ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

boyles

วิเคราะห์ทอง ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ^^By Boyles

โพสต์แนะนำ

DOLLAR INDEX 19-3-2012

1. ยังเทรดเหนือ Up Trend ทั้งเส้น ที่ตีไว้อยู่

2. ระยะสั้น มีสัญญาณการกลับตัว ย่อลง ตามลูกศรชี้ลง

3. หลังจากการย่อแล้ว มาดูว่าจะมีสัญญาณกลับตัว แข็งค่าต่อ ในแนวรับต่างๆ หรือไม่

4. ตัวอย่างที่ดี คือ แนวรับที่ดี 77.6 ที่ผมตัไว้ น่าเล่น Long ของ Dollar บางครั้ง บางครั้งมันก็ไม่ถึง มันเกิดรูปแบบกลับตัวก่อนแถว 78.5

แต่ผมว่าเทรด ตัวไหน ก็ตัวนั้น มันจะเทรดได้ดีกว่า เอามา correlate กันแล้วอาจทำให้ Bias ในการเทรดได้นะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับคุณบอยแบบนี้ที่ดีดขึ้นมาแสดงว่ายังไม่น่ากลับตัวใช่ไหมครับถึงน่าshortที่1690อ่ะครับ

ขอบคุณครับคุณบอย เบรคแนวต้านtendline ที่ 1666+-ใช่เปล่าครับ

ขอบคุณครับคุณบอย เบรคแนวต้านtendline ที่ 1666+-ใช่เปล่าครับ

สูงอีกนิดนึงครับ น่าจะแถวๆแนว 1668-1670

ขอบคุณครับคุณบอย. รอเบรคแนวต้านtendlineกอ่นครับ

ขอบคุณครับคุณบอยแบบนี้ที่ดีดขึ้นมาแสดงว่ายังไม่น่ากลับตัวใช่ไหมครับถึงน่าshortที่1690อ่ะครับ

คิดว่านะครับ ยังไม่คิดว่าจะกลับตัว ผมคิดว่าอย่างน้อยน่าจะ sideway ออกด้านข้างเพื่อสร้างฐานก่อน ช่วงนี้ยังไงก็เทรดไม่น่าง่าย ขึ้นเยอะๆ ก็น่าจะโดนแรงเทขายอยู่ดี นอกจากลงได้จุดดีๆ เราก็หาจังหวะ Long กลับขึ้นมา หรือขึ้นเยอะๆ เราก็ SHORT ลงมา ถ้าไม่ได้จุดที่ดี ผมว่า เรารอก็ได้ครับ ตกรถก็ต้องตกต้อง เพราะช่วงนี้เล่นยากอยู่แล้ว เพราะเรายังไม่รู้ว่านี่เป็นขาลง หรือเป็นการสร้างฐาน Consolidate ช่วงประมาณพวกนี้ โดยปกติเขาจะไม่แนะนำให้เล่นอยู่แล้วครับ

แต่มีอีกมุมมองที่อยาก Share บางคนเขานับเวฟได้ นี่อาจจะจบ เวฟ 2 กำลังเตรียมขึ้น เวฟ 3 ใหญ่ ห้ามตกรถโดยเด็ดขาด ก็อีกมุมมองนึงนะครับ

โดยส่วนตัวผมไม่ค่อยนับเวฟอยู่แล้ว คิดว่า Timing Buy ยังไม่สัมพันธ์เท่าไหร่ กับเวฟ 3 ใหญ่ ก็ต้องลองชั่่งน้ำหนักดูครับ มุมมองไหนน่าสนกว่ากัน ^^

คิดว่านะครับ ยังไม่คิดว่าจะกลับตัว ผมคิดว่าอย่างน้อยน่าจะ sideway ออกด้านข้างเพื่อสร้างฐานก่อน ช่วงนี้ยังไงก็เทรดไม่น่าง่าย ขึ้นเยอะๆ ก็น่าจะโดนแรงเทขายอยู่ดี นอกจากลงได้จุดดีๆ เราก็หาจังหวะ Long กลับขึ้นมา หรือขึ้นเยอะๆ เราก็ SHORT ลงมา ถ้าไม่ได้จุดที่ดี ผมว่า เรารอก็ได้ครับ ตกรถก็ต้องตกต้อง เพราะช่วงนี้เล่นยากอยู่แล้ว เพราะเรายังไม่รู้ว่านี่เป็นขาลง หรือเป็นการสร้างฐาน Consolidate ช่วงประมาณพวกนี้ โดยปกติเขาจะไม่แนะนำให้เล่นอยู่แล้วครับ

แต่มีอีกมุมมองที่อยาก Share บางคนเขานับเวฟได้ นี่อาจจะจบ เวฟ 2 กำลังเตรียมขึ้น เวฟ 3 ใหญ่ ห้ามตกรถโดยเด็ดขาด ก็อีกมุมมองนึงนะครับ

โดยส่วนตัวผมไม่ค่อยนับเวฟอยู่แล้ว คิดว่า Timing Buy ยังไม่สัมพันธ์เท่าไหร่ กับเวฟ 3 ใหญ่ ก็ต้องลองชั่่งน้ำหนักดูครับ มุมมองไหนน่าสนกว่ากัน ^^

:gd ขอบคุณครับ

GC 20-3-2012 6:32PM

อย่างน้อย รออีกสักหน่อย ให้มัน break trend line ขาลงก่อน ค่อยกลับเข้าไป น่าจะรอดูอีกสัก 2-3 วัน แล้วค่อยตัดสินใจเล่นขึ้น หรือเล่น rebound

เมื่อวานดูในกราฟ TF4 ชม. อาจ break ขึ้นไปแล้ว แต่ใน Day ยังไม่เบรคนะครับ ก็ไม่ควรประมาทเช่นกัน