ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ช่วงปี 2008-2009

ผมพูดทุกวัน + กระโดดโลดเต้นไปมา + ตะโกนปาวๆ บอกคนรอบข้างให้ซื้อครับ

ตอนนั้นไม่ได้แบบวันนี้นะครับ เพราะเค้ามองว่าผม "เพ้อๆ"

ระยะหลังค่อยดูดีขึ้นมาหน่อย (ฮา)

เอ่อ...ครั้งหน้าคุณเน็กซ์เพ้อเรื่องอะไร...ช่วยเพ้อดังๆที่นี่ด้วยนะคะ :wub: :wub: อิอิ

หนูจะละเมอเดินตามไปติดติด 5555

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

d5f02ecd.gif คุณปุยเมฆฝังดินไว้ถึง 70% ทีเด็ดเลยครับ.... 25,xxx ยังเข้าเพิ่มอีก ขอคารวะ 875328cc.gif 875328cc.gif

ขอโทษนะคะตอบช้า อย่าคารวะค่ะ ถ้าคารวะ ถือว่าอยู่สูงกว่า แปลว่า อยู่ดอย ไม่เอานะ biggrin.gif

หนีไปดูเทคนิคกราฟมา หัดลงสนามคู่กับกราฟเลยต้องวัดดวงกันหน่อย ว่าตัวเองดูขาดหรือเปล่า

เมื่อวานเข้าไป วันนี้เข้าอีก ถ้าจะเข้าต้องเข้าขากำลังขึ้น เขาจะกั๊กให้ของถูก

เพราะเวลากราฟลง ราคาไม่ลงตาม ราคาจะไม่ได้เท่าเดิมที่ได้ของมา

แต่ถ้าดอย ก็ดอยไม่กี่วัน ทำใจได้อยู่แล้ว happy.gif

อิอิ ไม่ได้ข่มเหง ไม่ได้รังแก เป็นความสมยอมพร้อมใจซื้อขายของทั้งสองฝ่าย ไม่บาปครับ (แม้ว่าเขาจะถูกบังคับก็ตาม แต่คุณจอห์นไม่ได้เป็นคนบังคับนี่ครับ )tongue.gif

ขอบคุณครับ สบายใจขึ้นเยอะเลย

:) :)

ก็เราก็บอกปาวๆ อยู่ทุกครั้งเนอะ ว่า อย่า Short

ขอโทษนะคะตอบช้า อย่าคารวะค่ะ ถ้าคารวะ ถือว่าอยู่สูงกว่า แปลว่า อยู่ดอย ไม่เอานะ biggrin.gif

หนีไปดูเทคนิคกราฟมา หัดลงสนามคู่กับกราฟเลยต้องวัดดวงกันหน่อย ว่าตัวเองดูขาดหรือเปล่า

เมื่อวานเข้าไป วันนี้เข้าอีก ถ้าจะเข้าต้องเข้าขากำลังขึ้น เขาจะกั๊กให้ของถูก

เพราะเวลากราฟลง ราคาไม่ลงตาม ราคาจะไม่ได้เท่าเดิมที่ได้ของมา

แต่ถ้าดอย ก็ดอยไม่กี่วัน ทำใจได้อยู่แล้ว happy.gif

ยอดไปเลย คุณปุยเมฆ

!_087 !_087

คุณ Next มาทีไรทองทำนิวไฮทุกทีครับ มาทุกวันนี่ผมจะยิ้มหน้าบานเลยนะครับ

สำหรับคน S ฟิวเจอร์ไว้ พรุ่งนี้่โอกาสจะมี short squeeze อีกมีค่อนข้างสูงครับ ต้องระวังด้วย

เพราะถ้าใช้ตัว V ในการคำนวณ คนที่ S ไว้ที่ high วันที่ 16 (25660) วันนี้ตอนตลาดปิดเย็น จะยังไม่โดน call margin ครับ

แต่พอพรุ่งนี้ขึ้น margin แล้ว คนที่ S ไว้ที่ high วันที่ 16 พรุ่งนี้นอกจากจะโดน call แน่ๆแล้ว ถ้าราคาเปิดที่ high คืนนี้ (1820 / 26320 ) พรุ่งนี้อาจจะโดน force เลยครับ

ถูกแก้ไข โดย หมีน้ำ

วันนี้คนเยอะ อยากถามหา "ผู้กล้า"ครับ ....

มีใครเข้าซื้อทองคำที่ระดับ 25,XXX บ้าง? ขอสัมภาษณ์หน่อยครับ :lol:

อยากบอกว่า มองยาวสิบปีขึ้น ลูก ๆ โตเป็นหนุ่มเป็นสาวค่อยมาสรุปผลอีกที คือแบบ ซื้อแล้วลืมไปเลย แต่รู้จัก กระทู้นี้ไม่นานนี่เอง เดือนกว่า คิดว่าเราบ้ากันเอง ที่ไหนยังมีคนคิดแบบเราเหมือกนกัน เสียดาย พูดยังไงคนรอบๆ ตัว ไม่มีใครเข้าใจสักที พูดจนเลิกพูด ได้แต่ปลงว่า กรรมใครกรรมมัน เราทำไปจนที่สุดแล้วแต่พวกเขาไม่รับรู้เอง

ผู้กล้าเพียบเลย

สงสัยสิ้นเดือนได้เห็น 26000 แหงๆ :D หรือว่าไม่ถึงสิ้นเดือนแล้วละเนี่ยละ :(

ขึ้นขนาดนี้ พรุ่งนี้ ก็อาจเห็น 25800 อย่างต่ำค่ะ

อ่านดูวันนี้ รู้สึกว่าตอนนี้ทุกท่านที่เคยดอยตอนนี้อยู่บน พื้นราบ กันหมดแล้วนะครับ ยินดีด้วยกับทุกท่านที่อยู่ในบ้านหลังนี้ครับ

เริ่มที่ยอดดอย สุดท้ายที่ทุ่งราบ

!La !La !La

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

แบบนี้ต้องพูดว่า "ยินดีต้อนรับสู่ที่ราบสูง" :D

ยอดไปเลย คุณปุยเมฆ

875328cc.gif 875328cc.gif

ทั้งเวป ในบรรดาสาว ๆ ยอมแพ้875328cc.gif คุณ nuchaba สาวเสือปืนไว คนนี้คนเดียว ได้ราคาดีตลอดd5f02ecd.gif

วันนี้ DOW ทำ 10 years low

US ดอลลาร์แข็งปั๋ง

เห็นเงินไหลเข้าพันธบัตร 10 - 30 ปี US มหาศาลจน Yeild ลดลงฮวบฮาบ นักลงทุนเข้าโหมด Safe Heaven

น้องทองรับอานิสงค์เต็มๆ เพราะ ณ วันนี้เงินแท้มันปลอดภัยกว่าเงินพิมพ์ แล้ว

ทั้งเวป ในบรรดาสาว ๆ ยอมแพ้875328cc.gif คุณ nuchaba สาวเสือปืนไว คนนี้คนเดียว ได้ราคาดีตลอดd5f02ecd.gif

!17 !17 แต่วันนี้ ราคาไวกว่าปืนค่ะคุณปุยเมฆ ปล่อยไปแล้ว ย่อมาราคาที่ตั้งใจซื้อกลับแว๊ปเดียวเอง

กดซื้อคืนไม่ทันเลย เสียดายของจะแย่ แหะๆ

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

แด่อเมริกันชนผู้หิวโหย จำนวนฟูดแสตมพุ่งต่อไป

:excl: Nearly 15 percent of the U.S. population relied on food stamps in May, according to the United States Department of Agriculture.

http://www.chicagotribune.com/business/breaking/chi-a-record-458-million-american-using-food-stamps-20110805,0,6178100.story

ปิดท้ายกระทุ้งอีกข่าวด้วย การเทรดน้ำมันด้วยทองกำลังจะมา

:excl: Dubai Boosts Gold Trade to Diversify From Oil Income

http://www.youtube.com/watch?v=Kduu7dFyZPM

ผมยังอยากได้ดอลล่าอยู่น้า(ซึน) !ee

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

*** เรื่องนี้อาจสำคัญครับ ***

จาก Zerohedge

FURTHER DISCUSSION ON COLLATERAL WOULD CANCEL SECOND GREEK BAILOUT- GOVT SOURCE - RTRS

This follows on the heels of news overnight that Finland, Holland and now Slovenia are all pushing to get collateral (aka a DIP out of Greece). And naturally, no Greek bailout means game over for a united Europe, and its disjointed banks.

การช่วยเหลือกรีซอาจล่มเพราะการเจรจาเรื่องหลักประกันไม่คืบหน้า

หากกรีซไม่รอด ยูโร ก็ไม่รอด

คาด Seat Belt กันแน่นๆ ครับ

ตอนนี้ไฟอาจฉายมาที่ตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐ

แต่หากไฟกลับมาฉายที่ยุโรป และถ้าข้อสังเกตนี้กลายเป็นเรื่องจริง

ไม่ต้องใช้ยาบ้า ก็จะได้เห็น 2000 เหรียญภายในเดือนนี้แน่ๆ ครับ

ขอบคุณสำหรับข่าวที่ฉับไวครับคุณ JohnCM !01