆ ครบ แต่เค้าไม่พูดอะไร มาก

ตลาดจะเกิดการผิดหวังและเทขาย สินทรัพย์ออกมา ครับ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ ครับ

ขอให้่โชคดีกันนะครับ ทุกคนคืนนี้ :57

19:30 USD

Unemployment Claims calendar_detail_star.gif 377K 381K

383K

ประกาศออกมาแล้วครับ :gd ระวัง ครับ แต่ตอนนี้ ตลาดยังนิ่ง ๆ อยู่ครับ เกรงว่า ก่อนเกิดพายุใหญ่ ลมทะเล มักจะสงบเงียบก่อนเสมอ ครับ :01

รอ รอ รอ รอ รอ รอ รอ รอ :21 :21 :21 :21 :21

หมายความว่าว่างงานเยอะขึ้นใช้ไหมครับ

ตัวเลขคำขอรับ สวัสดิการ ที่ประกาศออกมา ระวังนะครับ มัน คนละทางกับ ตัวเลขที่ ประกาศออกมา เมือ่ สัปดาห์ที่แล้ว ที่บอกว่า คนอเมริกา ตกงาน เพิ่มมากขึ้น

แต่ยอดคำขอรับสวัสดิการ น้อยลง ตามหลักความเป็นจริง คนตกงาน ก็ต้องมาขอ สวัสดิการให้รัฐบาล ช่วย ใช่ไหมครับ

ระวัง ครับ ตัวเลข ที่คาดการณ์ วันนั้นมอง 185 วันนี้ มาเปลี่ยน เป็น 183 ระวัง ไว้ด้วยละครับ มีอะไรที่ ไม่ชอบมาพากล อยู่ครับ รุ้สึก สังหรณ์ใจยังไงไม่รู้ครับ ตอนนี้ :57

หรือว่า ตลาดอาจจะคาดหวังกับ ท่าน เบนเบอนักเก้ มาก เกินไปหรือปล่าว ต้องติดตามกันครับ แต่ตอนนี้ขอให้ทุกคน เตรียมตัวใหพร้อม มีรวย กับมี เจ๊ง แน่ คืนนี้ :gd

ขอบคุณครับ อ.อั๋น มีอาจารย์ คอยแนะนำดีๆแบบนี้ อุ่นใจขึ้นเยอะครับ

ขอบคุณมากๆๆค่ะRจานอั๋นที่แนะแนวทางและหาข้อมูลที่เป็นประโยชน์มากๆมาให้ทันเหตุการณ์เสมอ^________^

ตัวเลขคำขอรับ สวัสดิการ ที่ประกาศออกมา ระวังนะครับ มัน คนละทางกับ ตัวเลขที่ ประกาศออกมา เมือ่ สัปดาห์ที่แล้ว ที่บอกว่า คนอเมริกา ตกงาน เพิ่มมากขึ้น

แต่ยอดคำขอรับสวัสดิการ น้อยลง ตามหลักความเป็นจริง คนตกงาน ก็ต้องมาขอ สวัสดิการให้รัฐบาล ช่วย ใช่ไหมครับ

ระวัง ครับ ตัวเลข ที่คาดการณ์ วันนั้นมอง 185 วันนี้ มาเปลี่ยน เป็น 183 ระวัง ไว้ด้วยละครับ มีอะไรที่ ไม่ชอบมาพากล อยู่ครับ รุ้สึก สังหรณ์ใจยังไงไม่รู้ครับ ตอนนี้ :57

หรือว่า ตลาดอาจจะคาดหวังกับ ท่าน เบนเบอนักเก้ มาก เกินไปหรือปล่าว ต้องติดตามกันครับ แต่ตอนนี้ขอให้ทุกคน เตรียมตัวใหพร้อม มีรวย กับมี เจ๊ง แน่ คืนนี้ :gd

ขออนุญาตนำคำเตือนของอาจานอั๋นไปโพสต์ในห้องคุยกานขำๆด้วยนะคะ ขอบคุณอาจานมากๆๆค่า

เริ่มแล้วครับ ตลาดเริ่มเคลื่อนไหวแล้วนะครับ มือ่กี้ ลงไป1615 ละ :gd