ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Stephen2555

วิเคราะห์ทองแบบมือใหม่ จริงๆ นะตัวเทอร์

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากค่ะคุณพ่อมือใหม่ ขอให้รถมารับด้วยน่ะค่ะ อิอิ รออยู่ค่ะ :gd :uu :57

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมขอเดาว่า

ทองคำ

วันนี้อาจจะมีการเห็นทองย่อลงไปแถว ๆ 1652 เพื่อไปทักทายคนตกรถ ^^ นะครับ

ลุ้นกันดูละกันครับ

ระยะสั้น เดาต่อนะครับ คาดว่า จะเด้งกลับมาที่ 1660 เต็มที่ไม่น่าเกิน 1665 ครับ

ลุ้นกันต่อครับ มันๆ

เสริม ด้านบน

ที่บอกระยะสั้น เพราะตอนนี้ผมดูกราฟ 1ชม. เกิดบัตเตอร์ไฟล์ที่แท่งล่าสุด คือ 1ชม. ที่แล้ว ครับ

แวะมาทักทายครับ วันนี้เดาไม่ได้ เพราะอยู่ต่างจังหวัด ^^

หวัดดีคะคุณพ่อมีอใหม่ กลับมาไวไวนะคะ ช่วงนี้งานเข้าแล้ว น้องทองเทอร์แรงจิงอะ :uu

กลับมาแล้วครับ แต่จะเดายังไงว้า มีอินดี้ไม่ครบ อิอิ เดาแบบถูๆ ไถๆ ไปละกัน เน๊าะ อิอิ

ส่วนตัว เฟดตรึงดอกเบี้ยถึงปี 2557 ราคาทองจึงโดดตูมทะลุแนวต้านสะบั้นหั่นแรกกระจายไปเลย

ตอนนี้ผมกำลังหาเหตุผลให้ทองขึ้นต่อที่เจอนะครับ

-ยูโรป ช่วงนี้มีพันธบัตรของทางยุโรปออกมา และได้รับการตอนรับไปในทิศทางที่ดีกว่าที่คาดกันเอาไว้ และประเทศที่พัฒนาแล้วอย่างเยอรมันก็ได้รับความเชื่อมั่นจากผู้บริโภค มีการจับจ่ายใช้สอยกันมากขึ้น :57

- อิหร่าน อย่าลืมนะครับว่ากรณีนี้ยังมีอยู่ ยังหาข้อสรุปไม่ได้ และดูท่าอิหร่านคงจะไม่ยอมง่ายๆ สะด้วย ซึ่งหากเกิดสถาณการณ์ตรึงเครียดขึ้นมาจริง ๆ ลองคิดดูทองจะไปถึงไหน :ghost

-สหรัฐ ยังมีหลายอย่างให้ลุ้น เช่น ยอด คำขอรับสวัสดิการการว่างงาน , ยอดสั่งซื้อ สินค้าคงทน , ยอดขายบ้านใหม่ ,ดัชนีคาดการณ์เศรษฐกิจ , GDP และอื่น ๆ

-กราฟ ตัวนี้จากมุมมองที่ผมมอง กราฟเห็นกระทิงปรากฏตัวแล้วนะครับ แต่กราฟมันไม่ชัววื เพราะ indicator ที่ผมใช้ตัดสินใจบ่อย ๆ ผมยังหาไม่ได้ แต่โดยรวมมันดีครับ

ช่วงนี้ลุ้นขึ้น มากกว่า ลุ้นลง ครับ เอาใจช่วยทุกคนครับ :La :La :La

สวัสดียามใกล้เที่ยงครับ มาเดาทอง ^^

กราฟ ราย 1 ชม. เกิดบัตเตอร์ฟาย อีกแล้วคาดว่าทองอาจจะมีการปรับตัวลงมาเล็กน้อย แต่ไม่น่าเกิน 1710

กราฟราย 4 ชม. ยังอยู่ในแนวโน้มที่จะ ทองจะปรับขึ้นไปอีก ได้

กราฟรายวัน ยังไม่เลือกทางว่าจะไปทางไหนต่อ

มองว่าการย่อตัวของกราฟ 1 ชม. ไว้สำหรับพิจรณาในการเข้าซื้อเมื่อย่อ หากกราฟ 4 ชม. ยืนยันจะไปต่อ เราก็ถือต่อไป หากกราฟไม่ดี เราก็อาจจะปล่อยไปครับ

แต่กราฟรายวัน ยืนเหนือเส้นวัดดวง (Ichimoku) มาแล้ว2 วัน ซึ่งเทรนน่าจะเป็นขาขึ้น ค่อนข้างชัวว์ครับ

ขอบคุณคะคุณพ่อมือใหม่ :gd likeคะ

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง