ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

เริ่มแล้วครับ ตลาดเริ่มเคลื่อนไหวแล้วนะครับ มือ่กี้ ลงไป1615 ละ :gd

ทานข้าวแร้วยังคะจานอั๋น ช่วยแฟนคลับลุ้นน่าดูคริคริ :gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เอาแล้วครับ 1602 เจอหนักเลยครับ กราฟ ที่ดูราคา Fx ยังค้าง เลยครับ ไวมากระวังไว้นะครับ เมือ่กี่ แค่ 20 เหรียญ :57

ไม่รวยก็เจ้ง กันละคืนนี้

เหมือนโดนตบลงมาซื้อแล้วค่อยๆกลับขึ้นขายจัง

ขอบคุณครับ จารอั๋น :01 จะได้หาทางหนีทีไล่ ไม่ต้องหลงกล ไปเป็นแมงเม่าใหพวกต่างชาติมัน :047

ตอนนี้ รายงานนิดหนึ่ง ครับ 1582เหรียญ แล้วครับ ไหลลงจริง ตอนนี้ก็น่าจะประมาณ 40 เหรียญแล้ว ลุ้นครับ ลุ้น 1580 ลงไป 157-1560 หรือไม่

ตอนนี้ รายงานนิดหนึ่ง ครับ 1582เหรียญ แล้วครับ ไหลลงจริง ตอนนี้ก็น่าจะประมาณ 40 เหรียญแล้ว ลุ้นครับ ลุ้น 1580 ลงไป 157-1560 หรือไม่

ขอบคุณมากๆๆค่ะอาจานอั๋น

น่าจะเริ่มหยุดไหลแล้วหรือเปล่าครับ

:Hi จานอั๋นน่ารักเสมอ ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งทุกอย่างที่ให้นะคะ ดูแลสุขภาพนะคะจานอั๋น likeนะคะจานอั๋น เดินทางกลับบ้านดีๆหละ คิดถึงเป็นห่วงจานอั๋นนะคะ :bye

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ทำไมน้องทอง ใจอ้อนอ่อน ตกใจพรวดพราดแบบนี้หนอ

http://www.ryt9.com/s/iq03/1419786

เบอร์นันเก้ หวั่นวิกฤตหนี้ยุโรปส่งผลเศรษฐกิจสหรัฐเผชิญความเสี่ยง

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ)

-- พฤหัสบดีที่ 7 มิถุนายน 2555 22:33:22 น.

การเงิน - การลงทุน : เศรษฐกิจต่างประเทศ

วันที่ 8 มิถุนายน 2555 08:03

โดย : กรุงเทพธุรกิจออนไลน์

เฟดไม่ส่งสัญญาณ QE รอบ 3 ชี้ ศก.สหรัฐโตปานกลาง แต่ยังเผชิญความเสี่ยงจากวิกฤตหนี้ยูโรโซน

นายเบน เบอร์นันเก้ ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) แถลงต่อคณะกรรมาธิการร่วมเศรษฐกิจแห่งสภาคองเกรสว่า วิกฤตหนี้ยุโรปที่ทวีความรุนแรงขึ้นส่งผลให้ระบบเศรษฐกิจและแนวโน้มการฟื้นตัวของเศรษฐกิจสหรัฐตกอยู่ในความเสี่ยงอย่างมาก

นายเบอร์นันเก้ ระบุว่า เศรษฐกิจสหรัฐยังขยายตัวปานกลางตั้งแต่ต้นปีที่ผ่านมา ขณะที่ปัจจัยแวดล้อมตลาดแรงงานฟื้นตัวขึ้นตั้งแต่ช่วงครึ่งหลังของปี 2554 จนถึงช่วงต้นปีนี้ และมีแนวโน้มที่เศรษฐกิจสหรัฐจะขยายตัวปานกลางต่อไปอีกในหลายไตรมาสข้างหน้า เพราะได้แรงหนุนจากนโยบายการเงินแบบผ่อนคลาย

พร้อมกันนี้ เขาได้แสดงความวิตกกังวลเกี่ยวกับปัญหาหนี้สาธารณะ และเสถียรภาพของธนาคารพาณิชย์ในหลายประเทศของยูโรโซน ซึ่งยังคงสร้างความตึงเครียดให้กับตลาดการเงินทั่วโลก โดยวิกฤตหนี้ยุโรปส่งผลกระทบต่อเศรษฐกิจสหรัฐในด้านการส่งออก บั่นทอนความเชื่อมั่นทางธุรกิจและผู้บริโภค และยังสร้างแรงกดดันให้กับตลาดการเงินและสถาบันต่างๆ ในสหรัฐด้วย

ประธานเฟดกล่าวด้วยว่า เฟดพร้อมที่จะใช้มาตรการที่จำเป็น เพื่อปกป้องระบบการเงินและหนุนการฟื้นตัวของเศรษฐกิจสหรัฐ หากแรงกดดันด้านการเงินรุนแรงมากขึ้น

เศรษฐกิจ-หุ้นหุ้น-การลงทุน

ทองปิดร่วง 46.2 ดอลล์

08 มิถุนายน 2555 เวลา 07:42 น

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดร่วงลง 46.2 ดอลล์หลัง"เบอร์นันเก้"ไม่ส่งสัญญาณใช้ QE3

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนส.ค.ร่วงลง 46.2 ดอลลาร์ หรือ 2.83% ปิดที่ 1,588 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1627.0 - 1588.0 ดอลลาร์

จากการเปิดเผยของนักวิเคราะห์ ระบุว่า สัญญาทองคำร่วงลงต่ำกว่าระดับ 1,600 จุด เนื่องจากนักลงทุนผิดหวังที่เบอร์นันเก้ไม่ได้ส่งสัญญาณการใช้มาตรการ QE3 ในระหว่างการแถลงต่อคณะกรรมาธิการร่วมทางเศรษฐกิจแห่งสภาคองเกรสเมื่อช่วงค่ำวานนี้ตามเวลาไทย แม้เบอร์นันเก้ประกาศว่าเฟดพร้อมที่จะใช้มาตรการต่อไปเพื่อหนุนการฟื้นตัวของเศรษฐกิจสหรัฐก็ตาม

เบอร์นันเก้กล่าวว่า วิกฤตหนี้ยุโรปที่ทวีความรุนแรงขึ้นนั้น ได้ส่งให้ระบบเศรษฐกิจและแนวโน้มการฟื้นตัวของเศรษฐกิจสหรัฐตกอยู่ในความเสี่ยงอย่างมาก

นอกจากนี้ เบอร์นันเก้ได้แสดงความวิตกกังวลเกี่ยวกับปัญหาหนี้สาธารณะ และเสถียรภาพของธนาคารพาณิชย์ในหลายประเทศของยูโรโซน ซึ่งปัญหาเหล่านี้ยังคงสร้างความตึงเครียดให้กับตลาดการเงินทั่วโลก

การเงิน - การลงทุน : เศรษฐกิจต่างประเทศ

วันที่ 8 มิถุนายน 2555 07:39

ยูโรแข็ง-เยนอ่อน

โดย : กรุงเทพธุรกิจออนไลน์

ยูโรแข็งค่าขึ้นเทียบกับดอลลาร์ อานิสงส์ข่าวยุโรปเตรียมช่วยเหลือภาคธนาคารสเปน สวนทางเยนอ่อน หลังจีนประกาศลดอกเบี้ย

ดอลลาร์อ่อนแรงลงเมื่อเทียบกับยูโร หลังเฟดไม่ได้ส่งสัญญาณกระตุ้นเศรษฐกิจ เทรดเดอร์แห่ซื้อยูโร หลังผ่านบททดสอบ 2 ด่าน จากการประมูลขายพันธบัตรในสเปนและฝรั่งเศสประสบความสำเร็จด้วยดี อีกทั้งขานรับข่าวยุโรปเตรียมยื่นมือเข้าไปช่วยภาคธนาคารของสเปน

โดยยูโรแข็งค่าขึ้นอยู่ที่ 1.2601 ดอลลาร์สหรัฐ ต่อ 1 ยูโร จาก 1.2546 ดอลลาร์ในวันก่อนหน้า

ขณะที่เงินเยนอ่อนค่าสุดเมื่อเทียบกับเงินสกุลหลักอื่นๆ หลังจากจีนปรับลดอัตราดอกเบี้ยเป็นครั้งแรกในรอบเกือบ 4 ปี โดยเงินเยนญี่ปุ่นเทียบกับดอลลาร์สหรัฐ อยู่ที่ระดับ 79.68 เยน ต่อ 1 ดอลลาร์ จาก 79.17 เยน

เศรษฐกิจ-หุ้นการเงินposttoday

บาทเปิด31.77/79คาดอ่อนค่าตามภูมิภาค

08 มิถุนายน 2555 เวลา 09:06 น.

ธนาคารซีไอเอ็มบี ไทย รายงาน เงินบาทเปิด 31.77/79 คาดวันนี้อ่อนค่าตามภูมิภาค มองกรอบ 31.75-31.85

นักบริหารเงินธนาคารซีไอเอ็มบี ไทย เปิดเผยว่า เช้านี้เงินบาทเปิดตลาดที่ระดับ 31.77/79 บาท/ดอลลาร์ อ่อนค่าจากเย็นวานนี้ที่ปิดตลาดที่ระดับ 31.49/51 บาท/ดอลลาร์ ตามทิศทางค่าเงินสกุลในภูมิภาค น่าจะมาจากประเด็นที่ธนาคารกลางของจีนจะปรับลดอัตราดอกเบี้ยเงินฝากระยะ 1 ปีลง 0.25% มาอยู่ที่ระดับ 3.25% และปรับลดอัตราดอกเบี้ยเงินกู้ระยะ 1 ปีลง 0.25% มาอยู่ที่ระดับ 6.31% โดยจะมีผลบังคับใช้ในวันนี้

โดยค่าเงินสกุลหลักต่างประเทศช่วงเปิดตลาดเช้าวันนี้ เงินเยนอยู่ที่ระดับ 79.43/46 เยน/ดอลลาร์ ส่วนเงินยูโรอยู่ที่ระดับ 1.2526/2529 ดอลลาร์/ยูโร

สำหรับทิศทางค่าเงินบาทวันนี้ มองว่าน่าจะเคลื่อนไหวในลักษณะแกว่งตัวตามภูมิภาค แต่น่าจะไปในทิศทางอ่อนค่า ประเมินกรอบการเคลื่อนไหวไว้ระหว่าง 31.75-31.85 บาท/ดอลลาร์

วันนี้ วันศุกร์ จะมีรายงานตัวเลขเศรษฐกิจของสหรัฐฯ ดังนี้ กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยข้อมูลการค้าระหว่างประเทศเดือนเม.ย. และ กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยข้อมูลสต็อกสินค้าภาคค้าส่งเดือนเม.ย.

ขอบคุณจานอั๋น และกระต่ายทองมากค่ะ

รออาจาร์ยอั๋นขอบคุณพี่กระต่ายทองครับ