ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีน้องpope และ ทุกท่าน กับ เที่ยง วันอาทิตย์. เอารำวง บทบูชานักรบ มาแปะให้ เหล่า ผู้กล้า ทั้งหลาย ผ่านพ้น รอดตายไปอีก1 อาทิตย์ พรุ่งนี้ ลงสนามใหม่ อิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=3aDuvgMpf1g&feature=youtube_gdata_player

รำวงบทบูชานักรบ เพลงอมตะและไพเราะอยู่เสมอ

ที่จำได้คือลูกสาวและเพื่อนๆ จะต้องรำวงเพลงนี้ในงานโรงเรียนตั้งแต่อยู่ประถมแล้ว

ไปทานข้าวเที่ยงก่อนนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีเช้าวันอาทิตย์ สุขสันต์วันหยุดคะ. วันนี้ไปไหนกันดีคะ ถ้ายังไม่มีที่ไปป้ารีขอเสนอ ไปเที่ยวอิมแพคฯ เมืองทอง

เขามีงานของ the mall group สินค้าเครื่องใช้ไฟฟ้า ทีวี โน๊ตบุค. และอื่นอีกมากมาย

IT ทุกอย่าง ลดราคา มากถึง 80 % อันนี้ดูจาก tv วันนี้ป้ารีจะไป ตอนบ่ายๆ เพราะว่าวันหยุด ชีวิตเริ่มต้นที่ตอนบ่ายจ้า

บ๊ายบาย. <(*?*)>

ป้ารีจ๋า ^______^

ไปเที่ยวอิมแพค เมืองทองธานี งานลดเครื่องใช้ไฟฟ้าเหรอคะ ดีจังเลย ป้ารีช๊อปได้อะไรบ้างมาเล่าให้ฟังน้า

ช่วงก่อนกบกับน้องสาว พี่สาว และคุณแม่ จะชอบไปช๊อปที่อิมแพคเหมือนกันค่ะ

สินค้ามีหลากหลาย อย่างงานโอท๊อปของดีทั่วไทย สินค้าหลายอย่างเป็นงานฝีมือและราคาก็ไม่แพงนะคะ

และที่ไม่ลืมก่อนกลับบ้านจะซื้ออาหาร กับข้าว กลับมาด้วยทุกครั้ง

สวัสดีคุณเอ๋

คุณเอ๋และครอบครัวไปเที่ยวไหนค้า

มีรูปน้องบีมกับคุณพ่อคุณแม่หรือเปล่า มีเวลาโพสต์ให้ดูหน่อยนะค้า

ขอบคุณคุณกระต่ายนะคะที่โหลดเพลงมาให้ฟังวันนี้ด้วย

กบก็กะจะหัดโหลดคลิปลงกระทู้คุยกานขำๆซะหน่อย

เพราะห้องเราตอนนี้ traffic is not jam 555

ขอบคุณคุณกระต่ายนะคะที่โหลดเพลงมาให้ฟังวันนี้ด้วย

กบก็กะจะหัดโหลดคลิปลงกระทู้คุยกานขำๆซะหน่อย

เพราะห้องเราตอนนี้ traffic is not jam 555

http://www.ranthong.com/

PanJang

สวัสดีเช้าวันเสาร์ค่ะ

เมื่อวันศุกร์ราคาลงมาทดสอบแนวต้านที่ 2 (1578) แถมหลุดไปได้ด้วย ไปทำโลว์ที่ 1573 แล้วก็เด้งขึ้นมาที่ 1587

ก่อนจะมีแรงขายให้ราคาลงมาอีกนิดปิดที่ 1583 และจากการที่เด้งขึ้นมาได้ ก็ทำให้ราคาอยู่เหนือเส้น ma ทุกเส้นแล้ว

สำหรับในกราฟรายชั่วโมงเป็นสัญญาณที่ดีค่ะ เพราะราคาน่าจะดันขึ้นไปทดสอบแนวต้านถัดไปได้คือที่ 1590

และการที่จะลงก็จะมีเส้น ma เป็นแนวรับหลายเส้น ดังนั้นโอกาสที่จะหลุดไปก็ยากพอสมควรค่ะ

ทีนี้มาดูภาพใหญ่ขึ้นที่กราฟราย 4 ชั่วโมง ตอนนี้ราคาวิ่งเข้ากรอบสามเหลี่ยมแล้ว โดยทดสอบเส้นแนวบนของสามเหลี่ยมถึง 3 รอบแล้ว

แต่ก็ยังไม่สามารถผ่านไปได้ ปันจังคิดว่าในสัปดาห์ก็น่าจะรู้ผลว่าจะเลือกทางไหน แต่จากการที่ราคาวิ่งอยู่ด้านบน ประกอบกับ

macd อยู่เหนือ signal stoch ก็ยังมีพื้นที่วิ่งขึ้น รวมถึง sar อยู่ใต้ราคาด้วย ดังนั้นโอกาสที่จะวิ่งขึ้นมีสูงกว่าที่ลงค่ะ

โดยแนวต้านที่สำคัญที่เป็นจุดต้านของสามเหลี่ยมอยู่ที่ 1590 เหมือนกับในรายชั่วโมงค่ะ

แนวต้าน 1590

แนวรับ 1582 1580

:Announce

Seriwan

วันนี้ไปเคลียร์ส่วนต่างที่แม่ทองสุกมา ไปเจอเพื่อน เพื่อนทักว่าเห็นเจ้ฉิวิเคราะห์และฟันธงว่าทองในเดือนสิงหาคมจะเห็น14xx -13xxจึงบอกเพื่อนไปว่า ถ้าจำไม่ผิดและโดยนิสัยส่วนตัว จะไม่วิเคราะห์ไกลเป็นระยะเวลาเป็นเดือน เพราะดูไม่เป็น และไม่เคยดูกราฟรายเดือน และจะไม่เดาในสิ่งที่ไม่มีข้อมูลและไม่มั่นใจ และที่สำคัญในใจลึกๆคิดว่าเดือนสิงหาน่าจะขึ้นมากกว่า เพราะเคยเดาไว้ว่าและปรึกษาอ.กัสให้อาจารย์เช็คไฟโบทามเฟรม ว่าจากการจับทิศทางการวิ่ง ทองวิ่งลงมาจนถึงเดือนมิถุนาอยู่ในช่วง 1525-1625 เดือนกรกฏา-กันยา น่าจะวิ่ง 1555-1655 มากกว่าดังนั้นจึงขอแก้ข่าวที่รับฟังมาแบบผิดๆด้วย แต่วันนี้พอกลับมาถึงบ้านจึงรีบไล่ดูที่ตัวเองเขียนก็ยังหาไม่เจอหรือถ้าใครเจอช่วยบอกหน้าให้ด้วยจ้า

เอ้ามาต่อดีกว่า เอาหมอดูจีนมาฝาก

วันจันทร์ ย่อ แล้วดึกๆพุ่งแรงๆ

อังคาร ค่อยๆลงแรงๆ

วันพุธ-พฤหัส ลงแรงๆ

วันศุกร์ ขึ้นแรงปานกลาง

ส่วนสปอตการเล่นจะมาบอกช่วงเช้าขอแต่ละวัน

ส่วนตั๊ว ส่วนตัววันจันทร์รอเก็บ 1577 รอขาย 1592-97 มาหรือเปล่าไม่รู้แต่อยากได้จัง อิอิ

การลงทุนมีความเสี่ยง โปรดใช้วิจารณญานในการลงทุนจ้า

ความเห็นเดิมค่ะ ว่าก่อนเที่ยงยืนเหนือ 1582 ไม่ได้ รอเก็บของถูก ส่วนตัวเก็บจะไม้ที่1 ที่ 1577 (กันตกขบวน)แต่เช้านี้มาแตะ 1578 2ครั้งแล้ว ดูต่อไปจ้า ทะยอยเก็บทุก 10 $ ลงมา แล้วไปรอขายอีกที่เมื่อมีกำไร แต่อยากจะเห็นตัวเลขที่ว่าไว้จ้า ลองพิจารณาดูจ้า (อยากได้ 1577 1567 1557 1547 (Pv 1582) 1587 1592 1597 (น่าจะแค่นี้ค่ะ)ถ้าแจกโบนัสจริงอาจเห็น 1605-12(แต่คิดว่าไม่เห็นหรอกค่ะ) มาหรือเปล่าไม่รู้ แต่อยากได้จัง อิอิ

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ขอบคุณมากๆค่ะคุณกระต่ายสำหรับวิเคราะห์แนวโน้มราคาในวันจันทร์

http://www.youtube.com/watch?v=qMxX-QOV9tI

เจ้าป้า ป้ารี คุณกระต่าย คุณพวง น้องญ่าคนงาม และทุกคนรอบห้อง

http://www.dailymoti...yy-1_shortfilms

http://www.dailymoti...yy-2_shortfilms#

http://www.dailymoti...yy-3_shortfilms#

http://www.dailymoti...yy-4_shortfilms#

407 เที่ยวบินผี น้องญ่าหามาให้ดู

น่ากัวมาก เมื่อคืนนอนดูตอนตี3-ตี4 กัวจนไม่เดินออกนอกห้อง

นอนก้อไม่ดับไฟ ไม่คิดว่าหนังไทยจาดูแร้วทำให้กัวได้ขนาดนี้

ชอบจิงๆ หนังผี กัวแต่ก้อชอบดู

ลองดูสิคับ ถ้ายังไม่ได้ดู นะๆ ดูนะ จาได้ทราบ ว่าเมื่อคืนบอยรู้สึกแค่ไหน

พี่รี ไปถึง เห็นอะไรน่าสน postบอกมั่งนะคะ

สวัสดีคะคุณป้าฯ กลับมาแล้วเพิ่งเห็น ที่น่าสนใจก็คนคะ เยอะมากๆ

ของทานเยอะมาก. มีทุกอย่าง ที่ในห้างthe mall มีคะ ป้ารี ซื้อเตารีดไอน้ำ ของ AJ ขนาด 1600 watt มาหนึ่งเครื่องราคาเต็ม 990 ลดเหลือ390 คะ

นอกนั้นเป็นของกินคะ ถ้าไปหลัง6โมงเย็น ซื้อสินค้า 1000บาท ได้รับคูปอง ชิง IPAD จับรางวัล 4ทุ่มคะ ป้ารีอยู่ไม่ไหวคนแน่นมากค่ะ กลับบ้านแล้วคะ

http://www.ranthong.com/

eGoldnomic View เมื่อ: วันนี้ เวลา 19:22:59

แนวรับแนวต้านสำหรับวันที่ 23 ก.ค.

แนวต้าน 1589 1594 1602

PV 1581

แนวรับ 1576 1568 1562

แนวรับแนวต้านรายสัปดาห์ 23-27 ก.ค.

แนวต้าน 1599 1614 1630

PV 1583

แนวรับ 1568 1552 1536

Elliott Wave

ทั้งหมดรอการลงคลื่น 5 ครับ

รายชั่วโมง 1565 1549

ราย 4 ชม. 1529 1485

รายวัน 1478 1377

กราฟรายสัปดาห์

ราคาวิ่งในกรอบสามเหลี่ยม

ฐานสามเหลี่ยมคือ 1522

ตอนนี้กรอบบนของสามเหลี่ยมอยู่ 1680

ทองปิดบวก $2.4 หลังภัยแล้งหนุนราคาธัญพืชพุ่ง

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- เสาร์ที่ 21 กรกฎาคม 2555 07:42:12 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดบวกเมื่อคืนนี้ (20 ก.ค.) ทำสถิติปิดบวกติดต่อกัน 2 วันทำการ เนื่องจากนักลงทุนเข้าถือครองทองคำเพื่อความปลอดภัย หลังจากมีรายงานว่าภาวะแห้งแล้งที่รุนแรงที่สุดในสหรัฐส่งผลให้ผลผลิตธัญพืชลดน้อยลง และหนุนราคาธัญพืชปรับตัวสูงขึ้น

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนส.ค.เพิ่มขึ้น 2.4 ดอลลาร์ หรือ 0.15% ปิดที่ 1,582.8 ดอลลาร์/ออนซ์

สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนก.ย.ปิดที่ 27.302 ดอลลาร์/ออนซ์ เพิ่มขึ้น 8.5 เซนต์

สัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนต.ค.ปิดที่ 1,414.50 ดอลลาร์/ออนซ์ ลดลง 8.60 ดอลลาร์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนก.ย.ปิดที่ 576.10 ดอลลาร์/ออนซ์ ลดลง 8.75 ดอลลาร์

สำนักข่าวซินหัวรายงานโดยอ้างการเปิดเผยของนักวิเคราะห์ว่า สัญญาทองคำได้แรงหนุนจากการคาดการณ์ที่ว่า การพุ่งขึ้นของราคาธัญพืชอาจส่งผลให้เกิดภาวะเงินเฟ้อ นักลงทุนจึงเข้าซื้อทองคำเพื่อหลีกเลี่ยงความเสี่ยงจากปัจจัยดังกล่าว โดยราคาธัญพืชปรับตัวสูงขึ้นเนื่องจากสภาพอากาศที่แห้งแล้งรุนแรงในสหรัฐ ซึ่งสถานการณ์ดังกล่าวทำให้ผลผลิตธัญพืชสหรัฐลดน้อยลงด้วย

รายงานการติดตามสถานการณ์ภัยแล้งของศูนย์บรรเทาภัยแล้งแห่งชาติของสหรัฐระบุว่า สหรัฐกำลังเผชิญกับภัยแล้งครั้งรุนแรงที่สุดนับตั้งแต่ทศวรรษที่ 1950 โดย 2 ใน 3 ของประเทศกำลังเผชิญกับความแห้งแล้งอย่างรุนแรง

รายงานดังกล่าวระบุว่า ณ วันอังคารที่ผ่านมา 64% ของพื้นที่ติดต่อกันในสหรัฐกำลังประสบกับภัยแล้งอย่างรุนแรง หลังมีสภาพอากาศแห้งแล้งติดต่อกันเป็นสัปดาห์ที่ 10 ขณะเดียวกันรายงานระบุว่า พื้นที่ 42% กำลังเผชิญกับภัยแล้งที่ร้ายแรงเป็นประวัติการณ์ ในขณะที่กว่า 80% ของผิวดินมีความแห้งอย่างผิดปกติ

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช โทร.02-2535000 ต่อ 327 อีเมล์: ratana@infoquest.co.th--

post-4992-0-00020800-1342712799.jpg ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

แวะมาทีไร คุณต่ายหลับแล้ว bye bye

สวัสดีครับ พี่น้องทุกๆ ท่าน นำโดยแม่ทัพโป๊บ คุณป้าข้างบ้าน คุณป้ารี คุณกระต่ายทอง ฯลฯ อีกมากมาย

เตรียมแผนการรบไว้อย่างใดบ้างครับพี่น้อง กระผมตี๋น้อย ก็ยังไม่ได้เข้าตลาดสักที รอที่ 153x-150x มาหลายเพลา สงสัยมันจะรอให้เราอดใจไม่ไหว เข้าตลาดแล้วค่อยร่วงยาวๆ

คิดถึงทุกๆคน ขอให้เคลียร์งานให้ว่างก่อนแล้วจะเข้ามาเหมือนเดิมนะจะ ^^ :01