ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

boyles

วิเคราะห์ทอง ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ^^By Boyles

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับคุณบอย. ไปปลูกผักรดน้ำต้นไม้แป๊บเดียว ราคาลงมาเยอะเลย. รอต่อไปใช่เปล่าครับ

คือ มีการเล่น 2 แบบนะครับ

1. คือรอการเบรค trend line ขึ้นไป แล้วการยืนเหนือ previous high จะถือว่าเป็น pivot เราสามารถเก็งกำไร เพื่อเล่น Rebound ได้ แต่ข้อเสีย คือต้องซื้อที่ราคาสูงหน่อย ข้อดีคือมั่นใจได้ระดับนึงว่ามีโอกาส Rebound ได้จริง

2. การเล่นตามแนวรับสำคัญ ที่ผมคิดคือ แนว 1623-1627 และ 1588 เท่านั้น และต้องมีจุด STOPLOSS ที่แน่นอน ข้อดีคือจะได้ราคาที่ดี ถ้า rebound จริงเราจะลุ้นขายได้ราคา เพราะต้นทุนได้เปรียบกว่าคนอื่น ข้อเสีย โอกาสเจ็บตัวสูง และต้องเฝ้าระวังดีๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณบอยราคาจะมา1600 มั้ยครับ

ไม่แน่ใจครับ แต่ผมคิดว่า ถ้าถึง 1600 คงไม่น่ารับ เพราะผมคำนวณเจอแค่ 2 แนวที่ว่าไว้เท่านั้นอะครับ

แต่อย่างที่บอกนะครับ ช่วงนี้เล่นไม่ง่ายอยู่แล้ว มือใหม่ อยู่นิ่งๆ น่าจะดีกว่า เดือน 5 ค่อยเจอกันก็ได้ ช่วงนั้น ผมจะบอกจุด เข้าออก ให้จริงจังกว่านี้อ่ะครับ ตอนนี้ เล่นก็เล่นแค่ Rebound อยู่ดีครับ

ขอบคุณครับคุณบอย เลือกแบบทที่2ได้มากก็มีความเสี่ยงมากมีวินัยในการเล่น ตั้งจุดstopLossที่แน่นอน มีเวลาเฝ้าระวังครับ

แต่อย่างที่บอกนะครับ ช่วงนี้เล่นไม่ง่ายอยู่แล้ว มือใหม่ อยู่นิ่งๆ น่าจะดีกว่า เดือน 5 ค่อยเจอกันก็ได้ ช่วงนั้น ผมจะบอกจุด เข้าออก ให้จริงจังกว่านี้อ่ะครับ ตอนนี้ เล่นก็เล่นแค่ Rebound อยู่ดีครับ

เอาแบบนี้ดีกว่าอิอิอิ

ขอบคุณครับคุณบอย เลือกแบบทที่2ได้มากก็มีความเสี่ยงมากมีวินัยในการเล่น ตั้งจุดstopLossที่แน่นอน มีเวลาเฝ้าระวังครับ

ถ้าเป็นแบบผม ผมจะเล่นแบบที่ 2 เพราะ เวลาผมคำนวณ จุดผมจะไม่ใกล้กันเกินไป เวลา STOP เราสามารถไปรอรับได้ไกลหน่อย เราจะได้กล้า STOP ดังนั้น ผมจะไม่คำนวณถี่เกินไป แต่บางครั้งมันไม่ถึง TARGET แล้วกลับตัวก่อน ผมก็อยู่วิธีที่ 1 เพื่อให้เรา Capture trend ได้ทัน หลังจากที่มันเจอจุดกลับตัวก่อน วิธีผมก็จะผสมๆกันครับ ^^

GC ถ้าถึง 1623-1627 ใครสนใจ Long น่าจะพอได้นะครับ STOP แถว 1619 ก็ได้ครับ หรือใครอยากชัวร์ก็รอดูรูปแบบ Candlestick ที่แนวนี้ หลังจบวันครับ เดี๊ยวผมไปเตะบอล คงไม่ได้ Update ละ่ครับ

GC ถ้าถึง 1623-1627 ใครสนใจ Long น่าจะพอได้นะครับ STOP แถว 1619 ก็ได้ครับ หรือใครอยากชัวร์ก็รอดูรูปแบบ Candlestick ที่แนวนี้ หลังจบวันครับ เดี๊ยวผมไปเตะบอล คงไม่ได้ Update ละ่ครับ

ขอบคุณครับคุณบอย. สรุปเลยแล้วกันครับถ้าถึง1623-1627เข้าlongจุดstop1619น่าเล่นที่ซู๊ดอิอิอิ

ขอบคุณจ้าคุณบอย เปลี่ยนprofile. อีกแล้ว ไฉไลกว่าเดิม อิอิ