ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มีคนโทรไปต่อว่าสมาคมเยอะเลย เรื่องกั๊กราคา

จริงๆ สิ่งที่ต่างคือ ค่าเงินบาทนะครับ เวปเราใช้ของ yahoo เวลาตลาดผันผวนมันจะไม่ตรงกับในประเทศนะครับ

yahoo ตอนนี้ 31.6 แต่ของที่สมาคมอ้างอิงเป็นของ bisnews นะครับ ตอนนี้ 31.35/31.37 ทำให้คำนวณต่างกันถึงเกือบ 300 บาท

ทางสมาคม เขาถูกต่อว่า เพราะความเข้าใจผิดจากราคาที่เวปเรา ผมเลยต้องขอมาชี้แจงให้นะครับ

ขอบคุณเฮียที่ให้ความกระจ่าง ยายก็เป็นคนหนึ่งคะ ที่ไม่พอใจ ขอบคุณจริงๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เอากราฟเงินบาทมาให้ดู จะได้เข้าใจได้มาขึ้น

ขอบคุณครับเฮีย เทียวหน้าจะได้รู้ว่าราคาต่างกันเพราะอะไร

ขอบคุณครับเฮีย

แต่ผมก็ดูอีกเวป ที่ราคาเงินบาทใกล้กันกับที่สมาคมใช้

ขอความกรุณาเฮียช่วยทำให้หน่อยนะครับ เราจะได้ไม่ต้องมาบ่นว่าแปะกั๊กราคา

และเป็นแนวทางการเล่นที่เม่นยำด้วยครับ

ขอบคุณครับเฮีย

มีคนโทรไปต่อว่าสมาคมเยอะเลย เรื่องกั๊กราคา

จริงๆ สิ่งที่ต่างคือ ค่าเงินบาทนะครับ เวปเราใช้ของ yahoo เวลาตลาดผันผวนมันจะไม่ตรงกับในประเทศนะครับ

yahoo ตอนนี้ 31.6 แต่ของที่สมาคมอ้างอิงเป็นของ bisnews นะครับ ตอนนี้ 31.35/31.37 ทำให้คำนวณต่างกันถึงเกือบ 300 บาท

ทางสมาคม เขาถูกต่อว่า เพราะความเข้าใจผิดจากราคาที่เวปเรา ผมเลยต้องขอมาชี้แจงให้นะครับ

มันมีเหตุการณ์ทำนองนี้มาตลอด ทุกครั้งที่ทองขึ้นมากๆ มันมีการเปรียบเทียบตลอด ทำังัยดีคะ เฮีย ถ้าเขาเอาเราไปอ้างอยู่เรื่อยๆ ก็คงไม่ดีแน่

โดยส่วนตัวคิดว่า ทุกคนก็อยากได้กำไรทั้งนั้น ไม่ว่าร้านทอง หรือผู้ขายทอง ทุกคนต้อง เข้าใจความจริงหรือเข้าใจและยอมรับสภาพ เราถึงจะอยู่ด้วยกันได้ ทั้ง 2 ฝ่ายหรือไม่ เราจะเอาฝ่ายเดียวล่ะหรือ เขียนไปก็ไม่ดี เคยอ่านเจอคุณกัมพลที่บอกว่า .......ไม่เขียนดีกว่า เพราะจำประโยคนั้นไม่ดีนัก เขียนไปแล้วคนละเรื่อง แต่โดยส่วนตัวไม่เคยคิดเล็กคิดน้อย ( เพราะเรามันเงินนิดเดียวมั๊ง) ไม่ได้ซื้อขายที่เป็นกิโลๆ

ขอรบกวนถามเกี่ยวกับสัญญาGFหน่อยครับ

ตรงGF10G12,GF10J12,GF10M12พอจะทราบว่าเป็นสัญญาต่างเดือน

แต่บรรทัดถัดลงมาจาก3สัญญาด้านบน

GF10G12J12

GF10G12M12

คืออะไรครับ ซื้อขายกันยังไง

ขอรบกวนถามเกี่ยวกับสัญญาGFหน่อยครับ

ตรงGF10G12,GF10J12,GF10M12พอจะทราบว่าเป็นสัญญาต่างเดือน

แต่บรรทัดถัดลงมาจาก3สัญญาด้านบน

GF10G12J12

GF10G12M12

คืออะไรครับ ซื้อขายกันยังไง

เห็นว่าเป็นการซื้อควบสองสัญญาที่ต่างเดือนกันน่ะครับ