ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

มีลดราคาด้วยเหรอค่ะ อยู่จว.เดียวกันเลย ช่วยแนะนำร้านให้หน่อยสิค่ะ เมล์มาก้อได้ค่ะ จะได้ไม่เป็นการแฝงโฆษณาค่ะ

ได้รับแล้วค่ะ แต่ขอถามเพิ่มแบบน่อมแน่ม อีกนิดค่ะ ที่ลดเนี่ยะ ลดราคาจากราคาประกาศใช่มั๊ยค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ได้รับแล้วค่ะ แต่ขอถามเพิ่มแบบน่อมแน่ม อีกนิดค่ะ ที่ลดเนี่ยะ ลดราคาจากราคาประกาศใช่มั๊ยค่ะ

วันเสาร์ราคาประกาศ 18350 ซื้อได้ในราคา18290 ครับ

บางวันที่สมากั๊กกั๊กมาก ลดได้เป็นร้อยครับ (อยู่ที่ปริมาณการซื้อด้วยนะครับต้องต่อรองกันเอง)

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

วันเสาร์ราคาประกาศ 18350 ซื้อได้ในราคา18290 ครับ

บางวันที่สมากั๊กกั๊กมาก ลดได้เป็นร้อยครับ (อยู่ที่ปริมาณการซื้อด้วยนะครับต้องต่อรองกันเอง)

ขอบคุณค่ะ

อิอิ ขอแสดงความยินดีด้วย ไม่น่าเหงาดอกครับ เพื่อนฝูงเยอะแยะlaugh.gif

55570bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif เจอบ้านใกล้เรือนเคียงแล้ว โซดาติดที่ 1245 แต่คัตทำกำไรขาลงได้สองรอบแระคะ332f960b.gif332f960b.gif332f960b.gif332f960b.gif332f960b.gif

ว้าว คุณหมอเล็กซื้อไดู้ถูกจริงๆ คะ ลดบาทละ 60บาท ไม่น้อยเลย แถมอุ้มทองไปนอนกอด นอนลูบ อีกต่างหาก70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif

!Hi สวัสดีค่ะ พี่ ๆ ประจำร้านกาแฟกลิ่นทุกท่าน..

แวะมาที่ร้านหลังจากที่ไม่ได้เข้ามานาน พอเข้ามาก็พบว่าคุณกลิ่นเจ้าของร้านก็เพิ่งเข้ามาเหมือนกัน ก้อต้องถือว่าเป็นน้องใหม่เหมือนกันนะคะคุณกลิ่น :P น้องรินไม่ได้เข้ามาโพสท์แต่ก็เข้ามาอ่านได้เป็นช่วง ๆ ค่ะพี่ ๆ ...นี่แวะเข้าร้านมาเย็นวันอาทิตย์คนไม่ค่อยเยอะมาก พอมีมุมให้นั่งพักเย็น ๆ ใจ ตอนนี้เจ้านายเริ่มไว้ใจแล้วค่ะ..อิ ๆ ๆ :) คงแว๊บมาร้านกาแฟได้บ่อยขึ้น ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนที่ยังไม่ลืมน้องรินนะคะ !thk !10 ขอตัวไปชงกาแฟทานก่อนค่ะ..

:wub:น้องไมค์จ๋า..ไว้วันอาทิตย์เจอกันน๊า มองหาเจ๊ไว้.. คนสวย ๆ ใส่เสื้อสีชมปู..จ้า :wub:

เจ๊จ๋าหนูตามหาเจ๊ จะ(จ๊ะเอ๋!)ฝากเนื้อฝากตัวกับเจ๊ แต่หาไม่เจอไปถามพี่ที่ใส่เสื้อสีจมปูอยู่ 2 ท่าน เค๊าปฏิเสธไม่ใช่ เอาไว้เค้าจัดอีกค่อยหาเจ๊ใหม่นะคะ แต่งานนี้ไม่พลาดอยู่ 1 หนุ่มกับ 2 สาวคือคุณ Keep พี่จุง พี่จินนี่ ดีใจมากที่ได้เจอและได้ความรู้เข้าไปเซาะรอยหยักของสมองเยอะแยะค่ะ

การลงทุนมีความเสี่ยงสูง โปรดพิจารณาให้รอบครอบทุกครั้ง

เนื่องจากกราฟรายวันไม่มีแล้ว เขาทำให้แต่กราฟรายเดือนค่ะ จึงทำให้มีความแม่นยำน้อยลงและอาจคลาดเคลื่อนสูง

ขอให้ดูเป็นเพียงข้อมูลประกอบเท่านั้น สำคัญคือ กองทุนใหญ่ SPDR และข่าวสารปัจจุบัน

Link กราฟ AstroCycle http://astrocycle.net/Gold.php

จากกราฟ = 1249.30 Us ยอดสูงสุดเดิม

ยอดราคาสูงสุดใหม่เปลี่ยนเป็น 1252.10 US เมื่อวันที่ 8/6/10

และยอดราคาสูงสุดใหม่ของรอบนี้ล่าสุด 1265 หรือ 1266 เมื่อวันที่ 20/6/10

UP-Date กราฟ AstroCycle ล่าสุด คือผลกราฟวันที่ 16/7/10

ในกรอบสีเขียว = 1193 ราคาปิด

ในกรอบสีเหลือง = 955.13 แนวรับสำคัญ ไม่ควรหลุดเด็ดขาด (อย่าพึ่งตกใจ แค่กราฟ อาจมีการเปลี่ยนแปลงได้ทุกวัน)

post-430-036394200 1279475006.png

ถูกแก้ไข โดย NongRee

!Hi สวัสดีค่ะ พี่ ๆ ประจำร้านกาแฟกลิ่นทุกท่าน..

แวะมาที่ร้านหลังจากที่ไม่ได้เข้ามานาน พอเข้ามาก็พบว่าคุณกลิ่นเจ้าของร้านก็เพิ่งเข้ามาเหมือนกัน ก้อต้องถือว่าเป็นน้องใหม่เหมือนกันนะคะคุณกลิ่น :P น้องรินไม่ได้เข้ามาโพสท์แต่ก็เข้ามาอ่านได้เป็นช่วง ๆ ค่ะพี่ ๆ ...นี่แวะเข้าร้านมาเย็นวันอาทิตย์คนไม่ค่อยเยอะมาก พอมีมุมให้นั่งพักเย็น ๆ ใจ ตอนนี้เจ้านายเริ่มไว้ใจแล้วค่ะ..อิ ๆ ๆ :) คงแว๊บมาร้านกาแฟได้บ่อยขึ้น ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนที่ยังไม่ลืมน้องรินนะคะ !thk !10 ขอตัวไปชงกาแฟทานก่อนค่ะ..

สวัสดีค่ะ คุณน้องเรืองริน ดีใจที่งานใหม่ราบรื่น มีเวลาแวะมาจิบกาแฟแล้ว (เป็นเหยื่อของพี่หมอ+เพื่อนๆ ได้ฮิ ฮิ)

ก็ช่วยมายได้นิ ไก่เนื้อนุ่มๆ ย่อมเป็นอาหารอันโอชะ ของหัวงู :P (ล้อเล่นจ๊า) สบายดี ก็ดีแล้ว เพื่อนๆ เยอะเลย ฝากตัวใหม่ละกันนะ :D

อาโนเนะ เกือบลืม เพื่อนๆ ที่ไปงานสัมนาคราวนี้ ถ้าสะดวก ขอดูรูปถ่ายบ้างนะค่ะ (จากคนตกขบวน เพราะมั่วนอนตื่นสาย) !065 !065

อะโห คุณน้องรี ตกขบวน นอนตื่นสาย ทีกระโดดขึ้นแมงกะไซด์ไปซื้อขายทองอ่ะ เร็วเชียวไม่มีพลาด

ฮะ ฮะ มีคุณเสรี เป็นเพื่อนยามดึกด้วยฮะ

เมื่อครู่แวะไปกระทู้เฮียกัมพล จิ๊ก นสพ.เฮียกัมพล ข่าวด่วนเตือนภัยขา A จากเฮียพงษ์เกียรติ ค่ะ http://www.thaigold2.info/Board/index.php?/topic/143-%e0%b8%97%e0%b8%b4%e0%b8%a8%e0%b8%97%e0%b8%b2%e0%b8%87%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%84%e0%b8%b2%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%84%e0%b8%b3-%e0%b9%82%e0%b8%94%e0%b8%a2-kumponys/page__st__1980 โปรดอ่านแล้วพิจารณาอย่างรอบคอบ

ส่วนน้องทองรอบนี้พี่น้องรี ก้อนสุดท้ายรอบนี้ยังมายดายซื้อ รอเฉลี่ยดอย กะเข้าแถว 18000 - 17500 ให้พี่สาวกับพี่ชายซื้อกั้นตกขบวนค่ะ เล่นสั้นค่ะ

คุณเสรี นอนดึกจัง ตื่นเช้าทำงานไหวหรือค่ะ :lol: เดี๋ยวต้องรีบนอน พรุ่งนี้จะได้ตื่นทัน 11.30 น. ช่วงเปลี่ยนตลาดเช้า เข้าบ่าย

การคำนวณทุกอย่างรอบนี้แค่ 60 - 40 สวิงระหว่างวันคงราว 15 Us เชิญจิบกาแฟอ่อนๆ ก่อนนอนนะค่ะ

post-430-020929200 1279477153.jpg

ถูกแก้ไข โดย NongRee

ซื้อที่ใหนน้อ ลดให้น้อยจัง ผมซื้อวันเสาร์เขาลดให้ 60บาท(ที่จังหวัดผมนะครับ)

อยู่กรุงเทพมีที่ซื้อราคาถูกเยอะแยะ ลองหาอ่านดูครับ

พี่หมอซื้อร้านไหนครับ(โคราช) บอกใบ้ให้หน่อยครับจะได้ไปเรียบๆเคียงๆบ้างครับ60111.gif60111.gif

! ซื้อน้อยค่ะทีละ10-15ก็เลยไม่กล้าต่อคะแล้วเค้าเป็นร้านใหญ้คงไม่ง้อเรามั้งค่ะวันเดียวกันมีคนซื้อ200เค้าก็ลดให้20ค่ะน่าอิจฉาจังค่ะได้ลดเยอะๆแต่ก็ดีใจด้วยนะค่ะที่ได้ต้นทุนที่ถูกลง !gd ตอนนี้ตัวเราก็ต้องรอต่อไปอย่าง !10 !_09 !_cd !21 !38 !_18d !49 !_Rd !061 !_01 บ้าไปแล๊ว555 !dd !bye

เจ๊จ๋าหนูตามหาเจ๊ จะ(จ๊ะเอ๋!)ฝากเนื้อฝากตัวกับเจ๊ แต่หาไม่เจอไปถามพี่ที่ใส่เสื้อสีจมปูอยู่ 2 ท่าน เค๊าปฏิเสธไม่ใช่ เอาไว้เค้าจัดอีกค่อยหาเจ๊ใหม่นะคะ แต่งานนี้ไม่พลาดอยู่ 1 หนุ่มกับ 2 สาวคือคุณ Keep พี่จุง พี่จินนี่ ดีใจมากที่ได้เจอและได้ความรู้เข้าไปเซาะรอยหยักของสมองเยอะแยะค่ะ

น้องไมค์...เสียดายนิ มะได้เจอกันเลย เจ๊เจอ loginในเว็ปอยู่หลายคนเหมือนกันจ้า เสื้อพี่มันสีชมพูก้อจิง แต่มันเป็นสีชมพูเฉพาะตัวหนังสือ บนเสื้ออ้ะ อิอิ ไว้ต่อไปมีโอกาสคงได้เจอกันจ้า :rolleyes: