ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

boyles

วิเคราะห์ทอง ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ^^By Boyles

โพสต์แนะนำ

เช็คอินเที่่ยวบินนีี้ดว้ยคนครับ บินขึ้นสูงๆนะครับอาทิตย์หน้า. พร้อมแล้วครับอิอิ

ยินดีด้วยนะครับ ^^ เห็นอดทน รออย่างยาวนาน จนได้ราคา ^^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณบอยปล่อยไปรึยังครับ ถ้ายังแล้วtargetที่เท่าไหร่ครับ :32

เดี๊ยวพรุ่งนี้ คำนวณให้นะครับ วันนี้นอนจริงๆละ Update ทั้งวันเลย นานๆ Up เยอะขนาดนี้ - -!

ตกเครื่องคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ :ahh

แต่ไม่เป็นไรอย่างที่ผมตามอ่านคุณบอยตลอด ขอความชัวร์ ตกก็ต้องตก

รบกวนคุณบอยช่วยบอกเที่ยวบินต่อไปด้วยนะ ^^ :La

ดีจ้าคุณบอย คุณกระต่ายทองและเพื่อนๆทุกคน

ดีจ้าคุณบอย คุณกระต่ายทองและเพื่อนๆทุกคน

ดีจ้าอัยยา & คุณบอย บายดีนะ :01 มีความสุขมีกำไรทุกการตัดสินใจนะคะ

เดี๊ยวพรุ่งนี้ คำนวณให้นะครับ วันนี้นอนจริงๆละ Update ทั้งวันเลย นานๆ Up เยอะขนาดนี้ - -!

แหะๆเกลงใจจัง :32 ขอบคุณครับ สวัสดีคุณบอยและพี่ๆทุกท่านครับ :gd

สวัสดีครับ มาคำนวณกันต่อ ขอรวบรวมหมองแปป

ถูกแก้ไข โดย boyles

ตกเครื่องคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ :ahh

แต่ไม่เป็นไรอย่างที่ผมตามอ่านคุณบอยตลอด ขอความชัวร์ ตกก็ต้องตก

รบกวนคุณบอยช่วยบอกเที่ยวบินต่อไปด้วยนะ ^^ :La

ถ้าตกเครื่อง ตามวันนี้ตอนย่อยังทันนะคะ ไม่มีอะไรที่สายเกินไปในการเริ่มต้นค่ะ แต่ติดตามคุณบอยอีกทีนะคะ

blogนี้เรื่อยๆมาเรียงๆ เหนื่อยก็พัก ห้องโน้น เค้าแย้ปเอาๆ ฟุตเวิร์กดีเกินห้ามใจ เลยมาเลียแผลห้องนี้ก่อนเน้อ ให้นำ้ให้ท่า เดี๋วคลุกวงในต่อ

สวัสดีครับ มาคำนวณกันต่อ ขอรวบรวมหมองแปป

:031 บำรุงร่างกายก่อนแร้วกันคะคุณบอย ขอบคุณนะคะ :gd

คุณกระต่าย อัดให้ คุณboyles อิ่มๆ สมองจาได้แล่นปรื๊ดๆ ขอแย่งกินหน่อยนะ

เดี๊ยวผมคำนวณให้นะครับ ตอนเช้ามีรุ่นพี่โทรมาถามจะ SHORT (ทำกำไร LONG ไป) ต่อ เผื่อใครมีคำถามเดียวกัน คือผมไม่ค่อยเล่น 2 ทาง ถ้าเล่นฝั่งใด จะเล่นฝั่งนั้น ณ ช่วงเวลานึง จากข้อมูล COT (commitment of trader) เราไม่น่าเล่น SHORT นะครับผมว่า แต่ถ้าย่อนั้นน่าจะเป็นโอกาส Long ขึ้นมามากกว่า แล้วก็เล็งขึ้นไปขายตามแนวต้าน นอกจากเกิดจุดกลับตัวใน TF DAY เราก็ต้องหยุดเล่น แล้วรอย่อลึกค่อยหาจังหวะเล่นใหม่

การเข้ารับก็มี 2 แบบ จะเข้ารับตามแนว Fibo TF ไหน หรือ เข้ารับตาม Candlestick ก็ได้ อาศัยการดูแท่ง bullish Bar เอาเป็นหลัก

ปล. ตาม Concept Big Move ผมจะไม่ค่อยถนัดเล่นสั้นเท่าไหร่ นอกจากมีจังหวะทำกำไรประมาณ 50-100 เหรียญขึ้นไป เพราะ STOP ผมจะประมาณ 15-20 เหรียญ เราก็จะมาหาจังหวะกัน ซึ่งถ้าเรารู้เทรนใหญ่นิดนึง trend ย่อยเราจะเล่นสั้นแค่ไหนก็แล้วแต่เรา เราจึงสามารถเล่นสั้นได้ดี แต่ถ้าผิดทางไม่เป็นเทรนก็ต้องหยุดเล่นเหมือนกัน

โชคดีครับ เดี๊ยวกินข้าวมาคำนวณให้นะครับ ^^

ถูกแก้ไข โดย boyles

ถ้าตกเครื่อง ตามวันนี้ตอนย่อยังทันนะคะ ไม่มีอะไรที่สายเกินไปในการเริ่มต้นค่ะ แต่ติดตามคุณบอยอีกทีนะคะ

มารอขึ้นเครืองเพิ่มอีกคนครับ :10

GC 27-3-2012 แนวต้านต่างๆ แนวรับต่างๆ

ช่วงนี้ให้หาจังหวะ Long เป็นหลักนะครับ