ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ผมซื้อ 25,050 ค๊าบ มีกระดาษเป็นซื้อตามแนวทางคุณหมอเล็กคร๊าบ

เยี่ยมครับคุณ Yumyum !gd !gd

จริงครับ..สำหรับทองคำแท่งไม่เน้นราคา พร้อมเมื่อไหร่ "ซื้อได้ถ้าเงินเย็น"

สะสมให้มีหลายก้อนไว้ได้เปรียบ ^_^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคาทองทะลุฟ้า

ตลาดหุ้นยุโรป..... :downweak: :downstrong:

All trading on Russia's MICEX stock exchange has been halted until 17:15 GMT.

CDS (ค่าประกันความเสี่ยง) พาเหรดขึ้นสูง ไม่เว้นแม้แต่ เยอรมัน ฝรั่งเศส

ITALY +25

SPAIN +25

PORT +35

IRELAND +35

GREECE +2

BELG +20

FRANCE +15

AUSTRIA +8

ENG +10

German +10

และ NYSE ประกาศใช้ Rule 48 สำหรับการเปิดตลาดวันนี้ (น่าจะหมายถึงการ Halt ชั่วคราว)

Rule 48

(a) In the event that extremely high market volatility is likely to have a Floor-wide impact on the ability of [Designated Market Makers] to arrange for the fair and orderly opening, reopening following a market-wide halt of trading at the Exchange, or closing of trading at the Exchange and that absent relief, the operation of the Exchange is likely to be impaired, a qualified Exchange officer may declare an extreme market volatility condition with respect to trading on or through the facilities of the Exchange.

(B) In the event that an extreme market volatility condition is declared with respect to trading on or through the facilities of the Exchange, a qualified Exchange officer shall be empowered to temporarily suspend at the opening of trading or reopening of trading following a market-wide trading halt: (i) the need for prior Floor Official or prior NYSE Floor operations approval to open or reopen a security at the Exchange (Rules 123D(1) and 79A.30); and/or (ii) applicable requirements to make pre-opening indications in a security (Rules 15 and 123D(1)).

ถูกแก้ไข โดย JohnCM

แหะ ๆ em308.gifนิดส์นึง ไอ้ที่ฝังดิน ก็ฝังไป 70 % ไอ้ที่เฝ้าหน้าจอ มันคันมือ จ้องกราฟเฉย ๆ ไม่เป็น สารภาพแต่โดยดี ไม่รู้จะถามทำไม ให้ต้องออกมาสารภาพ เงียบ ๆ แล้วเชียวนะ laugh.giflaugh.gif

ha ha ขำอะ คุณปุย เหงื่อตกเชียว :lol: :lol:

แหะ ๆ em308.gifนิดส์นึง ไอ้ที่ฝังดิน ก็ฝังไป 70 % ไอ้ที่เฝ้าหน้าจอ มันคันมือ จ้องกราฟเฉย ๆ ไม่เป็น สารภาพแต่โดยดี ไม่รู้จะถามทำไม ให้ต้องออกมาสารภาพ เงียบ ๆ แล้วเชียวนะ laugh.giflaugh.gif

!gd คุณปุยเมฆฝังดินไว้ถึง 70% ทีเด็ดเลยครับ.... 25,xxx ยังเข้าเพิ่มอีก ขอคารวะ !_087 !_087

วันนี้คนเยอะ อยากถามหา "ผู้กล้า"ครับ ....

มีใครเข้าซื้อทองคำที่ระดับ 25,XXX บ้าง? ขอสัมภาษณ์หน่อยครับ :lol:

25100 ร้านนาย ฮ. จัดไป 1 ชุดเท่าที่ตังมีเมื่อวันเสาร์ที่แล้วครับ

พร้อมด้วย Silver อีก 20% ของงบ และเศษเงินที่เหลือไหลไปฝากที่กองทุน Tgoldbullion-H ของธนชาติเมื่อวานครับ

สะสมไว้จนกว่าจะัครับอีกชุด

!32

ว่าแต่ Mike Maloney นี่ใครหรอครับ หนูไม่ยู้จักอ่า ความรู้หนูน้อย แต่ดูบทคลิปเขาจบแล้ว เขาเก่งจัง แล้วไหงเขาไปยืนคู่กับ เฮียโรเบิดได้อะครับ

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

Update Dow : Gold เหลือ 6.11 แล้วครับ

พึ่งวางสายจาก ญาติ ตะกี๊นี้เลยครับ "คุยกันเรื่องนี้แหละ"

ผมเคยเขียนวาดกราฟให้เค้าดูตอนนั้น Dow/Gold 10:1 ครับ

เค้ายังจำได้ผมบอกเค้าว่าวันนี้เหลือ 6:1 แล้ว !!

มุ่งหน้าสู่ 1 ต่อ 1 Dow ที่เห็นลงแรง หากเทียบกับทองแล้วยิ่งถือว่า "ลงระเนระนาด" ครับ :downweak:

ฮือฮือๆ ได้เงินมากะจะเก็บแท่ง มัวแต่รอๆๆๆๆราคาลง ฮือฮือ ในที่สุดก็ไม่ได้ซื้อ ฮือฮือ

พักนี้น้องทองชอบเที่ยวกลางคืน หลับกลางวันจริง

ตื่นเช้ามาจาหัวใจวายไหมเนี่ย

หรือเที่ยวมากไปเช้าหมดแรง ลงมารับหน่อยก็ดี น๊า :lol: :lol: :lol:

25100 จัดไป 1 ชุดเท่าที่ตังมีเมื่อวันเสาร์ที่แล้วครับ

พร้อมด้วย Silver อีก 20% ของงบ และเศษเงินที่เหลือไหลไปฝากที่กองทุน Tgoldbullion-H ของธนชาติเมื่อวานครับ

สะสมไว้จนกว่าจะัครับอีกชุด

!32

ว่าแต่ Mike Maloney นี่ใครหรอครับ หนูไม่ยู้จักอ่า ความรู้หนูน้อย แต่ดูบทคลิปเขาจบแล้ว เขาเก่งจัง แล้วไหงเขาไปยืนคู่กับ เฮียโรเบิดได้อะครับ

หน้าแรกของกระทู้นี้ มีพูดถึง Mike Maloney นะครับ

ผมเขียนไว้ในหน้า 1 ความคิดเห็นที่ 1 เลย ....ดังนี้

ขอยกประโยคของ

MIKE MALONEY (ผู้เชียวชาญทางด้านการลงทุนใน Gold and Silver กูรูผู้นี้อยู่ในทีมงานของ ROBERT KIYOSAKI ผู้แต่งหนังสือซีรีย์สุดฮิตพ่อรวยสอนลูก)

กล่าวว่านี่คือ "The biggest financial opportunity in history" (โอกาสทางการเงินครั้งใหญ่ที่สุดในประวัติศาสตร์)

ในคลิปก็มีการพูดถึง Dow/Gold ratio ด้วย

แต่ผมเคยฟังเค้าให้สัมภาษณ์ เค้ามองไปไกลกว่าผมอีกครับ

เพราะเค้าคิดว่า Dow/Gold จะเป็น

0.5 :1

นั่นหมายความว่าทอง 1 OZ ซื้อหุ้น Dow ได้ถึง 2 !!! Outperform สุดๆ

มุมมองของท่านนี้ Super-Bull จริงๆ

Bull markets almost always end in a mania phase where there is a near universal belief that an asset class or security is going to rise and there is no risk involved. This has been seen throughout history and was seen with the Nikkei, the Nasdaq and more recently with property markets in Ireland, the UK and the U.S. It was also seen with gold in the 1970’s when gold increased 128% in 1979 alone. On January 2nd 1979 gold’s London AM Fix was $227/oz. By the 31st of December, gold’s London AM fix was $524/oz. 21 days later gold had increased another 60.9% to $843/oz. This is parabolic.

Today’s 27% rise year to date in dollar terms is very tame in comparison.tongue.gif

ต้องย้อนกลับไปอ่านหน้า 1 ด่วนเลย !32 ต้องกลับไปผ่านตาอีกทีถึงนึกออก ขอบคุณครับคุณเน็ก

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

พึ่งวางสายจาก ญาติ ตะกี๊นี้เลยครับ "คุยกันเรื่องนี้แหละ"

ผมเคยเขียนวาดกราฟให้เค้าดูตอนนั้น Dow/Gold 10:1 ครับ

เค้ายังจำได้ผมบอกเค้าว่าวันนี้เหลือ 6:1 แล้ว !!

มุ่งหน้าสู่ 1 ต่อ 1 Dow ที่เห็นลงแรง หากเทียบกับทองแล้วยิ่งถือว่า "ลงระเนระนาด" ครับ :downweak:

ดีใจกับคุณ Next ด้วยครับ ที่ ญาติ คนรู้จักใกล้ชิด เพื่อน ลงทุนทองด้วย

ส่วนผม ชักจูงได้แต่แฟน ส่วนคนอื่นๆ พูดชวนเขาทีไรเหมือนไม่อยากฟัง :P :( :(

http://www.youtube.com/watch?v=Us4HMegHqmQ

และเคยบอกว่า Silver จะไป 1,500$ คลิปนี้เก่านะครับ เคยเอามาโพสไว้แล้ว เตือนความจำ :rolleyes:

วันนี้คนเยอะ อยากถามหา "ผู้กล้า"ครับ ....

มีใครเข้าซื้อทองคำที่ระดับ 25,XXX บ้าง? ขอสัมภาษณ์หน่อยครับ :lol:

ผมซื้อที่ 25300 ครับ

ก่อนนั้นนิดหน่อยตอนราคา 24700 กำเงินไปร้านทองเรียบร้อยแล้ว แต่พอถึงหน้าร้านเปลี่ยนใจกะให้ลงก่อน ตอนบ่ายค่อยมาซื้อเผื่อลง

ปรากฎว่าทองขึ้น 25000 รอให้ลงอีก ที่ไหนได้ขึ้นไป 25250 ตกใจรีบไปซื้อเลยไปถึงร้านเรียบร้อย แค่ช้าไปไม่กี่นาทีราคาขึ้น 25300

ถึงตอนนี้ซื้อเลยครับ และก็ไม่ผิดหวังเลย ขอบคุณคุณ next ครับที่ทำให้กล้าซื้อที่ราคานี้

ผมเข้า20%ที่ 25300 บาทอีก80%เข้าตามพรุ่งนี้เลยดีไหม จะรอย่อไม่รู้จะช้าไปไหมครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ