ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

boyles

วิเคราะห์ทอง ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ^^By Boyles

โพสต์แนะนำ

สวัสดียามเช้าค่ะ! คุณบอย ตื่นแต่เช้าเชียว ขยันจัง

ขอบคุณนะคะ สำหรับข้อมูลและคำช้ีแนะค่ะ.

แล้วน้องทองก็ปิดที่ 1661 ยังงี้พอจะ L ได้ไหมคะ?

สวัสดครับ พอจะ Long ได้ไหม ผมคิดว่าพอจะ Long ได้นะครับ แต่อย่างไรก็แล้ว แต่สิ่่งที่สำคัญที่สุดคือ ม่ายช่ายกำไรนะครับ แต่คือจุดตรงไหนที่เราจะหยุดเล่น หรือขาดทุน ดังนั้นต้องคำนวณความเสี่่ยงด้วยนะครับ ว่าเราจะออกตรงไหน ถ้าเรายังคำนวณไม่เป็น ก็ยังไม่ควรเข้าครับ ผมเข้าใจว่า เราสามารถเข้าโดย STOPLOSS ประมาณ 1620 ได้ครับ และควรตัดขาดทุนไม่เกิน 2 % ของเงินในพอร์ท สำหรับมือใหม่นะครับ เข้าได้ขนาดไหน ต้องคำนวณเอง อันนี้เขาเรียก Position sizing ครับ สำคัญไม่แพ้เทคนิคเหมือนกัน เพราะมันคือ 1 ในหลักการพนัน หรือการเดิมพัน ณ จุดๆนึงครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับคุณบอย. จากข้อมูลsentimentรายยอ่ยมองลงกันเยอะ. ดังนั้นราคาจึงมีโอกาสขึันจนกว่าsentimentรายยอ่ยเลิกมองลงเราจึงค่อยเริ่มshorใหม่

แสดงว่าเวลานี้เป็นเวลาของLong. ผมมือให่มเล่นshortไม่ถนัด ไม่ใช่ว่าโลภมากแต่ถ้าถูกเวลาวันจันทร์นี้ผมเข้าLongเพิ่มอีกนะครับอิอิอิ

คิดว่าประมาณนั้นเหมือนกันครับ แต่ไม่ควรประมาทนะครับ ถูกต้องแล้วครับ มือใหม่ควรจะเล่นแต่ long ผิดทางหยุดเล่น แค่นั้นจริงๆครับ ปีนึงเล่นไม่กี่ครั้งก็รวยได้นะครับ ที่สำคัญต้องรู้จักรอ รู้หยุด และใจเย็น พลาดก็ต้องพลาด ตกรถก็ต้องตก ถ้าเราคิดว่าความเสี่ยงมันไม่คุ้มกับการเดิมพัน เฮงๆครับ

ดีใจจังค่ะ ถ้าคุณบอยมีเวลา รบกวนมาเคราะห๋ set 50 อีกนะคะ ไหมยังมือไหม่ไม่มีความรู้เรื่องกราฟ แต่ดูวีดีโอของคุณบอยแล้วเข้าใจดีค่ะ

ครับ ผมก็วิเคราะห์เรื่อยๆครับ แต่ไม่บ่อย เพราะมีคน request มากๆ ก็จะพูดไว้เป็นแนวทางสักที ถ้าเล่น Future อย่างนึงที่ต้องคำนึงเสมอ และท่องไว้คือ ห้าม OVERTRADE ครับ ห้ามวางเดิมพันหนักเด็ดขาดนะครับ ผมมั่นใจเลยว่า ไม่ช้าก็เร็วหมดตัวชัวร์ ได้เยอะขนาดไหน ก็หมดตัวแน่นอนครับ ส่วนตัวที่มองไว้คือ ประมาณเดือน 5 หุ้นทั่วโลก โดยเฉพาะ ASIA น่าจะลงหนัก อยากให้ระวังด้วยนะครับ ส่วนการเล่น SHORT ขอไม่แนะนำมือใหม่นะครับ ขนาดผมเล่นมาพักใหญ่กำไร 80 % ก็มาจากการ Long นี่แหล่ะครับ แต่สำคัญตรงช่วงที่เล่น long ไม่ได้ต้องหยุดเล่น และนั่งเฉยๆ ให้เป็นครับ ^^

อาทิตย์ เรามาลุ้น Gold Rebound ต่อเนื่องนะครับ ข้อมูล COT ออกมาดูดีทีเดียว ของขา LONG

ปล. ดีอย่างไรก็ห้ามประมาทนะครับ อย่าลืมว่าไม่มีอะไรที่ 100 % ครับ

GC 26-3-2012

มีสัญญาณ BUY ตามวงกลม คือเบรค 1657 ขึ้นไปยืนได้

TARGET FIBO AGREEMENT 1681-1688, 1708, 1728

มี Divergence แรงขายอ่อนแรง ทั้ง 2 INDY แต่ยังไม่ใช่สัญญาณการ Bullish เป็นแค่สัญญาณการขึ้นในช่วงสั้นๆ ก่อน ถ้าขึ้นต่อเนื่องเราค่อยเปลี่ยนมุมมอง Bullish อีกที ตอนนี้มองแค่ เล่น rebound เล่นขึ้นไปก่อน

ถูกแก้ไข โดย boyles

ขอบคุณค่ะคุณบอย

และสวัสดีเพื่อนๆ. ทุกคนค่ะ

ส่วนคนเล่น SHORT ผมขออภัยนะครับ ที่ไม่สามารถให้คำแนะนำได้ เพราะผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่า มันจะลงหรือเปล่า แต่อย่างไรก็ตามไม่ว่าเล่น SHORT หรือ LONG ควรจะมีจุดหยุดเล่นนะครับ ถ้าผิดทาง โดยส่วนตัวก็ยังเชื่อว่า rebound แต่ไกลแค่ไหน กราฟเท่านั้นที่บอกเราได้

เพราะจากข้อมูลที่ผมมี รายใหญ่กลับมา Long พร้อมกับ คนทั่วไป Bearish น่าจะเป็นสัญญาณการเล่นฝั่ง Long มากกว่า แต่ผมอาจจะผิดก็ได้ครับ ก็ดูข้อมูลเป็นอาทิตย์ไปนะครับ อาจจะผิดก็ได้ มีวิจารญาณนะครับ

ฤดูกาลเล่นทอง อาจจะเริ่มมาตั้งแต่เดือนเมษานี้เลยนะครับ เดี๊ยวผม check อีกทีนะครับ timing BUY นะครับ จากข้อมูลที่มี ให้หาจังหวะเข้า Long เป็นหลักนะครับ

GOLD BUGS DANCING IN THE STREET

สรุปให้ละกัน นายคนนี้มองทอง bubble แต่เขาซึ่งเป็นเทรดเดอร์ก็ไม่ได้ยึดติดกับความคิดตัวเองมากเกินไป จากข้อมูลล่าสุด ซึ่งก็คิดเหมือนผมคือ เรามีสัญญาณ SETUP BUY ใน GOLD (SETUP BUY ใน GOLD ม่ายช่ายซื้อๆๆๆ นะครับ แต่เป็นการบอกว่า สัญญาณ BUY ไม่ว่าจากระบบอะไรก็แล้วแต่ ให้เราพิจารณาเป็นพิเศษ หรือดูน่าสนใจ หรือให้เริ่มหาจังหวะ Long เป็นหลัก แต่ผิดทางก็ต้อง STOP ก็เป็นหลักเดิมๆ)

As I have said all along, I am not biased on either direction for the world's most popular market. Now that the COT report has come out, we have a buy setup for GOLD. I stated in the prior discussions about the COT data, that there was some buying but it was not enough to really matter. Now we have had enough for it to matter, and you can see the red line, the commercials, have moved back into a heavy long position. Open Interest has also declined as have the Small Specs. All in all a bullish setup.

I exited my short positions in the metals last week, when some of my short term things showed a lot of divergence, and price just seemed to want to hold. I also exited my DZZ etf position on Friday morning early taking a small gain out of that one. Overall all three trades made money, but were not big wins. I took a decent chunk out on Silver because I got in that pretty good and had a lot of contracts.

I don't really have a daily buy signal at press time here, but I have yet to really look at this closely. The net of this is that we now have a fundamental reason to look long. This should be a lesson to folks like our resident bull in here Robert as to the use of the COT data. I just look at it for what it is without a market bias. I don't ignore buys because I think this market is a bubble. I am a trader, I trade the signals, and don't pass off data that does not meet my view. I am looking for buys in Gold this week. I could give a crap about all of this talk such as it is a store of value, it has never gone to zero, blah blah blah. That comes from people who don't trade who are making commissions selling you something. They are essentially realtors. I love the Gold Line adds where they give you free the monthly newsletter that is a "$25 value." Who in the world would pay $25 for something that just says the price will go up no matter what happens? Don't we already know what it says? Isn't it just four words on one page GOLD WILL GO UP? There I just saved you $300 a year, you will able to afford my web site now.

I want to revisit our artist formerly known as the mystery chart now known as the Euro COT position. The question is, has the refusal of the market to decline here indicated this predictor is no longer useful?

ถูกแก้ไข โดย boyles